Grandis - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

Vietkid

Xe điện
Em nghĩ là sống chung với lũ thôi, chứ bệnh này khó tìm lắm.

saukeo

Xe hơi

26net

Xe máy
mình mới chạy Grandis nhưng thấy tay lái hơi nặng không biết lỗi hay kiểu nó thế nhỉ?

CXP

Xe buýt
mình mới chạy Grandis nhưng thấy tay lái hơi nặng không biết lỗi hay kiểu nó thế nhỉ?
Tay lái nặng là "đặc sản" của Grandis mà kụ. Cá nhân em thấy cảm giác lái thật hơn các xe vô lăng nhẹ. Đi đường trường hơi bị phê!

saukeo

Xe hơi
Tay lái nặng là "đặc sản" của Grandis mà kụ. Cá nhân em thấy cảm giác lái thật hơn các xe vô lăng nhẹ. Đi đường trường hơi bị phê!
đồng ý với bác ý kiến này.đi em thấy đầm tay mà.

LaiXeLao

Xe máy
Có nên thay lốp Radian cho Grandis?

Em đang có ý định thay bộ lốp radian cho chiếc Grandis, nhưng k biết giá cả thế nào và có nên thay vì vấn đề kỹ thuật hay không? Bác nào biết em mong được thỉnh giáo.

Chỉnh sửa cuối:

huytct

Xe tăng
Kính chào các cụ! Sau quá trình cân nhắc cuối cùng cháu múc Rạn *** rồi ạ! Cháu xin nhờ các cụ trong hội tư vấn cho cháu với ạ:
- Hôm nay cháu đã qua gặp cụ Tuananh để làm quả điều khiển vô lăng rồi. Giờ cháu muốn lắp thêm màn hình trần cho em nó thì lắp loại nào, giá cả bao nhiêu ạ?
- Cháu có nên bắn đinh tán bảo vệ logo và chữ ko ạ? Các cụ bảo vệ mặt và củ gương thế nào ạ?
Trân trọng!

huytct

Xe tăng
Về độ ồn cơ bản Grandis là rất tốt nhưng em vẫn thấy 1 chỗ chưa được ok lắm: tiếng ồn từ khoang máy. Em nghe rõ tiếng máy ù ù nhất là khi dừng đèn đỏ và lúc tăng tốc khi từ số 1 sang số 2. Bác nào biết cách chống ồn từ khoang máy này thế nào và ở đâu thì mách nhà cháu luôn với nhé!

Van_Basten

Xe đạp
1. Màn hình trần: bác cứ ngắm nghĩa hàng của mấy hãng như Alpine, Blaupunkt, Pioneer, JVC xem cái nào vừa tiền thì chơi, qua mấy bác chuyên về audio trên này nhờ tư vấn và tham khảo rổ rá nhé.

2. Chữ thì chắc chắn không nên, logo thì tùy theo quan điểm của bác. Củ gương theo em luồn cáp buộc ngầm để đảm bảo thẩm mỹ, mặt gương bắn viền inox bảo vệ.

3. Tiếng ồn từ khoang máy: muốn chống ồn bác phải tháo toàn bộ táp lô, xe mới bác nên vào đại lý làm kẻo sau này nó từ chối bảo hành mấy phần liên quan thì mệt.

quanghuyls

Xe điện
em thấy các cụ cứ lắp viền inox bảo vệ gương cũng tốt đấy nhưng nếu đã vào đích ngắm của anh em nhà aladanh và cây xilanh rồi thì nếu không trộm được mặt gương họ sẽ bẻ luôn cả củ gương, :D... vậy là mất nhiều hơn.
1. Màn hình trần: bác cứ ngắm nghĩa hàng của mấy hãng như Alpine, Blaupunkt, Pioneer, JVC xem cái nào vừa tiền thì chơi, qua mấy bác chuyên về audio trên này nhờ tư vấn và tham khảo rổ rá nhé.

2. Chữ thì chắc chắn không nên, logo thì tùy theo quan điểm của bác. Củ gương theo em luồn cáp buộc ngầm để đảm bảo thẩm mỹ, mặt gương bắn viền inox bảo vệ.

3. Tiếng ồn từ khoang máy: muốn chống ồn bác phải tháo toàn bộ táp lô, xe mới bác nên vào đại lý làm kẻo sau này nó từ chối bảo hành mấy phần liên quan thì mệt.

CXP

Xe buýt
em thấy các cụ cứ lắp viền inox bảo vệ gương cũng tốt đấy nhưng nếu đã vào đích ngắm của anh em nhà aladanh và cây xilanh rồi thì nếu không trộm được mặt gương họ sẽ bẻ luôn cả củ gương, :D... vậy là mất nhiều hơn.
Hôm nọ (cách đây độ 10 ngày) em làm bảo hiểm gương cho Grandis ở Thanh Bình Nguyễn Trãi. Công nghệ là luồn một sợi cáp bằng thép đường kính khoảng bằng sợi cáp đồng trục antena TV qua đường điện và bắt vít ở cả 2 bên củ đèn và bên thành xe. Em nghĩ vợi sợi cáp đấy thì đạo chích chắc khó có thể lấy được nguyên củ đèn.

Chi phí là 250k cho cả 2 bên.

tinhthao

Đi bộ
nhiều người có nói la xe Grandis đi tốn xăng nhưng tớ đi thấy rất hay xo với xe camry 3.0 quá tiết kiệm nhưng giá thành lại hợp ly khi chạy rất bám đường

tinhthao

Đi bộ
vụ gập gương tớ cũng đã bị rồi nhưng xe đi đầm lắm nhé

hot_boy_vn

Xe tải
Các bác cho em hỏi, xe của em hôm qua đang đu tự dựng hiện lên đèn cực âm và dương, hình ắc quy, xong 1 tí thì hết, ắc quy của em là ắc quy nước, nên bổ sung hay thay ắc quy khô hả các bác

CXP

Xe buýt
Các bác cho em hỏi, xe của em hôm qua đang đu tự dựng hiện lên đèn cực âm và dương, hình ắc quy, xong 1 tí thì hết, ắc quy của em là ắc quy nước, nên bổ sung hay thay ắc quy khô hả các bác
Xe em đã bị thế này một lần. Kết quả là phải thay mô tơ nạp điện vì mô tơ này hỏng thì trong khi xe chạy, điện không được sạc vào acqui. Thấy mấy chú thợ máy nói hậu quả của việc acqui không được sạc là đến khi acqui hết điện xe cũng sẽ kg chạy được vì không có nguồn cấp điện cho bugi. Theo em cụ nên vào gara kiểm tra lại cho kỹ, không có nhỡ đến Tết đang đi chơi lại bị dừng giữa đường thì khổ.

Vietkid

Xe điện
Tình hình là xe em chạy được hơn 5 vạn, mấy hôm nay khi đi nóng máy là có mùi rất lạ ở bên phụ, mùi như là nilon cháy ấy. Em mở cửa phụ ra thì gió nóng bốc quẩn lên ngửi rất rõ. Mà em mở nắp capo ra, ngửi 4 phanh, soi cả gầm mà không thấy gì. Thứ 2 em mới vứt qua gara được, không biết từ giờ đến lúc ấy em có lên báo không nữa.
Có cụ nào biết nó là món gì không.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
cu thử xem cái ắc quy có bị sùi bọt không?
Tình hình là xe em chạy được hơn 5 vạn, mấy hôm nay khi đi nóng máy là có mùi rất lạ ở bên phụ, mùi như là nilon cháy ấy. Em mở cửa phụ ra thì gió nóng bốc quẩn lên ngửi rất rõ. Mà em mở nắp capo ra, ngửi 4 phanh, soi cả gầm mà không thấy gì. Thứ 2 em mới vứt qua gara được, không biết từ giờ đến lúc ấy em có lên báo không nữa.
Có cụ nào biết nó là món gì không.

Vietkid

Xe điện
cu thử xem cái ắc quy có bị sùi bọt không?
Ắc quy không bị sùi, em bảo dưỡng rất kỹ, lau chùi thường xuyên mà. Em mở nắp capo ra xem hết rồi, hoàn toàn không có mùi gì. Thứ 2 em nâng lên xem gầm vậy.

Vietkid

Xe điện
Xe em đã bị thế này một lần. Kết quả là phải thay mô tơ nạp điện vì mô tơ này hỏng thì trong khi xe chạy, điện không được sạc vào acqui. Thấy mấy chú thợ máy nói hậu quả của việc acqui không được sạc là đến khi acqui hết điện xe cũng sẽ kg chạy được vì không có nguồn cấp điện cho bugi. Theo em cụ nên vào gara kiểm tra lại cho kỹ, không có nhỡ đến Tết đang đi chơi lại bị dừng giữa đường thì khổ.
Sau một hồi kiểm tra kỹ máy, em thấy mùi nó bốc lên từ cái máy phát, không biết bị làm sao nữa, hôm nay em vứt vào gara để kiểm tra, tình hình em báo cáo sau.