Giúp giùm em với các cụ!!!!!!!!!!!!

LINCOLN1990

Xe máy
Con Acura Tl của em khi bật gạt nước nó bị kêu, dù tiếng kêu không lớn lắm, nếu dang chạy mà nghe nhạc thì không nghe, còn khi dang đợi đèn đỏ thì có thể nghe tiếng kêu ục ục rất khó chụi. Xe em thì rất khi sử dụng cái gạt nước nhưng do hôm nay mưa nên em mới sử dụng tới nó. Các cụ làm ơn giúp em

tut

Đi bộ
Bác lấy xà phòng lau lại miếng cao su ở gạt mưa đi.
Còn không được nữa thì thay, lại gạt phe phé và êm ru ngay.
Nhà cháu vừa thay xong ạ.

Con Acura Tl của em khi bật gạt nước nó bị kêu, dù tiếng kêu không lớn lắm, nếu dang chạy mà nghe nhạc thì không nghe, còn khi dang đợi đèn đỏ thì có thể nghe tiếng kêu ục ục rất khó chụi. Xe em thì rất khi sử dụng cái gạt nước nhưng do hôm nay mưa nên em mới sử dụng tới nó. Các cụ làm ơn giúp em

Kicker

Xe điện
Cái lưỡi cao su lâu ngày nó bị chai rồi nên khi gạt nó kêu và không sạch nước. Nếu tự thay được thì cụ xem kích thước nó bao nhiêu inch (2 cái có thể kích thước khác nhau) rồi chạy vào walmart mua cũng được cho dễ đổi trả nếu cần. Còn nếu không biết cách tháo thì chạy ra tiệm bảo nó thay cho, mất vài chục đồng thôi.

Bluewind

Xe đạp
Kính các cụ! Nhân tiện về cái gạt mưa em xin hỏi ngu một tý. Xe em Civic 2.0 vừa mới lấy. Hôm trước khi bật gạt mưa em thấy vẫn để lại vết trên kính phía bên lái (trông giống như xước kính ấy ạ) nhưng bên phụ lại không sao. Các cụ cho em hỏi đấy có phải do lỗi gì không hay là xe nào cũng thế ạ?

Lucy

Xe hơi
Cụ kiểm tra lại cao su ở gạt nước . Thỉnh thoảng hay bị kẹt lá hoặc cài gì đấy nhỏ kẹt đúng vào chỗ gạt nước và kính, nhấc gạt nước ra lau dọc cao su là ok . Nếu bị vênh hoặc rách thì thay mới thôi .

Bluewind

Xe đạp
Vâng, cảm ơn cụ!

getz_co

Xe hơi
cụ thay cao su gạt nước là lại êm ngay :6:

BARCA

Xe tăng
Do miếng cao su ở cần gạt nước thôi cụ,thay cái mới gạt êm ngay

thichchoi

Xe buýt
Cái lưỡi cao su lâu ngày nó bị chai rồi nên khi gạt nó kêu và không sạch nước. Nếu tự thay được thì cụ xem kích thước nó bao nhiêu inch (2 cái có thể kích thước khác nhau) rồi chạy vào walmart mua cũng được cho dễ đổi trả nếu cần. Còn nếu không biết cách tháo thì chạy ra tiệm bảo nó thay cho, mất vài chục đồng thôi.
walmart ở đâu ạ, mà vài chục là vài chục usd phải không ạ, em đoán bác ở bển nhưng mà bác nói thế thì các bác ở VN pó chân ạ.

Kicker

Xe điện
walmart ở đâu ạ, mà vài chục là vài chục usd phải không ạ, em đoán bác ở bển nhưng mà bác nói thế thì các bác ở VN pó chân ạ.
Hì hì, đơn giản là bác Lincoln1990 ở bển nên em tư vấn như vậy, còn anh em mình trên đất Việt thì phải tư vấn khác chứ.