[Funland] Google khủng khiếp thật các cụ ạ

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Em làm quảng cáo facebook thì ko thấy có chuyện facebook mua data google đâu cụ. Chẳng qua do facebook nó có công cụ theo dõi website của đơn vị chạy quảng cáo. Khi cụ vào website của đơn vị đó thì facebook nó sẽ ghi nhận và hiển thị quảng cáo đến cụ, cái đó gọi là facebook pixel ạ. Ngoài ra cũng có 1 số đơn vị ngta lấy keyword tìm kiếm phổ biến trên google và họ target vào những ng quan tâm tới keyword đó nên nó hiển thị lên facebook của cụ.
thằng face nó cũng mua data từ thằng google mà cụ. Giờ cụ vào google tìm kiếm cái gì đó xong, lát sang face nó hiện đầy bảng tin của cụ
Facebook và Google ghét nhau như chó với mèo, nó không nói ra mà thôi.
Cụ nào kiếm tiền với Adsense thì biết, các cụ muốn nâng thứ hạng website hay muốn ăn đề xuất Youtube mà đi SEO bằng Facebook thì còn lâu mới lên thứ hạng dc.

phamthanhluanvn

Xe tải
Facebook và Google ghét nhau như chó với mèo, nó không nói ra mà thôi.
Cụ nào kiếm tiền với Adsense thì biết, các cụ muốn nâng thứ hạng website hay muốn ăn đề xuất Youtube mà đi SEO bằng Facebook thì còn lâu mới lên thứ hạng dc.
chuẩn cụ ạ, 2 đối thủ cạnh tranh trực tiếp nó ko giết nhau được phải chịu, sao có chuyện nó đưa data để quay lại làm hại mình.

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, google nó remarketing còn kinh hơn cơ. Cụ vào web tìm kiếm cái gì thì nó sẽ hiển thị khắp mọi nơi từ các website, youtube. Cái trình duyệt cũg đa số dùng của gg. Còn facebook thì chỉ hiện khi cuu vào face. Vượt hay ko cụ cứ nhìn vào giá trị cty ạ.
Tư duy của cụ đúng nhưng cũ rồi, Có những thứ hiển thị vào khách hàng và khách hàng phát sinh nhu cầu mua khi nhìn thấy nó mới là tư duy của marketing hiện đại, cái này Face nó làm tốt hơn Goolge nhiều, Face ra sau mà giờ doanh thu quảng cáo vượt google rồi
Search thì Google nó bá cmn đạo rồi khỏi bàn, Face thì chỉ là mạng xã hội thôi, còn về search cũng như dịch vụ quảng cáo thì ai cũng biết ông nào bá đạo nhất.

cadiec

Xe buýt
E vào website bán hàng có vẻ quan tâm thôi nhưng không để lại bất kỳ 1 thông tin gì , thế mà lát sau có ông gọi điện đến hỏi han tiếp thị ngay. Các cụ biết họ làm dư lào không

linhkienxehoi

Xe điện
www.linhkienxehoi.com - Mua bán xe hơi cũ mới miễn
Website
www.linhkienxehoi.com
E đang hướng về du lịch hay conten gì đó ạ. Kênh trẻ em thì e không thích ảnh hưởng đến các cháu
Du lịch click $ cao, dễ làm nhưng phải đi nhiều, kết hợp street food cũng đc.

Cái khó giờ kênh bật kiếm tiền hơi khó :D

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Cho em hỏi, ai cũng cúng google thì nó xếp hạng 1 kiểu gì nhỉ

Bác chủ cho em hỏi là mấy cái răng bọc sứ có phải là ăn siêu lợi nhuận không ạ? Cứ nói răng Đức hay Nhật, Hàn thì bác sỹ lấy ở đâu lắp vào cũng chả ai kiểm định và biết được. 1 cái răng bé tí nói là của Nhật tận mấy triệu đồng, thực tế nhập khẩu thế nào chẳng biết có chính thống hay không!
siiê lợi nhuận luôn í chứ

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi câu nữa: sao em vừa search gg thì cái mà em search nó cũng nhảy vào FB

hhnd

Tháo bánh
E vào website bán hàng có vẻ quan tâm thôi nhưng không để lại bất kỳ 1 thông tin gì , thế mà lát sau có ông gọi điện đến hỏi han tiếp thị ngay. Các cụ biết họ làm dư lào không
có nghiệp vụ của hoh hết í

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
chuẩn cụ ạ, 2 đối thủ cạnh tranh trực tiếp nó ko giết nhau được phải chịu, sao có chuyện nó đưa data để quay lại làm hại mình.
Mỗi thằng bá chủ 1 mảng.
Microsoft đớp Windows OS và các phần mềm văn bản nổi tiếng óp phít óp pheo gì đó.
Google thì đớp dịch vụ search, gmail, youtube, map, android, adworld.
Facebook đớp mạng xã hội.

Thằng này thử nhảy vào mồm thằng kia xem, trừ khi mạnh hơn hẳn, chứ ngang cơ nhau thì nó phải nể nhau, như thằng Yahoo tự đắc tưởng bá chủ cái chát chít vớ vẩn thời 2 lẻ mấy ấy, Facebook nó tát 1 phát vêu mồm và đi luôn, thằng gmail nó cũng bẻ cổ cái yahoo mail gì đó.

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào biết cách kiếm tiền bằng videos trên fb ko nhỉ. Nó trả tiền cho mình ntn?

nowhereland

Xe điện
GG nó rất fair, doanh nghiệp kiếm ăn được trên công cụ của nó thì phải xùy tiền ra. Còn người sử dụng được hưởng 100% tiện ích miễn phí. Nói chung là win win thôi.

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em làm dịch vụ về nha khoa, có hai cái phòng khám, tháng nào cũng nộp cho các cụ 60 củ, thiếu là vắng khách ngay. Thế mới thấy Google giờ quyền lực thật, cho doanh nghiệp nào chết là chết. Cho sống là sống. Tiện đây cho em hỏi trong cõi OF này có cụ nào nhà ta đang đầu tư làm nội dung Youtobe không? Cho em đầu tư với.
tube cũng của nó.. thích thì nó cũng xiết hiển thị...:))

nhatnam244

Xe buýt
244 Bùi Xương Trạch - Khương Đình - Thanh Xuân HN
Website
nhatnamjsc.com.vn
Em làm dịch vụ cho thuê máy photocopy cũng đầu tư trang http://nhatnamjsc.com.vn và trang http://thuemayphotocopy.com em thuê seo cũng khó lên , khách hàng nào cũng muốn rẻ, làm AdWords thì bị chính các đơn vị làm seo và đối thủ click... Giờ em cứ túc tắc vừa làm vừa nghiên cứu. Cố gắng giữ khách cũ và tự thầu adword theo khung giờ hoặc đấu thầu thấp hơn đối thủ... Dĩ nhiên ít khách hơn các bác chi nhiều :D :D :D ... Em cố nghĩ là đối thủ làm mãi rồi cũng chán rồi thì xẽ tới lượt mình vậy :D... Bên em cố gắng làm dịch vụ tốt nên cụ nào có nhu cầu ới bên em nhé... Bên em cho khách Hàn Quốc và khách Nhật Bản thuê nhiều rồi nên cũng có chút kinh nghiệm làm dịch vụ cho thuê máy photo màu đa chức năng ... Em làm từ khóa " cho thuê máy photocopy " Nhật Nam JSC mà cũng mãi chưa thấy lên

Chỉnh sửa cuối: