Giúp mình về thông tin xe Cruze!

tuananhng

Xe hơi
Mình đang có ý định mua 1 chiếc Cruze ( nhập). Mong mọi người giúp mình biết về giá cả được không ? có khác gì với hàng của vidamco không?
Mọi người có ai xài chiếc này chưa ? chạy tốt không ?
Cảm ơn rất nhiều! ( xin lỗi vì hỏi hơi nhiều vì đây là lần đầu mình mua xe )

deongang

Xe buýt
mình cũng giống như bạn nhưng cuối cùng mình chọn cruze LS bởi những lý do sau:
1.giá phù hợp
2.logo
3.vành 16" đúc
hiện tại mình đã cưới em nó và cảm thấy rất thoải mái, phù hợp với sự lựa chọn của mình

tuananhng

Xe hơi
cho mình hỏi, lúc nổ máy xe và chạy, hệ thống cách âm tốt không ?

oto_dream

Xe buýt

tuananhng

Xe hơi
mình nghe nói Cruze là sản xuất ở VN và mọi người khuyên mua lacetti nhập :( vậy mọi người giúp mình sự khác biệt của 2 xe được không ?
Cảm ơn!

cruze_vp

Xe tăng
mình nghe nói Cruze là sản xuất ở VN và mọi người khuyên mua lacetti nhập :( vậy mọi người giúp mình sự khác biệt của 2 xe được không ?
Cảm ơn!
cái này đã có rất nhiều thớt rồi mad, cụ tìm lại đi,
với số tiền bỏ ra để mua cruze thì ko có con nào ngon hơn đâu ạ, em vừa mua đc khoảng gần 3 tháng, chạy đựoc 4000km, thấy ngon lành cành đào, còn với 455 củ (giá lúc em mua) đếch tìm đc con nào ngon hơn.

deongang

Xe buýt
tất nhiên option thì SE nhìu hơn, nhưng tùy điều kiện sử dụng mỗi người, ví dụ như nhà cháu chỉ loanh quanh trong nội thành hà nội thì LS quá thừa với e rồi.
hôm rồi đi bọc da sàn tui nó lột ra thấy 1 lớp cách âm dày đến 3cm, nên thằng bạn civic 2.0 ngồi lên xe nhà cháu nó bảo ko ồn bằng xe nó

tuananhng

Xe hơi
ohh, vậy chắc mua cruze quá :x:x vẫn mê cái hiệu dấu cộng :"> Cảm ơn các bác ;) Àh nữa, theo các bác nên mua ngoài salon hay vào ủy quyền của chevrolet ở VN ?

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
So sánh 2 xe này có nhiều topic nói rồi, tốt nhất bác chủ thớt nên tìm lại các topic kia và đọc lại cho kỹ. Sau đó đến các show room bảo họ cho chạy thử cả hai xe, bật thử hết tính năng của hai xe rồi lấy giấy bút so sánh thật chi tiết hơn kém nhau cái gì. Giờ tỷ giá USD chợ đen và ngân hàng chênh nhau không nhiều, nên giá xe nhập không chênh nhiều so với xe trong nước đâu, hơn nữa dòng 1.6 xe nhập đời 2011 hơn hẳn 10 mã lực, nếu độ xe để có được thêm 10 mã lực này cũng phải vài ngàn USD đấy mà lại khập khiễng. Ở đây cụ nào mua xe nào thì chả khen xe đó hay, cái chính là bác đang có đủ tiền lấy xe nhập và còn đang được quyền chọn lựa thì nên nghiên cứu kỹ, đừng vì cái chữ thập mà sau này lại hát bài "Ước gì". Kể cả có thời gian thì bác nên đến các show room chạy thử các dòng xe khác để có so sánh kỹ càng hơn trước khi quyết định.

À có mấy cái nhược điểm dòng xe này bác chủ thớt nên để tâm nhé:
- Cách âm dù tốt hơn các dòng tương đương nhưng cách âm khoang máy không tốt nên khi đạp ga tiếng máy vẫn vọng vào khá rõ.
- Cách âm khá tốt nên người nào hay say xe thì đi xe này rất mệt (trừ người lái)
- Xe đời 2010 khả năng đề pa là hơi đuối và đi xe này xác định là đuối hơn với các dòng xe tương đương (nó có cái hệ thống củ chuối Drive-by-wire tránh tăng ga đột ngột nên không vọt ngay được đâu)
- Tốn xăng hơn các dòng xe khác một chút
- Mùa hè rất hay bị mờ kính chỗ giữa do hơi điều hòa thổi lên
- Ghế ngồi cứng đâm ra hay bị đau lưng nếu đi đường dài

Chỉnh sửa cuối:

tuananhng

Xe hơi
xin hỏi : bác có biết sự khác biệt về option của 2 xe không ? và giá của cruze LTZ với Lacetti 2011 full option !
Cảm ơn !

ATTILA

Xe điện
xin hỏi : bác có biết sự khác biệt về option của 2 xe không ? và giá của cruze LTZ với Lacetti 2011 full option !
Cảm ơn !
E cũng cùng câu hỏi giống bác tuananhng bên trên, nhờ các cụ giúp đỡ. tks

couto_hung

Xe tăng
So sánh Lacetti nhập Hàn và Chervolet Cusze 2010
Ngoại thất (CDX/LTZ) :
1. Logo Deawoo / Chevorlet chữ thập
2. Đèn pha / tương đương
3. Có Sunroof / Không
4. Phần đầu đèn gầm + lổ lấy gió hình thang ngược / hình bầu bầu
5. Dàng chân có 2 khung sắt khác chắc chắn 2 bên hông của cửa / Rờ xuống kiểm tra thì chưa rỏ lắm nhưng phần lõm của cánh cửa gia công không sắt sảo bằng CDX, phía dưới hình như làm bằng móp sơn chứ không phải tole sơn !!!
6. Đèn xinhan hông hình chữ nhật sắt sảo / Nhìn có vẻ giống đồ giả, dể bể.
7. Mâm R17 kiểu mâm mạnh mẽ / Mâm R16
8. Phần nhựa gần 2 cái gạt mưa mầu đen / mầu xám bằng nhựa made Cholon
9. Phần nhựa dưới của cản sau bằng nhựa dẻo sơn đen / nhựa cứng sơn cùng màu với xe
10. Bình xăng bên dưới có quét lớp chống đá văng / Không có lớp chống đá văng + tole có vẻ mỏng

Nội thất :
1. Không có bánh sơcua nhưng được 1cái bơm địên + keo + linh tinh / Có bánh sơcua giống như bánh xe chính (mâm + võ)
2. Màn hình trung tâm 3 hàng chữ / 1 hàng chữ
3. Ống đèn màu xanh , tâm + kim mầu đỏ / Cái này em chưa được mở máy nên không biết
4. CD 6đĩa / 1đĩa
5. Hộp để tay ở giữa có jack cắm USB + 3,5mm AUX / không có
6. Chìa khóa on/off bằng điện tử / Dùng bằng chìa khóa, do đó không có cảm ứng khóa bằng cách chạm tay vào tay cửa.
7. Gập gương hậu bằng nút 1 chạm / không có
8. Phần ghế sau không gập được / Phần ghế sau gập được để tận dụng chở đồ sau cốt (thêm 40% thể tích cốp sau)
9. Ghế sau có chỗ để tay và 1 cái cửa để mở ra cốp phía sau (dự trù lắp tủ lạnh) / Có chỗ để tay nhưng k có cửa
10. Có hộp đựng khăn lạnh trên cabô / Có (nhưng không biết có tác dụng hay không)
11. Ghế da 2 màu / Ghế da cũng 2 mầu nhưng da hơn cứng.
12. Cảm biến gạt mưa + đèn pha / Không có , do đó công tắc đèn + gạt mưa không có trong xe (chế độ auto)
13. Túi khi an toàn / có 2 túi khí
14. Trên nắp cốp có 1 cái dây + cần bằng nhựa dạ quang để mở nắp cốp từ bên trong xe (an toàn cho trẻ em lở có bị nhốt vào trong cốp) / Không có
15. Ngoài ra các chức năng như : Config, AST,... không biết có control được hay không ? đối với xe LTZ ?
16. Kiếng soi mặt trên miếng che nắng trong xe bên tài có đèn / không có

Máy móc + Công nghệ :
1. Máy Ecotech / không biết giống hay khác
Nhưng về khoảng này thấy LTZ với CDX 1,6 thì bố trí hệ thống máy móc gần giống nhau, phụ kiện trong khoan máy của GM, Bosch là chủ yếu.
2. Trợ lực tay lái điện / cái này chắc không
3. ABS, EPS / Có ABS

couto_hung

Xe tăng
Túm lại:
Nếu mua ko cần hoá đơn thì CDX 1.8
Lấy hoá đơn thì Cruze Ltz
Ko nên mua bản 1.6, chạy hơi chậm

CruzeCruze

Xe tải
cụ couto_hung cho cháu hỏi ngu 1 tí có Se 1.8 2011 ko ạ:( hay mỗi Cdx có 1.8 . và nếu có thì Se 1.8 h là bao nhiu.thks

tuananhng

Xe hơi
nghe nói có Lecetti 1.8 2011 hay sao đó ! ;)

couto_hung

Xe tăng
cụ couto_hung cho cháu hỏi ngu 1 tí có Se 1.8 2011 ko ạ:( hay mỗi Cdx có 1.8 . và nếu có thì Se 1.8 h là bao nhiu.thks
E ko phải sâu nên ko biết giá nhưng chắc là ko có SE 1.8 đâu ạ, vì 1.8 là option của CdX, đắt hơn 2000 đô so với 1.6 rồi

tuananhng

Xe hơi
theo như cái bảng so sánh của bác thì CDX hơn 1 cây :)) haha, vỡ mộng LTZ quá :( sao coi trên youtube mấy cái review thấy ok lắm :( dù sao cũng cảm ơn bác nhiều ;)
Àh, với lại cái hóa đơn là sao nhỉ bác nhỉ ? em chưa hiểu lắm ( có phải là mua CDX thì thủ tục làm nhanh hơn LTZ ?? )