[Funland] Góc của sv_ngheo - ảnh từ thời ABC đến nay...

captivaltz

Xe điện

sv_ngheo

Xe điện
Trình PS của cụ cao sao không cho cái cột điện nó biến mất thì tiêu đề của cụ mới chuẩn:21:

Em thì đặt tên: Về làng
Em ít can thiệp vào ảnh theo kiểu xóa bớt hoặc thêm chi tiết lắm, tại em nghĩ ảnh phải phản ánh hiện thực khách quan.
Xóm đạo thì vẫn phải có điện chứ ạ, với lại thêm cái cột vào nó nhân thêm chi tiết cái thánh giá trên nóc nhà thờ lên.

sv_ngheo

Xe điện
Đổi món sang chân dung xì tin

Đúng là body máy đếch là cái gì so với ống kính, mượn bắn thử bằng cái ống xịn thì máy mình vẫn có ảnh nét được, giờ mới hiểu !

:21:

sv_ngheo

Xe điện
Một góc Huế

(chú thích luôn là góc phải rất lố nhố người, chụp cái này hoàn toàn chơi bời, hoàn toàn vớ vẩn, hoàn toàn không chủ đích, rất chi là lăng nhăng)
cứ đề phòng thế, kẻo người ta lại bảo không chịu giải thích :21:

Chỉnh sửa cuối:

Helen HP

Xe hơi
Website
360.yahoo.com
Một góc Huế

(chú thích luôn là góc phải rất lố nhố người, chụp cái này hoàn toàn chơi bời, hoàn toàn vớ vẩn, hoàn toàn không chủ đích, rất chi là lăng nhăng)
cứ đề phòng thế, kẻo người ta lại bảo không chịu giải thích :21:
:)):)):)) em nghĩ cụ rất là sáng suốt. Em thấy vụ ầm ĩ bên thớt kia hãi quá ứ dám cả vào cảm ơn thầy nữa :42::42::42:

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Đổi món sang chân dung xì tin

Đúng là body máy đếch là cái gì so với ống kính, mượn bắn thử bằng cái ống xịn thì máy mình vẫn có ảnh nét được, giờ mới hiểu !

:21:
cho bạn nài thuê lại ống đấy,
thấy chụp đẹp hẳn, tưởng dư lào, định khen..hóa ra là tại vì ống .........................................:P:P:P

sv_ngheo

Xe điện
cho bạn nài thuê lại ống đấy,
thấy chụp đẹp hẳn, tưởng dư lào, định khen..hóa ra là tại vì ống .........................................:P:P:P

Chừa rồi ạ, từ nay không dám mượn đồ xịn nữa.

Từ hồi mới chụp tới giờ em được các bác cho mượn toàn đồ ác chiến, nào là Nikon 50mm f1.4, nào là Nikkor 60mm f2.8 macro, rồi Sigma HSM 150mm f2.8 macro, vừa rồi được chụp nửa ngày với 24-70mm sướng quá.

Hôm trước em còn ngu dại sờ vào D700 + 85mm f1.4 của bác X5 và D700 + 105mm macro Nano của bác Babetta nữa, may mà cầm thử phát trả lại luôn, không thì đơ mất !

Nói tóm lại em cám ơn bác Pick, Libor, X5, Z4 và các bác khác đã tạo điều kiện để em được sướng, giờ em lại tiếp tục quay về máng lợn sứt đây, hi hi !

:102:

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Tưởng bạn X5 sau khi di chụp Đường Lâm về đã tặng bạn Nghèo cái ống 85 f1.4 rồi cơ mà, hôm ấy cả bàn ăn đều nghe thấy bạn X bảo : Bạn chọn vô tư trong đống ống vủa tôi, thích cái nào tôi tặng cái ấy , 85 f1.4 nhé !!!!!!

à, hay bạn Nghèo chê ống ấy không hợp với body D70 :)):)):))

Bình X-Five

Xe container
Tưởng bạn X5 sau khi di chụp Đường Lâm về đã tặng bạn Nghèo cái ống 85 f1.4 rồi cơ mà, hôm ấy cả bàn ăn đều nghe thấy bạn X bảo : Bạn chọn vô tư trong đống ống vủa tôi, thích cái nào tôi tặng cái ấy , 85 f1.4 nhé !!!!!!

à, hay bạn Nghèo chê ống ấy không hợp với body D70 :)):)):))
Ko thấy hỏi gì, chắc là ko hợp rồi! :)):)):)):)):)):)):)):))

sv_ngheo

Xe điện
Hợp lắm chứ, nhưng em nghĩ cũng thấy thương quá, một đằng đưa cái ảnh đấy ra thì bị đập cả bộ máy mấy ngàn tiền Mẽo, một đằng ỉm đi thì mất toi cái ống 85mm f1.4

Cái nào cũng dã man như nhau cả, thôi em copy vào máy tính rồi xoá đi cho lành :21:

sv_ngheo

Xe điện
Dạo này em đã tự tập xong bài bố cục, giờ tự thực tập bài khoảnh khắc, ảnh nào cũng cố nhét tí người đang chuyển động vào cho nó sinh động.
Rình mệt phết ạ :)

sv_ngheo

Xe điện
Lại xì tin, cô bé này đang loe ngoe bên ngoài bị em đẩy vào chụp thử ánh sáng

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Hoa làm mặt bị đỏ hết lên rồi. Góc này ánh sáng có vẻ chưa đạt lắm.

FeRAM

Xe điện
Dạo này em đã tự tập xong bài bố cục, giờ tự thực tập bài khoảnh khắc, ảnh nào cũng cố nhét tí người đang chuyển động vào cho nó sinh động.
Rình mệt phết ạ :)

Cái này hay. Có cái tường làm đường dẫn rất hay. Ánh nhìn của cậu bé thu hút người xem. Tuy nhiên, bị cái hậu cảnh dở quá. Lộn xộn và sâu, thành ra, mắt nhìn bị phân tán vào phía sau cu con nhiều quá. Cả cái cửa sổ trên tường nữa. Ánh sáng bình thường, hơi đều quá.

Em đâm đại, bạn SV_Ngheo ko phiền lòng chứ?

sv_ngheo

Xe điện
Hoa làm mặt bị đỏ hết lên rồi. Góc này ánh sáng có vẻ chưa đạt lắm.
Vầng, hôm đấy nắng rất gắt, gắt hơn so với khả năng của cái D70s, em thấy cái góc hay hay nên chụp thử, công nhận với bác là ánh sáng hơi tệ, nhất là cái kính mắt nó bị ánh lên trông mất cả mặt mẫu. Màu hoa hắt lên làm mặt cứ như uống rượu ý. Lần sau em sẽ chú ý hơn, tránh các lỗi bác đã nhắc nhở !

Cái này hay. Có cái tường làm đường dẫn rất hay. Ánh nhìn của cậu bé thu hút người xem. Tuy nhiên, bị cái hậu cảnh dở quá. Lộn xộn và sâu, thành ra, mắt nhìn bị phân tán vào phía sau cu con nhiều quá. Cả cái cửa sổ trên tường nữa. Ánh sáng bình thường, hơi đều quá.

Em đâm đại, bạn SV_Ngheo ko phiền lòng chứ?

Chưa bao giờ em cảm thấy phiền lòng khi ảnh bị đâm, em cám ơn còn không hết ý chứ, hihi. Cho em xin thêm nhận xét nhé, chụp cái thể loại khoảnh khắc này gần như đi oánh xổ số ý, nhưng mà hay phết ạ !
Em định dìm sáng đi để mỗi nhân vật chính sáng rõ nhất, nhưng ảnh như thế hơi nông nên để nguyên.

20.00

Xe đạp
Môt vài tấm okie!!!! 1 vài tấm nhìn nó giả quá Bác ui!!! Nhưng first time là tốt rồi!!!!