[Funland] Hạ đê Âu cơ

Vhtien

Xe buýt
Đê quai thành tuyến trục dọc sông Hồng chạy phát từ Nội Bài về cầu Nhật Tân phi ra ngoài sông gió mát vi vu cảnh đẹp hữu tình. Rẽ Đặng Thai mai vào khu phố tây khách sạn Tây khu Quảng An. Còn không thì phóng thẳng tiếp ra đường Thanh Niên đẹp số 1 Hà Nội vào họp ở Hùng Vương ạ. Hjhj. Đấy là em nói là nguyên thủ các nước. Còn em thì dân đen đoán thế thôi ạ.
Trước em có nghe nói là làm đường ngoài đê quai như cụ nói nhưng sau đổi thành hạ đê nên đường ngoài đó khó triển khai tiếp.

Miu miu xinh

Xe hơi
Trước em có nghe nói là làm đường ngoài đê quai như cụ nói nhưng sau đổi thành hạ đê nên đường ngoài đó khó triển khai tiếp.
Vâng. Quy hoạch thì chưa chốt. Em thấy có bản vẽ mới update em chém theo bản vẽ thôi ạ. Bao giờ chốt xong phân khu Sông Hồng mới chắc. :)) mà chốt xong làm có khi 100 năm sau bắt đầu làm ạ.

Vhtien

Xe buýt
Vâng. Quy hoạch thì chưa chốt. Em thấy có bản vẽ mới update em chém theo bản vẽ thôi ạ. Bao giờ chốt xong phân khu Sông Hồng mới chắc. :)) mà chốt xong làm có khi 100 năm sau bắt đầu làm ạ.
Thôi đợi để đến đời con cháu chém tiếp vậy :))

xelulu

Xe buýt
Thông tin lung tung hết cả cụ nhể.
E có nhà ông anh trên đó trước nói làm cầu tứ liên mở rộng ngõ 310. Trước đường nước phần lan rộng thênh thanh giờ đi vào cứ gặp xe ngược chiều là phải dừng lại. Cái đoạn sông phía ngoài đê quai nghe nói toàn mấy ô quận với thành phố mua lại của dân hết rồi. đổ lấp cả sông rồi.
Đầu năm nay tổ chức động thổ giai đoạn 2 hạ nốt đê âu cơ từ nghi tàm-tứ liên nối lên cầu nhật tân.

Miu miu xinh

Xe hơi
E có nhà ông anh trên đó trước nói làm cầu tứ liên mở rộng ngõ 310. Trước đường nước phần lan rộng thênh thanh giờ đi vào cứ gặp xe ngược chiều là phải dừng lại. Cái đoạn sông phía ngoài đê quai nghe nói toàn mấy ô quận với thành phố mua lại của dân hết rồi. đổ lấp cả sông rồi.
Đầu năm nay tổ chức động thổ giai đoạn 2 hạ nốt đê âu cơ từ nghi tàm-tứ liên nối lên cầu nhật tân.
Bây giờ vẫn thấy bản vẽ là mở ngõ 310 rộng gấp 3 lần để ra cau Tứ Liên cụ ạ. Cầu Tứ Liên siêu sao của Tây Hồ, bệ phóng của Đông Anh cũng nằm im chết dí theo mớ hỗn độn dọc sông này.

Vhtien

Xe buýt
Em kỹ trên mạng thì em thấy 1 phần đường nước phần lan nối ra ngõ 310 bay để làm vườn hoa dưới chân cầu Tứ Liên. Các cụ cẩn trọng :D

Miu miu xinh

Xe hơi
Cứ vào ngách nhỏ ngõ 310 mua vào 10m chắc thắng. Haha

kinyan

Xe hơi
vaite các bác ơi, theo bản đồ mới nhà em thành đất cây xanh, có cụ nào có kinh nghiệm cho em biết cái bản đồ này căn cứ vào đâu vậy ạ

Gió biển

Xe tải
Đường đê thì không có củ từ đâu cụ. 1 khi phá đê thì phải làm liên tục cứ ạ. Để trống đoạn đê là mất an toàn cả thành phố. Các cụ nhà nước thì thận trọng với sông hồng như nào các cụ đã rõ. Để trống đê 1 tháng em đảm bảo lên báo ngay ạ. Chưa kể biện pháp thi công phải tranh thủ mùa nước cạn
Bao nhiêu năm nay có nước đâu cụ. 10 năm nay e chưa thấy vượt quá được hai bờ sông lần nào chứ đừng nói trang đến chân đê.

Miu miu xinh

Xe hơi
vaite các bác ơi, theo bản đồ mới nhà em thành đất cây xanh, có cụ nào có kinh nghiệm cho em biết cái bản đồ này căn cứ vào đâu vậy ạ
Dữ liệu trên hệ thống Là quy hoạch chung và các quy hoạch phân khu đã được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt. Tuy nhiên khi triển khai dự án Vẫn xem xét và Được điều chỉnh cục bộ quy hoạch cho phù hợp nhưng không ảnh hưởng đến Quy hoạch tổng thể của phần khu hay toàn thành phố.

kinyan

Xe hơi
Dữ liệu trên hệ thống Là quy hoạch chung và các quy hoạch phân khu đã được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt. Tuy nhiên khi triển khai dự án Vẫn xem xét và Được điều chỉnh cục bộ quy hoạch cho phù hợp nhưng không ảnh hưởng đến Quy hoạch tổng thể của phần khu hay toàn thành phố.
Theo bản đồ cũ trước đó thì đất nhà em ( ngoài đê) là đất ở đô thị, giờ nó thành cây xanh đô thị cụ ơi :((

Miu miu xinh

Xe hơi
Theo bản đồ cũ trước đó thì đất nhà em ( ngoài đê) là đất ở đô thị, giờ nó thành cây xanh đô thị cụ ơi :((
Năm sau nó buồn buồn nó lại vẽ lại nhà cụ ra mặt phố. Cụ lo j. Việt Nam mờ ;))

ms0910

Xe tăng
. Phá được 6m đầu tiên phần đê Âu cơ đoạn Nghi Tàm rồi ạ. Có cụ nào bên lẻ Âu cơ sắp ra mặt đường lớn ngon lành cho em thấy cánh tay ạ
Cụ dùng sai từ rồi nhé, 13km đê hữu hồng đó là duy nhất ở cấp đặc biệt đới. Làm gì có chuyện hạ, chỉ có ở hình thức kết cấu khác thôi.
Em hóng là làm đến ngõ 240 âu cơ thôi