Gương cầu lồi? mục đích?

bocubau

Xe tăng
Các cụ giải thích cụ tỉ cho em về công dụng của cái gương cầu lồi với ạ. Em chỉ biết sơ sơ là tăng thị trường nhìn...con Buổi sáng tầm quan sát hạn chế quá, gương bé, nhiều khi sáng đường toàn giật mình vì có xe từ đâu vượt lên (không nhìn thấy trong gương). Cảm ơn các cụ

Chỉnh sửa cuối:

matiz08

Xe điện
Em cũng vừa lắp, cụ lắp loại gương nó xoay được thì sẽ tiện chỉnh góc nhìn hơn, cái gương cầu này khá tiện vì nhìn được thêm một chút góc mù của gương, hôm trc em đang sang đường, may có quả gương cầu đó thấy dc cái xe máy đi gần sát thân xe, đúng vào điểm mù của gương to. Em đi matiz thành ra phải lắp thêm, chứ không khó quan sát lắm. Chức năng khác nữa là cụ xoay nó xuống, nhìn vỉa hè khi lùi xe sát đường,:)), or lùi vào chỗ nào chặt hẹp.

oto16ahn

Xe điện
cái gương cầu lồi để hỗ trợ các cụ nhìn đc phía sau,2 bên dìa.nó xoay đc các góc độ.thường thì tư thế ngồi lái nhìn vào 2 gương hâu k nhìn hết đc ah

bocubau

Xe tăng
Xoay được ạ? em tưởng nó dán chết vào mặt kính? xe bé như Buổi sáng, matiz ...điểm mù nhiều quá. Góc chữ A cũng to, kém CVic tẹo. Đi toàn phải nghển cổ, ngoảnh đầu mà khối lần vẫn suýt...đúng là xe cao tầm quan sát lợi thế thật (trước em ngồi Gạch)

Ducwagon

Xe tăng
cái gương cầu lồi để hỗ trợ các cụ nhìn đc phía sau,2 bên dìa.nó xoay đc các góc độ.thường thì tư thế ngồi lái nhìn vào 2 gương hâu k nhìn hết đc ah
Thậm chí nhìn được điểm đặt bánh sau của cả 2 bên nữa các cụ nhé, rất tiện khi đi xe trong nội thị, lùi vào chuồng hoặc vỉa hè. Tuy nhỏ, giá trị ít nhưng ích lợi lớn lắm đấy ạ. Xe em hay xe bạn bè em, ai em cũng tư vấn nên mua hoặc mua tặng họ luôn, chưa thấy ai không ưng đâu nhé :D

Tác dụng khác: Xoay chéo lên khi đi đường trường để nhìn điểm chết góc sau của xe đi đằng sau xe mình.

Cụ Thanh Bình nhà mình cũng có đây này các cụ:

Chỉnh sửa cuối:

silverhair117

Xe tăng
Cái này tuy bé nhưng rất quan trọng. Xóa mù cho các điểm mù phía 2 góc sau xe. Đi đường trường rất cần!

BVH0509

Xe tải
Nên lắp cụ a. Nhất đối với dòng xe nhỏ tầm gương hạn chế. Lắp vào, tăng tầm quan sát phần thân xe, chống điểm mù. Hơn nữa, còn có thể quan sát được bánh khi lùi xe vào chỗ hẹp, nhất là khi đang lùi mà gần bánh có cành cây mà gương chính không nhìn tới được.

oto16ahn

Xe điện
Xoay được ạ? em tưởng nó dán chết vào mặt kính? xe bé như Buổi sáng, matiz ...điểm mù nhiều quá. Góc chữ A cũng to, kém CVic tẹo. Đi toàn phải nghển cổ, ngoảnh đầu mà khối lần vẫn suýt...đúng là xe cao tầm quan sát lợi thế thật (trước em ngồi Gạch)
dán là phần gương.còn vành nhựa để tao góc nhìn thì quay đc cụ ợ.cụ chưa có thì nên quan tâm cụ ah

elmi

Xe tải
Nhà em lùi vào chuồng phải lên cầu dốc nên làm thêm cái gương cầu này quan sát tiện lắm
;)

meoluoi

Xe điện
CHỉ nhìn được chân váy vợ 2 thôi, tiện nhất là khi vào điểm đõ

matiz08

Xe điện
Nhà em lùi vào chuồng phải lên cầu dốc nên làm thêm cái gương cầu này quan sát tiện lắm
;)
Vẫn nhìn được thêm khoảng mù của gương một tẹo nữa mà kụ, dùng loại xoay thì tiện hơn, mà đặc biệt hữu dụng khi sang đường, đi từ lề đường bên này sang bên đường bên kia, bình thường gương xe quan sát không rộng lắm, có cái này sang yên tâm hẳn,:)). Dù chỉ cần 1 ánh đèn lóe lên trên cái gương cầu là mình biết có xe hay không để đi tiếp,he he.

laitaxi

Xe đạp
gương cầu lồi chỉ làm được việc duy nhất:cụ mua loai xoay được í,là khi tiến hoặc lùi cụ nhìn được lốp của mình cách bờ của vỉa hè là bao nhiêu để tránh la-răng chém vào vỉa hè nên không bị xước thôi,chứ cái vụ nhìn điểm mù không ăn thua đâu,vì nhỏ quá em mấy lần cứ cố nhìn suýt nữa đâm vào xe khác đấy cu ợ

paperplane

Xe máy
cụ mua thì tìm mua loại to ấy, em thấy các cụ hay mua loại xoay được nhưng mà là loại nhỏ, trước em cũng dùng loại đấy, sau bé quá em tháo ra, mua loại to hơn 1 chút,có cái này đúng là tiện thật, gương bên lái em xoay nó lên để nhìn được điểm mù cách 2 thân xe (như kiểu 3 xe đi gần song song ấy ạ, cái cách mình 1 xe mà dưới nửa thân xe là chịu ko nhìn thấy) còn cái bên phải em chỉ dùng 1 mục đích là xoay xuống nhìn sát thân và bánh sau, rất có ích khi lùi đỗ sát vỉa hè hoặc tránh mấy cái hố khi lùi đỗ.

tuanminh1912

Xe buýt
Mới mua xe em cũng phải lắp ngay một đôi, chủ yếu để nhìn bánh sau khi lùi và ghép dọc xe sát vỉa hè (đỡ phải cụp gương xuống). Lúc đầu em mua loại cầu loại to, sau đó bị trộm nó vặt mất hai gương cầu (nó lại tha gương chính các cụ ạ), thế nên em mua loại bé hơn (đường kính 3cm), vừa tăng khả năng nhìn bánh xe, vừa không chiếm hết diện tích gương chính. Nói chung cái này rất cần các cụ ạ

anhtho

Xe ngựa
Hay đấy, vừa tăng góc nhìn, trông lại sành điệu. Cụ nào cho em cái địa chỉ lắp ở đâu thì ngon-bổ-rẻ với ạ, em rót vot ca liền.

matiz08

Xe điện
gương cầu lồi chỉ làm được việc duy nhất:cụ mua loai xoay được í,là khi tiến hoặc lùi cụ nhìn được lốp của mình cách bờ của vỉa hè là bao nhiêu để tránh la-răng chém vào vỉa hè nên không bị xước thôi,chứ cái vụ nhìn điểm mù không ăn thua đâu,vì nhỏ quá em mấy lần cứ cố nhìn suýt nữa đâm vào xe khác đấy cu ợ
Mắt kụ kém thế,he he. Em đeo kính cận, mà còn nhìn được mà kụ, khá rõ ràng đấy. Mà em thích nhất là để cái gương này lúc quay đầu xe sang đường bên kia, nhìn được rõ hơn,:)). Tiện dụng thật,:).

oto16ahn

Xe điện
Hay đấy, vừa tăng góc nhìn, trông lại sành điệu. Cụ nào cho em cái địa chỉ lắp ở đâu thì ngon-bổ-rẻ với ạ, em rót vot ca liền.
Lắp cái này đơn giản mà cụ anhtho

đixemay

Xe máy
kỹ thuật lùi xe em kém nên em cũng làm 1 đôi gắn vào gương chính, công nhận cũng hiệu quả, nhìn hết được hai lốp sau. Bác thích lắp thì ra Metro mua rẻ lắp khoảng 30-40 khìn gì đấy về tự tay dán vào là xong

Ti_Teo

Xe buýt
Em cũng làm 1 đôi, nhưng lắp 1 chiếc bên phụ để soi chân sau, bên lái khỏi cần vì có thể thò cái cổ ngắn ra xem. Còn dư 1 chiếc lắp vào gưong giữa để soi ông quý tử mỗi khi nó chui ra đằng sau.
Phải nói cái trụ A của KM ngu thật, đi nó cứ đập bồm bộp vào mẹt, nhìn khó chịu lắm.