[VHGT] Gốc cây ma ám?

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Đến bây giờ.. qua nhiều vụ tai nạn xảy ra tại gốc cây này.. trong đó có 2 vụ liên quan đến em.. 1 người bạn thân người HP tử nạn năm 2003.. , 1 người bị thương nặng mà em đã gặp và giúp đỡ là cụ Mrrekl trong topic

Gặp người bị nạn em giúp đỡ vì không đành lòng bỏ mặc.

Cộng thêm nhiều vụ tai nạn đều đúng gốc cây này mà mình không biết, người chết khá nhiều, người bị thương thì nhiều hơn nữa.. thiệt hại về tài sản thì kinh khủng.. như chiếc Yaris của Mrrekl, hay chiếc Land Cruiser cách đây 1 or 2 tháng (em nghe loáng thoáng là cũng có người chết),.. hình như cũng gốc cây này… và chính vụ chiếc Venza trắng cách đây vài ngày… người lái thương nặng nhưng ko die, nhưng xe thì nát bét, chiếc Yaris của cụ Mrrekl năm 2011 cũng nát bét…

Điều kỳ lạ tất cả các vụ tai nạn nghiêm trọng đều xảy ra vào ban đêm.

Cậu bạn thân em đầu năm 2002 đi 2B Viva đâm vào gốc cây này khoảng gần 12h đêm, chiếc xe Viva lại ko hề hấn gì, nhưng đầu cậu ấy văng vào thân cây này, sọ gần vỡ..ngày ấy chưa bắt đội mũ bảo hiểm, và cái cây này hồi đó (cách đây 12 năm) chỉ mới trồng thân cây còn rất nhỏ.. vậy mà nó đã bắt đầu giết được người rồi.

Sau tai nạn cậu ấy còn sống thực vật được 3 tiếng nữa trong viện Xanhpon đến 3h sáng thì ra đi… sau đám tang, trở về nhà.. em vẫn ko tin đó là sự thật, và khi nhận ra … lần đầu tiên em khóc như 1 đứa trẻ, khóc rống lên và uống rượu ừng ực cả chai.. vừa uống vừa khóc… gấu nhà em thấy vậy cũng bật khóc và giằng chai rượu trong tay em và cũng tu ừng ực.. 2 đứa khóc nức nở… điều trùng hợp kỳ lạ nữa là sau khi cậu ấy mất 4 tiếng đồng hồ.. thì em biết tin gấu có mang (1 ngày nhận được tin bất hạnh và cả niềm hi vọng lẫn hạnh phúc).. và cậu con trai em đã ra đời sau đó 9 tháng..

Đến năm 2011 1h45 sáng ngày 30/4… em đi 1 mình về gặp 1 xe Yaris lao thẳng vào gốc cây này và chiếc xe nát bét… Câu chuyện em nhiều người ở OF biết rồi.. và cụ mà em cứu cũng là Ofer mới vui chứ… giờ thì cậu ấy khỏe như voi và là anh em trên bến dưới thuyền với em rồi.

Bức ảnh anh em gặp lại nhau sau khi Mrrekl bình phục.. chúng em đều xúc động.

Em không có ý câu view đâu vì quá nhiều view và comment rồi, em gắn link để ai chưa biết về câu chuyện này thì đọc tại đây

Cụ Mrrekl… sau đó 1 thời gian có kể 1 câu chuyện là 1 người bạn nghi vấn về gốc cây này có ma ám, đã thử lái xe vào ban đêm phóng hơi nhanh, ko rượu bia… nhưng có sự bất an khi gần đến gốc cây này thì.. chiếc vô lăng có 1 tích tắc ko theo ý mình và bạn cụ ấy thực sự hoảng sợ ko dám đùa nữa.

Hôm qua, Ofer Rồng Luật từ SG ra đến nhà em chơi vào lúc đêm, anh em nói chuyện lan man rồi đến lại nói chuyện về gốc cây này trên đường Thanh Niên, Rồng Luật nói: Anh đưa em về và chỉ cho em gốc cây đó để em biết là gốc cây nào…

Thế là em dừng xe bên cạnh đường, bảo Rồng Luật đứng vào chụp kiểu ảnh.. gốc cây này sau vụ Venza đâm cách đây 3 ngày đã mất đi 1 mảng khá lớn.
Em có chạm vào thân cây này và nhủ thầm với nó đừng gây họa cho người khác nữa.

Lạ lung là mấy bức ảnh chụp kỉ niệm đều mờ mờ ảo ảo ko rõ được..

Và cuối cùng là cảm giác của em, gốc cây này sẽ tiếp tục gây hiểm nguy cho nhiều người, bằng cách nào đó mình thực sự chưa hiểu… nhưng rất kì lạ và bí hiểm.. Các cụ các mợ ở HN không nên chủ quan, đặc biệt là các bạn từ tỉnh xa về HN du lịch hay công tác sinh sống.. đi trên đường Thanh Niên chiều từ Đền Quán Thánh về Bánh Tôm Hồ Tây hãy hết sức cẩn thận từ trước lúc vào cua… gốc cây thực sự đã gây ra cái chết và tai nạn cho nhiều người là gốc cây ngay gần cổng Bánh Tôm Hồ Tây đấy…

Hãy tỉnh táo, đi chậm và chắc tay lái khi đi qua khúc quanh có gốc cây này.. có quá nhiều máu ở đó rồi.

Chúc cả nhà luôn an toàn.

Sau khi mở TOPIC được 14 page thì chúng tôi.. gồm Mrrekl, EyesStorm, RomeoHN... quyết định tổ chức thi công sơn đoạn cua nguy hiểm này... 3 lần ko làm được vì cứ đến là mưa, vừa mở nắp thùng sơn thì mưa như trút nước... 3 lần đến rồi về...

Lúc này đã 12h đêm, con đường vắng tanh không còn ai qua lại trên phố, ánh đèn vàng leo lét mờ ảo hòa với sương đêm... chỉ còn lại chúng tôi ngồi thu lu bên những thùng sơn với găng tay, chổi sơn và đống khẩu trang lùng bùng...

Bác RomeoHN lặng lẽ bày đĩa hoa quả, bánh trái, chai nước lên trên bệ, thành kính thắp vài nén hương.. khấn Trời Phật thần linh, các quan ngài, thậm chí khấn cả những vong linh quanh quẩn.. xin đừng làm mưa như 3 ngày trước nữa... để chúng tôi hoàn thành được ý nguyện là sơn được đoạn cua tử thần này, cũng chỉ mong mọi người đi ngang qua đây được an toàn.

Trong lúc chờ đợi, tôi với Mrrekl đọ máy ảnh của điện thoại xem máy nào chụp đẹp... 2 người cùng chụp vào 1 điểm là chụp từ hồ Trúc Bạch sang Hồ Tây...
Sau khi chụp xong, nhìn vào 2 bức ảnh trên 2 cái điện thoại.. lạ lùng cả 2 bức ảnh đều thấy 1 vệt sáng xuất hiện rất kì lạ.. không một ai, ko một bóng người, mặt hồ Tây đen sẫm... vậy vệt sáng đó xuất hiện từ đâu???

Chúng tôi lập tức chụp lại, thì không thấy vệt sáng đó nữa... đúng lúc đó mùi nhang thơm phảng phất bay qua chỗ chúng tôi ngồi.. rồi 1 con gió lùa qua chúng tôi, con gió không mát mà khiến mình lạnh toát giữa đêm hè oi bức...

Mấy thằng bụng bảo dạ, chắc con Ma đi ngang qua đấy....

Lúc sau chụp lại

Lần này chúng tôi thắp hương, có chút lễ bạc và bắt đâu thi công, có gặp mưa nhưng cơn mưa ko lớn... và đã thành công.

Giờ em mới dậy, hôm qua em bị ốm dở, khi xong việc thì chạy mưa nên không ngồi lại choén CÁ với các cụ! giờ em trả ảnh nhá :D

22h45 tất cả có mặt đúng giờ - rình chụp ảnh MA...

23h00 chuẩn bị
Trước khi thi công, Eye tranh thủ thả cần!!!

Có cả biển cảnh baó nhá :D

Miệt mài...

Vợ chồng nhà lão Quay chăm chỉ nướng cá (thành quả của lão Eye) :D

Hồi sau thì mưa to nên em về trước...
OF mình lên báo rồi anh em ơi :)
http://otoxemay.songmoi.vn/xe-doi-song/nguoi-dan-ha-noi-tu-son-phan-quang-cho-khuc-cua-‘tu-than’

Thành quả sau lần bảo dưỡng đồng thời được rất nhiều sự hỗ trợ của anh OF

Chỉnh sửa cuối:

pain

Xe ba gác
Ra vậy, chính cái cây này đây. Em cũng tí ăn đòn nhưng...phúc phần còn lớn đã kịp bẻ lái chếch ra.

minhmo

Xe cút kít
Đọc bài của cụ mà gai ốc nó nổi lên. :P
Có khi phải đi làm trận bia cụ Khoa ạ. :D

nguyenlinhct

Xe tăng
Có những chuyện về tâm linh nghe có vẻ k tin lắm nhưng có khi mình phải đến và tìm hiểu thật kĩ thì mới tin đc

vutamhoan

Xe tăng
Nó nằm ở đúng góc cua thế kia, đêm về có tí tửu đường vắng phóng nhanh thì nó là "final destination phiên bản Việt" thôi chứ chả có gì lạ. Dễ nhất là phía ngược lại cũng cái cây ấy thì chả có dấu vết gì cả.

Phần lớn mọi người không có kinh nghiệm đi đường đèo, vào cua tốc độ cao, nếu mà thêm quả đường trơn nữa thì chắc chắn là công thức hoàn hảo cho tai nạn

Chỉnh sửa cuối:

Blackberry

Xe buýt
Thực hư thì cũng chẳng biết thế nào, hay chỉ là những sự trùng hợp ngẫu nhiên. Nhưng em thích nghe và tìm hiểu về những chuyện có tính chất liêu trai.

TONGIA

Xe lừa
Hôm nay em mới biết là cùng 1 chỗ.

Cụ viết làm em nhớ cái gốc xà cừ chi chít bát hương ở Cổ Nhuế.

vcvtv

Xe hơi
Nên làm phản quang hay cảnh báo gì đó. Đề nghị làm ngay và luôn

BonBonTT

Xe điện
Em cũng từng chạy tầm 70km/h qua đoạn này, nó thực sự là cái bẫy đối với ai chưa có kinh nghiệm hay chủ quan khi lái. Khi vào cua đoạn này mà tốc độ tầm 60 trở lên, y rằng người bị nghiêng đột ngột, bánh hơi trượt, nhưng hôm đấy em đã cận thận chuyển sang chân phanh nên rà phanh và bẻ lái luôn. Sau vụ đấy nếu đi đâu qua khúc cua này là em không dám chạy qua 60. Hậu quả của đường cong, đoạn này cong cong rất nguy hiểm khi đi nhanh rất dễ mất lái. Bao ch sĩ đua xe 2b những năm 95-98 đã tử tại gốc cây này rồi. Thế mà mấy bác vẫn thích làm đường cong. Còn tâm linh thì em ko biết nên ko bình luận

All: Cụ nào biết thì kiến nghị với bên nghành GT làm ngay gờ giảm tốc trước khi vào khúc cua này thì mới giảm được tại nạn

Chỉnh sửa cuối:

Buôn gạch

Xe buýt
Các cụ nghĩ xem có cách nào hạn chế sự nguy hiểm của gốc cây này ko nhỉ?

Pumzen

Xe ba gác
Nói chung đoạn đường này thường xuyên xảy ra tai nạn,nguyên nhân thì có nhiều nhưng chắc chắn có 1 lý do là LX chưa kiểm soát đc tốc độ.
Vụ Venza hôm vừa rồi,nhà cháu có a bạn nhà ngay ở đầu dốc TN kể : đêm hôm đó đi làm về thì thấy Venza lao rất nhanh,qua đoạn cây đa cây si ( bánh tôm HT) thì nghe đến rầm 1 cái ,tiếng nổ rất to,bụi tung mù mịt cả 1 khoảng ko khu vực đó.
A ấy kể khu vực này chuyên xảy ra tai nạn vì đoạn vòng của đường. Thường xảy ra ban đêm tầm 12h trở đi.
Tháng 8 năm ngoái,nhà cháu đi đưa t em ô bạn. 12g ...gấu của nó gọi điện hỏi a đang ở đâu?
-Ờ! Anh sắp về tới nhà rồi,đang ở đường TN.
12g7' máy của nó gọi lại cho Gấu....nhưng giọng thì là của người đi đường báo tin...a này gặp tai nạn rồi...ra ngay!
Ô em hôm đấy đi Karaoke ở Âu cơ- rượu bét nhè...khổ thân GĐ nó,bởi nó là trụ cột GĐ, phía sau là vợ và 2 ô con giai. Ô e này LX cho chuyên gia Nhật.

babyhood

Xe tăng
đọc bài của cụ xong e nổi hết da gà

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em cũng từng chạy tầm 70km/h qua đoạn này, nó thực sự là cái bẫy đối với ai chưa có kinh nghiệm hay chủ quan khi lái. Khi vào cua đoạn này mà tốc độ tầm 60 trở lên, y rằng người bị nghiêng đột ngột, bánh hơi trượt, nhưng hôm đấy em đã cận thận chuyển sang chân phanh nên rà phanh và bẻ lái luôn. Sau vụ đấy nếu đi đâu qua khúc cua này là em không dám chạy qua 60. Hậu quả của đường cong, đoạn này cong cong rất nguy hiểm khi đi nhanh rất dễ mất lái. Bao ch sĩ đua xe 2b những năm 95-98 đã tử tại gốc cây này rồi. Thế mà mấy bác vẫn thích làm đường cong. Còn tâm linh thì em ko biết nên ko bình luận
Ôi lại là đường cong mềm mại. ^:)^
Em nghĩ ngoài việc lái xe vào cua, thì còn phải tính đến độ nghiêng của mặt đường nữa

Patriots

Xe lăn
Đến bây giờ.. qua nhiều vụ tai nạn xảy ra tại gốc cây này.. trong đó có 2 vụ liên quan đến em.. 1 người bạn thân người HP tử nạn năm 2003.. , 1 người bị thương nặng mà em đã gặp và giúp đỡ là cụ Mrrekl trong topic

Gặp người bị nạn em giúp đỡ vì không đành lòng bỏ mặc.

Cộng thêm nhiều vụ tai nạn đều đúng gốc cây này mà mình không biết, người chết khá nhiều, người bị thương thì nhiều hơn nữa.. thiệt hại về tài sản thì kinh khủng.. như chiếc Yaris của Mrrekl, hay chiếc Land Cruiser cách đây 1 or 2 tháng (em nghe loáng thoáng là cũng có người chết),.. hình như cũng gốc cây này… và chính vụ chiếc Venza trắng cách đây vài ngày… người lái thương nặng nhưng ko die, nhưng xe thì nát bét, chiếc Yaris của cụ Mrrekl năm 2011 cũng nát bét…

Điều kỳ lạ tất cả các vụ tai nạn nghiêm trọng đều xảy ra vào ban đêm.

Cậu bạn thân em đầu năm 2002 đi 2B Viva đâm vào gốc cây này khoảng gần 12h đêm, chiếc xe Viva lại ko hề hấn gì, nhưng đầu cậu ấy văng vào thân cây này, sọ gần vỡ..ngày ấy chưa bắt đội mũ bảo hiểm, và cái cây này hồi đó (cách đây 12 năm) chỉ mới trồng thân cây còn rất nhỏ.. vậy mà nó đã bắt đầu giết được người rồi.

Sau tai nạn cậu ấy còn sống thực vật được 3 tiếng nữa trong viện Xanhpon đến 3h sáng thì ra đi… sau đám tang, trở về nhà.. em vẫn ko tin đó là sự thật, và khi nhận ra … lần đầu tiên em khóc như 1 đứa trẻ, khóc rống lên và uống rượu ừng ực cả chai.. vừa uống vừa khóc… gấu nhà em thấy vậy cũng bật khóc và giằng chai rượu trong tay em và cũng tu ừng ực.. 2 đứa khóc nức nở… điều trùng hợp kỳ lạ nữa là sau khi cậu ấy mất 4 tiếng đồng hồ.. thì em biết tin gấu có mang (1 ngày nhận được tin bất hạnh và cả niềm hi vọng lẫn hạnh phúc).. và cậu con trai em đã ra đời sau đó 9 tháng..

Đến năm 2011 1h45 sáng ngày 30/4… em đi 1 mình về gặp 1 xe Yaris lao thẳng vào gốc cây này và chiếc xe nát bét… Câu chuyện em nhiều người ở OF biết rồi.. và cụ mà em cứu cũng là Ofer mới vui chứ… giờ thì cậu ấy khỏe như voi và là anh em trên bến dưới thuyền với em rồi.

Bức ảnh anh em gặp lại nhau sau khi Mrrekl bình phục.. chúng em đều xúc động.

Mrrekl trong Siêu Off vừa qua.

Em không có ý câu view đâu vì quá nhiều view và comment rồi, em gắn link để ai chưa biết về câu chuyện này thì đọc tại đây

Một bức ảnh kỷ niêm sau khi Mrrekl bình phục, ảnh chụp với Ofer Thần Đao tại gốc cây này... em có lồng ghép cái hình mờ mờ để trêu Mrrekl :)

Cụ Mrrekl… sau đó 1 thời gian có kể 1 câu chuyện là 1 người bạn nghi vấn về gốc cây này có ma ám, đã thử lái xe vào ban đêm phóng hơi nhanh, ko rượu bia… nhưng có sự bất an khi gần đến gốc cây này thì.. chiếc vô lăng có 1 tích tắc ko theo ý mình và bạn cụ ấy thực sự hoảng sợ ko dám đùa nữa.

Hôm qua, Ofer Rồng Luật từ SG ra đến nhà em chơi vào lúc đêm, anh em nói chuyện lan man rồi đến lại nói chuyện về gốc cây này trên đường Thanh Niên, Rồng Luật nói: Anh đưa em về và chỉ cho em gốc cây đó để em biết là gốc cây nào…

Thế là em dừng xe bên cạnh đường, bảo Rồng Luật đứng vào chụp kiểu ảnh.. gốc cây này sau vụ Venza đâm cách đây 3 ngày đã mất đi 1 mảng khá lớn.
Em có chạm vào thân cây này và nhủ thầm với nó đừng gây họa cho người khác nữa.

Lạ lung là mấy bức ảnh chụp kỉ niệm đều mờ mờ ảo ảo ko rõ được..

Và cuối cùng là cảm giác của em, gốc cây này sẽ tiếp tục gây hiểm nguy cho nhiều người, bằng cách nào đó mình thực sự chưa hiểu… nhưng rất kì lạ và bí hiểm.. Các cụ các mợ ở HN không nên chủ quan, đặc biệt là các bạn từ tỉnh xa về HN du lịch hay công tác sinh sống.. đi trên đường Thanh Niên chiều từ Đền Quán Thánh về Bánh Tôm Hồ Tây hãy hết sức cẩn thận từ trước lúc vào cua… gốc cây thực sự đã gây ra cái chết và tai nạn cho nhiều người là gốc cây ngay gần cổng Bánh Tôm Hồ Tây đấy…

Hãy tỉnh táo, đi chậm và chắc tay lái khi đi qua khúc quanh có gốc cây này.. có quá nhiều máu ở đó rồi.

Chúc cả nhà luôn an toàn.
Ý cụ là vụ này hả?
http://www.otofun.net/threads/629508-land-cuiser-tu-xu-tai-duong-thanh-nien-kinh-hoang

Em xác nhận không có người nào bị sao cụ nhé, thằng em em bị, thế cũng là may, em nghĩ không có gốc cây này nó phải xuống hồ, có khi còn mệt nữa. Các cụ đi qua cẩn thận nhé, gốc cây to nhất ở đường thanh niên. Chiều từ Quan Thánh đi Yên Phụ ạ. Xe nó bị nổ lốp.

Chỉnh sửa cuối:

Khonghieu

Xe container
Có anh người nước ngoài cũng thiệt mạng sau một pha va chạm giao thông ở đây.

Khonghieu

Xe container

Hình như hai gốc khác nhau ạ.
Ý cụ là vụ này hả?
http://www.otofun.net/threads/629508-land-cuiser-tu-xu-tai-duong-thanh-nien-kinh-hoang

Em xác nhận không có người nào bị sao cụ nhé, thằng em em bị, thế cũng là may, em nghĩ không có gốc cây này nó phải xuống hồ, có khi còn mệt nữa. Các cụ đi qua cẩn thận nhé, gốc cây to nhất ở đường thanh niên. Chiều từ Quan Thánh đi Yên Phụ ạ.