[Funland] Glucosamine trêb thị trường có nhiều loại quá, loại nào tốt các cụ nhỉ

XayDungTronGoi

Xe buýt
Nó chỉ có Glucosaminsulfat thôi cụ 95%. Giá 500k cụ ạ, nhưng đối với cháu chất lượng cuộc sống nâng cao hẳn, cháu cũng mua tặng nhiều anh bạn và ai cũng có phản hồi tích cực
Cụ mua bên đức là bao nhiêu eu ah ?

omerta77

Xe điện

Cụ có thể thử loại này của Đức xem. Hình như có loại 1000 và 1200 nữa thì phải

pikachu_06

Xe tăng
P205 - B3, TT Giảng Võ, Trần Huy Liệu - Kim Mã
Website
www.facebook.com
Em thì đang cần tìm thuốc bổ cho F1 5 tuổi. Biếng ăn mà có vẻ hơi còi cọc, hay ốm vặt, ho suốt. Đồ của nội thì dùng đủ loại rồi mà k thấy ăn thua. Đồ ngoại thì nguồn gốc lằng nhằng quá, E lại k có người quen ở nc ngoài nên chả nhờ mua hộ đc. Nhiều nơi QC hàng xách tay này nọ mà thấy hoang mang, từ mấy nàng bán quần áo online cũng thấy qc bán tpcn, viên uống, cốm bổ sung vitamin, vi chất cho đủ thành phần, xuất xứ cũng đa dạng: Nhật, Hàn, Âu, Mẽo, Úc ,.... cụ mợ nào có F1 nhỏ mà đang dùng mấy thứ dạng này mách E với
Cụ tham khảo dòng Pediakid của Pháp cụ nhé, em không chỉ bán nước hoa mà đồ cho bé em cũng bán ah. Dòng này các bác sĩ ở bệnh viện Việt Pháp rất hay kê cho các bé. Ảnh em chụp trực tiếp ở hiệu thuốc của Pháp

✓ PediaKid Appetit-Tonus kích thích bé ăn ngon, giúp tăng cân, giảm mệt mỏi
✓ PediaKid Immuno-Fort tăng cường sức đề kháng cho trẻ.
✓ PediaKid Nez-Gorge tăng cường sức đề kháng cho hệ hô hấp (mũi, họng)
✓ PediaKid 22 vitamin tối ưu hóa nguồn vitamin và khoáng chất giúp trẻ phát triển toàn diện, cân bằng và hài hòa nhất.
✓ PediaKid bổ sung Omega3 & DHA (125 ml
✓ PediaKid Vitamin D3 (Bổ sung D3 chống còi xương)
✓ PediaKid Calcium C+, bổ sung Canxi tăng trưởng chiều cao ở giai đoạn vàng phát triển của trẻ từ 3 tuổi.

Các bác vào page PediaKid xách tay nội địa PHÁP nhé

pikachu_06

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em hơn 40 niên bị viêm khớp, thoái hoá khớp gối và cổ chân kêu lục khục, chụp xquang dầy xương dưới sụn . Em tham khảo trên thị trường có quá nhiều loại glucosamine hỗ trợ nên hoang mang Style ko biết dung loại nào tốt nhất cho bệnh của mình. Em xin sự trợ giúp và tư vấn của các chuyên gia và các cụ đã dùng ah, đa tạ các cụ đã chỉ giáo ah.
Đây là mấy loại em tìm hiểu và còn nhiều loại khác ah

Ở Pháp thì hay bán dòng này cụ ah, em bán cũng rất nhiều nhưng trên OF các cụ ít quan tâm nên em ko đăng :)

THUỐC BỔ XƯƠNG KHỚP 120 viên tặng 30 viên ARKOPHARMA CHONDRO-AID FORT TÁI TẠO SỤN KHỚP GIÁ 520k/set (1 hộp 120 viên + 1 hộp 30 viên!

Thuốc bổ xương khớp Arkopharma Chondro-AID Fort có xuất xứ từ Pháp là một sản phẩm tuyệt vời sẽ là người bạn đồng hành trên con đường chống lại bệnh xương khớp, bạn sẽ hoàn toàn hết nhức mỏi sau vài tháng sử dụng hoặc sử dụng các liều tấn công để tái tạo sụn khớp

Cơ chế tác dụng

Glucosamin tham gia vào quá trình chuyển hóa tổng hợp nên thành phần của sụn khớp, Glucosamin làm tăng sản xuất chất nhầy dịch khớp nên tăng độ nhớt, tăng khả năng bôi trơn của dịch khớp vì thế Glucosamin không những giảm các triệu chứng thoái hóa khớp (đau nhức, khó vận động…) mà còn ngăn cản quá trình thoái hóa khớp, ngăn chặn bệnh phát triển.

Chondroitin sulphate là một thành phần cấu trúc quan trọng của sụn khớp, thiếu Chondroitin sulphate là nguyên nhân gây ra bệnh xương khớp. Sự kết hợp của Glucosamin và Chondroitin sulphate được sử dụng rộng rãi trong thực phẩm chức năng để điều trị các bệnh về xương khớp.

Harpagophytum chiết xuất rễ cây móng quỷ giúp giảm đau nhức, hỗ trợ tính di động của khớp.

Vitamin C giúp tăng cường hệ miễn dịch trong cơ thể.
Công dụng

Điều trị và phòng ngừa các triệu chứng và bệnh lý về xương khớp, sụn như:
Đau nhức xương khớp, viêm khớp mãn tính, cứng khớp
Thoái hóa khớp, đau lưng mỏi gối, tay chân tê nhức, đau cột sống
Bao hoạt dịch đĩa đệm, thần kinh tọa, bệnh gút…
Giúp giảm quá trình lão hóa da và khô da
Phục hồi và bảo vệ xương khớp, sụn toàn diện.

Đối tượng sử dụng:

Nam nữ, người già có các triệu chứng về xương khớp, sụn, đặc biệt dùng được cho cả người máu nhiễm mỡ và tiểu đường.

Cách dùng
Người lớn: Mỗi ngày 3 viên sau mỗi bữa ăn
Sau 3 tháng sử dụng có thể giảm xuống 2 viên/ ngày
Dùng liên tục trong 6 tháng sụn sẽ được tái tạo mới hoàn toàn
Một liệu trình tối thiểu 4 tháng
Lưu ý: Không dùng cho trẻ
Sản phẩm Chondro-Aid Fort được chiết xuất từ thiên nhiên, hoàn toàn không có tác dụng phụ.

Thuốc

Xe buýt
tiêu chuẩn nguyên liệu cho Glucosamin lảm THực phẩm chức năng sẽ khác tiêu chuẩn làm thuốc , đk thuốc đòi hỏi nguyên liệu chuẩn Dược Diển . nên các cụ hay mua loại Đk là thuốc mà dùng

comiki

Xe lăn
Em thì đang cần tìm thuốc bổ cho F1 5 tuổi. Biếng ăn mà có vẻ hơi còi cọc, hay ốm vặt, ho suốt. Đồ của nội thì dùng đủ loại rồi mà k thấy ăn thua. Đồ ngoại thì nguồn gốc lằng nhằng quá, E lại k có người quen ở nc ngoài nên chả nhờ mua hộ đc. Nhiều nơi QC hàng xách tay này nọ mà thấy hoang mang, từ mấy nàng bán quần áo online cũng thấy qc bán tpcn, viên uống, cốm bổ sung vitamin, vi chất cho đủ thành phần, xuất xứ cũng đa dạng: Nhật, Hàn, Âu, Mẽo, Úc ,.... cụ mợ nào có F1 nhỏ mà đang dùng mấy thứ dạng này mách E với
Cụ cho cháu đi khám chỗ Viện Dinh dưỡng Yersin đi. Ra đấy làm xét nghiệm xem thiếu chất gì để bổ sung cho phù hợp.

Cu nhà em trước cũng cứ làng nhàng lười ăn, nhìn xót con lắm. Lần lữa mãi hồi 5 tuổi cũng quyết định cho đi khám, uống thuốc bổ sung các loại khỏang 1 tháng. Trộm vía thay đổi thấy rõ, giờ học lớp 1 rồi ăn uống đỡ hẳn, giờ chuyển sang tập trung phát triển chiều cao, mà em cũng ko cầu kỳ, nhà có gì ăn nấy, sữa thì hàng nội thôi.

mr.l0nely.184

Xe điện
Cụ cho cháu đi khám chỗ Viện Dinh dưỡng Yersin đi. Ra đấy làm xét nghiệm xem thiếu chất gì để bổ sung cho phù hợp.

Cu nhà em trước cũng cứ làng nhàng lười ăn, nhìn xót con lắm. Lần lữa mãi hồi 5 tuổi cũng quyết định cho đi khám, uống thuốc bổ sung các loại khỏang 1 tháng. Trộm vía thay đổi thấy rõ, giờ học lớp 1 rồi ăn uống đỡ hẳn, giờ chuyển sang tập trung phát triển chiều cao, mà em cũng ko cầu kỳ, nhà có gì ăn nấy, sữa thì hàng nội thôi.
Vâng ạh, E cảm ơn. E cũng đang tính cho con về HN khám 1 chuyến( chắc để dịp hè này) vì trc con ốm E cho vào viện tỉnh đtri thì thấy Bs bảo con E thiếu chất( sắt, khoáng gì gì đó). E cũng nghĩ con mh nó k hấp thụ nên chắc thiếu vi chất vì hay ốm vặt, hơi nhỏ. Con E thì mẹ cháu là dược sĩ nên đồ bổ sung như vtm, tpcn của nội dùng nhiều loại, ngoại cũng dùng 1 số nhưng k thấy khả quan, ăn uống thì cũng làng nhàng vì cháu lười ăn thức ăn, chỉ hay ăn rau xanh. Ăn rau cũng tốt thôi nhưng trẻ E ăn ít chất đạm thì E sợ k đủ sức để lớn.
E cảm ơn cụ cho gợi ý ạh.

arsjupiter

Xe tải
em hóng các cụ, em cũng tìm hiểu để mua cho mẹ, có chỗ nào mua ổn ko ạ

Dr Thanh Bùi

Xe container
Cụ tham khảo dòng Pediakid của Pháp cụ nhé, em không chỉ bán nước hoa mà đồ cho bé em cũng bán ah. Dòng này các bác sĩ ở bệnh viện Việt Pháp rất hay kê cho các bé. Ảnh em chụp trực tiếp ở hiệu thuốc của Pháp

✓ PediaKid Appetit-Tonus kích thích bé ăn ngon, giúp tăng cân, giảm mệt mỏi
✓ PediaKid Immuno-Fort tăng cường sức đề kháng cho trẻ.
✓ PediaKid Nez-Gorge tăng cường sức đề kháng cho hệ hô hấp (mũi, họng)
✓ PediaKid 22 vitamin tối ưu hóa nguồn vitamin và khoáng chất giúp trẻ phát triển toàn diện, cân bằng và hài hòa nhất.
✓ PediaKid bổ sung Omega3 & DHA (125 ml
✓ PediaKid Vitamin D3 (Bổ sung D3 chống còi xương)
✓ PediaKid Calcium C+, bổ sung Canxi tăng trưởng chiều cao ở giai đoạn vàng phát triển của trẻ từ 3 tuổi.

Các bác vào page PediaKid xách tay nội địa PHÁP nhé

Loại này trẻ con nó ko thích vị , trước em mua dùng đc 1 lần rồi vất đi

pikachu_06

Xe tăng
Website
www.facebook.com

babe_in_car

Xe điện
Website
orderhangduc.weebly.com

thangoanh

Xe điện
E cũng đang cần tìm mua để uống, có cụ nào đã từng mua rồi cho e xin với.

Igor Linsky

Xe buýt
nhà em hay dùng các loại Glucosamine của Nhật