[VHGT] Góp đá xây dựng ....vụ cụ Đông ky sốt!

anchibui

Xe điện
Sao cụ Chauchau ko xá nhận mà cụ Bụp xác nhận thay nhể?

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Sao cụ Chauchau ko xá nhận mà cụ Bụp xác nhận thay nhể?
Cái này thuộc về quỹ TT. Em đã thấy bác Chấu xác nhận bằng danh sách gửi tiền ủng hộ và quỹ TT bác Đông đứng thứ 2. Em mời hai bác qua thread quỹ TT báo cáo hàng tháng để biết số tiền các Bác đưa vào quỹ TT.

chauchau

OF vì cộng đồng
Báo cáo các Cụ! CỤ kiacd5 đã chuyển hết cho em 10.000.000đ và không còn giữ quĩ nữa, vì nhiều lý do em liên lạc với Cụ Thichlabup và được hướng dẫn chuyển vào tài khoản của cụ chauchau 5.000.000đ, sau khi chuyển được 1/2 ngày em có liên lạc lại với Cụ Bụp và nhờ cụ ấy nhắn dùm cụ chauchau khi nào nhận được tiền thì báo cho em 1 câu xác nhận. Không biết tiền đã đến chưa, nhưng phía ngân hàng của em thì ko thấy thông báo gì. Cả tuần đã trôi qua vẫn không 1 lời nhắn, em quá buồn với 2 cụ này. Hay là số tiền của em và các cụ quá nhỏ so với quĩ của các cụ ấy. Em nói thật em kệch đến già chả bao giờ dính dáng đến tiền thật trong thế giới ảo này nữa.
Dear Cụ Đông,

Cụ cả nghĩ giùm cả phần của bọn em. Quĩ TT đã có qui chế riêng, TK đó là sử dụng riêng cho Quĩ - đã chuyển vào đó là của Quĩ, không phải của em. Việc báo cáo, chỉ có thể cập nhật từng thời gian, em không có khả năng báo cáo riêng cho từng lần phát sinh cho từng cụ.

Riêng cái chữ đo đỏ, em muốn cụ chỉnh lại, số tiền đó không phải "của em" như cụ viết - số tiền mà anh em OF trong đó có em, hưởng ứng sự kêu gọi của Libor muốn chia sẻ phần nào với cụ, và đã có tiêu chí rõ ràng, là nếu không cần đến hoặc không dùng hết thì chuyển về Quĩ Từ Thiện OF để sử dụng chung. Nay cụ có suy nghĩ đó là của cụ thì kể cũng hơn buồn cười. Việc số tiền đó dùng thế nào, và còn dư bao nhiêu đương nhiên chuyển về Quĩ, cụ nên hiểu là nghĩa vụ.

Rất nhiều OFer trong đó có em, chưa 1 lần biết mặt cụ, tuy nhiên đã đóng góp ủng hộ cụ mà không 1 lần mảy may "cả nghĩ".

Chỉnh sửa cuối:

dongkijote

Xe điện
Dear Cụ Đông,

Cụ cả nghĩ giùm cả phần của bọn em. Quĩ TT đã có qui chế riêng, TK đó là sử dụng riêng cho Quĩ - đã chuyển vào đó là của Quĩ, không phải của em. Việc báo cáo, chỉ có thể cập nhật từng thời gian, em không có khả năng báo cáo riêng cho từng lần phát sinh cho từng cụ.

Riêng cái chữ đo đỏ, em muốn cụ chỉnh lại, số tiền đó không phải "của em" như cụ viết - số tiền mà anh em OF trong đó có em, hưởng ứng sự kêu gọi của Libor muốn chia sẻ phần nào với cụ, và đã có tiêu chí rõ ràng, là nếu không cần đến hoặc không dùng hết thì chuyển về Quĩ Từ Thiện OF để sử dụng chung. Nay cụ có suy nghĩ đó là của cụ thì kể cũng hơn buồn cười. Việc số tiền đó dùng thế nào, và còn dư bao nhiêu đương nhiên chuyển về Quĩ, cụ nên hiểu là nghĩa vụ.

Rất nhiều OFer trong đó có em, chưa 1 lần biết mặt cụ, tuy nhiên đã đóng góp ủng hộ cụ mà không 1 lần mảy may "cả nghĩ".
CỤ nói cũng không sai, nhưng ngay từ đầu ngày cụ Libo lập quĩ em lên tuyên bố chi phí cho án phí chỉ hết 200.000 VNĐ thôi thì cụ và các cụ khác có góp đá nữa không và nếu cứ góp thì mặc nhiên là góp từ thiện chứ không phải vì việc của em nữa. Trong thớt góp đá có vài đồng nghiệp của em, rồi những người không phải là ofers ... thì họ góp vì mục đích gì ạ? Em không tự đề cao hành động của em và ngay từ đầu em cũng xác định làm 1 mình, nhưng em cho rằng, nếu không phải vụ việc là "hi hữu, đầu tiên..." thì chắc sẽ không có nhiều sự ủng hộ đến vậy. Một điều nữa em khi em chưa sử dụng 1 cắc nào trong số tiền các cụ/mợ đóng góp khi có ý kiến tranh luận trái chiều với 1 số cụ/mợ em đã bị nghe như chửi là không biết ơn đối với người đã góp tiền cho đi kiện làm em thấy như mắc nợ và phải chịu ơn suốt đời các Cụ/Mợ ấy. Rồi thời gian gần đây em nghe thấy các cụ/mợ cầm quĩ cũng bị phiền phức rất nhiều vì chính các cụ ...vì vậy em không muốn liên quan đến "tiền" nữa. Việc em "buồn" khi thấy các cụ không có ý kiến gì sau khi nhận được chuyển khoản của em chỉ vì là em muốn có kết quả để thông báo cho các cụ cầm quĩ được biết mà thôi song việc này là quá chậm, nếu như em ko có giãi bầy, chắc hôm nay em vẫn chưa được biết...
P/s: Nhân đây em cũng báo cáo cụ thớt "đồng hành cùng cụ thanh_hoi" do em lập ra vì thấy mình có trách nhiệm với cụ ấy sau bao nhiêu sự ủng hộ của mọi người với em: Em đã chuyển toàn bộ số tiền ủng hộ của mọi người cho cụ thanh_hoi và đề nghị cụ ấy báo cáo.
Xin cám ơn Cụ!

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Hai za! đúng là "Tiền...Bạc". :P