[Funland] góc nhìn khác về vụ nước sông đà " may mà có đứa đổ.."

nhanhdecham

[Tịch thu bằng lái]
Không hiểu cái chế độ này nó làm gì và quản lý ra sao. Tất cả các nước trên thế giới nó đều coi an ninh nguồn nước là an ninh quốc gia. Mọi nguồn cấp nước đều phải kiểm soát nghiêm ngặt và bảo vệ chặt chẽ. Khi chẳng may có sung đột thì hạ độc nguồn nước có thể chấm dứt luôn 1 cuộc chiến. Nhìn hình ảnh công bố thì nguồn cấp nước chẳng khác gì vũng trâu đằm, mương dẫn nước chẳng khác gì mương nước thải.

công_tơ_mét

[Tịch thu bằng lái]
Tên Sông Đà nhưng méo phải Đà Sông ;))

Thanmen

Xe buýt
Hóng hội bảo vệ người tiêu dùng đấm xoa dư lào, chưa thấy nó gáy nhỉ hay nghẹn cổ mịa rồi

camryhn

Xe tải
Em xin lỗi các cụ, cái dcmncn, quá coi thường dân ngu chúng em! cho gì được dùng nấy, hic///

patuana76

Xe điện
À ko. Ý là em nói các cụ ở đất nền. Chứ chung cư vợ chồng sinh hoạt ko khéo bị hàng xóm nó treo cảnh báo ở thang máy thì em biết thừa. :D
Em đất nền nhưng cũng k khoan giếng (vì dùng hàng của Pháp) cụ ạ. Em dùng nước Yên Phụ.

toyennha

Xe lăn
Em đất nền nhưng cũng k khoan giếng (vì dùng hàng của Pháp) cụ ạ. Em dùng nước Yên Phụ.
Nhà em dùng 2 nguồn nước. Giếng và nước thủy cục. Ngày xưa Gò Vấp em quên mùa ko có nước máy nên nhà nhà xài giếng :) . Bà mẹ nó trời mưa xong nước máy nhà em chỉ có việc tưới cây. Nhiều hôm mưa xong mở vòi nước máy ra đen như nước cống :((

nhanhdecham

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em dùng 2 nguồn nước. Giếng và nước thủy cục. Ngày xưa Gò Vấp em quên mùa ko có nước máy nên nhà nhà xài giếng :) . Bà mẹ nó trời mưa xong nước máy nhà em chỉ có việc tưới cây. Nhiều hôm mưa xong mở vòi nước máy ra đen như nước cống :((
Khu gò té nhà cụ giờ nó cũng qui hoạch xây dựng nhiều. Tháng trước vào đó đi thăm quan cityland mà thiết kế xấu mù, đường xá thì chật hẹp.

toyennha

Xe lăn
Khu gò té nhà cụ giờ nó cũng qui hoạch xây dựng nhiều. Tháng trước vào đó đi thăm quan cityland mà thiết kế xấu mù, đường xá thì chật hẹp.
Cityland Phường 7 em thấy ngon nhất chứ khu phường 10 và phường 5 thì kẹt xe thôi rồi. Đẹp thì chỉ mìnhmua đất nền tự xây. Chứ còn xây hàng loạt kiểu mấy khu đó em chưa thấy chỗ nào đẹp

nhanhdecham

[Tịch thu bằng lái]
Cityland Phường 7 em thấy ngon nhất chứ khu phường 10 và phường 5 thì kẹt xe thôi rồi. Đẹp thì chỉ mìnhmua đất nền tự xây. Chứ còn xây hàng loạt kiểu mấy khu đó em chưa thấy chỗ nào đẹp
Ngay đó được cái quán cafe rộng thôi rồi diện tích đến cả nghìn m2.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Việc đổ dầu vào nguồn nước sông đà khiến nửa số dân Hà Nội khốn đốn vì ô nhiễm nguồn nước. tuy nhiên có 1 thực tế là nếu chưa có vụ đổ dầu đó thì nhiều người vẫn cho rằng nước của nhà máy sông đà sạch (chỉ mỗi hay vỡ đường ống).
e cũng luôn nghĩ nước sông đà là lấy thẳng từ sông đà lên và dẫn vào nhà máy xử lý rồi dẫn về Hà Nội chứ không nghĩ hệ thống dẫn nước lại qua kênh dẫn nước và có nhiều nguy cơ nhiễm bẩn vì dân sống bên cạnh và có con suối chạy cả vào kênh dẫn. chưa kể hôm nay các phóng viên lại phát hiện ra thêm vụ trại nuôi lợn ở phía trên nguồn nước.
https://thanhnien.vn/thoi-su/trai-lon-1200-con-nam-tren-dau-nha-may-nuoc-song-da-xa-thai-di-dau-1138806.html
chưa kể nếu có kẻ phá hoại cố tình đầu độc cả nửa số dân Hà Nội thì chẳng biết đường nào mà lần vì trách nhiệm của nhà máy nước thì qua sự kiện vừa rồi ai cũng hiểu.
Em cũng tưởng là hệ thống lấy nước đấu nối thẳng vào lòng Hồ, giờ em mới biết là nhà máy lại ở vị trí đó.

toyennha

Xe lăn
Ngay đó được cái quán cafe rộng thôi rồi diện tích đến cả nghìn m2.
À cụ đang nói country house em nghĩ vài hôm nữa nó cũng giải tán cafe xây cao ốc.quán to bên đối diền thì từ từ :D . Ở Sg có quán cafe Thủy Trúc ở Chung Văn An và Đinh Bộ Lĩnh theo em cở 10.000m2. Mà đất tư nhân từ hồi em còn đi tán gái . Quả đấy mà xây cao ốc Đinh Bộ Lĩnh và Chu VĂn An chồng lên nhau mà đi :)

HHĐT

Xe tăng
Đúng là bọn bán NƯỚC bẩn.

h_mdc

Xe điện
Cụ trả tiền cho thằng nào thì cụ lôi thằng đó ra mà kiện, cụ kêu gì Cty thằng Tốn ?
Chỗ em là Viwaco thu tiền, nó mua nước của Sông Đà, qua trạm tăng áp Khuất Duy Tiến bán cho các hộ dân. Từ hôm nọ đến giờ nó im thin thít.

RAVA

Xe ba gác
Lúc đó lại đỡ tắc đường :D . Mà sao em có thắc mắc ở HN các cụ ko khoan giếng. Sg em dùng giếng khoan đầy
-E vừa nghe bản tin Thời sự trưa nay thấy nói là SG sẽ ko cho khoan giếng nữa và từ nay đến 2025 sẽ bịt hết tất cả các giếng khoan vì sợ nền đất tp bị lún?