Gỡ bỏ phim cách nhiệt

camelvn

Xe hơi
vietvoiz nói:
Các bác tranh luận làm em chóng hết cả mặt, theo em tốt nhất là sơn hết kính lái mầu nhũ bạc cho nó phản quang, lắp cái camera ở mũi xe rồi lái qua màn hình - xe tăng đời mới người ta toàn làm thế
Bác ném đá hay quá, e đang muốn dán con forte đinh qua chỗ bác nhưng đang lăn tăn giá 3M bên bác ok, nhưng chất lượng như nào?

kiensurveyor

Xe tăng
Em cũng dán Llumar chỗ bác Tuấn ở đường Láng, đúng là đỡ nóng rất nhiều, chỉ có cái chuyện hạn chế tầm nhìn ở kính lái như các bác kháo nhau thì không thấy rõ rệt. Hay tại mắt em tinh quá:D
Nhưng có lẽ cũng phải tậu thêm cả rèm như bác gì ở trên, nóng thì ko nhưng ánh sáng trong xe vẫn nhiều, đi đường dài người ngồi trong xe khó ngủ.

ThuyTrangHG

Xe đạp
Em tưởng cái film cách nhiệt nó cũng bình thường thôi nhưng thấy các bác bình luận ì xèo em cũng sáng ra vô số vấn đề.

dominhhoanga

Đi bộ
tôi mới vào nghề mong các cụ thông cảm mà chỉ bảo cho

HuyKien

Xe tải
Cụ hiep23984 nói đúng đấy! Cái kính này tác dụng lớn nhất là giảm hiệu ứng Nhà Kính!? Tất nhiên nó giảm trong suốt và đương nhiên là giảm tầm nhìn. Dán hay không thì mỗi chủ xe cân nhắc lợi và hại!? Kính các Cụ!

Filmstar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.phimcachnhiet.com.vn

Bigi

Đi bộ
Em thấy chẳng có film nào là "Cách nhiệt" hay "Chống nóng" theo đúng nghĩa, các Cụ cứ hình dung cái phích đựng nước nóng và phích đựng đá (đá lạnh các Cụ nhé) để lâu thì nhiệt độ bên trong phích cùng dần bằng nhiệt độ bên ngoài, phích tốt thì thời gian giữ nhiệt được lâu hơn. Quay lại việc các Cụ thử nghiệm bằng cách đem hai xe (cùng loại, một xe có dán film "Cách nhiệt","Chống nóng") ra phơi nắng rồi kết luận là dán phim không có tác dụng cũng chưa chính xác, nếu các Cụ để ý tới thời gian thì em cho là có sự khác biệt đấy ạ.
Chúc các Cụ lái xe an toàn và luôn vui vẻ với OF

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nghề spam thì học, học nữa, học mãi. Chỗ lão Trung già mà cũng bóc fim ạ, em mới dán ở đó chứ chưa bóc bao giờ nên không biết :))

Filmstar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.phimcachnhiet.com.vn

couto_hung

Xe tăng
Cụ kiếm cái máy ảnh có chức năng điện thoại chụp đề mô cho anh em cái RÈM của cụ đê, xe em cũng dán kính rồi nhưng hôm qua về quê nắng chiếu vào xe vừa nóng vừa khó chịu ....
Cửa sau:

Cửa trước vẫn nhìn dc gương hâu:

Cửa tài khi hạ rèm xuống:

h_mdc

Xe điện
Em dán phim Llumar 75 kính lái, V-kool 40 các kính còn lại, đỡ nóng hơn tý chút nhưng hơi bị hao lúa, đến giờ đã được hơn 2 năm, không bong tróc, không sủi bong bóng, nói chung là kỹ thuật dán tốt. Cơ mà nhìn qua kính lái một số chỗ hình ảnh nó bị biến dạng nên đang định bóc ra. Các cụ cứ tưởng tượng tấm cách nhiệt thì phẳng, độ dày đều nhau khi còn ở trong cuộn, khi dán họ lấy hơi nóng để "là" phim thành cong theo mặt kính. Ai dám chắc độ dày vẫn như nhau? Kết quả là chỗ dày, chỗ mỏng nên hình bị biến dạng, kỹ thuật tốt thì biến dạng ít và ngược lại. Nhiệt vào xe qua kính lái là nhiều nhất nên cần phải dán để giảm hấp thụ. Em đã phải trả phí ngu lâu, còn các cụ thích thì cứ thử.

V KOOL HANOI

Xe tải
Đợt trước em cũng đi dán kính chống nóng loại 3m của Tung Của, kính hậu, 4 cửa ko vấn đề gì nhưng em kính lái thì thấy nóng quá. Tức mình vác xe ra bác Trung già 86c Võ Thị Sáu (anh em OF giới thiệu), sau khi được bác ấy bóc kính dán ra để test thử qua cái hộp để bóng điện thì kính an đã dán chẳng có tác dụng gì. Bác đã tư vấn cho dán Vcool thì hôm qua chạy TX Phú Thọ test thử thì quá ổn, trong xe cứ mát lạnh. Còn về vụ cản tầm nhìn thì cũng có nếu đi trời xẩm tối, còn trời nắng thì đỡ phải đeo kính các bác ạ vì miếng dán kính nó còn có tác dụng như kính râm ấy.
Khà khà, xin chúc mừng Cụ đã có lựa chọn sáng suốt. Cụ cho em hỏi Cụ tí ti là Cụ test thử qua " cái hộp để bóng điện" đó là bóng điện bình thường thắp sáng hay bóng điện gì ạ, xe Cụ là dán V KOOL hay là VCOOL ạ và cửa hàng đó có đưa cho Cụ "phiếu bảo hành" không ạ.

V KOOL HANOI

Xe tải
Em dán phim Llumar 75 kính lái, V-kool 40 các kính còn lại, đỡ nóng hơn tý chút nhưng hơi bị hao lúa, đến giờ đã được hơn 2 năm, không bong tróc, không sủi bong bóng, nói chung là kỹ thuật dán tốt. Cơ mà nhìn qua kính lái một số chỗ hình ảnh nó bị biến dạng nên đang định bóc ra. Các cụ cứ tưởng tượng tấm cách nhiệt thì phẳng, độ dày đều nhau khi còn ở trong cuộn, khi dán họ lấy hơi nóng để "là" phim thành cong theo mặt kính. Ai dám chắc độ dày vẫn như nhau? Kết quả là chỗ dày, chỗ mỏng nên hình bị biến dạng, kỹ thuật tốt thì biến dạng ít và ngược lại. Nhiệt vào xe qua kính lái là nhiều nhất nên cần phải dán để giảm hấp thụ. Em đã phải trả phí ngu lâu, còn các cụ thích thì cứ thử.
Cụ thử dùng nốt kính lái = V KOOL xem sao Cụ :)]

ndkhoivtv

Xe tăng
Ví thử nhà cháu chỉ muốn dán mỗi 2 cái kính bên lái & phụ thôi thì thế nào nhỉ? Cầu toàn nên nhà cháu cũng mong được loại tốt, các cụ tư vấn giá rổ (trần - sàn) giúp với nhá!

altis.

Xe buýt
xe của em (xe cũ) đã được chủ trước dán V kool kính lái, kính sườn. V kool sau gần 3 năm em vẫn thấy nó ... như mới chắc là hồi đó hàng xịn.
Đến giờ đi nhiều quá, hè tới nơi rồi, chở "khách quan trọng" nhiều nên cần xe đen thùi lùi như xe "tổng thống" băn khoăn mãi ko biết có nên bóc Vkool V40 ở kính sườn ra ko và thay vào đó lớp phản quang rẻ tiền mua trên hàng hòm cho xe đen kìn kịt hay dán lớp phản quang đó lên trên V40 đã có

các cụ nhiều kinh nghiệm cho em vài cao kiến nhé

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
xe của em (xe cũ) đã được chủ trước dán V kool kính lái, kính sườn. V kool sau gần 3 năm em vẫn thấy nó ... như mới chắc là hồi đó hàng xịn.
Đến giờ đi nhiều quá, hè tới nơi rồi, chở "khách quan trọng" nhiều nên cần xe đen thùi lùi như xe "tổng thống" băn khoăn mãi ko biết có nên bóc Vkool V40 ở kính sườn ra ko và thay vào đó lớp phản quang rẻ tiền mua trên hàng hòm cho xe đen kìn kịt hay dán lớp phản quang đó lên trên V40 đã có

các cụ nhiều kinh nghiệm cho em vài cao kiến nhé
Muốn sáng thì khó chứ muốn tối thì đơn giản. Nếu như lúc đầu mà cụ có nhu cầu cho nó đen kịt thì nên dùng loại K14 luôn. Bây giờ muốn đen thì vẫn có thể dán đè lên. Cụ dán ở ngoài cũng được nhưng nếu sau này có bong gì thì cái VK40 dán trước đó không được bảo hành đâu. Thông thường nếu khách đã dán cả xe gói vk-70 và vk-40 mà có nhu cầu muốn nó tối hơn ở 2 sườn sau thì được free lớp phim tối lên. Dán kiểu này như kiểu dùng 2 "con đừm" ấy. An toàn phải biết. =))

Filmstar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.phimcachnhiet.com.vn
Ví thử nhà cháu chỉ muốn dán mỗi 2 cái kính bên lái & phụ thôi thì thế nào nhỉ? Cầu toàn nên nhà cháu cũng mong được loại tốt, các cụ tư vấn giá rổ (trần - sàn) giúp với nhá!
Cụ thử tham khảo cái chỗ em pm riêng cho cụ coi sao.

Smee april

Xe điện
Muốn sáng thì khó chứ muốn tối thì đơn giản. Nếu như lúc đầu mà cụ có nhu cầu cho nó đen kịt thì nên dùng loại K14 luôn. Bây giờ muốn đen thì vẫn có thể dán đè lên. Cụ dán ở ngoài cũng được nhưng nếu sau này có bong gì thì cái VK40 dán trước đó không được bảo hành đâu. Thông thường nếu khách đã dán cả xe gói vk-70 và vk-40 mà có nhu cầu muốn nó tối hơn ở 2 sườn sau thì được free lớp phim tối lên. Dán kiểu này như kiểu dùng 2 "con đừm" ấy. An toàn phải biết. =))
Cái chỗ đỏ đỏ đậm đậm ấy cụ phải bảo các em ở Láng Hạ và các đại lý thông báo cho khách hàng biết chứ:-o. Em là em ghi nó vào sổ thù vặt rồi cụ nhé, lúc nào máu em sẽ lượn qua xem thử nó tối được đến đâu để em chuột bạch cho an toàn =)). Mà em được chuột bạch mấy lần hả cụ Hiệp?

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Cái chỗ đỏ đỏ đậm đậm ấy cụ phải bảo các em ở Láng Hạ và các đại lý thông báo cho khách hàng biết chứ:-o. Em là em ghi nó vào sổ thù vặt rồi cụ nhé, lúc nào máu em sẽ lượn qua xem thử nó tối được đến đâu để em chuột bạch cho an toàn =)). Mà em được chuột bạch mấy lần hả cụ Hiệp?
Cái này không phải chính sách hay quy định gì đâu. Nó như một kiểu hỗ trợ khuyến mại thêm cho khách hàng thôi.

Chỉnh sửa cuối: