Thảo luận GLS400 vs VOLVO vs RANGE ROVER

cụ hài hước thật, cụ bán mẹc chẳng nhẽ lại vote cho 2 con kia, ít ra cụ cũng tư vấn kể ưu điểm của nó thì cụ chủ mới suy nghĩ được chứ.
Hê hê, mỗi e 1 vẻ, nhưng theo quan điểm cá nhân e thì là e thích GLS nhất thì e vote cụ ạ. Chứ để so sánh thiệt hơn thì e nghĩ mỗi em 1 điểm mạnh riêng :D

ranger211

Xe tăng
GLS đi đường xấu thì lắc kinh khủng. Chỉ cần chạy chậm qua cái sống trâu mà ko thẳng xe thì nó vật cả 2 bên. Người lái còn chủ động được chứ người ngồi sau ko để ý đầu va vào cửa ngay. E bị mấy lần rồi. Nếu cụ nào hay chạy đường xấu ko nên chọn GLS , đại loại như chạy đường HCM thì đã phải chuyển sang chế độ đường gập gềnh rồi, nếu ko ngồi trong xe nó lắc lư kinh khủng.

hoanganhdhyhp

Xe điện
GLS đi đường xấu thì lắc kinh khủng. Chỉ cần chạy chậm qua cái sống trâu mà ko thẳng xe thì nó vật cả 2 bên. Người lái còn chủ động được chứ người ngồi sau ko để ý đầu va vào cửa ngay. E bị mấy lần rồi. Nếu cụ nào hay chạy đường xấu ko nên chọn GLS , đại loại như chạy đường HCM thì đã phải chuyển sang chế độ đường gập gềnh rồi, nếu ko ngồi trong xe nó lắc lư kinh khủng.
Đường xấu như thế cứ bán tải mà phang, chấp các thể loại xe gầm cao hehe=))

hoanganhdhyhp

Xe điện
Nếu đường xấu chuyển sang chế độ đường xấu thì bán tải ko có cửa đâu.
Tuỳ thôi cụ ơi, con Ford Ranger 3.2 nó cũng khủng lắm cụ ak chưa nói đến em F150 mà em xem trên youtube phi đường xấu đúng là quái vậtX_X

silobiho

Xe tải
Cụ nói thế thì em nghĩ RR sẽ đáp ứng tốt nhất đấy ak: rất êm, cân bằng rất tốt, lái sướng.
Là một người đang chạy 3.0 supercharged, em đính chính là nó ko êm, chỉ lái sướng thôi, ga dễ dự đoán hơn, ko bố láo ăn cắp như mer.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
GLS hay LX570 hay Land Cruiser đi như cụ bảo đều lắc cụ nhé, vì 3 xe này là khung gầm kiểu body-on-frame, như kiểu xe bán tải ấy. Đặc tính là leo trèo cực trâu nhưng sẽ lắc nếu đi những chỗ mấp mô nhiều)
Còn Q7, hay XC90 nó là CUV, đi không lắc nhưng off-road kém hơn.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ trên OF tình hình nhà e có ông anh đang muốn lên đời mấy con SUV hạng sang và e cũng cùng ổng xem mấy con thì nhặt ra được 3 con như sau :
+GLS400: Ông anh thì cx kết con GLE lắm nhưng trông nó cx hơi bé nên ông mới cho con gls400 vào tầm ngắm nhưng ổng cứ kêu cái mông hơi thô (cá nhân e là thấy cx đẹp mà có sao đâu nhưng kệ đi ).Nói về nội ngoại thất thì e này đúng là rộng nhất nhưng theo e thì phần nội thất MER làm có vẻ hơi thô mà e thấy cái ghế của nó ngồi cứ cưng cứng,nhưng về tổng quan giữa option và giá tiền, thương hiệu thì xem ra e này có vẻ hợp lí nè.
+Volvo: Khi sang xem xe bên Long Biên thì phải nói là hơi bỡ ngỡ về thương hiệu mặc dù nó đã quá nổi tiếng bên nước ngoài Khi nhìn bên ngoài thì đúng là e này đẹp thật cái gì của nó cx đc chau chuốt đặc bt nước sơn thì MER đúng là chạy dài NÓI CHUNG LÀ ĐẸP MÀ KO CHÓI LÓA.Vào nội thất thì đg là hế nấc Ghế êm vãi, cái gì cx mềm.Máu quá ổng và E liền láy thử luôn nhưng nói thật các bác là cái máy 2.0 của nó khỏe thật đấy nhưng là ồn quá chắc do máy turbo và supercharge.Thấy ông anh cx hơi nản và cứ bảo với E là sao bọn này nó ko mang 3.0 về nhỉ đắt hơn 1t Tao cx mua.Nhưng tóm lại ông lưu luyến con này lắm.
+ Range Rover: Có lẽ đây chính là con xe mà ông A e chưa chê một điểm nào dù đi xem đã rất nhiều lần,phải nói ổng chết mê chết mệt với cái e này.Thôi riêng con này thì e ko dám bình luận nhiều vì nó quá BEST r .Nhưng điều mà e đứa nó vào là ổng chỉ chi tối đa 5t mà bâyh mấy e này toàn hơn 8t,6t nhất là mấy thằng chính hãng giá cứ tôm tép như đi chợ toàn trên trời ko.Nên ông chỉ dám mua mấy e LƯỚT mà thôi thì cx sướng bằng mua xe mới.Chứ mà có tiền thì cứ quất RR là ngon nhất r.
P/S: Ông anh mục đích mua xe để đi chơi cuối tuần nhà 5 người thôi
Em đa tạ các bác và mong các bác chỉ giáo để ổng mua xe để e làm tí review cho các bác
Cụ nên cho em Q7 và chung kết nữa. Bỏ Volvo đi, vì thương hiệu quá kém, sau bán lại chán lắm cụ ạ.
Nếu máu SUV thì chơi GLS, Ranger Rover em nghe nói đi rất cứng xe và nặng nề. Còn thích CUV thì chơi Q7 là ổn cụ ạ.

ranger211

Xe tăng
Cụ nói thế thì em nghĩ RR sẽ đáp ứng tốt nhất đấy ak: rất êm, cân bằng rất tốt, lái sướng.
E nghĩ RR là xe tích hợp được tất cả những điểm yếu của các xe khác. E đã chạy gần đủ các loại xe trên đường HCM thì e thấy. 570 và 460 chạy êm nhưng phanh và tay lái hơi ảo ko chắc chắn. GLS chạy chắc chắn nhưng xe bị lắc . Q5 chắc xe ôm cua tốt nhưng ồn. Cuối cùng RR đáp ứng đủ mọi đk trên.

Autobiography01

Xe máy
E ko bt con 3.0 supercharge đi phố bao nhiêu lít nhỉ các bác ???