[Funland] Golfer người Quảng Nam oánh caddie

matizvan2009

Xe ba gác
Cụ hỏi thật hay đùa đấy, trung cấp chánh cị mà k Đ viên thì học kiểu gì để dc trung cấp :))
Trung cấp ct gần đây hoc rất khoai và đương nhiên phải là đv. Nhưng cách đây chục năm lý lịch cán bộ của em được vp đảng hướng dẫn là 'cứ học xong đại học thì ghi : lý luận ct: trung cấp'.
.
Ps: thời đấy em chắc chắn là chỉ có lớp ccct thôi, có chức vụ to to là cử đi học ccct luôn (em cũng tí đi nhưng lười không quyết liệt. Giờ năn nỉ bọn vp-tc đ không bắt đi học trung cấp. Thấy hồi đấy hơi dại

Chỉnh sửa cuối:

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vâng

Là cho' giề có chuyện tập đoàn dính vào chuyện của một em nhân viên quèn bị đánh
Cùng lắm thì bẩu chúng tôi yêu cầu xử lý nghiêm theo pháp luật.

Chả việc gì phải chường mặt lên thế. Trong khi vốn dị từ trước đến nay chị Ma dam cũng không phải là dạng người dùng truyền thông bơm thổi. Không đến mức im hơi lặng tiếng như anh V, nhưng Ma đam cũng là dạng "lặng lẽ làm ăn"

Sân ai của chị gì thì cũng xem đất quảng có ai Đã cụ ạ. Lớ ngớ hậu duệ gì đó lại phiền.
Em fun thôi!!!

Nhưng em nghĩ, chị hay anh gì thì khi mình mở tiệm luôn lấy Dĩ hoà vi quý làm tôn chỉ hàng đầu.
Dù khách có làm sao thì cũng là khách, luôn vừa lòng khách đến làm hài lòng khách đi. Việc xô sát, gây thương tích, hay mất hình ảnh đấy là việc của chính quyền.
Đối với doanh nghiệp nói chung, bất kể sự việc gì ko tốt dù ở khía cạnh nào cũng là ko nên làm mồi cho media. Âm thầm hoà giải, trừ khi gây án tích phải hình sự hoá, mới phải làm giải trình báo cơ quan chức năng Thôi cụ.
Em tin là bà chị sẽ ngồi im. Hết việc.
Chị ấy mà ngồi im thì để lần sau thằng súc vật khác lại vào sân của chị quậy à cụ.
Mở được sân golf có phải ruồi đâu mà ông tướng con ở 1 địa phương đưa mấy thằng tranh ảnh đến dọa. Sân golf nó cay đoạn này là chính thôi. Khác gì định trấn áp nó.
Mà cầm gậy golf phang thẳng vào đầu người khác thì em nghĩ không cần nạn nhân kiện vẫn nên khởi tố nếu có clip.

acjs

Xe tăng
Vâng

Là cho' giề có chuyện tập đoàn dính vào chuyện của một em nhân viên quèn bị đánh

Chả việc gì phải chường mặt lên thế. Trong khi vốn dị từ trước đến nay chị Ma dam cũng không phải là dạng người dùng truyền thông bơm thổi. Không đến mức im hơi lặng tiếng như anh V, nhưng Ma đam cũng là dạng "lặng lẽ làm ăn"
Madam không ra mặt, nhưng hành động thì em nghĩ không nhẹ đâu cụ.

cptu176

Xe điện
Hđnd tỉnh là cái đinh gì đâu.
Câch đây mấy hôm vô tình xem thời sự tỉnh, thấy ông em em biết, trưởng phòng 1 chi nhánh ngân hàng đang họp hđnt tỉnh.
Hội này có 1/3 số ghế là vô thưởng vô phạt. 2/3 là cơ cấu cứng của chính quèn, lảng....
Khối Văn hóa nó khác, đại biểu khối kinh tế nó khác cụ ạ. Chức danh trong HĐND ko to, nhưng nhờ nhẩy vào được HĐND mà nó mới có mối quan hệ với những ông bà HĐ khác, đấy là mối quan hệ nó cần. Chứ mấy ông bà quân xanh cho đủ ghế của khối văn hóa thì lại nhạt...

thanhhava

Xe buýt
Thằng kia mà không có ông anh nào đủ tầm đứng ra bảo lãnh thì no đòn thôi, tầm tài phiệt mưu mô thì mấy thằng chọi ở địa phương tuổi tôm.
BDS bây giờ đang bị dìm mà, mấy ông anh không lo rút chân nhanh thì thôi chứ bảo lãnh gì tầm này.

xd642a7

Xe tải
E xem truyền hình trực tiếp 1 kỳ họp hđnd tỉnh rồi. Trong 1 tiếng đọc khoảng 2 chục tờ trình (về ngân sách, chính sách, nhân sự này nọ ..) của ubnd gửi sang, sau đó các đại biểu biểu quyết, thường là 100%. Nên e chưa hiểu rõ lợi ích cụ thể của doanh nghiệp khi có chân trong hđnd là cái gì?
Em cũng đến phục sát đất các ông hội đồng nhà mình. Kỳ họp nào cũng thông qua vài chục tờ trình trong vòng tầm nửa ngày. Chả hiểu đọc xong các bác có nhớ hết tên mấy tờ trình ko nữa? Mà ở địa phương thì cái bóng của anh BT, CT nó to lắm nên cũng ít đc nghe những phiên chất vấn có chất lượng.

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
Trung cấp ct gần đây hoc rất khoai và đương nhiên phải là đv. Nhưng cách đây chục năm lý lịch cán bộ của em được vp đảng hướng dẫn là 'cứ học xong đại học thì ghi : lý luận ct: trung cấp'.
Rất tiếc là học xong đại học với lý luận ct nó chả liên quan gì đến nhau cả :)) học cảm tình, kết nạp xong còn chưa dc ghi trung cấp nữa là chưa kết nạp ;))

Anduchuy

Xe buýt
Vâng

Cụ chưa biết madam nổi giận mà đến tổng biên tập một tờ báo bị bay màu à?

rgbhis

Xe tăng
Em cũng đến phục sát đất các ông hội đồng nhà mình. Chả hiểu đọc xong các bác có nhớ hết tên mấy tờ trình ko nữa? Mà ở địa phương thì cái bóng của anh BT, CT nó to lắm nên cũng ít đc nghe những phiên chất vấn có chất lượng.
chất vấn hay thảo luận nọ kia, đại biểu gửi câu hỏi thì còn phải qua tổ thư ký chỉnh sửa, chọn lựa,..Nói chung ra kỳ họp thì nó mang tính kịch bản cao rồi cụ.

matizvan2009

Xe ba gác
Rất tiếc là học xong đại học với lý luận ct nó chả liên quan gì đến nhau cả :)) học cảm tình, kết nạp xong còn chưa dc ghi trung cấp nữa là chưa kết nạp ;))
Cụ cứ hỏi ai là cấp quản lý cơ quan nn (cỡ phó phòng) xem em nói đúng không, cách đây chừng 5 năm đương nhiên trung cấp.

Lacet_ti

Xe container
E xem truyền hình trực tiếp 1 kỳ họp hđnd tỉnh rồi. Trong 1 tiếng đọc khoảng 2 chục tờ trình (về ngân sách, chính sách, nhân sự này nọ ..) của ubnd gửi sang, sau đó các đại biểu biểu quyết, thường là 100%. Nên e chưa hiểu rõ lợi ích cụ thể của doanh nghiệp khi có chân trong hđnd là cái gì?
Thì cụ ko hỉu cách ht làm việc thôi.
Họ đưa dự thảo trước, bên HDND gật thì UB mới đưa sang bản chuẩn, rồi đọc giống cụ xem ấy.

cptu176

Xe điện
.
Ps: thời đấy em chắc chắn là chỉ có lớp ccct thôi, có chức vụ to to là cử đi học ccct luôn (em cũng tí đi nhưng lười không quyết liệt. Giờ năn nỉ bọn vp-tc đ không bắt đi học trung cấp. Thấy hồi đấy hơi dại
Chính xác là: "Tương đương trung cấp" thôi cụ ơi...và với điều kiện cụ làm ở cơ quan nhà nước...

matizvan2009

Xe ba gác
Cụ gg giúp:
Trước đây, Theo Quy định số 12 QĐ/TC-TTVH ngày 9-1-2004 của Ban tổ chức TW và Ban Tư Tưởng – Văn hóa TW( nay là Ban Tuyên giáo TW) thì tốt nghiệp cao đẳng, đại học chuyên ngành kinh tế – quản trị, kinh doanh, khoa học xã hội nhân văn tương đương trình độ trung cấp Lý luận chính trị.Tuy nhiên hiện nay,Quy định số 12 QĐ/TC-TTVH đã hết hiệu lực thi hành.Thay vào đó ngày 16-9-2009

Cụ gì chánh vp khi được hỏi nói là chưa biết gì mới nghe báo và anh e kể. Đợi cơ quan chức năng thông báo mới xử lý đúng là tủ lạnh, có tính là bao che không nhỉ. Hôm rồi có cụ gì phó viện kiểm soát vừa đòi tiền vừa đòi tình phạm nhân không biết xử thế nào rồi. Giờ lại vụ này. Nghe có mùi phim thời phong kiến lắm hahaha.