[VHGT] Gốc cây ma ám?

vip tien sinh

Xe ngựa
Kiểu như ngôi nhà ma ..

ruouchuoi

Xe đạp
Thế mà em di qua đây suốt từ giờ phải cẩn thận

SANLUCA

Xe buýt
Website
www.banmaybomnhiet.com
Sao bao nhiêu cụ mất công phi vào cái cây thế mà nó cứ sừng sững không bị đổ nhỉ

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Sao bao nhiêu cụ mất công phi vào cái cây thế mà nó cứ sừng sững không bị đổ nhỉ
Nó gần đổ thì đã bị Công ty cây xanh cưa đổ rồi ạ, giờ đã được thay vào đó 1 cây hoa phượng bé bé bác ạ.

LeHoang_Tx

Xe điện
Tuy qua gần năm rồi nhưng vẫn tiếp tục vote cho cụ và các bạn!

Milaneto

Xe tải
quả topic này cứ thi thoảng lại được 1 vài cụ đào lên :)) cũng hay đáo để :D

QuocKB

Xe hơi
Phần âm muốn giữ nguyên trạng, ngăn can việc sơn lại. Họ che nên ảnh mờ...

King BRL

Xe hơi
Ghê răng phết nhể, chả có nhẽ...:(

philongn2

Xe tải
Đọc bài của cụ rợn cả gai ốc , klq : nhưng cụ bạn của Nguyễn Ngọc Ngạn phải không ạ ? :) , vodka cụ !

trungdenko

Xe đạp
Website
www.lecmax.com
Đọc bài của Cụ xong thấy lạnh lạnh gáy. Tinh thần OF, ngưỡng mộ các cụ

Du_don

Xe điện
Ặc ặc ặc
Các cụ tuyền trí thức cả mà âm lịch thế? :P
Em cũng có ông bẹn đâm nát bươm co civic ở chỗ đó, lâu lắm rồi! Nhưng theo em thì thế này, chỗ đó nó là cái vỉa lừa, giống như đường thẳng nên hay bị leo lên đó! Thế thôi, quen đường chả ai đụng, quan sát kỹ chả ai đụng! Ma mãnh gì đâu! ;) :))

xe than

Xe tăng
Ặc ặc ặc
Các cụ tuyền trí thức cả mà âm lịch thế? :P
Em cũng có ông bẹn đâm nát bươm co civic ở chỗ đó, lâu lắm rồi! Nhưng theo em thì thế này, chỗ đó nó là cái vỉa lừa, giống như đường thẳng nên hay bị leo lên đó! Thế thôi, quen đường chả ai đụng, quan sát kỹ chả ai đụng! Ma mãnh gì đâu! ;) :))
Giống vỉa cứu thế một thời đã xa.

Mar

Xe hơi
Đoạn cua này vòng khá gấp . Có lần phóng altis của thằng bạn tí nữa lên vỉa . Cứ tưởng là ko gấp nên cứ phóng đến lúc cua bẻ lái 1 cái thì lại sát vỉa quá ... Nên rất nguy hiểm trong khi mặt đường lại võng nên ô tô đi vào dễ bị cảm giác ảo là mình chưa vào cua mà thực tế là vào đủ rồi .. Nhanh tí là không kiểm soát được ! Các cụ mợ đi chú ý vào cua chậm thôi !

Suzz

Xe điện
Người OF
Nó gần đổ thì đã bị Công ty cây xanh cưa đổ rồi ạ, giờ đã được thay vào đó 1 cây hoa phượng bé bé bác ạ.
Năm mới buôn mau bán đắt, mua nhiều sơn phản quang lão nhóe

trongtoibds

Xe tải
Đến bây giờ.. qua nhiều vụ tai nạn xảy ra tại gốc cây này.. trong đó có 2 vụ liên quan đến em.. 1 người bạn thân người HP tử nạn năm 2003.. , 1 người bị thương nặng mà em đã gặp và giúp đỡ là cụ Mrrekl trong topic

Gặp người bị nạn em giúp đỡ vì không đành lòng bỏ mặc.

Cộng thêm nhiều vụ tai nạn đều đúng gốc cây này mà mình không biết, người chết khá nhiều, người bị thương thì nhiều hơn nữa.. thiệt hại về tài sản thì kinh khủng.. như chiếc Yaris của Mrrekl, hay chiếc Land Cruiser cách đây 1 or 2 tháng (em nghe loáng thoáng là cũng có người chết),.. hình như cũng gốc cây này… và chính vụ chiếc Venza trắng cách đây vài ngày… người lái thương nặng nhưng ko die, nhưng xe thì nát bét, chiếc Yaris của cụ Mrrekl năm 2011 cũng nát bét…

Điều kỳ lạ tất cả các vụ tai nạn nghiêm trọng đều xảy ra vào ban đêm.

Cậu bạn thân em đầu năm 2002 đi 2B Viva đâm vào gốc cây này khoảng gần 12h đêm, chiếc xe Viva lại ko hề hấn gì, nhưng đầu cậu ấy văng vào thân cây này, sọ gần vỡ..ngày ấy chưa bắt đội mũ bảo hiểm, và cái cây này hồi đó (cách đây 12 năm) chỉ mới trồng thân cây còn rất nhỏ.. vậy mà nó đã bắt đầu giết được người rồi.

Sau tai nạn cậu ấy còn sống thực vật được 3 tiếng nữa trong viện Xanhpon đến 3h sáng thì ra đi… sau đám tang, trở về nhà.. em vẫn ko tin đó là sự thật, và khi nhận ra … lần đầu tiên em khóc như 1 đứa trẻ, khóc rống lên và uống rượu ừng ực cả chai.. vừa uống vừa khóc… gấu nhà em thấy vậy cũng bật khóc và giằng chai rượu trong tay em và cũng tu ừng ực.. 2 đứa khóc nức nở… điều trùng hợp kỳ lạ nữa là sau khi cậu ấy mất 4 tiếng đồng hồ.. thì em biết tin gấu có mang (1 ngày nhận được tin bất hạnh và cả niềm hi vọng lẫn hạnh phúc).. và cậu con trai em đã ra đời sau đó 9 tháng..

Đến năm 2011 1h45 sáng ngày 30/4… em đi 1 mình về gặp 1 xe Yaris lao thẳng vào gốc cây này và chiếc xe nát bét… Câu chuyện em nhiều người ở OF biết rồi.. và cụ mà em cứu cũng là Ofer mới vui chứ… giờ thì cậu ấy khỏe như voi và là anh em trên bến dưới thuyền với em rồi.

Bức ảnh anh em gặp lại nhau sau khi Mrrekl bình phục.. chúng em đều xúc động.

Em không có ý câu view đâu vì quá nhiều view và comment rồi, em gắn link để ai chưa biết về câu chuyện này thì đọc tại đây

Cụ Mrrekl… sau đó 1 thời gian có kể 1 câu chuyện là 1 người bạn nghi vấn về gốc cây này có ma ám, đã thử lái xe vào ban đêm phóng hơi nhanh, ko rượu bia… nhưng có sự bất an khi gần đến gốc cây này thì.. chiếc vô lăng có 1 tích tắc ko theo ý mình và bạn cụ ấy thực sự hoảng sợ ko dám đùa nữa.

Hôm qua, Ofer Rồng Luật từ SG ra đến nhà em chơi vào lúc đêm, anh em nói chuyện lan man rồi đến lại nói chuyện về gốc cây này trên đường Thanh Niên, Rồng Luật nói: Anh đưa em về và chỉ cho em gốc cây đó để em biết là gốc cây nào…

Thế là em dừng xe bên cạnh đường, bảo Rồng Luật đứng vào chụp kiểu ảnh.. gốc cây này sau vụ Venza đâm cách đây 3 ngày đã mất đi 1 mảng khá lớn.
Em có chạm vào thân cây này và nhủ thầm với nó đừng gây họa cho người khác nữa.

Lạ lung là mấy bức ảnh chụp kỉ niệm đều mờ mờ ảo ảo ko rõ được..

Và cuối cùng là cảm giác của em, gốc cây này sẽ tiếp tục gây hiểm nguy cho nhiều người, bằng cách nào đó mình thực sự chưa hiểu… nhưng rất kì lạ và bí hiểm.. Các cụ các mợ ở HN không nên chủ quan, đặc biệt là các bạn từ tỉnh xa về HN du lịch hay công tác sinh sống.. đi trên đường Thanh Niên chiều từ Đền Quán Thánh về Bánh Tôm Hồ Tây hãy hết sức cẩn thận từ trước lúc vào cua… gốc cây thực sự đã gây ra cái chết và tai nạn cho nhiều người là gốc cây ngay gần cổng Bánh Tôm Hồ Tây đấy…

Hãy tỉnh táo, đi chậm và chắc tay lái khi đi qua khúc quanh có gốc cây này.. có quá nhiều máu ở đó rồi.

Chúc cả nhà luôn an toàn.

Sau khi mở TOPIC được 14 page thì chúng tôi.. gồm Mrrekl, EyesStorm, RomeoHN... quyết định tổ chức thi công sơn đoạn cua nguy hiểm này... 3 lần ko làm được vì cứ đến là mưa, vừa mở nắp thùng sơn thì mưa như trút nước... 3 lần đến rồi về...

Lúc này đã 12h đêm, con đường vắng tanh không còn ai qua lại trên phố, ánh đèn vàng leo lét mờ ảo hòa với sương đêm... chỉ còn lại chúng tôi ngồi thu lu bên những thùng sơn với găng tay, chổi sơn và đống khẩu trang lùng bùng...

Bác RomeoHN lặng lẽ bày đĩa hoa quả, bánh trái, chai nước lên trên bệ, thành kính thắp vài nén hương.. khấn Trời Phật thần linh, các quan ngài, thậm chí khấn cả những vong linh quanh quẩn.. xin đừng làm mưa như 3 ngày trước nữa... để chúng tôi hoàn thành được ý nguyện là sơn được đoạn cua tử thần này, cũng chỉ mong mọi người đi ngang qua đây được an toàn.

Trong lúc chờ đợi, tôi với Mrrekl đọ máy ảnh của điện thoại xem máy nào chụp đẹp... 2 người cùng chụp vào 1 điểm là chụp từ hồ Trúc Bạch sang Hồ Tây...
Sau khi chụp xong, nhìn vào 2 bức ảnh trên 2 cái điện thoại.. lạ lùng cả 2 bức ảnh đều thấy 1 vệt sáng xuất hiện rất kì lạ.. không một ai, ko một bóng người, mặt hồ Tây đen sẫm... vậy vệt sáng đó xuất hiện từ đâu???

Chúng tôi lập tức chụp lại, thì không thấy vệt sáng đó nữa... đúng lúc đó mùi nhang thơm phảng phất bay qua chỗ chúng tôi ngồi.. rồi 1 con gió lùa qua chúng tôi, con gió không mát mà khiến mình lạnh toát giữa đêm hè oi bức...

Mấy thằng bụng bảo dạ, chắc con Ma đi ngang qua đấy....

Lúc sau chụp lại

Lần này chúng tôi thắp hương, có chút lễ bạc và bắt đâu thi công, có gặp mưa nhưng cơn mưa ko lớn... và đã thành công.

OF mình lên báo rồi anh em ơi :)
http://otoxemay.songmoi.vn/xe-doi-song/nguoi-dan-ha-noi-tu-son-phan-quang-cho-khuc-cua-‘tu-than’

Thành quả sau lần bảo dưỡng đồng thời được rất nhiều sự hỗ trợ của anh OF

Gốc cây này có vẽ nguy hiểm quá Cụ nhỉ