Hà Giang: Nơi địa đầu tổ quốc, xa mà gần

lenamhung83

Xe tăng
Dịp 30/4 vửa rồi em cũng đi Hà Giang, lái xe nên chả chụp được bao nhiêu, chờ xem ảnh của bác chủ thớt vậy

songvedem

Xe tăng
Kính cụ nhà cháu có mấy hình minh họa của nhà cụ SVD cho cụ đây ạ.
Đường thì dư này ạ
Xe thì dư này

Cụ thấy có ổn không:-bd
Hik, nhà Chung chụp ảnh quá đẹp, cứ như là ở Europe ấy.

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Năm ngoái một anh ở phòng mình cũng đã tự đi xe lên nhưng phải bỏ dở vì quá ngán. Lên trên này nói chuyện với tài xế mới biết nhiều xe HN lên đến HG phải thuê tài HG (500k/ngày, bao ăn ở). Nếu có đi mới biết, lần đầu không thể tự lái lên Lũng Cú được cụ ợ.
Cũng có gì là ghê gớm lắm đâu cụ, cứ từ từ điềm đạm mà lái ắt đến nơi. Căn giờ tránh đi muộn đi buổi tối là được. Em cũng đã lái xe cung này rồi, có lần phải chạy tối từ Mậu Duệ về Đồng Văn lúc 7h tối.

X-one

Xe tăng
Đường này , nhìn qua ảnh em cũng thấy bình thường mà , sedan số tự động của em chắc nhai tốt , vả lại đường đèo bây giờ họ làm cũng đẹp , chỉ sợ nhất vào mùa mưa lũ , sạt lở núi thôi .

Grandtouring

Xe điện
Sorry các cụ, mấy hôm rồi em phải cứu net (mạng lag quá mà=P~)

Cụ nào bẩu là đi đường lên Lũng Cú bình thường thì chắc là tài già. Nhà em post trước mấy cái demo đường đi cho các cụ hình dung nha. Lơ đễnh thẳng lái là xong ợ 8-x.

Cheo leo, vắt vẻo

Gần hơn tí nữa này

Chỉnh sửa cuối:

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Sorry các cụ, mấy hôm rồi em phải cứu net (mạng lag quá mà=P~)

Cụ nào bẩu là đi đường lên Lũng Cú bình thường thì chắc là tài già. Nhà em post trước mấy cái demo đường đi cho các cụ hình dung nha. Lơ đễnh thẳng lái là xong ợ 8-x.

Chỗ này là từ Mèo Vạc sang Đồng Văn, trên đèo Mã pì lèng nhìn xuống. Con đường cụ up lên là đường xuống sông Nho Quế, đoạn này gọi là Xín Cái ạ.

Đường Hà giang từ Yên Minh đi Đồng Văn Mèo Vạc thì không sợ sạt núi, chỉ sợ từ Quản Bạ đến Yên Minh thôi cụ Xoắn ạ. Số tự động đi tốt, đừng xe bé quá lái khổ thôi. Chứ đường Đồng Văn cứ bình tĩnh mà đi, đừng ẩu là được. E chẳng tài già, nữ nhi em vẫn đi được mà.

Chỉnh sửa cuối:

Grandtouring

Xe điện
Cứ từ từ, em sẽ post khoảng 500 shot ảnh lên hầu các cụ. Mạng lag quá thể.....................

Grandtouring

Xe điện
Chỗ này là từ Mèo Vạc sang Đồng Văn, trên đèo Mã pì lèng nhìn xuống. Con đường cụ up lên là đường xuống sông Nho Quế, đoạn này gọi là Xín Cái ạ.

Đường Hà giang từ Yên Minh đi Đồng Văn Mèo Vạc thì không sợ sạt núi, chỉ sợ từ Quản Bạ đến Yên Minh thôi cụ Xoắn ạ. Số tự động đi tốt, đừng xe bé quá lái khổ thôi. Chứ đường Đồng Văn cứ bình tĩnh mà đi, đừng ẩu là được. E chẳng tài già, nữ nhi em vẫn đi được mà.
Chẳng biết nói sao. Phục nhà mợ quá thể ^:)^^:)^^:)^

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cụ Thông ơi bao giờ cụ đi cho cháu bám càng với được không ? Cháu rất muốn đi một chuyến như thế này nhưng lại chẳng có kinh nghiệm gì...
Ngày mai có cụ Noza chạy cung này, nhà em cùng nhà cụ BlackLac sẽ chạy vào thứ 5 tuần sau (max 4 ngày). Nếu cụ hứng thú thì mình hẹn gặp nhau trên Quản Bạ rồi nếu thích thì đi cùng.

E lên chương trình đi HG từ 10.3 mà chưa đi đc. Chạy bằng Civic 1.8MT, 4 đến 5 ng đi có ổn không cụ?
Cách đây 4 năm em đã từng hai lần chạy bằng Premacy đi fullload đi đủ hết cung này rồi cụ ạ, hồi đấy đường còn nhiều đoạn chưa làm xong. Giờ ngon hơn nhiều rồi.

Cũng có gì là ghê gớm lắm đâu cụ, cứ từ từ điềm đạm mà lái ắt đến nơi. Căn giờ tránh đi muộn đi buổi tối là được. Em cũng đã lái xe cung này rồi, có lần phải chạy tối từ Mậu Duệ về Đồng Văn lúc 7h tối.
Mợ cũng liều nhỉ, anh cũng có lần 10h đêm ở Mèo Vạc không có phòng phải chạy về Yên Minh, đi đường mỗi một mình cũng khá ghê răng.

Nhưng lần chạy xuyên đêm cùng đội offroad đợt nhảy lửa ở Tuyên Quang thì mới đáng nhớ.

Grandtouring

Xe điện
Cứ vừa đi vừa nghỉ, chỗ nào cảnh đẹp hùng vĩ là dừng xe chụp ảnh.
Vừa say lử đử lại tạo dáng cờ-hụp được ngay

Say mà cười vẫn xinh nhé

Không say đâu, nằm thế này cho khoái, giữa trời đất bao la, hơn hẳn góc giường nhà

Nào thì cùng tạo dáng

Em tranh thủ macro hoa lá cành tí

Khâu giày lưng chừng đèo

Họa lắm mới gặp đoàn người dân tộc đi chợ thế này

Hơn 4 giờ chiều cả đoàn mới đến được nhà nghỉ ở Mèo Vạc. Thế là gần 17 giờ đồng hồ di chuyển liên tục. Mệt nhoài.................

Cũng may là đối diện nhà nghỉ có cái quán cafe cũng đẹp, thôi thế cũng bõ công

Nhận phòng, tắm rửa xong là có chợ để dạo chơi roài

Chỉnh sửa cuối:

Grandtouring

Xe điện
Bên cạnh chợ là công viên có hai hàng cây hoa ban đỏ đẹp quá. Lần đầu tiên em thấy nhiều ban đỏ đến vậy

Loay hoay macro chùm hoa bằng panasonic Lumix LX5 mãi, gió đung đưa nhành hoa, chụp không được nét

Evolution

Xe điện
Hê hê, chỗ này là Mèo Vạc cụ nhỉ, đang có hội chợ. Em thấy ban mày tím chớ :P

benq

Xe điện
Núi non trùng điệp thì khỏi nói rồi nhưng có điều đáng buồn là cơ bản rừng hai bên đường đã bị phá gần hết, e chạy cung Sơn La cũng vậy, còn lại cung Cao Bằng là cây cối còn tương đối xanh tươi...:-bd

yensuong

Xe điện
Cây hoa ban đỏ đẹp quá, một chuyến đi thú vị , vodka cụ

ALao

Xe buýt
Núi non trùng điệp thì khỏi nói rồi nhưng có điều đáng buồn là cơ bản rừng hai bên đường đã bị phá gần hết, e chạy cung Sơn La cũng vậy, còn lại cung Cao Bằng là cây cối còn tương đối xanh tươi...:-bd
Cái cung này Bác Yensuong biết rõ này

Happydrive

Xe tải
Cung này đẹp phết nhỉ! Làm sao để giwux rừng bây giờ?? Mà còn tình trạng chặt phá rừng không hở cụ chủ thớt ơi?