Hà Giang mến yêu - Hành trình theo bước chân các thành viên Ô phở.

Lete

Xe buýt
Em cứ tưởng Đại lễ HN rau cỏ mới đắt chứ, hóa ra Hà Giang rau cỏ còn đắt lòi tù và làm cho các cụ trong đoàn bị táo bón hết cả. Thương quá đi cơ :P

Bình X-Five

Xe container
Mãi ko thấy mụ Z4 viết lời dẫn nhỉ?

Em pốt trước mấy tấm...

7.

8.

9.

10.

11.

12.

13.

14.

15.

16.

17.

N68

Xe điện
Em cứ tưởng Đại lễ HN rau cỏ mới đắt chứ, hóa ra Hà Giang rau cỏ còn đắt lòi tù và làm cho các cụ trong đoàn bị táo bón hết cả. Thương quá đi cơ :P
Em vừa gửi mua 16 hộp thuốc này để tặng cho đoàn, hy vọng số ảnh đưa lên OF sẽ được sớm cải thiện

colormatizTài khoản đã xác minh

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
Em làm tí ảnh về Ô Phở vậy:

Tác nghiệp:

Hút thuốc lào...

bằng thuốc lá, he he...

WHITE TIGER

Xe container

WHITE TIGER

Xe container

Chỉnh sửa cuối:

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
hehe, White tiger, em cũng có một ảnh chụp bác đúng vị trí này, nhưng hành động khác, để em post tặng bác.

cả nhà, em vừa đuợc rảnh tay một tý, để em viết nốt báo cáo nào.

N68

Xe điện
bác còn thiếu 1 hộp nữa đấy;))
E căn cứ vào số của mợ Giét để đặt hàng - sơ suất quá, thiếu phần "quà" tặng cụ.
Đại lý đang tạm thời hết hàng - cụ cố gắng chờ vậy nhá :-|

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Ngày mới rồi, sau khi nghi đêm đã đời ở Khách sạn Hoàng Anh – Hà giang, tỉnh dậy với tâm trạng phơi phới tình yêu, niềm tin và hy vọng, chúng em đổ bộ ra hàng bún mọc và bún chả .. vừa ăn sáng, vừa chém gió, vừa chụp choạch , ăn sang ngon dã man, thịt tươi, ngon mộc mạc, mỗi tội bún thì chả no được lâu, nên chúng em nếm thử món Ngô Hà Giang, chao ôi, sao mà ngon thía.

Lên xe nhé, lên đuờng đi Quản bạ, vào xe là rôm rả nhưng chả đuợc lâu,vì còn phải ngắm, Sông núi Hà Giang đẹp quá, xe em có hai em phi công chưa vợ, lúc nào cũng chỉ nghĩ đến mẫu thôi, chỗ này mẫu đứng ra sao, chỗ kia mẫu ngồi thế nào, chỗ khác mẫu nằm hướng nào đẹp,
Mấy mụ mẫu hậu bị cảnh đẹp làm cho mờ cả mắt, quên cả nói, quên cả soi, phong cảnh đẹp, nhạc theo yêu cầu, theo nhu cầu, còn gì bằng nữa ?????

Xe 2 do bác Rack làm trưởng đoàn có tý hụt hẫng vì hai em sinh viên bị các bác Tuyên quang mời ở lại uống rượu Ngô Thanh Vân rồi.

Cung đuờng ngày hôm nay: Hà Giang – Quản bạ - Yên Ninh – Mèo vạc- Mã phì lèng- Đồng văn.

Đường tuy đèo, ngoằn ngèo nhưng mà đẹp, mượt hơn đuờng Đại Lộ Thăng Long, cảnh đẹp trên đuờng đây ..

Trời đẹp nên cứ đi cái là dừng, 50% dừng vì cảnh đẹp, 50 % phải dừng vì trong người thành viên không được đẹp, trên xe em có mợ Chan cơm, thi thoảng lại: chú ý, chú ý, cần xuống xe giải quyết việc riêng….
lúc xuống thì nhăn nhó

Lúc về thì thảnh thơi:

Rồi dừng chân ghé thăm nhà bác Haibinh tại Rừng Luồng trên đường đi nữa, Đây ngôi nhà hạnh phúc của bác ấy, nơi có người phụ nữ luôn ngóng chờ

Mình cứ yên tâm ở nhà đợi anh, anh sẽ về khi không còn chinh chiến.......

Cứng rắn vậy mà bác ấy vẫn phải gạt nước mắt chia tay, thương quá là thương...

Người ta có câu: Đường vô xứ nghệ quanh quanh
Non xanh nước biếc Như tranh họa đồ,

Nhưng quả thực, ĐI Hà giang rồi mới biết thế nào là đường núi đèo quanh quanh, trước đây cứ ngỡ cung đường Tây bắc là ngon và đẹp, vậy mà giờ gặp Hà giang tắt điện luôn, cho nên mới có câu: đi một ngày đàng học một sang khôn là vậy, từ nay em không dám bi bô nhiều.

Núi đôi Quản Bạ, Hà Giang, Ai cũng từng nghe, từng được kể, nhưng khi tận mắt nhìn mới thấy hết cái đẹp, đẹp đến nao long của núi đôi, của ruộng bậc thang, của các mái nhà thâm nâu trong mưa gió.

cả đoàn dừng chân oánh dấu địa danh:

Để chụp được bức ảnh trên, hai bác phải hy sinh vì nghệ thuật :

2h trưa đến Yên Ninh, cái gì cũng ngon giời ạ, sạch sẽ và cực công nghiệp, không có cảnh chờ cả tiếng mới được bữa ăn như nhà ta hay bị dính trong các chuyến đi khác.

Ai mà biết bạn nhè tôi đang nghĩ cái gì :

Thẳng tiến Mã Phì Lèng, Đỉnh Mã Phì Lèng từ lâu đã được ví như là đệ nhất hùng quan bậc nhất của đất nước. Đỉnh núi này nằm ở độ cao trung bình 2000 mét so với mực nước biển. Mấy năm về trước, khi giao thông ở đây chưa phát triển, có rất ít người lên được đỉnh núi này. Người dân ở Hà Giang kể rằng, chỉ với 7 km đường nhưng khi khai thông nó người ta đã phải làm ròng rã hàng mấy năm trời, có đoạn ngắn vài trăm mét, nhưng cả công trường phải huy động tới hơn 3 vạn công…Ngày nay ngoài việc được coi là kỳ quan thiên nhiên, Mã Phì Lèng còn được xem là tượng đài của lòng quả cảm, ý chí vượt khó của con người vùng đất cao nguyên đá Hà Giang.

Mã Pí Lèng là tên gọi theo tiếng Quan Hỏa chỉ “sống mũi con ngựa” theo nghĩa đen. Nhưng theo nghĩa bóng tên gọi này chỉ sự hiểm trở bậc nhất của đỉnh núi, nơi những con ngựa cái leo lên đến đỉnh trụy thai mà chết, nơi dốc cao đến mức con ngựa đi qua phải tắt thở, hoặc đỉnh núi dựng đứng như sống mũi con ngựa. tiếc là đoàn xe chúng tôi lên đến nơi thì trời đã tối, không kịp ngắm cái Hùng, cái Vĩ của Đỉnh Mã Phì Lèng, may có bác Chích Bông vả đèn Cóc xuống độ cao 2000m để chụp dòng sông Nho Quế bé như sợi chỉ phía bên dưới mà đoàn chúng tôi có thể hình dung tí ti.

Lạnh cắt da, nhưng vẫn phải xuống hít thở không khí đỉnh núi Mã và chụp bức hình kỷ niệm, tối mịt mùng phải dung đèn pin của Điện thoại Vờ tu mới có thể lấy nét mà chụp. Hình sẽ có trợ lý X5 của em post sau nhé.

Anh cả Rackson của chúng tôi đúng là anh cả, lo cho cả đoàn từng tý, từng cung đường, từng chỗ ăn chỗ nghỉ, mang tiếng Z4 và Thanh khêu lo hậu cần nhưng chỉ dám nhận chân thủ quỹ và kế toán, vì mọi việc anh Sơn lo hết cho rồi, xe bác toàn phi trước, đặt khách sặn đặt ăn, đặt mấy chục em Ngô Thanh Vân để xe tôi đến nơi là mọi việc đã đâu vào đó.

Tối, lang thang Cà Phê cổ Đồng Văn, rồi về nhiều ngả nhiều đường, mốc Ích Lăm hớt hải tìm vợ để kiếm lý do xin xỏ visa vào massage thuốc bắc ( đặc sản Đồng văn ) thì vợ đã yên vị trong nhà hàng Massage rồi. Một tốp Massage, một tốp café, một tốp giao lưu với các Mẫu đến từ Phương Nam, một tốp về khách sạn chém gió chém bão nghe bác Nhím Phích kể chuyện đời thường.

Chỉnh sửa cuối:

khottabit

Xe container
Hơ hơ, bạn rét chụp bằng mồm nét thế cơ chứ. Đẹp quá (b) :21:

Chỉnh sửa cuối:

(.)(.)

[Tịch thu bằng lái]
16h45,Ngày 15/10 đẹp trời, các thành viên ô phở và lớp mầm cùng một vài lãnh đạo chủ và chốt của OF bắt đầu cuộc hành trình mang tên Hà Giang mến yêu để đến với Hà giang, đến với Lũng cú, vùng cực Bắc địa đầu Tổ Quốc.

Đoàn chúng tôi vừa tròn 16 người ( so với hơn 3 chục lúc ban đầu đăng ký), càng các bác hăm hở ban đầu thì là người rút đầu tiên, nghẹn ngào chia tay mốc B52, bác Hải kều, bác Lambo, bác Forcus S, sau khi căng dán băng rôn cho hai xe, băng rôn hơi hơi mang âm hưởng sến của MỐc Xanh ( x5dreamming) và mốc Dại gái ( Bmw525), chúng tôi hăm hở lên đuờng.

Xe dẫn đầu với người dẫn đuờng ưu tú là bác White tiger, thành viên của OF, xe như nặng hơn bởi 4 mẫu hậu ngồi trên xe ( z4, Thanhkhue, Trangkum, bạn gái X5), không khí hơi căng thẳng không đuợc vui tươi vì ai cũng ngại 4 mụ mẫu hậu khó tính, cảm giác dần dần đuợc xoá đi, thân thiẹn hơn, thoải mái hơn vì các tiện nghi của xe và bác Tài Hổ trắng DJ cực chuẩn.

Xe hai gồm có truởng lão Rackson, ngài Khonggiancong và cây hài Nhím phích, toàn bác già nhưng phơi phới vì có hai cháu mẫu ( tiềm năng) cực xinh đẹp ngồi đầu xe....

Đi và đến, cung đuờng Láng Hoà lạc, Việt trì - Tuyên Quang - Hà Giang như ngắn lại khi chúng tôi đến Tuyên quang lúc 6h00, Nguyên ban bệ Tuyên quang tiếp đón đoàn với đúng bản sắc và phong cách của Tuyên Quang, Nhiệt, chu đáo và tình cảm chân tình. Lần đầu tiên, sau hai năm cùng chung chiến hào, em đuợc biết bác Hiệp lực và các bác Dươngtri1111, bác Ồ lá la, bác Sumakho và hai lady của Sumakho và Duongtri111 nữa.

Cơm rượu no say, má hồng môi đỏ, chúng em lại chia tay lên đuờng đi Hà Giang với đầy nuối tiếc,check in khách sạn Hà Giang và đánh một giấc no say để ngày mai bắt đầu hành trình thăm thú, chinh phục Hà Giang.

Di pót bằng miệng đã,ảnh thì còn phải load.( đề nghị các bạn pot hình bám sát nội dung bài thu hoạch nhé, mai em viết tiếp hành trình và không lâu sau đó là hình tự do và các tác phẩm nghệ thuật).

Lát em sẽ quay lại post hình,( nói như bạn Ét ghen tị ở nhà là : đặt cục gạch đi tắm cái đã);)
Cụ đi kiểu gì mà xuất phát từ 16h45 đến TQ luc 6h (18h) vậy? Cụ chỉ em biết với, nếu là 6h sáng ngày hôm sau thì ko cần cụ bảo nữa.

Bình X-Five

Xe container
@ Mụ Z: Kể lể 1-2 giòng phải kèm ảnh luôn chứ mụ làm hẳn 1 trang A4 toàn chữ thế này............. ^:)^^:)^^:)^

Mà mụ xem lại chứ trong Hội các cụ Tuyên Quang làm gì có cụ nào là Duongtri111 ^:)^^:)^^:)^

Chỉnh sửa cuối:

thanh_black0

Xe máy
Website
www.facebook.com
Ảnh tả qua chữ của bác Z4 quả thật là hiện hữu,Nhân dịp cụ nói đến "núi đôi" đẹp em xin góp cái "núi đơn" ở Tuyên Quang tên núi Pác Tạ. Nhìn cũng khá là giống....

N68

Xe điện
Ngày mới rồi, sau khi nghi đêm đã đời ở Khách sạn Hoàng Anh – Hà giang, tỉnh dậy với tâm trạng phơi phới tình yêu, niềm tin và hy vọng, chúng em đổ bộ ra hàng bún mọc và bún chả ........
........mốc Ích Lăm hớt hải tìm vợ để kiếm lý do xin xỏ visa vào massage thuốc bắc ( đặc sản Đồng văn ) thì vợ đã yên vị trong nhà hàng Massage rồi. Một tốp Massage, một tốp café, một tốp giao lưu với các Mẫu đến từ Phương Nam, một tốp về khách sạn chém gió chém bão nghe bác Nhím Phích kể chuyện đời thường.
hic,
Hình như mụ Zét uống thuốc Santafe quá liều hay sao ấy, từ táo chuyển sang no táo nhanh quá, tụt hết cả ảnh @-)

hilux14p

Xe buýt
ha giang đep quá hứa với lòng mà chưa đến được Chi z4 tả mê quá .Chi có lam thêm hương dẫn viên du lịch khong

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Ảnh cùng trong bài đó, các bạn nào chê mình thì xem lại đi, mình cho địa chỉ chữa mắt nhá,

Dưng mà tối hãy xem lại, vì giờ vẫn chưa có gì đâu hí hí hí, Bạn Nờ có vẻ ghen tỵ với mình quá nhỉ???

NNPK

Xe buýt
Ảnh cùng trong bài đó, các bạn nào chê mình thì xem lại đi, mình cho địa chỉ chữa mắt nhá,

Dưng mà tối hãy xem lại, vì giờ vẫn chưa có gì đâu hí hí hí, Bạn Nờ có vẻ ghen tỵ với mình quá nhỉ???
Em mách nhá, tối thứ 5 em thấy ngồi một mình một góc lẩm bẩm úm ba la xì bùa úm ba la xì bùa. Em hỏi làm cái gì thế mới lỏn lẻn khai "anh khấn cho Hà Giang mưa, để hội Ô Phở không chụp được ảnh, để anh khỏi tiếc". Khổ thân khấn nhầm bài hay sao í mà Hà Giang nắng hơi bị đẹp.