Thảo luận GLS400 vs VOLVO vs RANGE ROVER

Autobiography01

Xe máy
Chào các cụ trên OF tình hình nhà e có ông anh đang muốn lên đời mấy con SUV hạng sang và e cũng cùng ổng xem mấy con thì nhặt ra được 3 con như sau :
+GLS400: Ông anh thì cx kết con GLE lắm nhưng trông nó cx hơi bé nên ông mới cho con gls400 vào tầm ngắm nhưng ổng cứ kêu cái mông hơi thô (cá nhân e là thấy cx đẹp mà có sao đâu nhưng kệ đi ).Nói về nội ngoại thất thì e này đúng là rộng nhất nhưng theo e thì phần nội thất MER làm có vẻ hơi thô mà e thấy cái ghế của nó ngồi cứ cưng cứng,nhưng về tổng quan giữa option và giá tiền, thương hiệu thì xem ra e này có vẻ hợp lí nè.
+Volvo: Khi sang xem xe bên Long Biên thì phải nói là hơi bỡ ngỡ về thương hiệu mặc dù nó đã quá nổi tiếng bên nước ngoài Khi nhìn bên ngoài thì đúng là e này đẹp thật cái gì của nó cx đc chau chuốt đặc bt nước sơn thì MER đúng là chạy dài NÓI CHUNG LÀ ĐẸP MÀ KO CHÓI LÓA.Vào nội thất thì đg là hế nấc Ghế êm vãi, cái gì cx mềm.Máu quá ổng và E liền láy thử luôn nhưng nói thật các bác là cái máy 2.0 của nó khỏe thật đấy nhưng là ồn quá chắc do máy turbo và supercharge.Thấy ông anh cx hơi nản và cứ bảo với E là sao bọn này nó ko mang 3.0 về nhỉ đắt hơn 1t Tao cx mua.Nhưng tóm lại ông lưu luyến con này lắm.
+ Range Rover: Có lẽ đây chính là con xe mà ông A e chưa chê một điểm nào dù đi xem đã rất nhiều lần,phải nói ổng chết mê chết mệt với cái e này.Thôi riêng con này thì e ko dám bình luận nhiều vì nó quá BEST r .Nhưng điều mà e đứa nó vào là ổng chỉ chi tối đa 5t mà bâyh mấy e này toàn hơn 8t,6t nhất là mấy thằng chính hãng giá cứ tôm tép như đi chợ toàn trên trời ko.Nên ông chỉ dám mua mấy e LƯỚT mà thôi thì cx sướng bằng mua xe mới.Chứ mà có tiền thì cứ quất RR là ngon nhất r.
P/S: Ông anh mục đích mua xe để đi chơi cuối tuần nhà 5 người thôi
Em đa tạ các bác và mong các bác chỉ giáo để ổng mua xe để e làm tí review cho các bác

mr new

Xe tải
Up cho cụ chủ. Nhà e thì đang phân vân GLS400, Vovlo Xc90 và Q7. Giá tiền có chênh nhau nhưng đang nghiên cứu xem phương án nào cho giá trị đồng tiền tốt nhất.

mr new

Xe tải
Autobiography01 nói:
Chào các cụ trên OF tình hình nhà e có ông anh đang muốn lên đời mấy con SUV hạng sang và e cũng cùng ổng xem mấy con thì nhặt ra được 3 con như sau : +GLS400: Ông anh thì cx kết con GLE lắm nhưng trông nó cx hơi bé nên ông mới cho con gls400 vào tầm ngắm nhưng ổng cứ kêu cái mông hơi thô (cá nhân e là thấy cx đẹp mà có sao đâu nhưng kệ đi ).Nói về nội ngoại thất thì e này đúng là rộng nhất nhưng theo e thì phần nội thất MER làm có vẻ hơi thô mà e thấy cái ghế của nó ngồi cứ cưng cứng,nhưng về tổng quan giữa option và giá tiền, thương hiệu thì xem ra e này có vẻ hợp lí nè. +Volvo: Khi sang xem xe bên Long Biên thì phải nói là hơi bỡ ngỡ về thương hiệu mặc dù nó đã quá nổi tiếng bên nước ngoài Khi nhìn bên ngoài thì đúng là e này đẹp thật cái gì của nó cx đc chau chuốt đặc bt nước sơn thì MER đúng là chạy dài NÓI CHUNG LÀ ĐẸP MÀ KO CHÓI LÓA.Vào nội thất thì đg là hế nấc Ghế êm vãi, cái gì cx mềm.Máu quá ổng và E liền láy thử luôn nhưng nói thật các bác là cái máy 2.0 của nó khỏe thật đấy nhưng là ồn quá chắc do máy turbo và supercharge.Thấy ông anh cx hơi nản và cứ bảo với E là sao bọn này nó ko mang 3.0 về nhỉ đắt hơn 1t Tao cx mua.Nhưng tóm lại ông lưu luyến con này lắm. + Range Rover: Có lẽ đây chính là con xe mà ông A e chưa chê một điểm nào dù đi xem đã rất nhiều lần,phải nói ổng chết mê chết mệt với cái e này.Thôi riêng con này thì e ko dám bình luận nhiều vì nó quá BEST r .Nhưng điều mà e đứa nó vào là ổng chỉ chi tối đa 5t mà bâyh mấy e này toàn hơn 8t,6t nhất là mấy thằng chính hãng giá cứ tôm tép như đi chợ toàn trên trời ko.Nên ông chỉ dám mua mấy e LƯỚT mà thôi thì cx sướng bằng mua xe mới.Chứ mà có tiền thì cứ quất RR là ngon nhất r. P/S: Ông anh mục đích mua xe để đi chơi cuối tuần nhà 5 người thôi Em đa tạ các bác và mong các bác chỉ giáo để ổng mua xe để e làm tí review cho các bác
Cụ chủ cho e xin ý kiến e volvo với ạ. Sang tuần e định đi xem cụ thể sau. Thấy tính năng và thiết kế thì ok rồi nhưng vụ lái thực tế sao cụ? Ồn lắm ạ?

Autobiography01

Xe máy
Up cho cụ chủ. Nhà e thì đang phân vân GLS400, Vovlo Xc90 và Q7. Giá tiền có chênh nhau nhưng đang nghiên cứu xem phương án nào cho giá trị đồng tiền tốt nhất.
Em đợt trc đi audi A4 nên cx ko thíc audi lắm nên loại

Autobiography01

Xe máy
Cụ chủ cho e xin ý kiến e volvo với ạ. Sang tuần e định đi xem cụ thể sau. Thấy tính năng và thiết kế thì ok rồi nhưng vụ lái thực tế sao cụ? Ồn lắm ạ?
Em nói thật là volvo từ trong ta ngoài ko chê đc điểm nào cái gì cx đẹp dàn loa thi nghe chết người luôn nhưng đg là máy hơi ầm cụ cứ đi luôn đi r ae chia sẻ:)))

hn03

Xe điện
XC9 em thấy công nghệ và dáng đẹp. Giá cũng hợp lý. Tuy mới về VN nhưng chạy như lợn con rồi.

silobiho

Xe tải
3 con này khó ... vì HSE mặc định là 5 chỗ rồi, ko giống mục đích sử dụng 2 con kia.
Em thì em vote cho RR, làm con lướt tầm hơn 5-6 quả.
Nói thật là 2 con kia thì em xem qua GLS rồi, ko đến đẳng của RR, trước đây còn có 570 nội thất còn gọi là tiệm cận, nhưng sau vụ tăng giá thì RR là nhất rồi.
Thêm 1 cái nữa là RR vẫn dùng đèn xenon thì phải, bây h thấy nhiều xe đèn vẫn đẹp nhưng ko rõ lâu ngày có bị mờ ko. Sáng nay vừa ngồi cafe với bạn thấy mấy con pors đời tầm 2013 đổ về nhìn như cốc nhựa TQ rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Luke_27

Xe đạp
Range rover cụ nhé, gls đi ko trẻ trung lắm, volvo xc90 thì khó mà so sánh được với 2 chiếc còn lại

HungNexus

Xe tăng
Cụ mua Ranger Rover gọi e này bên tín phát auto kiếm xe theo nhu cầu của cụ 0915931188
Mer nội thất sedan đẹp suv nhìn thô, đít xe hơi vuông ko hấp dẫn.
Ranger Rover hệ thống giải trí màn hình cảm ứng hơi chuối
XC90 khác lạ bóng bẩy nhưng để so sánh nó nằm chiếu dưới suv midsize so với 2 con fullsize kia.
để đi chơi lượn phố XC90 dễ di chuyển trong phố hơn.

akien_do

Xe hơi
XC90 đi ổn nhưng dân mình chưa chuộng bán lại lỗ lòi ra cụ àh

Autobiography01

Xe máy
3 con này khó ... vì HSE mặc định là 5 chỗ rồi, ko giống mục đích sử dụng 2 con kia.
Em thì em vote cho RR, làm con lướt tầm hơn 5-6 quả.
Nói thật là 2 con kia thì em xem qua GLS rồi, ko đến đẳng của RR, trước đây còn có 570 nội thất còn gọi là tiệm cận, nhưng sau vụ tăng giá thì RR là nhất rồi.
Thêm 1 cái nữa là RR vẫn dùng đèn xenon thì phải, bây h thấy nhiều xe đèn vẫn đẹp nhưng ko rõ lâu ngày có bị mờ ko. Sáng nay vừa ngồi cafe với bạn thấy mấy con pors đời tầm 2013 đổ về nhìn như cốc nhựa TQ rồi.
Vote RR cụ nhỉ

vien0972996622

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Chào các cụ trên OF tình hình nhà e có ông anh đang muốn lên đời mấy con SUV hạng sang và e cũng cùng ổng xem mấy con thì nhặt ra được 3 con như sau :
+GLS400: Ông anh thì cx kết con GLE lắm nhưng trông nó cx hơi bé nên ông mới cho con gls400 vào tầm ngắm nhưng ổng cứ kêu cái mông hơi thô (cá nhân e là thấy cx đẹp mà có sao đâu nhưng kệ đi ).Nói về nội ngoại thất thì e này đúng là rộng nhất nhưng theo e thì phần nội thất MER làm có vẻ hơi thô mà e thấy cái ghế của nó ngồi cứ cưng cứng,nhưng về tổng quan giữa option và giá tiền, thương hiệu thì xem ra e này có vẻ hợp lí nè.
+Volvo: Khi sang xem xe bên Long Biên thì phải nói là hơi bỡ ngỡ về thương hiệu mặc dù nó đã quá nổi tiếng bên nước ngoài Khi nhìn bên ngoài thì đúng là e này đẹp thật cái gì của nó cx đc chau chuốt đặc bt nước sơn thì MER đúng là chạy dài NÓI CHUNG LÀ ĐẸP MÀ KO CHÓI LÓA.Vào nội thất thì đg là hế nấc Ghế êm vãi, cái gì cx mềm.Máu quá ổng và E liền láy thử luôn nhưng nói thật các bác là cái máy 2.0 của nó khỏe thật đấy nhưng là ồn quá chắc do máy turbo và supercharge.Thấy ông anh cx hơi nản và cứ bảo với E là sao bọn này nó ko mang 3.0 về nhỉ đắt hơn 1t Tao cx mua.Nhưng tóm lại ông lưu luyến con này lắm.
+ Range Rover: Có lẽ đây chính là con xe mà ông A e chưa chê một điểm nào dù đi xem đã rất nhiều lần,phải nói ổng chết mê chết mệt với cái e này.Thôi riêng con này thì e ko dám bình luận nhiều vì nó quá BEST r .Nhưng điều mà e đứa nó vào là ổng chỉ chi tối đa 5t mà bâyh mấy e này toàn hơn 8t,6t nhất là mấy thằng chính hãng giá cứ tôm tép như đi chợ toàn trên trời ko.Nên ông chỉ dám mua mấy e LƯỚT mà thôi thì cx sướng bằng mua xe mới.Chứ mà có tiền thì cứ quất RR là ngon nhất r.
Em đa tạ các bác và mong các bác chỉ giáo để ổng mua xe để e làm tí review cho các bác
Ko biết cụ và a zai đã xem GLS400 chưa bên e có đủ màu mời cụ qua xem xe trực tiếp

nhanh151

Xe máy
RR thì chắc ổn nhất nhưng giá lại cao. Còn gls thì cũng ok =)). vẫn phải phụ thuộc kinh tế. Nếu ok múc RR <3

E xin 1 vote cho GLS400 ạ ^^