Thảo luận H3T uy tín ở đâu?

nuocmatacma238

Xe đạp
chịu tầm 10-20% chi phí vận chuyển cũng ok thôi bác. chứ làm gì ăn dầy thế :(. GLC 200 nó bán chạy lắm. e ko mua khách gà khác mua nó càng kiếm đc. mà cno làm khó e ntn
toàn chữ với ngữ, cụ muốn anh em chém nhiệt tình thì tung bằng chứng lên, hình ảnh chụp chẹp các kĩu, mai mốt chuẩn bị tài liệu đầy đủ thì hãy tạo thớt, ko có chu toàn gì ráo :-?
Cốp đóng lệch đây bác. Ảnh ốc lát e lên e chụp cho

mr.kua

Xe đạp
đang định qua lấy con mec c chạy chơi tết mà hoang mang quá ta! :(

thienbinh14_10

Xe tải
Em cũng theo dõi yotube của H3T thấy hoành tráng lắm, cũng mong có điều kiện làm con lướt lát ở đó cho tiết kiệm mà xem ra vỡ mộng rồi.

F.I.A.T

Xe điện
Em thật sự nể mấy bác mua xe cũ tiền tỉ, chưa nhìn và sờ xe, đã cọc tiền. Giờ mua xe đâu có khó và hiếm nữa, nhiều lúc xem tận nơi còn chưa phát hiện ra được. thậm chí cả thợ mua cũng không xem hết được cụ ạ.
Cụ đưa mình vào tình huống khó rồi.
Trước em mua con Mer cũ cũng thế, xem xe mình ưng quá rồi, bên bán cứ bảo anh cọc tiền rồi mai check hãng, em bảo check hãng ok anh lấy luôn chứ ko cọc cạch, còn chưa cọc em cứ bán mái thoải, dễ cho cả 2 bên

dung_taybien

Xe tăng
Các bác đi mua xe cứ theo đúng nguyên tắc và quy trình thế này cho e thì đảm bảo ko bao giờ bị bịp
1- Xem xe, tự xem và kiểm tra xem có ưng ko
2- Thống nhất mặc cả về giá và kam kết với nhau về chất lượng,
3-Đưa xe đi check, test tại xưởng tin tưởng của mình có thể là hãng hoặc bất cứ xưởng nào mình tin
4- Nếu xe đúng như cam kết thì trả tiền nhận xe- ko đúng như cam kết có thể thương thảo lại giá hoặc bỏ ko mua
Lưu ý:
- Ko cọc xe trước khi đi đưa xe đi kiểm tra, các mẫu xe có thể tại thời điểm này hiếm nhưng 7-10 ngày sau thì chắc chắn thị trường có, đừng để sorom nắm đc việc mình CỰC thích hoặc CỰC muốn,
- Xe ở các tỉnh chưa chuyển về để xem đc thì kệ, khi nào có thì đến ko thì thôi, còn 1 khi đã máu thì 2t tiền vé máy bay 2 tiếng là có mặt test xe
- Ng bán hàng ko bao giờ chê hàng mình bán,đó là nguyên tắc và là sự thật,
- Thủ thuật của các tay buôn xe đặc biệt là xe sang bây giờ là rất tinh vi vì thế mọi ng đừng có vì vẻ ngoài nổi danh trên fb, youtbe...mà lấy đó làm tin, hãy tin vào túi tiền của mình thì tốt hơn,
Chúc các bác tìm đc chiếc xe chất lượng và lái xe an toàn

casauking

Xe tăng
Đi mua xe tiền trong tay trao trực tiếp còn bị gài này gài nọ mà bác chủ dám cọc 1 thằng ở cách mình cả nghìn km, đưa dao cho nó nắm đằng chuôi còn mình nắm đằng lưỡi.
Giờ bác ở thế bị động rồi, cố mà đòi được bao nhiêu thì được thôi. Nó cũng là bài học cho bác, đi mua cái gì ở VN thì cứ nhìn mặt nhìn hàng trực tiếp mà trao tiền, còn không nhìn tận mắt sờ tận tay thì đừng bao h cọc kiếc gì cả. Đừng mua cái gì ở quá xa, cứ mua ngay tại nơi mình sống bắt đền cho nó dễ.

F.I.A.T

Xe điện
Nhiều lúc thấy các cụ mua xe vất vả quá. Em đi mua xe mới lắp ráp trong nước, cứ nhìn thấy xe, ưng rồi, xí luôn, bảo chú sales add cho anh số khung, số máy vào hợp đồng, đỡ mệt.
Mịa kiếm đồng tiền toát mồ hôi mà đến lúc tiêu tiền cũng lại vã mồ hôi nữa thì quá là mệt mỏi

• Vodka
Reactions: npt

DVDtrieubon

Xe điện
Các anh các chị cho em hỏi vấn đề này và cách giải quyết
e có cọc 100 triệu 1 con GLC 200 4matic đời 2019 đăng kí 2020 xe lướt chạy 5400km bên h3t mặc dù chưa được xem xe và hình thức như nào (vì e được giới thiệu bên này uy tín và đã đến xem qua showroom to đẹp, địa chỉ rõ ràng ) để bên H3t ghi cam kết( ko đâm đụng nguyên bản chưa sửa chữa ngập nước, km chuẩn) và vận chuyển xe ra hà nội cho e xem ( xe biển gốc sài gòn). Vì nếu ko cọc thì họ sẽ ưu tiên tìm khách sài gòn trước vì xe đang trong đó.
sau khoảng 1 tuần xe ra hà nội. Hôm nay e và ông anh có đi xem xe thì ông anh em có phát hiện 2 con ốc ở cốp sau đã có dấu hiệu bị gỉ lớp mạ cốp đóng ko khít lệch 5 li và nghi là bị thay cốp. có nói với bên h3t thì bên họ nói chưa hề thay và bảo là gỉ do thời tiết trong khi xe bản 2019 đăng kí 2020 mới lăn bánh 5000km. e có xem qua 2 con glc đời 2018 bên cạnh thì ko hề có hiện tượng han rỉ này ốc vẫn mới nguyên sơn và cốp đóng rất chuẩn. xong bên showroom còn gọi cả đội nhân viên ra cãi chợ búa với anh của em. cách hành xử rất kém và không tôn trọng khách hàng. Còn có thái độ khinh anh em vì chuyên xe cỏ mà đòi xem xe sang. trong khi đến giám đốc còn cư xử cãi nọ cãi kia. cá này cá nọ với khách hàng. hay là họ cầm chắc cọc trong tay rồi nên ko cần phục vụ gì hết?
cách xử lí cuối khi 2 bên mỗi người 1ý là mang ra hãng test tổng thể ok!
Đầu giờ chiều có mang xe qua hãng test và nhận được câu trả lời của 2 thợ hãng là ốc đã tháo và có tác động có mặt cả nhân viên kĩ thuật H3T ở đó thì bên H3t yêu cầu phải có giấy xác nhận là đã sửa chữa do bên hãng viết và có đóng dấu. nhưng hãng thì không cam kết và ko có làm theo. bây giờ lại bảo là thợ hãng chỉ nói mồm thì không ai tin được trong khi có 1 nhân viên kĩ thuật của H3T ở đó mà anh ta vẫn cãi cùn.
bây giờ sự việc được hoãn sang sáng mai em lại lên cùng bên H3T mang sang mercedes Andu để test tiếp vì bên H3T bảo bên hãng an du có làm giấy cam kết đã tháo sửa thay thế. nhưng lúc tối về nhà e có gọi bên Andu thì báo ko ai giám cam kết cả mà chỉ có thợ kiểm tra rồi nói trực tiếp thôi. không hãng xe nào muốn mang nợ vào người vì nhiều lí do tế nhị.
Mọi người cho em hỏi cách giải quyết ntn cho êm đẹp và nếu có thể thì muốn lấy lại cọc mua xe mới cho lành!!! giúp em nhanh với ạ
—cập nhật là bên kia cãi cùn ko công nhận xe đã tháo đòi trừ cọc e 50tr. E lấy tiền rồi đăng lên cho mng biết và cạch mặt cno ra. Ảnh ốc và cốp e đăng cho mng xem
Thế mà trên fb hoành lắm

Rolls_Royce

Xe buýt
các cụ có tiền mua xe mà cứ sợ không có xe để mua vậy, khổ tự nhiên thả gà rồi ra đuổi, cụ cọc là cụ cầm đằng lưỡi, thời buổi lăng xê như này chẳng tin bố con thằng media nào cả, cứ người thực việc thực sờ tận tay mắt nhìn thực tế rồi tiền trao cháo múc.

thienbinh14_10

Xe tải
Các anh các chị cho em hỏi vấn đề này và cách giải quyết
e có cọc 100 triệu 1 con GLC 200 4matic đời 2019 đăng kí 2020 xe lướt chạy 5400km bên h3t mặc dù chưa được xem xe và hình thức như nào (vì e được giới thiệu bên này uy tín và đã đến xem qua showroom to đẹp, địa chỉ rõ ràng ) để bên H3t ghi cam kết( ko đâm đụng nguyên bản chưa sửa chữa ngập nước, km chuẩn) và vận chuyển xe ra hà nội cho e xem ( xe biển gốc sài gòn). Vì nếu ko cọc thì họ sẽ ưu tiên tìm khách sài gòn trước vì xe đang trong đó.
sau khoảng 1 tuần xe ra hà nội. Hôm nay e và ông anh có đi xem xe thì ông anh em có phát hiện 2 con ốc ở cốp sau đã có dấu hiệu bị gỉ lớp mạ cốp đóng ko khít lệch 5 li và nghi là bị thay cốp. có nói với bên h3t thì bên họ nói chưa hề thay và bảo là gỉ do thời tiết trong khi xe bản 2019 đăng kí 2020 mới lăn bánh 5000km. e có xem qua 2 con glc đời 2018 bên cạnh thì ko hề có hiện tượng han rỉ này ốc vẫn mới nguyên sơn và cốp đóng rất chuẩn. xong bên showroom còn gọi cả đội nhân viên ra cãi chợ búa với anh của em. cách hành xử rất kém và không tôn trọng khách hàng. Còn có thái độ khinh anh em vì chuyên xe cỏ mà đòi xem xe sang. trong khi đến giám đốc còn cư xử cãi nọ cãi kia. cá này cá nọ với khách hàng. hay là họ cầm chắc cọc trong tay rồi nên ko cần phục vụ gì hết?
cách xử lí cuối khi 2 bên mỗi người 1ý là mang ra hãng test tổng thể ok!
Đầu giờ chiều có mang xe qua hãng test và nhận được câu trả lời của 2 thợ hãng là ốc đã tháo và có tác động có mặt cả nhân viên kĩ thuật H3T ở đó thì bên H3t yêu cầu phải có giấy xác nhận là đã sửa chữa do bên hãng viết và có đóng dấu. nhưng hãng thì không cam kết và ko có làm theo. bây giờ lại bảo là thợ hãng chỉ nói mồm thì không ai tin được trong khi có 1 nhân viên kĩ thuật của H3T ở đó mà anh ta vẫn cãi cùn.
bây giờ sự việc được hoãn sang sáng mai em lại lên cùng bên H3T mang sang mercedes Andu để test tiếp vì bên H3T bảo bên hãng an du có làm giấy cam kết đã tháo sửa thay thế. nhưng lúc tối về nhà e có gọi bên Andu thì báo ko ai giám cam kết cả mà chỉ có thợ kiểm tra rồi nói trực tiếp thôi. không hãng xe nào muốn mang nợ vào người vì nhiều lí do tế nhị.
Mọi người cho em hỏi cách giải quyết ntn cho êm đẹp và nếu có thể thì muốn lấy lại cọc mua xe mới cho lành!!! giúp em nhanh với ạ
—cập nhật là bên kia cãi cùn ko công nhận xe đã tháo đòi trừ cọc e 50tr. E lấy tiền rồi đăng lên cho mng biết và cạch mặt cno ra. Ảnh ốc và cốp e đăng cho mng xem
Thế là cụ mất toi 50 củ cho một lần trót trao niềm tin. Ủng hộ cụ đưa chứng cứ lên các diễn đàn để mọi người cùng biết. Con ecu cốp thế kia mà bảo chưa có tác động tháo vặn thì chỉ có nói với hội học sinh trường Nguyễn Đình Chiểu.

nuocmatacma238

Xe đạp
các cụ có tiền mua xe mà cứ sợ không có xe để mua vậy, khổ tự nhiên thả gà rồi ra đuổi, cụ cọc là cụ cầm đằng lưỡi, thời buổi lăng xê như này chẳng tin bố con thằng media nào cả, cứ người thực việc thực sờ tận tay mắt nhìn thực tế rồi tiền trao cháo múc.
Con glc đang hot ko cọc ko có xe mà xem bác ạ. E được giới thiệu cả thấy cũng phông bạt nên tin tưởng cno. Ai ngờ bh cno xén 50tr cọc của e. Trong khi xe nó bịp bợm ntn

Minh19051991

Đi bộ
Nghe danh h3t uy tín tu lâu mà coi xong bài này sao thay mất niềm tin quá. Theo mình nghĩ xe này chắc là do đội ngũ test mua xe của h3t test ko kỹ khi mua lại của khách, đen khi bạn đến xem xe vô tình phát hiện ra, mà bên đó lại cố tình ko chịu trách nhiệm, quá buồn. Coi trên fb, youtube của showroom này mình cảm thấy rất tin tưởng mà qua post này thất vọng quá. Sao bạn ko post len may group fb để mọi người xem

HectorQ

Xe hơi
Bác mua xe tiền tỉ, lại là xe cũ, mà dễ tính thế. Chưa thấy cái xe mặt mũi nó ntn mà đã đặt cọc làm chi

nuocmatacma238

Xe đạp
Bác mua xe tiền tỉ, lại là xe cũ, mà dễ tính thế. Chưa thấy cái xe mặt mũi nó ntn mà đã đặt cọc làm chi
E cũng đang cần xe để đi lại. Lướt 5000km nghĩ nó mới ai ngờ xe va quệt thay thế. Lừa lọc như bọn nó còn chợ búa. Tại e cũng được giới thiệu và thấy nói bên nó uy tín nhất hà nội. Đúng thật là cno bác mẹc lướt còn chạy hơn showroom chính hãng. Nên e mới phải cọc để giữ xe và gửi xe ra hà nội

nuocmatacma238

Xe đạp
Nghe danh h3t uy tín tu lâu mà coi xong bài này sao thay mất niềm tin quá. Theo mình nghĩ xe này chắc là do đội ngũ test mua xe của h3t test ko kỹ khi mua lại của khách, đen khi bạn đến xem xe vô tình phát hiện ra, mà bên đó lại cố tình ko chịu trách nhiệm, quá buồn. Coi trên fb, youtube của showroom này mình cảm thấy rất tin tưởng mà qua post này thất vọng quá. Sao bạn ko post len may group fb để mọi người xem
Face có nhiều người quen của e. E Ko muốn lộ cái ngu cái dại của mình ra bác ạ

HectorQ

Xe hơi
E cũng đang cần xe để đi lại. Lướt 5000km nghĩ nó mới ai ngờ xe va quệt thay thế. Lừa lọc như bọn nó còn chợ búa. Tại e cũng được giới thiệu và thấy nói bên nó uy tín nhất hà nội. Đúng thật là cno bác mẹc lướt còn chạy hơn showroom chính hãng. Nên e mới phải cọc để giữ xe và gửi xe ra hà nội
Xe lướt, chỉ ở Vn mình mới có cái thuật ngữ ấy. Còn xe đã đăng ký, đã lăn bánh, thì là xe cũ, mà xe cũ thì dù có chạy ít, chạy nhiều cũng phải xem tận mắt, rờ tận tay thì mới nên quyết bác à. Chúc bác giải quyết với nó ổn thỏa

HectorQ

Xe hơi
Đại lý chính hãng họ bán xe cũ giá cao, kg fai tự nhiên họ bán giá cao hơn các show ngoài. Vì họ là đại lý Mer, nên vấn đề cam kết xe ntn là fai chuẩn như thế, và họ còn bảo hành nữa. Còn show ngoài, bán xong rồi thôi, chứ có bảo hành bảo tỏi gì

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
e được giới thiệu bên đó uy tín lắm và người nổi tiếng mua bên họ rất nhiều xe bán liên tục. e theo dõi xe cũng 1 tháng trời bên đó rồi mà bh mất hết niềm tin. nhưng e nghĩ họ không vì 100tr tiền cọc mà bán uy tín gây dựng đang có tiếng ở hà nội vậy đâu ạ
Cụ chắc cũng thừa tiền thì thôi chấp làm gì.

Lần sau mua xe thì đặt cọc ít thôi. Như 20tr hoặc 30tr là max. Kính nghiệm xương máu đấy nhé.

dngduc

Xe điện
Về cơ bản, đặt cọc được hiểu là cụ đã thỏa thuận lấy chiếc xe đó, đen cho cụ là chưa kiểm tra xe mà đã cọc, lại gặp đúng cái xe có vấn đề :( Giấy tờ đặt cọc có ghi rõ điều khoản về trường hợp xe có vấn đề thì được rút cọc không ? Hay cụ chỉ nói mồm rồi vào việc cái là chuyển xèng luôn không thỏa thuận gì bằng văn tự ?:(

vantata

Xe buýt
cụ đăng lên mấy hội fb ý cho ae người ta biết mà tránh