Thảo luận Góc cân đo đong đếm Everest và các đối thủ

mazda3_pro

Xe lăn
Buồn cười nhất là Ford toàn chủ động so sánh FE với Fortuner và PSAN, một thằng thì là Thánh rồi dù xe như cứt (cứt nhưng nó có bán đắt hơn 200tr nữa đảm bảo doanh số vẫn hơn FE), một thằng thì chuyên định giá xe để đắp chiếu rồi ... khai tử =))) Hoặc là ông muốn chết như nó, hoặc là ông có thương hiệu và lovemark như thằng Toyota, thì hẵng so sánh.

Hãy so sánh với Trailblazer và thể hiện rằng mức chênh hơn 450tr (có khi còn hơn) của FE là thực sự đáng tiền ;)
Chuẩn luôn cụ :D
Everest muốn so với fortuner thì phải nhìn vào doanh số, lúc nào doanh số gần bằng nó thì hãy so, còn không thì cứ đứng nhìn nó mà chảy nước miếng, nói luôn cho vuông.
Ví dụ dễ hiểu, VN nên so với Myannar hoặc Thái, đừng có so với Nhật, Mỹ vì không cùng đẳng cấp. Cho dù Fortuner nó có bán đắt cắt cổ và nó rởm để mang tiếng thánh lật mà nó bán nhiều hơn thì nghĩa là ở phân khúc đó everest đang thất bại toàn tập.
À, nhân tiện, xét về tính năng everest chưa chắc ăn con trail nhưng trail lại rẻ hơn rất nhiều. Nếu so kiểu buồn cười như trên thì everest 1 lần nữa thất bại toàn tập tiếp. Vì vậy phương pháp so buồn cười đó nên bỏ ra kẻo ngứa mắt.

mazda3_pro

Xe lăn
Bác dị ứng với Ford luôn thì có, nhắc đến Ford là bác vào ném đá rồi :)
Ford bị ghét cũng chỉ vì mấy tay bán hàng kém chất như bạn đó. Thêm vài vụ kiến kiện củ khoai nữa thì ai còn dám mua hãng này.

yamaha-x8

Xe tăng
Thấy người ta kênh, cũng a dua theo thì ế là phải rồi, ảo tưởng còn so với trên cả thánh là Prado nữa kia.

Xudoai

Xe buýt
Cãi k/h luôn sai cụ thớt àh.:) những ông cãi nhiều ko bao giờ mua nên cãi lại tốn sức.;)
Người mua thực sự họ sẽ tìm hiểu chứ ko xem mấy cái bảng ss để quyết định đâu. Bán sp nào cụ phải am hiểu sp đó để tư vấn chuẩn những gì k/h cần.
P/s: Thương nhân sẽ hiện thực hoá lợi nhuận khi có cơ hội( phải e thì cũng làm vậy).
Sp mới cung ko đủ cầu thì kênh giá mua phụ kiện để sở hữu sớm cũng là điều bình thường.

Nva057

Xe buýt
sale của các đại lý đang dò khách đấy cụ. ai muốn lấy trong t9 thì bắt kênh. trước kênh nhiều thấy ít ng theo nên giờ kênh ít. e cũng chuyển qua t11 lấy hàng đây :D cụ cũng đu theo e đi, ko có ai kênh thì đến lượt mình sớm thui cụ :D
Em vừa được báo chênh 40 củ thôi ạ, thông qua mua phụ kiện : dán kính, trải sàn, camera hành trình. Em đang hỏi xem nếu đợt sau đúng tầm tháng 11-12 có xe thì em sẽ cancel ko kênh gì cả. Theo như các sale trong Sài Gòn thì đợt sau ký ko kênh. chắc ngoài bắc cũng sẽ thế.Như vậy có thể dự đoán lượng xe về khá dồi dào.

mazda3_pro

Xe lăn
Thấy người ta kênh, cũng a dua theo thì ế là phải rồi, ảo tưởng còn so với trên cả thánh là Prado nữa kia.
So sánh buồn cười nhất và ảo tưởng nhất. So với Fortuner không ăn được thì so với anh zai fortuner, đến khi bị ghét lại tự hỏi lý do vì sao :D

khachuy225

Xe tải
So sánh buồn cười nhất và ảo tưởng nhất. So với Fortuner không ăn được thì so với anh zai fortuner, đến khi bị ghét lại tự hỏi lý do vì sao :D
Nếu so vs FT thì chả xe nào là đối thủ của nó về doanh số chứ riêng gì FE đâu cụ

mazda3_pro

Xe lăn

mazda3_pro

Xe lăn
K nên tranh luận với sales :) mất thời gian :) ai chả phải bảo vệ nồi cơm của mình
Điển hình là sale của Mit, ai đời con Outlander không có cửa gió phía sau nó giải thích: đó là 1 điểm mạnh của xe anh à, trước giờ xe làm cửa gió sau là sai lầm hết. Không có cửa gió sau mới là thời thượng, không lo trẻ em ở sau đau ốm sổ mũi, không lo vợ ở sau yếu dễ viêm họng, làm cửa gió ở sau lạnh quéo chim anh ơi => nghe xong muốn đấm vào mõ.m nó quá.
Đồng ý là bảo vệ nồi cơm nhưng phải khách quan lên, cái nào đúng thì nói đúng, chưa đúng thì nhận luôn mà cải tiến. Có thế mới nhanh tiến bộ. Cái cách bán hàng ở VN mình đúng là rất kém chuyên nghiệp. Ai đời con xe Eve lại đi so với con Prado. Khác nào kinh tế VN so với Mẽo bao giờ :D đã thế nói động đến thì nhảy dựng lên.

khachuy225

Xe tải
nói chung vào Fun bgio chỉ để đọc cho vui , thỉnh thoảng còm để nâng bằng . văn hóa Fun bgio đi xuống trầm trọng bởi 1 số nick ảo lòi , luôn tỏ ra nguy hiểm và cái gì cũng biết nhưng thực tế thì chả biết cái gì . :)):)):)):)):))

butchicun36

Xe đạp
Bọn chevy nó ngu lắm cụ ạ, thêm mấy cái đấy chỉ làm tăng giá độ 50 trẹo là cùng, nhưng bù lại thì cạnh tranh khỏi phải nghĩ luôn.
Nếu nó làm đc như vậy thì em quất ngay từ hồi nó mới ra rồi.
Chevy ngu lắm he he.
50 tr bên bển về mình nó lại x mấy cái 50tr ấy.

Navy.seal

Xe tải
Bảo kênh ít để các cụ lao vào đặt, đặt xong nó lại bảo không có, không kịp, đợi tháng sau.

Vì thật ra các cụ đặt tầm này thì kiểu gì cũng hẹn cuối tháng 9, nhưng đến lúc đó lại bảo sang tháng 10, mà các cụ chót chờ đến cuối tháng 9 rồi kiểu gì cũng nấn ná sang tháng 10.

Để chắc ăn, các cụ đưa thêm điều khoản phạt vào hđ là nếu ko giao xe trong tháng 9 thì bị phạt đúng bằng số tiền đặt cọc. Làm thế xem các sâu có dám ký không.

Ni No Kuni 2

Xe điện
sale của các đại lý đang dò khách đấy cụ. ai muốn lấy trong t9 thì bắt kênh. trước kênh nhiều thấy ít ng theo nên giờ kênh ít. e cũng chuyển qua t11 lấy hàng đây :D cụ cũng đu theo e đi, ko có ai kênh thì đến lượt mình sớm thui cụ :D
Bảo kênh ít để các cụ lao vào đặt, đặt xong nó lại bảo không có, không kịp, đợi tháng sau.

Vì thật ra các cụ đặt tầm này thì kiểu gì cũng hẹn cuối tháng 9, nhưng đến lúc đó lại bảo sang tháng 10, mà các cụ chót chờ đến cuối tháng 9 rồi kiểu gì cũng nấn ná sang tháng 10.

Để chắc ăn, các cụ đưa thêm điều khoản phạt vào hđ là nếu ko giao xe trong tháng 9 thì bị phạt đúng bằng số tiền đặt cọc. Làm thế xem các sâu có dám ký không.
1 là đánh vào tâm lý muốn lấy xe . 2 là thông tin về đợt xe sau mù mít. Thời trước ko có việc này vì nhập khẩu ko bị vướng 116, giờ lô nào về cũng phải kiểm định nên hàng về thời gian có thò thụt(mặc đinh là nhà máy bên Thái xuất xe đều).
Giờ cụ nào mà xác nhận với em tháng 11 lại về đợt vài trăm xe nữa em cancel cọc luôn và ngay. Các cụ và em cùng tìm hiểu có thông tin thì báo cho nhau nhé.

arlanda

Xe tải
Hóng bài review của cccm.

Navy.seal

Xe tải
Các cụ cứ nghĩ đến tháng 11 mua, đến lúc đó xe nó gây được danh tiếng trên thị trường rồi thì lại vẫn bị kênh tiếp, mà có khi còn kênh nhiều hơn bây giờ ấy chứ. He he :D

Eagle eye

Xe hơi
Có thể là so sánh khập khiễng, nhưng với nhu cầu thỉnh thoảng đi 7 chỗ,không offroad hạng nặng thì e thấy con outlander là lựa chọn rất đáng đồng tiền bát gạo. Giá rất rẻ, thiết kế ổn,cách âm tốt. Đương nhiên là ko phù hợp vs các cụ thích lội nc và thích máy dầu.
Chuyển sang lĩnh vực đoán mò thì Con everest e ko nghĩ là nó giảm giá đâu,vì e nghĩ chiến lược kinh doanh rồi.FE ko fai con át chủ bài để fordvn mang đi cạnh tranh về doanh số,vì có rẻ nữa thì cũng khó chiếm dc thêm thị phần của Fotuner. Ko tăng được doanh số thì fai đẩy cao tỷ suất lợi nhuận,bán cho những kh thật sự yêu ford. Bằng chứng là mấy năm vừa rồi họ nhập rất ít everest,giá có giảm nhưng ko đáng kể.cứ tà tà bán dc trăm xe 1 tháng là ấm

Có thể là so sánh khập khiễng, nhưng với nhu cầu thỉnh thoảng đi 7 chỗ,không offroad hạng nặng thì e thấy con outlander là lựa chọn rất đáng đồng tiền bát gạo. Giá rất rẻ, thiết kế ổn,cách âm tốt. Đương nhiên là ko phù hợp vs các cụ thích lội nc và thích máy dầu.
Chuyển sang lĩnh vực đoán mò thì Con everest e ko nghĩ là nó giảm giá đâu,vì e nghĩ chiến lược kinh doanh rồi.FE ko fai con át chủ bài để fordvn mang đi cạnh tranh về doanh số,vì có rẻ nữa thì cũng khó chiếm dc thêm thị phần của Fotuner. Ko tăng được doanh số thì fai đẩy cao tỷ suất lợi nhuận,bán cho những kh thật sự yêu ford. Bằng chứng là mấy năm vừa rồi họ nhập rất ít everest,giá có giảm nhưng ko đáng kể.cứ tà tà bán dc trăm xe 1 tháng là ấm
chủ yếu tập trung bán Ranger kiếm lợi nhuận, kiếm thị phần sướng hơn

IAS_Butterfly

Xe máy
Điển hình là sale của Mit, ai đời con Outlander không có cửa gió phía sau nó giải thích: đó là 1 điểm mạnh của xe anh à, trước giờ xe làm cửa gió sau là sai lầm hết. Không có cửa gió sau mới là thời thượng, không lo trẻ em ở sau đau ốm sổ mũi, không lo vợ ở sau yếu dễ viêm họng, làm cửa gió ở sau lạnh quéo chim anh ơi => nghe xong muốn đấm vào mõ.m nó quá.
Đồng ý là bảo vệ nồi cơm nhưng phải khách quan lên, cái nào đúng thì nói đúng, chưa đúng thì nhận luôn mà cải tiến. Có thế mới nhanh tiến bộ. Cái cách bán hàng ở VN mình đúng là rất kém chuyên nghiệp. Ai đời con xe Eve lại đi so với con Prado. Khác nào kinh tế VN so với Mẽo bao giờ :D đã thế nói động đến thì nhảy dựng lên.
Vâng, em đọc cái kiểu so Eve vs Prado em cũng thấy kém chuyên nghiệp. Chẳng qua các cụ ấy đang so mấy thông số kỹ thuật đơn thuần?!