Grandis - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

SGS

Xe hơi
Hôm nọ em làm ông xả kêu ,em thấy cụu đơn giản ,ko phải bổ ra đâu ,hàn có 2 điểm trên bô là xong ,cụ nào có nhu cầu ới em .làm có 150 k thôi các cụ ah ,cụ nào cần em tu vấn cho nhé
Bác ơi hàn vào rồi đi chắc được khoảng 1 tháng thôi rồi đâu lại vào đó thôi Bác ạ. Con vợ 2 của e chạy được 12 vạn và phải thay 2 lần bô rồi. Lần nào e cũng cố hàn và chạy thử thêm mấy tháng mà ko đc bác à! Chấp nhận chi thêm hơn 4 củ mà lắp con bô mới cho ngon lành bác ạ.

Tugamu

Đi bộ
xe e cũng bị y trang như thế, e đoán do thụt. SN OF tổ chức ngày nào bác nhể, có khi ra ngồi với nhau tí cho phấn khởi, trah thủ ngồi trước khi bán xe bác ợ :D. Nhân tiện các bác cho e hỏi xe e đời 2005, HĐMB viết tay, bán tầm hơn 400tr có hợp lý k ạh?
Không phải mặt táp lô kụ ạ. Bị rung ở khu vực sát với chân kính lái, phía bên phụ.

Các kụ chạy Grandis có kụ nào đi đự SN OF không nhỉ. Em năm nay chắc bố trí đi được, muốn gặp các kụ giao lưu cái!

Chỉnh sửa cuối:

Tugamu

Đi bộ
mời bác lên hãng mua cái nắp lẫy nho nhỏ, 150k/c, lắp xog êm dịu như xưa
Ko biết xe các bác có bị tiếng kêu lạch cạch ở cửa sau ko, xe của e mỗi lần ga lên nó lại cứ có cái tiếng đó! Đi vào đường sóc nó cũng bị kêu, mà Pô xe e vừa mới thay, nếu bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo dùm e với!

hot_boy_vn

Xe tải
Em hỏi bao lâu thay dầu hộp số và dầu máy hả các bác

BMW513i

Xe hơi
Nhà cụ kid thay lốp goodyear chưa,e thấy địch nó đồn rằng đi GY khoảng ngoài 1 vạn là nó cứng hơn Bi không biết có phải không nhỉ.

Vietkid

Xe điện
Em hỏi bao lâu thay dầu hộp số và dầu máy hả các bác
Em thay dầu hộp số 40,000km, dầu máy 5,000km.

Nhà cụ kid thay lốp goodyear chưa,e thấy địch nó đồn rằng đi GY khoảng ngoài 1 vạn là nó cứng hơn Bi không biết có phải không nhỉ.
Em chưa, em dùng mãi nó chẳng mòn, tức quá.
Xe em chạy 6 vạn rồi mà vẫn chưa hỏng gạt mưa, cũng đang tức.

Siso

Xe hơi
Em mới lấy Grandis cũ (2006), chạy 7 vạn. Em cũng xin một phiếu ủng hộ Grandis ạ.
Gran của em đang bị lỗi báo xăng. Cụ thể là khi đổ đầy bình thì kim có ở vị trí Full. Trong quá trình chạy thì kim nhích dần về vị trí giữa. Từ vị trí giữa về End thì kim báo không chính xác nên đã có lần bị hết xăng giữa đường mà kim vẫn ở vạch báo còn (không về E như nhẽ ra phải vậy). Ra gara hỏi họ phán có thể bị móp bình xăng nên bị kẹt phao xăng (?). Phải thay mới bình xăng (kêu 8 củ).
Các bác đã ai bị lỗi như vậy chưa thì chỉ giáo giúp em với ạ.

Chỉnh sửa cuối:

achautelecom

Xe tải
Website
www.Dienmayjp.vn
Em mới lấy Grandis cũ (2006), chạy 7 vạn. Em cũng xin một phiếu ủng hộ Grandis ạ.
Gran của em đang bị lỗi báo xăng. Cụ thể là khi đổ đầy bình thì kim có ở vị trí Full. Trong quá trình chạy thì kim nhích dần về vị trí giữa. Từ vị trí giữa về End thì kim báo không chính xác nên đã có lần bị hết xăng giữa đường mà kim vẫn ở vạch báo còn (không về E như nhẽ ra phải vậy). Ra gara hỏi họ phán có thể bị móp bình xăng nên bị kẹt phao xăng (?). Phải thay mới bình xăng (kêu 8 củ).
Chắc Cụ lấy lại xe của bác đại lý Ariang trên Tô Hiệu rồi !!!

Siso

Xe hơi
Em hỏi kinh nghiệm để biết, để khắc phục cụ ơi. Em không hỏi về chủ xe.
Cụ nào biết chỉ giúp em.

Chỉnh sửa cuối:

vaha

Xe đạp
bịnh này em gặp rồi.không phải móp méo bình xăng gì đâu.nó bị treo phao ở vách ngăn trong bình xăng.chỉ cần tháo bơm xăng ra chỉnh lại là ok

Siso

Xe hơi
bịnh này em gặp rồi.không phải móp méo bình xăng gì đâu.nó bị treo phao ở vách ngăn trong bình xăng.chỉ cần tháo bơm xăng ra chỉnh lại là ok
Ơn giời. Vậy hả cụ. Em cảm ơn cụ đã chỉ giáo cho em. Kiến thức xe em ko có nhiều nhưng nghe cũng vô lý. Ko phải bởi giá 8 củ mà ở cái vụ "bẹp" nên "kẹt" . Em nghĩ bẹp đến mức đủ kẹt phao xăng thì có lẽ phải móp nặng lắm và rất gần với việc bục bình xăng mất.
Em cảm ơn cụ nhiều ạ. Xe này là xe "đầu đời" của em. Nói chung là rất Chim Ưng.

tranhung3039

Đi bộ
chào các bác, em mới lấy vợ 2- Rạn *** 2007
em chua có kinh nghiệm nhiều về dòng xe này xin được tham gia trao đổi và thọ giáo thêm!!!
Hiện xe em đang có tinh trạng này ( ah,xe em mới chạy được 25.000km), là khi chở đủ 8 người trên xe ( hàng cuối ngồi đủ 3 người lớn) thì nghe có tiếng kêu cọt kẹt (giống như là bac đạn khô dầu) phía sau đuôi bên ống pô ( lưu ý po xe em mới thay nha), và khi em chở ít hơn 5 người trên xe thi lai không thấy hiện tượng này.e đã vào hãng check nhung không phát hiện ra nguyên nhân.Mong các bác nào đã gap hiện tượng trên thì cho em thọ giáo để em khac phục cho vợ 2 e với.
Thanks các bác nhiều! ^:)^

conco4mat

Xe tăng
Bác chạy thử 5 người nhưng 2 người ngồi ghế sau?
Nếu không phải do ghế thì kiểm tra các cuc cao su thử xem?

conco4mat

Xe tăng
Bác conco4mat cho em hoi kiem tra cuc cao su nao ah?#:-s
Thường thì vào xưởng đội lên, xem các cục cao su ở gầm xe. Có thể đi ít nhưng lâu năm nên dòn.
Bác chạy với 3 người ngồi băng sau thử xem, cái dể làm trước.

all_night_79

Đi bộ
hầu như cổ ống xả xe grandis chạy đc 1 thời gian là bị rỉ lên có tiếng đấy ông à

Siso

Xe hơi
Các cụ chỉ giúp em vụ này với ạ.
Em mới lấy Grandis 2007. Hôm nọ đi bảo dưỡng thay dầu định kỳ. Khi xe nâng lên em soi dưới gầm mới thấy gầm grandis chả có gì bảo vệ cả, mọi thứ phơi bày tất cả. Kiểu này thì đá sỏi văng lên hay bùn đất bám vào khung gầm, vào pô thì gỉ sét hết à? Em nghĩ sau tất cả phải có 1 "miếng" gì đó bảo vệ gầm chứ. Các cụ có ai thông vụ này thì chỉ giáo giúp em.

quyt

Xe tăng
Chắc chung rồi cụ ạ, xe Grandis là xe gia đình, gầm thấp nên không đi được đường khoai nên chắc bỏ qua tấm bảo vệ gầm quá, cho vào lại mất thêm mấy chục kg nữa thì máy 2.4 kéo cái xác gần 2 tấn hơi khổ.

:-w

Siso

Xe hơi
Các bác cho em hỏi về lọc xăng của Grandis ạ. Em mới thay xong. Nó đơn giản thế này thôi hả các bác? Nếu vậy thì 2,2tr là chát thật. Bác nào biết chỉ giúp em với.
Tất cả phần có màu Vàng và Nâu là phần ngâm trong bình xăng. Kỹ thuật viên An Dân tháo xong (còn mấy thứ nữa em ko kịp chụp lại đc) vứt ra 1 cái máng trông như máng trộn xi măng. Lấy súng thổi phụt mấy phát cho từng bộ phận rồi lắp vào cái lọc xăng mới (màu trắng tinh) giống y hệt cái Lọc Xăng cũ hình bên dưới. Xong đâu đâý lắp vào bình xăng.

Cái Lọc Xăng cũ khi tháo ra:

Đây là cái vỏ hộp của Lọc Xăng mới:

Chỉnh sửa cuối: