[Funland] Góc của sv_ngheo - ảnh từ thời ABC đến nay...

FeRAM

Xe điện
Lại ảnh chuyển động
Cái này em ko thấy có ấn tượng gì. Nhìn bà quanh gánh thấy cứ nhạt nhạt. Được cái khung cảnh con đường hay. Nếu là em thì em sẽ chọn tấm nào mà bà quang gánh ở tít đằng xa, nhìn nhỏ nhoi, cô độc, chất chứa hơn. (Em đoán cụ thể nào chủ chụp một loạt, :21:).

P/S: Em đang tập mấy bài đâm ảnh em học lỏm được, :21::21::21:. Cụ đừng giận nhé.

sv_ngheo

Xe điện
Cái này em ko thấy có ấn tượng gì. Nhìn bà quanh gánh thấy cứ nhạt nhạt. Được cái khung cảnh con đường hay. Nếu là em thì em sẽ chọn tấm nào mà bà quang gánh ở tít đằng xa, nhìn nhỏ nhoi, cô độc, chất chứa hơn. (Em đoán cụ thể nào chủ chụp một loạt, ).

P/S: Em đang tập mấy bài đâm ảnh em học lỏm được, . Cụ đừng giận nhé.
Dạo này đoan trang kinh lên được, đâm một câu lại xoa mấy phát thế này chả thấy đau tí gì :P

Đúng là em chụp series từ lúc bà ấy xuất hiện ở cuối phố, cũng định lấy cái ảnh mà nhân vật ở tí đằng xa, nhỏ bé so với con đường. Nhưng mà nếu chọn cái đấy nó không làm rõ được sự chuyển động của nhân vật, với lại em định chụp người là chính, cảnh chỉ là phụ thôi ạ !

Có gì mong bác cứ thoải mái thực tập các bài đâm ở đây, em vừa có cơ hội ngẫm nghĩ xem cần phải làm gì để rút kinh nghiệm cho lần sau, vừa tập đỡ đâm luôn :21:

Có mấy cái ảnh chụp đợt đấy, em thấy chưa ổn nên không chọn đưa vào đây, chỉ post ở bên thớt Hội An. Hai cái chụp chuyển động, một cái chụp khoảnh khắc.

Các bác cho em xin thêm nhận xét để em mau tiến bộ nhé (k)

sv_ngheo

Xe điện
Vưỡn Huế

Hoá ra Huế có nhiều chỗ chụp hay phết, có khi hôm nào rủ các bác ABCx XYZ... làm chuyến vào đó truy nã con ngựa thụt :^)

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Các bác tranh luận nghe chán qúa.

Nếu bác Ktalu mà là nguời quen thì nói vậy chẳng sao, nhưng bác là nguời lạ nên khó nghe một chút thôi, nhưng mỗi nguời xem ảnh đều có cảm nhận riêng, chẳng có vẫn đề gì lớn . Mà bác ơi, cái môn N. Hiếp ảnh này, ai chứ như em cả đời chẳng mơ tốt nghiệp đâu bác ạ, chán lắm ấy.

Còn bạn SVnghèo : Ừ thì nick là Nghèo nên cũng có thể nó thể hiện cái sự khó của bạn, nhưng bạn nên nhớ, chẳng ai ở đây giàu cả, chẳng ai ở đây có máy khủng cả,

Giàu hơn ai, khủng hơn ai ??? không lẽ cái nick của tớ là Z4 thì lúc nào tớ cũng phải lặp đi lặp lai là tôi giàu lắm,tôi máy khủng lắm hay sao ??? cái gì thái quá sẽ không còn vui nữa,

Như tớ đây, ai chê tớ già, tớ thấy bình thường, thấy vui vui, nhưng lúc nào gặp cũng con mụ già này, xấu quá, già quá ( như lão Lí bò, như Cụ Sơnrack) thì tớ thấy ghét và chướng bỏ xừ ấy.

Có nguời mơ mãi chẳng đuợc cái D70s như của bạn đâu, cho nên bất cứ lúc nào thấy bạn nói : ít tiền, máy còi ... có lẽ người ta khó mà hiểu đuợc là bạn đang đùa thôi đâu.

Uớc mơ con nguời là vô tận, máy này, còn máy khác khủng hơn,
Giàu còn có người giàu hơn
Nghèo cũng sẽ có nguời nghèo hơn
Nghệ sĩ chụp ảnh đẹp, còn có ngừoi chụp ảnh đẹp hơn.
Mấy cái ảnh chụp tớ, tớ thấy rất đẹp, còn nguời khác ( như ông chồng Lambo nhà tớ chẳng hạn) lại bảo : Bạn SVnghèo này trẻ mà mắt kém sớm quá, thế kia mà cũng chụp, mà cũng khoe ảnh ...

thế mà, ít's Life .

T N T

Xe hơi
Đúng rồi, phải cho người ta thấy mình có học và có tiến bộ, chứ suốt ngày ra rả là ta đang học mà ảnh vưỡn dậm chân tại chỗ thì chết dở, cố lên bác ạ. Cố gắng để tốt nghiệp nhá:)):))
Bác này hình như là chiên gia thẩm du Tbij đây mà. Nhớ kg nhầm thì cũng vào thớt này ném đá rồi mà.
Quan điểm em thì thấy bác nói cho sướng mồm chứ chả thấy fun tẹo nào. Thhowif gian chọc ngoáy thì để làm việc khác có ích đi thì hơn.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Các bác tranh luận nghe chán qúa.

Nếu bác Ktalu mà là nguời quen thì nói vậy chẳng sao, nhưng bác là nguời lạ nên khó nghe một chút thôi, nhưng mỗi nguời xem ảnh đều có cảm nhận riêng, chẳng có vẫn đề gì lớn . Mà bác ơi, cái môn N. Hiếp ảnh này, ai chứ như em cả đời chẳng mơ tốt nghiệp đâu bác ạ, chán lắm ấy.

Còn bạn SVnghèo : Ừ thì nick là Nghèo nên cũng có thể nó thể hiện cái sự khó của bạn, nhưng bạn nên nhớ, chẳng ai ở đây giàu cả, chẳng ai ở đây có máy khủng cả,

Giàu hơn ai, khủng hơn ai ??? không lẽ cái nick của tớ là Z4 thì lúc nào tớ cũng phải lặp đi lặp lai là tôi giàu lắm,tôi máy khủng lắm hay sao ??? cái gì thái quá sẽ không còn vui nữa,

Như tớ đây, ai chê tớ già, tớ thấy bình thường, thấy vui vui, nhưng lúc nào gặp cũng con mụ già này, xấu quá, già quá ( như lão Lí bò, như Cụ Sơnrack) thì tớ thấy ghét và chướng bỏ xừ ấy.

Có nguời mơ mãi chẳng đuợc cái D70s như của bạn đâu, cho nên bất cứ lúc nào thấy bạn nói : ít tiền, máy còi ... có lẽ người ta khó mà hiểu đuợc là bạn đang đùa thôi đâu.

Uớc mơ con nguời là vô tận, máy này, còn máy khác khủng hơn,
Giàu còn có người giàu hơn
Nghèo cũng sẽ có nguời nghèo hơn
Nghệ sĩ chụp ảnh đẹp, còn có ngừoi chụp ảnh đẹp hơn.
Mấy cái ảnh chụp tớ, tớ thấy rất đẹp, còn nguời khác ( như ông chồng Lambo nhà tớ chẳng hạn) lại bảo : Bạn SVnghèo này trẻ mà mắt kém sớm quá, thế kia mà cũng chụp, mà cũng khoe ảnh ...

thế mà, ít's Life .
Lâu lắm rồi mình mới đọc một bài dài đến như thế này, đọc xong vỗ đùi đánh đét một phát, cảm thán "ĐÚNG!".

Vote mợ Z4.(b)

sv_ngheo

Xe điện
Ôi dồi ôi, fun thôi !

Lôi cái nghèo khó của mình ra để mà tự cười cợt, mà tự diễu bản thân, để mà cố gắng hơn thôi, chứ so bì gì đâu mà lĩnh bài giáo huấn vài tờ A4 thế này :21::21::21:

Hummer

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ chụp ảnh thật là đua đòi, rất đáng khen!:41::41::41:

sv_ngheo

Xe điện
Tiếc quá, ảnh này mặc dù em đã gào thét, kêu gọi mọi người quay ra để em chụp mặt cho rõ mà không được, thật là đáng xấu hổ :))

sv_ngheo

Xe điện
Chụp ảnh là chơi bời, chụp để tự nâng cao cái cảm nhận thẩm mỹ, chụp để thư giãn, để tự ghi lại những khoảnh khắc mình đã trải qua.

Việc học là việc cả đời, chả ai dám vỗ ngực "ta đây léo cần học nữa", nhất là học hỏi trong cái lĩnh vực có liên quan đến tí nghệ thuật như ảnh ọt. Có người học phát biết liền, có người tập mãi không xong, vì thế em tập đến chục năm nữa thì cũng chẳng làm sao, cảm thấy mình còn kém là còn tập.

Thế nên mong gì bao giờ tập xong, bao giờ ảnh hết xấu, có kiếm tiền từ nó đâu mà vội vàng nhể, chậm tiến - chậm tiêu - chậm tiểu thì đã làm sao, cứ từ từ ta khắc phục :))

Mong nhận được những lời góp ý mang tính xây dựng để còn tiến bộ !

Huế tiếp !
ngồi ven sông ăn cơm hến và chè bắp, ngon vãi, bình yên vãi (l)

T N T

Xe hơi
Huế tiếp !
ngồi ven sông ăn cơm hến và chè bắp, ngon vãi, bình yên vãi (l)

Một bức ảnh đẹp nhưng mà đề tựa thì chán vãi:D
Thực ra chụp góc nào không có cây cầu có khi đẹp hơn.
Khoảng đất râm mát gần bờ này ngày xưa tớ hay chơi pháo nổ pháo nang bằng đất sét lắm.

sv_ngheo

Xe điện
Hì hì, em biết ảnh còn chưa đẹp nên đặt cái tên xấu cho nó phù hợp, chứ ảnh này đặt cái tên điện khí hóa một chút theo kiểu "Một dòng nghiêng soi" hay "Trưa vắng êm đềm" thì buồn cười lắm.

Ảnh này em tập chụp cho có đủ tiền cảnh hậu cảnh. Không có cái cầu mà chỉ là rặng tre bờ bên kia em sợ hậu cảnh nó loãng. Chụp xong phát này em mới tự nhận ra em bị bất lực, vì cái bụi tre nó lên màu vàng đẹp lắm, chỉnh chọt đủ mọi cách từ WB đến đo sáng, saturation, hue hiếc... mà cũng không thể chụp đúng màu được, em bèn đổ tại cái máy xịn của em với cái ống kit xịn kiểu nó thế :21:

Hồi xưa cụ ở Huế à ? Bây giờ ko có điều kiện chơi pháo đất nữa cụ nhỉ, sau này nhất định em phải dạy con cái trò này, không để thất truyền được :)

sv_ngheo

Xe điện
Em có cái này chụp rõ mặt, ảnh chụp chân dung nó khác với cái chụp phong cảnh có người là "phụ liệu", có khi lại bị chê cái nhà nó tối thì toi :21:

Choạch