GLK 2011 hay Mazda CX5 2013?

Mercedes Star

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hình như cụ nào cũng tư vấn GLK thì phải.
Em cũng vote cho GLK.
Đi "sướng" lắm cụ ạ

Thuy Dam Minh

Xe buýt
các bác tư vấn hiểu em quá ạ :)) hehe ai đam mê xe hơi chẳng thích Mec hoặc BMW ạ :D nếu k phải lo về kinh tế thì em cũng cố GLK ngay nhưng em lang thang trên mạng thấy các bác kêu chi phí nuôi Mec rồi gương Mec mất liên tục v..v.. nên em cũng hơi lăn tăn tí :-s
Ở vn mình đúng là nhục thật , tiền thuế cao rồi đến lúc mua đc cái xe lại còn phải lo bn thứ bảo vệ cái xe nữa ....
Nếu cụ đã lái xe nhiều năm rồi. À, quên, đã đi vài loại xe rồi thì bây giờ nên chọn GLK cụ ạ! CRV, CX5... đều chẳng có gì đáng chê hết. Nhưng GLK thì khác biệt đó cụ. Còn chuyện phụ tùng và mất gương... thì tôi nghĩ:

1- Đã mất gương, mà cụ phải thay gương xịn thì GLK cũng chả đắt hơn CRV hay CX 5 nhiều lắm đâu. Chẳng qua là xe Nhật chấp nhận cụ thay chi tiết, còn Mercedes thì cụ phải thay cả cụm nên đắt là đắt cái đó thôi. Nhưng thay chi tiết là không bao giờ được như thay cả cụm đâu cụ nhé!
Hồi tôi đi Ford Laser C206 thì chẳng sao. Bán lại cho một bạn đồng nghiêp cùng công ty. Thế nào mà bạn ấy bị bẻ mất 1 bên gương. Mua ở chợ giời thay vào, cứ đi một thời gian nó lại lỏng lèo. Thay đi thay lại mãi, cuối cùng vẫn phải thay cả cụm. Mệt và mà tốn hơn là thay cả cụm ngay từ đâu.
Cho nên, vấn đề gương lược thì xe nào cũng phải giữ cụ ạ! Đi xe nào cũng nên gửi xe cẩn thận thôi.

2. Phụ tùng và công của Mercedes thì có đắt hơn. Nhưng tùy từng danh mục cụ thể, từng công việc cụ thể. Dùng một thời gian có kinh nghiệm, cũng không phải là quá đáng ngại đâu ạ! Tuy nhiên, cũng phải xác định là đắt hơn xe Nhật, Hàn. Đương nhiên rồi cụ!

Thôi, cụ cứ tham khảo các cụ thêm trên này rồi quyết nhé! Cá nhân tôi thì chắc là sẽ cố một em GLK second hand đấy ạ!

KenDang

Đi bộ
Chuẩn đó. đồ Toyota rẻ và thông dụng hơn. Tuy không đẹp nhưng bù lại mọi thứ xung quanh nó có mức chi phí rất hợp lý. (Nhưng nếu bác đang kiếm được thì cứ Merc mà chơi! em đã từng đi thử thì Merc đúng là trải nghiệm không thể quên)

anz3r0x

Xe hơi
Đừng mua Mẹc cụ ạ, vì đi Mẹc rồi chả quay lại được xe Hàn, Nhật đâu. Em đi con xe Mẹc cũ thôi mà giờ muốn nâng cấp vẫn muốn chọn xe Đức lướt, dù với tầm tiền đấy có nhiều lựa chọn xe mới từ các hãng khác. Cho nên tự thấy mình khổ hehe.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
glk đi cụ chủ ơi cx5 có gì mà so, cụ lấy con cx5 mới tinh đc trải nghiệm bóc tem thôi, xe mec có mùi đặc trưng ngửi thấy sướng động cơ thì xe nhật còn khướt theo đc,glk vô lăng thật chính xác đầm tăng tốc vọt, cx5 đạp thốc ga là ù đặc trưng xe nhật kể cả rx350. cx5 e đã chạy thử ở lvl rồi đã từng đi rx350 10 tháng,glk 1 năm.

danaminhtuan

Xe tải
Chạy thử cả hai xe đi rồi bác sẽ có cảm nhận ngay thôi. Những ông chê GLK hoặc nghe hơi nồi chõ, hoặc chưa ngồi chứ chưa nói đến cầm lái Mer lần nào. CX5 ko thể so sánh được với GLK nếu so về độ an toàn, công nghệ, cảm giác lái. Tuy nhiên chi phí vận hành lại thấp hơn và kinh tế hơn. Ví dụ thay dầu, lọc... cho GLK service A or B mỗi 8000km vào khoảng 4tr - 4tr5. Tiêu thụ nhiên liệu khoảng 14-16l/100km đường tp, đường trường khoảng 9-10l/100km
Bác tư vấn quá chuẩn. Theo mình xe nào thì cũng lành nếu sử dụng và bảo dưỡng đúng cách. Tuy nhiên chi phí cho xe Đức thì luôn cao hơn xe Nhật rồi nhưng bù lại nó đẳng cấp hơn nhiều. Nếu Bạn không cần thiết quan tâm đến đẳng cấp (nó bao gồm nhiều thứ lắm) thì mua CX5 là ok rồi. Mình cũng đang lăn tăn như bạn đấy, đang cầm 1 tỏi và nhu cầu mua xe rất cấp bách (mình phải đi làm cách nhà 25km) mà phân vân quá.

Invipro

Xe hơi
em vốt GLK ạ. Em đã lái thử cả GLK, cảm giác lái của GLK hơn hẳn

Ford bagia

Xe hơi
không mua, thuê cả hai xe luôn cụ ơi, đi thử 1 tháng là biết ngay thôi

Mẹc ghẻ

Xe hơi
Với em thì sẽ chọn GLK 2011. Người dùng Mẹc hầu hết là những người có kiến thức và rất giữ xe nên 3-4 không là gì cả. Trước khi lấy GLK em cũng đã từng định đặt cọc lấy CX5. Nhưng sau khi chạy thử CX5 thì thấy thất vọng: nội thất chật hẹp, ga ì, giảm xóc kém, chạy bồng bềnh như trên mây.

Bảo dưỡng Mẹc thì trên diễn đàn đã có nhiều topic nói về việc này. Ngoài thời gian bảo hành, không nên đến hãng làm vì đắt. Còn chuyện mất phụ kiện thì xe nào cũng như nhau thôi. Cụ cẩn thận thì mua bảo hiểm. Chúc cụ sớm chọn được vợ 2 ưng ý

Golden_way

Xe buýt
Chim non phải chơi hàng non (cx5 new) thôi,
Chờ trải đời tý thì chuyển sang lái máy bay bà già (glk 2011)
Đời còn dài, chim còn bay nhiều bay xa mà,

Alextran_81

Xe hơi
Vote 1 phiếu cho GLK 2011: Gà non vẫn chơi được tốt
CX5 làm nhiều người thất vọng khi vận hành đường trường

Trung DoTien

Xe hơi
cách đây 5 tháng e cũng bị rơi vào tình trạng như cụ, nhưng e đăn đo cả CRV. cuối cùng e chọn GLK để thử trải nghiệm. đến giờ vẫn thỏa mãn mỗi tội chi phí nuôi e hơn tốn. ko chọn GLK thì cụ chọn CRV đi khâu chăm sóc sau bán hàng của honda ổn. nội thất CRV chất liệu da cũng ổn hơn CX5. hơn nữa bác đi gia đình ngồi hàng ghế sau của CRV thoải mái hơn CX5.
e có vài ý kiến cá nhân

Tienthinh

Xe tăng
Mẹc chơi thì quá sướng nhưng chi phí cho em Mer 3 năm tuổi cũng hơi cao đó cụ chủ.

danaminhtuan

Xe tải
Chơi mec cũ thì chi phí mất tầm 100tr/năm, còn cx5 thì cũng phải đến 40tr. 

danaminhtuan

Xe tải
Tiền xăng cũng đã gần 30tr rồi, tiền bảo hiểm 15tr, thay dâu, lọc và xxx. Thế cụ mua về để ngắm chắc