[Thảo luận] Gửi đ/c xxx Mê Linh bắt nhầm.

LX_tuoi_100

Xe tăng
Chiều nay ( 7/1/2015) em chở nhạc phụ từ HN về Vĩnh Phúc, về đến Mê linh thì bị xxx Mê Linh cho cạp nong vào mặt. Táp vào lề. Xuống xe chưa đưa giấy tờ.
xxx: giơ tay: Chào anh
Em: Chào đ/c Nguyễn Chí Dũng, có vấn đề gì vậy
xxx: Anh vượt xe không đúng quy định.
Em: Tôi vượt bên trái
xxx: Anh vượt xe không có tín hiệu
Em: tôi có còi và nháy đèn
xxx: tôi ko nghe thấy còi và đèn nháy.
EM: Anh xa vị trí tôi vượt làm sao nghe được khi đường nhiều xe và gió to thế này.
xxx: Chúng tôi ko nghe thấy và vượt anh phải có tín hiệu đèn.
EM: Luật GT năm 208 quy định khi vượt phải có tín hiệu chứ ko ghi là còi hay đèn, Tôi hay dùng đèn và cả còi, tôi khẳng định là tôi có còi và đèn, đ/c có cần tôi lấy Luật GT 208, nghị định 171, TT 65 trong xe ra không?
xxx:Anh sai rồi
EM: Tôi lấy CAMERA cho đ/c xem để rõ ai sai ai đúng nhé,
xxx: Anh cứ lấy xuống, có thể do khoảng cách xa nên chúng tôi có thể nhầm.
Em: Anh nhầm rồi, tôi sẽ chứng minh anh sai chứ ko chứng mình cho tôi đúng nữa, nhưng vc này đáng ra các anh phải chứng minh tôi sai, nhưng thôi vì các anh ko có thiết bị nên tôi sẽ làm ngược lại.
xxx: Anh cứ mở đi,
EM: anh chờ chút, em loay hoay lấy thẻ và lắp vào ĐT
Nhạc phụ: tôi công tác ở ML nhưng đã nghỉ hưu, đây là con tôi, có gì đ/c nhắc nhở
xxx: Ông nói vậy thì cháu nhắc nhở anh ấy.
Em: đợi tôi chút, xem nó là đoạn video nào vì nhiều quá.
xxx: anh đi đi
EM: thanks nhé.
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=s3UUAwFmfZ8&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

tellme

Xe tăng
Giờ lại có cả vụ này nữa cơ à?
Áp lực cuối năm có vẻ nặng :D

QAZ

Xe container
Khi vượt thì ta nên bật xi nhan, để cho thằng đi đằng sau biết ta đang định vượt thằng đằng trước.

Đấy là nguyên tắc an toàn tối thiểu, cho dù không có thằng nào đứng rình, hoặc không có thằng nào đằng sau, thì cũng cứ nên bật.

TaxiHN

Xe hơi
Cụ còi to quá. XXX bắt vớ vỉn vãi

LX_tuoi_100

Xe tăng
Cụ còi to quá. XXX bắt vớ vỉn vãi
Em dùng từ bắt nhầm cho nó nhẹ nhàng cụ à, nếu cụ nghe kỹ thì còn hai lần âm thanh gạt công tắc nháy đèn pha, vậy mà xxx bảo ko còi ko đèn, em chưa kịp mở clip cho xxx nghe thì xxx đã để em đi.

Chỉnh sửa cuối:

mopmi

Xe tăng
Năm 2011, e cũng dính phát y như cụ, có bóp còi khi vượt nhưng ko thể cãi đc với các anh xxx. Các anh ấy cho rằng, khi vượt xe, LX phải xi nhan chuyển sang làn ngược chiều để vượt xe mới đúng, còn khi bóp còi để vượt, LX lại cho xe sang phần đường ngược lại mà ko xinhan là rất nguy hiểm cho cac phương tiện khác. Ngày đó e chưa biết of, nên đã phải ăn bb bị phạt mất 7loét và giam bằng 1 tháng.

AnhTiếnMobile

Xe điện
Mừng cho cụ thoát nạn trường hợp này phải rắn ngay từ đầu

Chỉnh sửa cuối:

Hóa Chất

Xe hơi
M ị a. Thế này thì ai cũng phải lắp cam hành trình à?

vietran

Xe ba gác
Ý NCD là phải xi nhan, ý cụ là còi đèn là ok
Nói chung xxx nắm luật lơ mơ và làm theo thói quen
Thực ra cái quan trọng nhất k ai nói: đó là xe trc phải ra tín hiệu cho vượt

pttoan265

Xe tăng
Website
ontech.vn
Chiều nay ( 7/1/2015) em chở nhạc phụ từ HN về Vĩnh Phúc, về đến Mê linh thì bị xxx Mê Linh cho cạp nong vào mặt. Táp vào lề. Xuống xe chưa đưa giấy tờ.
xxx: giơ tay: Chào anh
Em: Chào đ/c Nguyễn Chí Dũng, có vấn đề gì vậy
xxx: Anh vượt xe không đúng quy định.
Em: Tôi vượt bên trái
xxx: Anh vượt xe không có tín hiệu
Em: tôi có còi và nháy đèn
xxx: tôi ko nghe thấy còi và đèn nháy.
EM: Anh xa vị trí tôi vượt làm sao nghe được khi đường nhiều xe và gió to thế này.
xxx: Chúng tôi ko nghe thấy và vượt anh phải có tín hiệu đèn.
EM: Luật GT năm 208 quy định khi vượt phải có tín hiệu chứ ko ghi là còi hay đèn, Tôi hay dùng đèn và cả còi, tôi khẳng định là tôi có còi và đèn, đ/c có cần tôi lấy Luật GT 208, nghị định 171, TT 65 trong xe ra không?
xxx:Anh sai rồi
EM: Tôi lấy CAMERA cho đ/c xem để rõ ai sai ai đúng nhé,
xxx: Anh cứ lấy xuống, có thể do khoảng cách xa nên chúng tôi có thể nhầm.
Em: Anh nhầm rồi, tôi sẽ chứng minh anh sai chứ ko chứng mình cho tôi đúng nữa, nhưng vc này đáng ra các anh phải chứng minh tôi sai, nhưng thôi vì các anh ko có thiết bị nên tôi sẽ làm ngược lại.
xxx: Anh cứ mở đi,
EM: anh chờ chút, em loay hoay lấy thẻ và lắp vào ĐT
Nhạc phụ: tôi công tác ở ML nhưng đã nghỉ hưu, đây là con tôi, có gì đ/c nhắc nhở
xxx: Ông nói vậy thì cháu nhắc nhở anh ấy.
Em: đợi tôi chút, xem nó là đoạn video nào vì nhiều quá.
xxx: anh đi đi
EM: thanks nhé.
E nghĩ tình huống này kể cả cụ không có tín hiệu gì thì CSGT cũng không thể thổi phạt được. Cụ và các xe 4B khác đi trên hai làn khác nhau, xe nào ở làn nào thì vẫn đi trên làn đó sao gọi là vượt được.

suvhn

Xe tải
E nghĩ tình huống này kể cả cụ không có tín hiệu gì thì CSGT cũng không thể thổi phạt được. Cụ và các xe 4B khác đi trên hai làn khác nhau, xe nào ở làn nào thì vẫn đi trên làn đó sao gọi là vượt được.
Cụ đã có Vodka của cháu!

LX_tuoi_100

Xe tăng
Cụ ơi, đây không phải đường một chiều, đường chỉ có hai làn xe lưu thông ngược chiều nhau.

pttoan265

Xe tăng
Website
ontech.vn
Cụ ơi, đây không phải đường một chiều, đường chỉ có hai làn xe lưu thông ngược chiều nhau.
Ah, nếu thế thì đúng là phải có tín hiệu xin vượt. Vì chiều ngược với cụ e không thấy có chiếc 4B nào nên cứ nghĩ là đường 1 chiều và các xe 2B đi ẩu ;;)

LX_tuoi_100

Xe tăng
Ah, nếu thế thì đúng là phải có tín hiệu xin vượt. Vì chiều ngược với cụ e không thấy có chiếc 4B nào nên cứ nghĩ là đường 1 chiều và các xe 2B đi ẩu ;;)
Vì thông thoáng em mới vượt cụ à, ko cứng thì đi toi 2,5 củ và giữ bằng 2 tháng với lỗi vượt xe không có tín hiệu cụ à.

cwise

Xe container
em có lần bị vợt ở chỗ cầu Đại Tân là a vượt xe tải k có tín hiệu cách đây 3km:))

ngungo thien ly

Xe container
Nhà em thấy nhiều xe nhường cho xe khác vượt mà chỉ né vào mà chả thấy bật tín hiệu cho vượt cả. Mỗi lần được các chú gọi vào hầu chuyện là các cụ lại có thêm kinh nghiệm ạ.