[Funland] [GÓC REVIEW] PC COVID - Cách đóng gói mới của BLUEZONE

Trục

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Em không nói Bphone, vì e k rành phần cứng, em chỉ nói phần mềm thôi.
Ngày xưa, chắc cụ không biết truyền thuyết về BKAV đời đầu:máy mới cài nhưng quét ra toàn... virus, tưởng xóa virus hóa ra xóa file... SystemApps. =))
Ngày nay, vụ chunxong và phương pháp ...đái vào server chống hack của công ty bảo mật hàng đầu, thực sự là... "thật không thể tin nổi". Chắc trên cả thế giới có mình anh là dám dùng phương pháp ấy. =))
P/S: Vietnam cũng nhiều công ty IT làm sản phẩm có tiếng thế giới lắm cụ, nhưng chắc chắn không có bkav :))
Bẩm cụ, em có máy tính từ thời 1999 và dùng win98, winSE, winNT nên em đã được sử dụng BKAV rồi.
Thời em dùng không có usb đâu, mà là đĩa mềm thần thánh cơ.
Internet thì Dial, tán gái thì chỉ có Yahoo Chat room; (sau này).
Những năm 2000 thì em đã từng phải cài lại máy tính và quên cmn BKAV đi.
Rồi lâu lâu lại thấy Bphone, với Vùng màu xanh dương.
Em không dùng đến sp nhà anh ấy, nên em không để ý lắm. :P

phuongkao

Xe tải
sản phẩm của Quảng nổ, cc còn định trông mong gì? Việc có ích nhất mà bọn này có thể làm là im mồm và không làm gì cả.

5008

Xe hơi
Cụ đọc bản copy đó bằng cái gì nhỉ? --> dĩ nhiên là bằng phần mềm (ai trả tiền viết phần mềm - phần mềm này đã sẵn có chưa hay phải đi mua, ai quản lý nó... )
Ai chịu trách nhiệm nếu bản copy đó lọt ra ngoài vì mục đích khác?
Dạ, cụ đang nói là sập CSDL gốc em mới comment, còn việc sập hay lộ thông tin từ bản clone em ko có ý kiến. Cụ bẻ lái giỏi lăm.

Minhgia

Xe buýt
E bị mất tiêu luôn, khong tiêm mũi nào dù bên sổ sk xác nhận đã tiêm 2 mũi.

nvh_hn

Xe container
sản phẩm của Quảng nổ, cc còn định trông mong gì? Việc có ích nhất mà bọn này có thể làm là im mồm và không làm gì cả.
Em thật chẳng quan tâm thằng đấy là thằng nào làm giề. Tuy nhiên mai kêu áp dụng cái này toàn dân, dùng có lợi cho mình thì phải dùng thôi.

Trục

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Dạ, cụ đang nói là sập CSDL gốc em mới comment, còn việc sập hay lộ thông tin từ bản clone em ko có ý kiến. Cụ bẻ lái giỏi lăm.
Hi hi, sorry Cụ, em nào có bẻ lái đâu.
Thông tin xuyên suốt là tất cả các bên đều chưa sẵn sàng đồng bộ, vì chưa chỉ rõ ông nào chịu trách nhiệm vụ này.
Anh Quảng có phần mềm thì đang như gà mắc tóc vì không có dữ liệu, chỉ trông vào bản khai của người dùng.
Anh YT thì đang căng thẳng vụ dập dịch, nên làm tắc bụp.
Anh QL cư dân giờ đang làm thì bị chửi là 4.0 mà như thế à, sao lại phải nhập tay, không lôi dữ liệu từ hai ông kia về cho đỡ mất việc.
=))=))

Em thì em tin là sau khi anh CA thu thập thông tin, thì ít ra chúng ta có một thứ có thể tạm gọi là bản chuẩn để sài.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Em cũng nghĩ, BKAV ko đủ năng lực để làm cái app này, cá nhân Em nghĩ dùng app SỔ SỨC KHOẺ ĐIỆN TỬ ổn hơn.

Easy girl

Xe tải
Cụ vào vote nó 1 ⭐ Là ủng hộ cho các ứng dụng nghiêm túc khác

Cá nhân Em rất muốn ủng hộ một app duy nhất để dùng cho mọi trường hợp, nhưng có vẻ cái app pc covid ko ổn tý nào. Mà cũng lạ một cái app đầy lỗi mà cũng đưa ra để dân dùng. Chiều nay Em vào app vẫn thấy thông tin tiêm chủng đủ 2 mũi, tối về xem lại thấy mất 1 mũi. Nản quá các Cụ ạ

trinhhunghb

Xe container
Em vừa dỡ bỏ cáp PC Covid rồi . Đợi vài hôm nữa xem ổn ko thì cài lại

escape229

Xe buýt
Cá nhân Em rất muốn ủng hộ một app duy nhất để dùng cho mọi trường hợp, nhưng có vẻ cái app pc covid ko ổn tý nào. Mà cũng lạ một cái app đầy lỗi mà cũng đưa ra để dân dùng. Chiều nay Em vào app vẫn thấy thông tin tiêm chủng đủ 2 mũi, tối về xem lại thấy mất 1 mũi. Nản quá các Cụ ạ
Cụ được chơi Ú Òa với PC covid thế còn tốt chán, e 2 mũi xanh rờn ổn định bên SKĐT mà còn chả có mũi nào dc vào PC đây này :D

Dungha

Xe điện
Em còn cập nhật thông tin xong hôm sau lại như mới cài chả có thông tin gì. Bắt cập nhật tiếp. Lúc mở nó báo không bật blu thì đừng có mà bật.

qhhp

Xe điện
Em hiểu chia sẻ CSDL là tạo 1 bản copy để dùng chứ ai cho chọc thẳng mà sợ sập nhỉ
Chọc thẳng nhưng phân quyền. Chỉ có 1 CSDL dùng chung giữa các Bộ Ngành, không của riêng ai. Mỗi Bộ, Ngành được truy cập vào những thông tin nhất định. Ví dụ (chỉ là ví dụ) Bộ CA thì được
truy cập các trường dữ liệu: số cccd, tên, ngày sinh, địa chỉ, tên bố mẹ, quê quán, vân tay...Trong khi Bộ Y tế thì chung 4 cái đầu nhưng lại thêm dữ liệu chứng nhận tiêm vaccine, khám chữa bệnh...

Thèm khát

Xe tăng
PC-Covid là cái apps đần độn và vô trách nhiệm. SSKĐT tốt hơn nghìn lần.

nvh_hn

Xe container
Em cũng nghĩ, BKAV ko đủ năng lực để làm cái app này, cá nhân Em nghĩ dùng app SỔ SỨC KHOẺ ĐIỆN TỬ ổn hơn.
Thực ra em chẳng hiểu các cụ nâng cao quan điểm cái quái gì cái này. Em không phải dân công nghệ nhưng em thấy cái app trẻ con này thì thằng nào chẳng làm được vì nó có cái ứng dụng gì đâu ngoài cập nhật dữ liệu, mấy thằng cu em làm công nghệ nó bảo trả tiền nó còn làm ngon hơn.

car vcn

Xe buýt
Em cũng không có mũi nào, sức khỏe điện tử vẫn 2 mũi

5008

Xe hơi
Hi hi, sorry Cụ, em nào có bẻ lái đâu.
Thông tin xuyên suốt là tất cả các bên đều chưa sẵn sàng đồng bộ, vì chưa chỉ rõ ông nào chịu trách nhiệm vụ này.
Anh Quảng có phần mềm thì đang như gà mắc tóc vì không có dữ liệu, chỉ trông vào bản khai của người dùng.
Anh YT thì đang căng thẳng vụ dập dịch, nên làm tắc bụp.
Anh QL cư dân giờ đang làm thì bị chửi là 4.0 mà như thế à, sao lại phải nhập tay, không lôi dữ liệu từ hai ông kia về cho đỡ mất việc.
=))=))

Em thì em tin là sau khi anh CA thu thập thông tin, thì ít ra chúng ta có một thứ có thể tạm gọi là bản chuẩn để sài.
Đúng là cái này khó cho anh Q nói riêng và bộ 4T nói chung. Các bên chưa sẵn sàng chia sẽ, đặc biệt là CSDL dân cư mà BCA mất bao công thu thập.

phuongkao

Xe tải
Em thật chẳng quan tâm thằng đấy là thằng nào làm giề. Tuy nhiên mai kêu áp dụng cái này toàn dân, dùng có lợi cho mình thì phải dùng thôi.
em dính đòn từ cái Bluezone cơ, cài được mấy hôm là ăn cuộc gọi rác đọc đúng tên đúng cả địa chỉ mời mọc đầu tư với hỏi thuê nhà, trong khi số em đưng tên ng khác, gạch cước ở nhà cũ, và e giữ số đt tới mức ko public ở đâu cả.
Nên cụ bảo dùng có lợi cho mình thì em ko phản đối, nhưng mình chưa lợi thằng khác đã lợi thì khác gì bị ăn cắp đâu. Nên là em không dùng.
Sắp tới khi chắc chắn thằng bkav không được phép sờ vào csdl nữa (nghe đồn Viettlel sẽ làm) thì em dùng, không thì vẫn thằng sskdt cùi mà dùng. Dù gì thì em tiêm tối hôm trước sáng hôm sau đã báo đủ, thì em vẫn tin tưởng hơn.

minhdqtt

Xe hơi
Em không nói Bphone, vì e k rành phần cứng, em chỉ nói phần mềm thôi.
Ngày xưa, chắc cụ không biết truyền thuyết về BKAV đời đầu:máy mới cài nhưng quét ra toàn... virus, tưởng xóa virus hóa ra xóa file... SystemApps. =))
Ngày nay, vụ chunxong và phương pháp ...đái vào server chống hack của công ty bảo mật hàng đầu, thực sự là... "thật không thể tin nổi". Chắc trên cả thế giới có mình anh là dám dùng phương pháp ấy. =))
P/S: Vietnam cũng nhiều công ty IT làm sản phẩm có tiếng thế giới lắm cụ, nhưng chắc chắn không có bkav :))
Ngày đấy BKAV nổi tiếng với hộp thoại có nút check "Hỏi không cần diệt"

MEC V6

Xe điện
E một mũi mà nó bảo chưa tiêm bố khỉ