[VHGT] Góc nhìn khác về xxx

kiensurveyor

Xe tăng
Chào các bác
xxx, như mọi người vẫn thường nhìn nhận trên OF này, thường là những kẻ không ra gì, nào là anh hùng núp, là trương tuần, ăn bẩn, .v.v.
Thế nhưng cá nhân em, lại có một chút chia sẻ với cái nghề hít bụi đường khói xe để làm việc vì cũng có thời công việc của em cũng trên từng cây số như các ảnh.
Mỗi lúc tắc đường hay có TNGT, chắc hẳn các bác cũng nghĩ đến kẻ-mà-ai-cũng-biết-là ai-đấy, thèm một bóng áo vàng để lập lại trật tự hoặc có khi lại lẩm nhẩm hát Wish you were here cũng nên:-"
Hàng ngày, nghe các bác than thở với cho feed back xấu về chuyện các ảnh rình rập, lợi dụng kẽ hở của quy định để làm tiền anh em mình. Nhưng em dám tổng kết rằng phần lớn là do chúng ta chưa nghiêm túc chấp hành luật - quy định khi tham gia giao thông, tạo điều kiện cho các ảnh làm kinh tế ...
Hôm 28, em đi qua chợ Bưởi tận mắt chứng kiến một đ/c áo vàng dắt một bà cụ còng lưng qua đường.
Em, cũng như các bác, rất ghét bọn ăn bẩn, nhưng khó mà phủ nhận những gì mà họ làm đúng khi tác nghiệp.
Nhìn lại, liệu các bác có khắt khe quá không?

DHT06

Xe tăng
Việc các xxx làm thì cũng "đúng" cả thôi, bù lại cho những lúc khó khăn như cụ chủ thớt vừa nói và "doanh số" từ phía trên! Thành thật, em chỉ gét những xxx ăn bẩn và cố tình "bấy" thôi, còn các chuyện khác thì em thấy bình thường cả! Xã hội mà!

Quang minh hn

Xe đạp
Các kụ nên phân biệt giữa csgt và cstt,thường thì cstt ăn ko đẹp và hay nấp,e đi mấy đoạn tắc đường mà bực cả mình,đg tắc chả thấy mấy bác đâu,thoát tắc lại thất mấy bác đang núp bắt mũ bảo hiểm,nghĩ mà buồn...

cwise

Xe container
Bất kỳ một lực lượng nào, một tầng lớp nào cũng có người nọ, người kia cả. Đó là chuyện rất bình thường, có rất nhiều CSGT "tốt". Có điều cái xấu dường như luôn nhiều hơn.

HUNGSMUN

Xe container
Nhiệm vụ chính của xxx là gì? Cái mà chúng ta thường xuyên nhìn thấy và thỉnh thoảng gặp phải là gì? Đó chính là câu trả lời.

cun01

Xe container
có ai nói họ xấu cả đâu, chỉ một số đông sa ngã thoai.

minhbb

Xe tải
Cũng là kiếm ăn thôi mà, nên thông cảm cho nhau. :P

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Đồng ý với các bác là vẫn cần CSGT nhưng ở gần nhà em mấy chú sinh năm 1990 học trung cấp CSND ra trường đi làm chú nào cũng có INNOVA,CAPTIVA...đi làm ngày thường và chở bạn gái đi chơi Tết mua bằng tiền "lương" của các chú ấy thì là gì???

4weelbike

Xe tăng
CS thì cũng là 1 nghề mà, ai cũng phải kiếm ăn chỉ có là các môi trường đó dễ sinh cái xấu hơn phần lớn môi trường khác thôi. Ở VN có đôi khi muốn tử tế cũng khó cho nên hãy cố làm tốt nhất những gì có thể. Lái xe cứ ngay thẳng đúng luật mà đi, bắt sai thì cãi.
Không chỉ ở Ta mà cả ở Tây cũng không thích CS, cũng nói xấu lực lượng này. Con người vốn thích tự do còn CS lại là lực lượng giữ trật tự có nghĩa là hạn chế sự tự do thái quá.

Photoking

Xe máy
Nói chungla bọn áo Vàng. Nhìn là ghét

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
xã hội mà có người nọ có người kia,em chia sẻ suy nghĩ của cụ chủ thớt.:)

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Đây là 1 nghề mà rất nhiều người muốn vào,ở gần nhà em có anh sinh năm 1983 học xong ĐH công nghiệp Hà Nội,nay lại vào làm CSGT (bố làm trong ngành này,nghe nói chỉ mất ít tiền).

thienphuc

Xe điện
ngày 2 tết em vừa mất 1 lít cho cđ.đi ngược chiều độ 100m đến sát nhà thì bị cđ đuổi sau lưng xuống xe ng quen nhưng nhất định phải có 1 lít mừng tuổi k thì lập bb.
em thì nghĩ ngày 30-1-2 cho dân ăn tết nên chủ quan có 100m k dắt xe lúc đó hơi say vợ lái k nghĩ xxx làm ngày hôm đó.em sai nhưng tệ nhất quen mà vẫn thịt

blackcivic 2.0

Xe tăng
Bất cứ ngành nghề nào cũng có ng xấu kẻ tốt , nghề giáo là một nghề được cả xh kính trọng mà còn có ng nọ người kia . Tốt hay xấu do rất nhiều tác động từ nhiều phía , nhưng chủ yếu do tính cách ,suy nghĩ ,nhận thức.,hoàn cảnh ,xã hội....của mỗi người trong từng giai đoạn . Chỉ vì xh h (nhất là quan chức ,xxx ...)có quá nhiều sâu nên nồi canh xh ko thể tiêu hóa được (mở ra thấy sâu nhiều hơn canh bố ai dám ăn)

kiensurveyor

Xe tăng
Vậy là cũng nhiều bác có một chút cảm thông, xxx có phải thánh đâu, cũng cần cơm ăn nước uống phỏng ạ? Nghề nào mà chẳng có tiêu cực, mình cũng thế thôi.
Mỗi khi bị tuýt (đa phần là mình phạm luật nhé), họ mà làm nghiêm theo đúng quy định thì anh em báo cháo hết, thôi thì 50-50 rút kinh nghiệm rồi vẫy đuôi chào nhau mà đi cũng là bình thường ...
Nên em nghĩ là anh em mình rộng lượng hơn một chút với các ảnh cho nó nhẹ đầu.
Các bác nhở?

pick-up

Xe buýt
Vậy là cũng nhiều bác có một chút cảm thông, xxx có phải thánh đâu, cũng cần cơm ăn nước uống phỏng ạ? Nghề nào mà chẳng có tiêu cực, mình cũng thế thôi.
Mỗi khi bị tuýt (đa phần là mình phạm luật nhé), họ mà làm nghiêm theo đúng quy định thì anh em báo cháo hết, thôi thì 50-50 rút kinh nghiệm rồi vẫy đuôi chào nhau mà đi cũng là bình thường ...
Nên em nghĩ là anh em mình rộng lượng hơn một chút với các ảnh cho nó nhẹ đầu.
Các bác nhở?
Nếu nghĩ như cụ thì cần gì xxx . xxx là người hành pháp mà còn không tôn trọng pháp luật thì xxx để làm gì.Ai cũng tặc lưỡi 1 chút giống như cụ thì cái xấu nó sẽ càng nhiều.Đúng là ai cũng có lúc sai lầm nhưng biết sai để sửa chứ không phải biết sai để rồi mai lại làm tiếp như xxx được .

kiensurveyor

Xe tăng
Hầy, bác ko đọc bài của em, đa phần là mình sai trước, rồi thỏa hiệp với xxx, sai 2 lần cơ ạ.