Chi hội Grand Vitara giảm 170 tr cụ nào đổi xe ko

h_mdc

Xe điện
Chán quá không buòn cảm nhận nữa =))
Đừng buồn bác ơi, vợ 2 minh ăn chắc mặc bền chịu khó chăm chỉ không ốm đau gì là tốt rồi. Trước đây em cũng mua xe nhập đang bán tháo, cũng chẳng dám so với ai, bây giờ vẫn cùng em, ai gạ cũng không bán. Mấy ông bạn hồi ấy mua Civic và Tucson (lúc đó đang hot phải đặt cọc xếp hàng) giờ đang chán, đẩy đi thì rẻ, để lại thì ậm ạch, khó chịu.

CSLT30P

Xe buýt
Hehe, các bác có thấy ông nào lấy đc vợ ngoan + xinh mà sau lễ cưới đã gọi bạn bè đi uống rượu tâm sự ngay chưa :D :D :D
Các Cụ trên này chém kinh quá nên chắc cụ ý hãi quá ko giảm cảm nhận hehe

thuhuong2

Xe tăng
Cụ nào chạy thử cứ hạ kính xuống nghe tiếng máy rào rào hay lắm, như máy dầu. Nhưng kéo kính lên thì im re, cách âm rất tốt.
Chạy quen em GV thì chả muốn nhòm ngó đến các em SUV/CUV 1 cầu do Việt Nam lắp kiểu như CRV, tucson, cx5..v..v.. nữa. Lên đời sau này chắc phải tầm Prado, Land Cruiser, hay Everest ... gì đó mới đủ phê.

tranthaiduc

Xe buýt
Cụ nào chạy thử cứ hạ kính xuống nghe tiếng máy rào rào hay lắm, như máy dầu. Nhưng kéo kính lên thì im re, cách âm rất tốt.
Chạy quen em GV thì chả muốn nhòm ngó đến các em SUV/CUV 1 cầu do Việt Nam lắp kiểu như CRV, tucson, cx5..v..v.. nữa. Lên đời sau này chắc phải tầm Prado, Land Cruiser, hay Everest ... gì đó mới đủ phê.
Cụ nói chuẩn.mà em nhìn kỹ các mối hàn bị lộ ra ở bên trong xe trông ko đc khôn.ko biết cỏ phải lô hàng xả lần này kém hơn ko.cụ nào chạy GV đời cũ hơn cho ý kiến ạ.

thuhuong2

Xe tăng
Cụ nói chuẩn.mà em nhìn kỹ các mối hàn bị lộ ra ở bên trong xe trông ko đc khôn.ko biết cỏ phải lô hàng xả lần này kém hơn ko.cụ nào chạy GV đời cũ hơn cho ý kiến ạ.
Xe em 2016 đâu thấy mối hàn nào trong xe.
Mà xe nào chả giống xe nào, đâu ra chuyện xe tồn làm kém hơn xe trước?

tranthaiduc

Xe buýt
Em lấy móng tay cạo chỗ mối hàn thấy bong ra như là lớp bột bả.hehe

thuhuong2

Xe tăng

Phía cửa sau cụ à

Con này của cụ là đời cũ hay vừa mua xong.
Xe nào thì 1 số vị trí ở cánh cửa, hay khoang động cơ.. chả có chỗ bị dồn đống sơn vào như vậy, chả nói lên điều gì.
Nếu là xe mới, hôm nào đi thay dầu họ nâng gầm lên, cụ chui xuống ngắm gầm em nó phê lắm.

Viking

Xe điện

Phía cửa sau cụ à

Con này của cụ là đời cũ hay vừa mua xong.
Xe nào thì 1 số vị trí ở cánh cửa, hay khoang động cơ.. chả có chỗ bị dồn đống sơn vào như vậy, chả nói lên điều gì.
Nếu là xe mới, hôm nào đi thay dầu họ nâng gầm lên, cụ chui xuống ngắm gầm em nó phê lắm.
Theo em hiểu thì chỗ nhà cụ chụp là điểm ghép tôn, chỗ đó nhà máy bôi keo để chống nước rồi sơn đè lên, các điểm ghép này xe nào cũng có, nắm xưa anh Tạch Toyota tố cáo ToY ăn bớt keo là ở những chỗ như thế này.
Còn thực sự nhìn vào một điển hình là xe của cụ thì thực sự thất vọng vì finish quá kém.
Em cho là cụ đen nên bị chứ không phải xe nào cũng vậy

thuhuong2

Xe tăng
Theo em hiểu thì chỗ nhà cụ chụp là điểm ghép tôn, chỗ đó nhà máy bôi keo để chống nước rồi sơn đè lên, các điểm ghép này xe nào cũng có, nắm xưa anh Tạch Toyota tố cáo ToY ăn bớt keo là ở những chỗ như thế này.
Còn thực sự nhìn vào một điển hình là xe của cụ thì thực sự thất vọng vì finish quá kém.
Em cho là cụ đen nên bị chứ không phải xe nào cũng vậy

Đây là ảnh chụp của cụ kia mà, ko phải xe em, cũng ko rõ xe gì.
Nhưng e nghĩ ko có chuyện chất lượng các xe ko đồng đều, kể cả lỗi kiểu này cũng khó có thể.
Em thì thích ngắm cái gầm em ý.

tranthaiduc

Xe buýt
Xe e nhập khẩu nguyên chiếc từ nhật.nhưng chắc là xuất sang thị trường vietnam nên hơi lỗi chút. Nhìn gần thì nhăn nheo nhưng mà nhìn xa cũng được cụ nhỉ

tranthaiduc

Xe buýt
Độ thêm chữ discovery cho ngầu

h_mdc

Xe điện
Đây là ảnh chụp của cụ kia mà, ko phải xe em, cũng ko rõ xe gì.
Nhưng e nghĩ ko có chuyện chất lượng các xe ko đồng đều, kể cả lỗi kiểu này cũng khó có thể.
Em thì thích ngắm cái gầm em ý.

Ngắm từ dưới lên thì nhất rồi!
Có vẻ khung gầm xe không được phủ lớp cao su chống ồn? Xe em có lớp này là cao su non dày khoảng 2-3mm nên nhìn nó không nhăn nhụi như cái ảnh dưới cùng của bác.

thuhuong2

Xe tăng
Có vẻ khung gầm xe không được phủ lớp cao su chống ồn? Xe em có lớp này là cao su non dày khoảng 2-3mm nên nhìn nó không nhăn nhụi như cái ảnh dưới cùng của bác.
E thấy nó có lớp gì như lớp cách nhiệt đó cụ, khoảng 2 ly thôi, chỗ nào phủ được thì nó phủ.
Con này chuối cái là thay lọc dầu phải nâng gầm, Swift thì chỉ cần kích nhẹ là móc ra được.

h_mdc

Xe điện
E thấy nó có lớp gì như lớp cách nhiệt đó cụ, khoảng 2 ly thôi, chỗ nào phủ được thì nó phủ.
Con này chuối cái là thay lọc dầu phải nâng gầm, Swift thì chỉ cần kích nhẹ là móc ra được.
Chắc là lớp phủ chống ồn đấy. Hồi xưa khi nâng gầm lên để thay dầu cho dễ, cánh thợ bảo: "Ô cái xe cỏ này mà cũng được phủ lớp chống ồn, xe nhập có khác" em mới biết là lớp chống ồn để khỏi phát ra tiếng ồn cộng hưởng. Còn vụ thay tháo mấy khi phải thay gì đâu bác. Xe em đi 10 năm thay: 4 cái lốp, lốc điều hòa, 1 cái ác quy, 1 dây curoa và 20 cái lọc dầu, các thứ khác vẫn y nguyên kể cả nước sơn. Em dùng ô tô như dùng xe máy, có khi 3 tháng không thèm rửa nhưng cứ đi đâu là nó sẵn sàng phục vụ.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
chuẩn cụ =D>, xe em cũng có lớp sơn chống ồn từ nhà máy. Bề mặt sơn nó sần sùi lồi lõi như kiểu tường cách âm chứ không phẳng luột là như hình.

NCHH

Xe đạp
Nhìn lại thấy thèm rồi...