Thảo luận Gửi các cụ quy trình cài thêm chìa khóa một số dòng xe toyota.

Rav4-6628

Xe hơi
E đánh dấu để khi có nhu cầu.

ford_transit

Xe tải
INNOVA 2006 cài theo quy trình khác cụ à.Quy trình trên dành cho những xe sau này thôi. quy trình 2006 em gửi cụ, cụ cho em xin email.
Cụ inbox cho em xin cái quy trình của innova 2006 nhé xe em cũng bị mất một chìa! Chỗ cụ có bán điều khiển liền chìa khóa để em mua về thử cài theo quy trình của cụ được không hoặc em mang xe ra chỗ cụ làm thì tổng thiệt hại là bao nhiêu để em có thêm đc một cái chìa khóa nữa giống chìa zin ạ?

tnam79hp

Xe máy
Nếu cụ làm đúng chế độ bổ sung chìa thì đâu cần phải đòng bộ hóa? nếu hiện tại được chìa nọ mất chìa kia thì cụ làm lại đi, tới bước 5 ( ấn đồng thời 2 nút LOCK VÀ UNLOCK 1s, ấn 1 nút Lock hoặc unlock 5s ) thì cụ làm lần lượt cho 2 chìa là được.
Cám ơn cụ. Cụ cho e xin số cầm tay của cụ nhé

Vois2014

Xe đạp
Bác chủ thớt cho em hỏi tí: quy trình này áp dụng trên vios2014 G có dc ko? Em định mua phôi gập bên ngoài để thay cho cái chìa zin nó thẳng đuồn đuột. Trên diễn đàn thấy các bác chia sẻ kinh nghiệm là phải tháo luôn cái chip đi kèm. Kể ra cũng tiếc cái cũ bác ạ

Vois2014

Xe đạp
Cụ chủ thớt cho em cái địa chỉ cửa hàng cụ nhé

thoyeunghe

Xe hơi
Vâng, tại e thấy khoá Camry nó có miếng bé xíu này nên hơi lạ thôi, ngồi hóng các Cụ chuột bạch vậy.
Vâng , Với những xe như Camry Le thì cần cái bé xíu đó để đề nổ, và quy trình cài nổ sẽ khác cụ ạ. Và cũng không áp dụng quy trình trên được .

Chỉnh sửa cuối:

thoyeunghe

Xe hơi
Bác chủ thớt cho em hỏi tí: quy trình này áp dụng trên vios2014 G có dc ko? Em định mua phôi gập bên ngoài để thay cho cái chìa zin nó thẳng đuồn đuột. Trên diễn đàn thấy các bác chia sẻ kinh nghiệm là phải tháo luôn cái chip đi kèm. Kể ra cũng tiếc cái cũ bác ạ
Cái quy trình này cài được cho Vios 2014. Cụ cứ mua phôi đúng về cài là đảm bảo nổ máy và điều khiển được.

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Nam1987

Xe hơi

Đây là quy trình đăng ký thêm 1 chìa khóa điều khiển từ xa của INOVA 2008 nhưng em dùng nó để dăng ký cho INNOVA 2010-2014, Vios 2014, Camry ,Altiz (không nhớ đời) …Đều được.
Các cụ nhớ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nhé, mặc dù quy trình này em đã test thử trên rất nhiều xe và chưa hề có bất trắc gì xảy ra dù có em cố tình làm sai quy trình hoặc xe đó không dùng quy trình này và em tin 99% là không có vấn đề gì các cụ cứ thử thoải mái nhưng em cũng khuyến cáo các cụ cân nhắc kĩ càng trước khi làm và mọi rủi ro xảy ra em không chịu trách nhiệm.
Nếu cụ đồng ý thì xin đọc tiếp.
Trước tiên các cụ phải hiểu trên cái chìa khóa cụ vẫn vặn hằng ngày gồm 2 phần :
- Phần răng cưa để tra vào ổ và vặn ổ khóa để nổ máy.
- Phần điều khiển khóa cửa từ xa bao gồm 4 nút ấn (tùy theo xe có đầy đủ chức năng hay không ) : Khóa, mở khóa, còi báo động, mở cốp.
Công việc sau đây em hướng đẫn các cụ đi cài phần điều khiển từ xa.
Các cụ lưu ý chắc chắn cho em trước khi làm như sau :
- Hệ thống khóa cửa từ xa vẫn làm việc bình thường ( nếu cụ nào bị hỏng hệ thống này rồi thì cụ đi sửa đi đã rồi hãy làm tiếp nha.)
- Có 1 chìa khóa có thể vặn nổ máy ( cái chìa hằng ngày cụ vẫn dùng ý).
- Phải mua 1 cái phôi chìa để cài thêm ( tất nhiên!) cụ mua ở những cửa hàng phụ tùng. Nó giống y hệt chìa nguyên bản nhưng phần răng cưa chưa được cắt và sẽ cắt khi cụ làm xong.
Nào giờ thì bắt tay vào ‘’vọc’’ thôi, cụ hãy chọn lúc tinh thần thoải mái nhất để làm nhé. Chống chỉ định cho cụ nào vừa cãi nhau với Gấu,vừa bị sếp mắng, hoặc vừa thua lô đề, bóng banh…
Các điều kiện cần và đủ để quá trình cài suôn sẻ: Hãy ngồi vào ghế lái và kiểm tra các điều kiện sau thỏa mãn:
- Cửa người lái được mở còn tất cả các cửa phụ, cốp, ca pô đều được đóng kín.
- Chìa khóa không nằm trong ổ khóa.
Chắc chắn các điều kiện trên thỏa mãn thì “ phang” thôi.
Tập trung nhé, nào hãy cầm cái chìa cũ đang dùng và làm theo;
1- Thực hiện thao tác sau 2 lần trong 5s:
- Cắm chìa vào ổ khóa điện sau đó rút nó ra ( kết thúc là rút chìa ra).

2- Lần lượt thực hiện thao tác sau đây trong 40s.
- Đóng và mở cửa người lái 2 lần ( kết thúc là mở).
- Cắm chìa vào ổ khóa điện sau đó rút ra .

3- Lần lượt thực hiện thao tác sau trong 40s.
- Đóng và mở cửa người lái 2 lần ( kết thúc là mở)
- Cắm chìa vào ổ khóa điện.
- Đóng cửa người lái.

4- Hoàn thành thao tác sau trong 40s:
- Vặn khóa điện sang ON .
- Vặn khóa điện sang OFF.
- Rút chìa khỏi ổ khóa điện.
Sắp xong rồi, ngay sau khi cụ thực hiện xong thao tác “ Rút chìa khóa khỏi ổ khóa điện” ở bước 4 phía trên thì khóa cửa tự động thực hiện khóa và mở khóa 1 lần. Nếu không có điều này thì quá trình đăng ký bị lỗi cụ thực hiện lại từ đầu .
Nếu quá trình khóa và mở khóa xuất hiện cụ tiếp tục thực thao tác sau:

5- Trong 40s cụ lần lượt thực hiện:
- Ấn đồng thời 2 nút khóa và mở khóa khoảng 1s trên cái phôi chìa mới cụ mua về.
- Ấn và giữ trong 5s nút Khóa trên phôi mới mua về ( hoặc nút mở khóa cũng được).

Rồi ! Làm xong bước này xe cụ sẽ tự động thực hiện khóa và mở khóa. Đợi nó thực hiện xong cụ mở cửa lái cầm theo 2 chìa khóa và ra ngoài kiểm tra thành quả của mình.

Các khoảng thời gian 5s, 40s là khoảng thời gian tối đa để hoàn thành thao tác , cụ làm nhanh hơn thời gian đó càng tốt.

Nếu cái phôi chìa cụ mới mua về cài thành công thì công việc còn lại là cụ cầm cái chìa đó và chìa nguyên bản mang ra mấy thợ khóa vỉa hè bảo họ làm cho phần răng cưa. Giá chắc cũng độ 50k.

Nếu cụ nào thực hiện 5 lần mà chưa được thì đề nghị xem lại thao tác thực hiện và nếu đã chắc chắn làm đúng thao tác mà vẫn không được thì nghĩa là hệ thống trên xe cụ có lỗi hoặc xe cụ không thực hiện theo quy trình này.

Hệ thống cho phép đăng ký tất cả 4 chìa khóa nếu số chìa khóa đăng ký đã lớn hơn 4 chìa thì những chìa đăng ký trước đó sẽ bị xóa.

Để kiểm tra xe cụ có dùng quy trình này hay không ( xe INNOVA 2006 dùng quy trình khác) . Cụ có thể chưa cần mua phôi chìa mới và cứ làm theo quy trình ở trên nếu làm hết bước 4 mà quá trình khóa mở khóa xuất hiện thì nghĩa là xe cụ dùng quy trình này và cụ cứ yên tâm mua phôi mới về làm.

Vì là lần đầu em viết bài và mặc dù đã hết sức cố gắng để đúng về văn phạm, ngữ nghĩa nhưng biết vẫn không tránh khỏi sai sót mong các cụ đại xá.
Chúc các cụ thực hiện thành công !
thoyeunghe
cụ inbox em sdt của cụ em hỏi cụ chút ạ

2xe4banh

Xe hơi
Sao lại tiếc cái cũ hả cụ? Cụ chỉ việc tháo cái chíp ở chìa cũ ra xong lắp vào cái chìa gập là được. Cái chìa cũ thì cất đi (nó giờ chỉ có cái vỏ không) khi nào cần thì lại lấy ra dùng có sao đâu.

Theanh_72

Xe buýt
Mời cụ 1 ly.

BongTim

[Tịch thu bằng lái]
oánh dấu đã có lúc dùng đến

tanden

Xe hơi
bác chủ thớt có bài thật quá hay , tiện đây xin hỏi bác thế này , em có con yaris đời 1.1 xuất pháp hình như 2008 thì phải , nếu thực hiện theo từng bước kia có được không , và phôi chìa nên mua ở đâu , chìa nguyên bản của em chỉ có hai nút bấm là Lock và Unlock thôi ạ ...

thoyeunghe

Xe hơi
Thấy các cụ gặp khó khăn khi thao tác, nên em rút gọn 14 bước lại thế này cho đơn giản: Lưu ý với 1 số xe cần phải cài chíp nổ theo quy trình khác và phần lớn phải dùng máy chuyên dụng vd :( Camry Le 2011) .

• Bắt đầu với cửa bên lái mở, các cửa khác,cốp, nắp capo, được đóng kín nhưng mở khóa, chìa khóa Master ( chính) cầm trên tay và ngồi vào ghế người lái.
Các thao tác sau các cụ thực hiện nhanh,chính xác.
• 1
Cắm chìa khóa vào ổ khóa điện và rút ra.
•2
Cắm chìa khóa vào ổ khóa điện và rút ra.
•3
Đóng và mở cửa lái xe
• 4
Đóng và mở cửa lái xe
• 5
Cắm chìa vào ổ khóa điện và rút nó ra.
• 5
Đóng và mở cửa lái xe.
• 6
Đóng và mở cửa lái xe.
• 7
Cắm chìa khóa vào ổ khóa điện và để nó ở đó
• 8
Đóng cửa lái xe.
• 9
Bật khóa điện sang ON
•10
Tắt khóa về OFF
• 11 Rút chìa khóa ra khỏi ổ khóa
Ngay lập tức các cửa sẽ tự động được khóa và mở khóa để xác nhận. Nếu không thấy bước này các cụ làm lại từ đầu.
• 12
Ấn đồng thời 2 nút khóa và mở khóa khoảng 1s trên phôi mới cần cài thêm.
• 13
Ấn và giữ trong 1,5s nút Khóa ( hoặc mở khóa cũng được).
• 14
Thực hiện xong bước này các cụ lại thấy các cửa tự động khóa và mở khóa
OK giờ các cụ mở cửa ra ngoài xe và kiểm tra kết quả.

Các cụ xem 1 video tham khảo
Link video youtobe các cụ tham khảo:
https://www.youtube.com/watch?v=mQmpLjYryRw

thoyeunghe

Xe hơi
bác chủ thớt có bài thật quá hay , tiện đây xin hỏi bác thế này , em có con yaris đời 1.1 xuất pháp hình như 2008 thì phải , nếu thực hiện theo từng bước kia có được không , và phôi chìa nên mua ở đâu , chìa nguyên bản của em chỉ có hai nút bấm là Lock và Unlock thôi ạ ...
Em không nhớ đã làm chưa vì nếu không cài được bằng tay em có máy chuyên dụng để cài luôn. Cụ nào mà có INNOVA 2009-2014, Vios 2009-2014 thì chắc chắn cài bằng tay theo quy trình này được và không cần quan tâm tới chíp nổ vì nó không có. Camry thì dòng có chíp nổ dòng không có, với những xe có chíp thì đa phần phải dùng máy để cài.
Xe cụ 2008 khả năng cài được, nếu cụ ở HÀ NỘI và cụ thích vọc cụ cứ mua phôi về và cài, thôi thì đã giúp thì giúp cho chót, nếu cụ cài không được em xin đến tận nơi để cài cho cụ ( có thể phải dùng máy). Em chỉ xin tiền xăng xe 200k đổ lại. Chỗ mua phôi cụ ship từ nước ngoài về cũng được hoặc tham khảo 1 số gian hàng các cụ đã có uy tín trên này.

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Nam1987

Xe hơi
Cụ cho em hỏi toyota rav4 có chip thì làm theo.phuơng pháp nàp cụ

thoyeunghe

Xe hơi
Cụ cho em hỏi toyota rav4 có chip thì làm theo.phuơng pháp nàp cụ
Nếu cài tay không được thì cài máy cụ ạ ..(:|
Cụ nào biết chút tin học và có vốn tiếng anh kha khá có thể cài phần mềm TECHSTREAM ( khỏang 500mb và không cần crack) của TOYOTA trên máy tính thì xe Tô nào cũng chiến được hết.Cụ còn có thể đọc lỗi và can thiệp nhiều cái nữa. Tuy nhiên cụ cũng cần 1 bộ giắc kết nối từ máy tính vào xe thông qua cổng OBD II nó thường nằm ngay dưới vô lăng( theo quy định của anh MỸ thì sẽ nằm xung quanh cột vô lăng không xa hơn bán kính 1m) Giá ngoài thị trường khoảng 1,2 triệu.

Chỉnh sửa cuối:

30M60xx

Xe buýt
Nếu cài tay không được thì cài máy cụ ạ ..(:|
Cụ nào biết chút tin học và có vốn tiếng anh kha khá có thể cài phần mềm TECHSTREAM ( khỏang 500mb và không cần crack) của TOYOTA trên máy tính thì xe Tô nào cũng chiến được hết.Cụ còn có thể đọc lỗi và can thiệp nhiều cái nữa. Tuy nhiên cụ cũng cần 1 bộ giắc kết nối từ máy tính vào xe thông qua cổng OBD II nó thường nằm ngay dưới vô lăng( theo quy định của anh MỸ thì sẽ nằm xung quanh cột vô lăng không xa hơn bán kính 1m) Giá ngoài thị trường khoảng 1,2 triệu.
Cụ mở luôn dịch vụ bán phôi và cài đặt luôn cho các cụ OF đi, em thấy nhiều người có nhu cầu đấy ạ