Gỡ bỏ phim cách nhiệt

Buratino

Xe hơi
Bây giờ thì bác chủ thớt chẳng biết làm gì.?!

Chỉnh sửa cuối:

Buratino

Xe hơi
Em xin các cụ hạ hỏa ạ. Em cũng đang muốn dán phim cách nhiệt mà các cụ nói thế này em khó nghĩ quá :(
Em xin các cụ hạ NHIỆT ạ. Em cũng đang muốn BÓC phim cách nhiệt đi mà các cụ nói thế này em khó nghĩ quá

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Em xin các cụ hạ NHIỆT ạ. Em cũng đang muốn BÓC phim cách nhiệt đi mà các cụ nói thế này em khó nghĩ quá
Thớt này đã "yên nghỉ" sau hơn một tháng rồi. Nhân một ngày nóng nực, cụ moi lên để "hâm nóng" nó với mục đích để các cụ hạ NHIỆT.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Em đã dán phím Tầu 3M có 600 K bốn cánh, mầu xanh nhạt. Rất đẹp và nhìn trời tổi rất rõ từ trong ra, quan trọng ban ngày nhìn từ ngoài vào ko rõ ràng. Đúng nhu cầu của em.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Em đã dán phím Tầu 3M có 600 K bốn cánh, mầu xanh nhạt. Rất đẹp và nhìn trời tổi rất rõ từ trong ra, quan trọng ban ngày nhìn từ ngoài vào ko rõ ràng. Đúng nhu cầu của em.
Vâng. Chúc mừng cụ. Đó là do nguồn sáng phát từ bên ngoài và tính phản quang của phim.

Bong24

Xe hơi
Bác cho em xin cái địa chỉ được ko ạ, em cũng đang muỗn dán bốn cánh như thế.

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Em đã dán 4 kính sườn và kính hậu Llumar nhà cụ Tuấn, ko dán kính lái vì em cận. Đánh giá của em là hài lòng. Trước đây khi chưa dán, đi đường trường em phải gắn 1 cái tấm che nắng lên kính cho đỡ rát tay, bây giờ chả cần. Trước đây vợ con em ngồi băng sau cũng phải gắn tấm phản quang lên để đỡ bị nắng chiếu vào gáy hoặc rát tay, bây giờ cũng ko cần. Đánh giá chung của em là nên dán. Riêng kính lái chắc cụ nào mắt tinh cứ dán cũng được.

haivinh

Xe buýt
Em dán Vkool cả kính lái mà vẫn ok chứ có thấy giảm tầm nhìn đâu hay là mắt em 20/10 nhỉ?Mà em có cảm giác dán xong đỡ chói khi đi ban đêm hơn là khi chưa dán các cụ ạ.

V.W GTi

Xe buýt
Chào các Cụ!
Cách đây vài tháng em vừa tậu được con Escape đời Tống (2002)...mấy hôm nay thấy nóng định đi dán kính xem có mát và tiện nghi thêm hơn không? Nghe các Cụ thảo luận quyết liệt thế này...em sinh nản!
Chả biết quyết định thế nào bây giờ...xe thì cũ, tiền thì ít mà vẫn muốn tiện nghi, mát mẻ...đúng là đứng ở ngã 5 đường chưa lắp biện chỉ dẫn!
Cảm ơn các Cụ!

linkng

Xe tăng
Dạ bác nói đúng ạ,film cách nhiệt có 2 cái điểm chính là : Cách Nhiệt và Giữ Nhiệt
_Cách Nhiệt :Cản sức nóng/ lạnh đì từ ngoài vào trong xe.
_Giữ nhiệt:
+ Nếu trời nóng các bác để xe ở ngoài trời nắng thì sức nóng vẫn đi vào trong xe chậm nhưng khi đã vào trong xe thì lại được giữ lại trong xe lâu.Vì vậy khi các bác để xe lâu giưới trời nắng và ra mở thì sẽ cảm nhận thấy nóng hơn rất nhiều khi bác để xe giưới nắng khi chưa dán.Khi sức nóng đi vào chậm thì khi thoát ra nó cũng chậm vì vậy sau khi dán film xong cho xe của khách các trung tâm dán film lên lưu ý với khách hàng là nếu để xe giưới trời nắng thì lên hạ kính 4 sườn xuống tầm 1 phân để cho sức nóng vào thì cũng sẽ có chỗ thoát ra,khi vào xe sẽ đỡ cảm thấy nóng hơn.
+Còn về thời tiết lạnh : Cũng như trên em nói,cản được được nhiệt độ lạnh đi vào trong xe,và đặc biệt là khi đi trời lạnh thì luôn có máy sưởi ấm trong xe,film cách nhiệt sẽ giữ cho hơi ấm trong xe không thoát ra ngoài nhiều và nếu không thoát ra ngoài nhiều thì sẽ đỡ hao tốn nhiên liệu hơn .
@Đó chỉ là chút ý kiến của em về vấn đề cản nóng và lạnh thôi ạ,mong các cụ đừng ném đá em.
Thân!
E nghĩ ở đây chỉ là từ ngữ thôi. Các cụ cứ chuyển phim cách nhiệt thành phim chống nắng theo đúng công dụng, giữ nhiệt chỗ em gọi là bảo ôn.

couto_hung

Xe tăng
Hôm qua e chạy Láng hoà lạc nóng vãi, chiều phi qua nhà mợ Minh lắp rèm
Tuy rằng có cắt dán 1 tẹo nhưng mà vẫn ổn
Ngon, bổ rẻ
860k tất cả mà hiệu quả thì tuyệt vời, tất nhiên là ko đẹp bằng dán film dc
Bây h nếu nắng nhẹ thì e vẫn dùng film có sẵn
Nắng quá thì ale, kéo rèm lên thôi

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
Hôm qua e chạy Láng hoà lạc nóng vãi, chiều phi qua nhà mợ Minh lắp rèm
Tuy rằng có cắt dán 1 tẹo nhưng mà vẫn ổn
Ngon, bổ rẻ
860k tất cả mà hiệu quả thì tuyệt vời, tất nhiên là ko đẹp bằng dán film dc
Bây h nếu nắng nhẹ thì e vẫn dùng film có sẵn
Nắng quá thì ale, kéo rèm lên thôi
Cụ kiếm cái máy ảnh có chức năng điện thoại chụp đề mô cho anh em cái RÈM của cụ đê, xe em cũng dán kính rồi nhưng hôm qua về quê nắng chiếu vào xe vừa nóng vừa khó chịu ....

vietanhp

Xe hơi
Em đã dán 4 kính sườn và kính hậu Llumar nhà cụ Tuấn, ko dán kính lái vì em cận. Đánh giá của em là hài lòng. Trước đây khi chưa dán, đi đường trường em phải gắn 1 cái tấm che nắng lên kính cho đỡ rát tay, bây giờ chả cần. Trước đây vợ con em ngồi băng sau cũng phải gắn tấm phản quang lên để đỡ bị nắng chiếu vào gáy hoặc rát tay, bây giờ cũng ko cần. Đánh giá chung của em là nên dán. Riêng kính lái chắc cụ nào mắt tinh cứ dán cũng được.
em cũng dán kính Tầu các cửa và đằng sau. Về cơ bản thì đỡ nắng chói hơn, đỡ trong ngoài thông thống :P mà nhìn kính đen nên xe cũng khỏe hơn hẳn.
Điều băn khoăn duy nhất của em là cái kính lái, em vẫn để nguyên, chưa dám dán. Về cơ bản để ý thì thấy, nếu nắng vừa vừa thì sờ vào bên kính lái không dán thấy có nóng hơn bên kính hông có dán. Nhưng nếu nắng to thì không khác gì nhau. Trong khi đó những câu chuyện về phiền toái khi dán kính lái cộng với sự nghi ngờ về công năng thực sự của việc dán kính lái làm em lăn tăn quá.
Cụ nào dán rồi cho em cảm nhận về sự chênh lệch giữa dán và không dán? Đúng là kính lái rộng quá, nắng vào nóng bỏng táp-lô...

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
em cũng dán kính Tầu các cửa và đằng sau. Về cơ bản thì đỡ nắng chói hơn, đỡ trong ngoài thông thống :P mà nhìn kính đen nên xe cũng khỏe hơn hẳn.
Điều băn khoăn duy nhất của em là cái kính lái, em vẫn để nguyên, chưa dám dán. Về cơ bản để ý thì thấy, nếu nắng vừa vừa thì sờ vào bên kính lái không dán thấy có nóng hơn bên kính hông có dán. Nhưng nếu nắng to thì không khác gì nhau. Trong khi đó những câu chuyện về phiền toái khi dán kính lái cộng với sự nghi ngờ về công năng thực sự của việc dán kính lái làm em lăn tăn quá.
Cụ nào dán rồi cho em cảm nhận về sự chênh lệch giữa dán và không dán? Đúng là kính lái rộng quá, nắng vào nóng bỏng táp-lô...
Em rể em hồi trước có cái Innova dán kính lái bằng fim 3M xịn, em mấy lần mượn xe đấy đi đêm thấy nhìn ko rõ bằng kính ko dán (mắt em cận 4,5)

Filmstar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.phimcachnhiet.com.vn
Chào các Cụ!
Cách đây vài tháng em vừa tậu được con Escape đời Tống (2002)...mấy hôm nay thấy nóng định đi dán kính xem có mát và tiện nghi thêm hơn không? Nghe các Cụ thảo luận quyết liệt thế này...em sinh nản!
Chả biết quyết định thế nào bây giờ...xe thì cũ, tiền thì ít mà vẫn muốn tiện nghi, mát mẻ...đúng là đứng ở ngã 5 đường chưa lắp biện chỉ dẫn!
Cảm ơn các Cụ!
Cụ rảnh mời cụ tới văn phòng bên em làm ly cafe ,tiện thể tham khảo sản phẩm film cách nhiệt bên em coi sao;)

Chíck Bông

Xe buýt
Em vừa dán cả xe chỗ bạn Phim sờ ta này (chiều qua). Nói chung cảm nhận sơ bộ là tốt..................................... Bác này theo em là nói ít, làm nhiều, thế là được.
Em là em ghét nhất cái loại..... chém gió và nguy hiểm....

Filmstar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.phimcachnhiet.com.vn
Em vừa dán cả xe chỗ bạn Phim sờ ta này (chiều qua). Nói chung cảm nhận sơ bộ là tốt..................................... Bác này theo em là nói ít, làm nhiều, thế là được.
Em là em ghét nhất cái loại..... chém gió và nguy hiểm....
Dạ cảm ơn cụ rất nhiều,không biết hôm đó cụ dán em xe gì nhỉ? cụ thông cảm dạo này em toàn chạy ngoài đường ,không ở nhà tiếp cụ được ạ.

Chíck Bông

Xe buýt
Em dán con Forte thôi. Vừa đến cửa hàng thì có 2 khách đang dán, phải ngồi đợi chút. Em dán sau cụ Getz

baccucai

Xe tải
Đợt trước em cũng đi dán kính chống nóng loại 3m của Tung Của, kính hậu, 4 cửa ko vấn đề gì nhưng em kính lái thì thấy nóng quá. Tức mình vác xe ra bác Trung già 86c Võ Thị Sáu (anh em OF giới thiệu), sau khi được bác ấy bóc kính dán ra để test thử qua cái hộp để bóng điện thì kính an đã dán chẳng có tác dụng gì. Bác đã tư vấn cho dán Vcool thì hôm qua chạy TX Phú Thọ test thử thì quá ổn, trong xe cứ mát lạnh. Còn về vụ cản tầm nhìn thì cũng có nếu đi trời xẩm tối, còn trời nắng thì đỡ phải đeo kính các bác ạ vì miếng dán kính nó còn có tác dụng như kính râm ấy.

Film LLumar

Xe điện
Website
llumar.com.vn
Em dán con Forte thôi. Vừa đến cửa hàng thì có 2 khách đang dán, phải ngồi đợi chút. Em dán sau cụ Getz
tại hôm đó là chủ nhật em không đón tiếp cụ được. Nếu em ở đó thì đã tư vấn cho cụ mã phim còn ngon hơn cho Forte nữa cơ.
Cảm ơn cụ Phương, lúc nào rảnh em mới cụ cafe nhé.