[CCCĐ] Hà Giang - thích là nhích

Hyuga

Xe đạp
Cụ chắc sáng xuất phát từ HN, trưa ăn tại TP HG rồi chiều đi Yên Minh.
Mấy năm trước e đi giống y như cụ, 5h30 mới đến đồi thông Yên Minh, vẫn cố dừng lại lên đấy 1 tí. Sau đó đi tiếp thì trời sập xuống rất nhanh. Lần đầu đi đường núi mà trời tối cảm giác khá phiêu. Sau đó là cảm giác sướng khi thấy ánh điện thị trấn :D
Như này phải không cụ :D

chip.hyt.chip

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi, em có nhóm 7 ông, muốn thuê xe giuờng nằm đi Hà Giang, thì đi xe bên nào uy tín, an toàn ạ.
Em cảm ơn các cụ.

g7online

Xe tải
tới đây Em cũng định tự lái,nhưng kiến thức lx đường đèo còn hạn hẹp.Xin cc chỉ bảo thêm

TrungGia

Xe buýt
Nhà cháu cũng đã đi Hà Giang 1 lượt, 4 năm trước. Đi 4 ngày 3 đêm, nhưng một số chỗ chưa đi được, cũng do không quyết, sợ thiếu thời gian.

Nay nhà cháu muốn đi lại, cũng dự kiến 4 ngày 3 đêm như sau, các Cụ xem thấy có được không nhé:
Ngày 1. Hà Nội - Hà Giang: Chiều đến nơi, tập trung mấy điểm: Nghĩa trang Vị Xuyên, Đài tưởng niệm Vị Xuyên, cửa khẩu Hà Giang.... và thăm quan chung thành phố.
Ngày 2. Hà Giang - Đồng Văn: Thăm các điểm dọc đường (núi Đôi, Rừng Yên Minh, Cổng trời, Nhà Pao, Nhà Vua Mèo, Cột cờ Lũng Cú (đây là điểm mà lần trước không dám lên, vì sợ không kịp). Tối ở Đồng Văn, thăm chợ đêm,...
Ngày 3: Mã Pí Lèng, Sông Nho Quế, Thị trấn Mèo Vạc,..... và chạy về Cao Bằng (chặng này nhà cháu chưa đi, có gì lưu ý ko các Cụ).
Ngày 4: Thác Bản Dốc, Hang Pác Pó, Khu Di tích Kim đồng,... xong chạy về Hà Nội luôn (qua Lạng Sơn).

Nhà có 4 anh em và thêm 01 lái xe, đi xe Gia đình (3 người ngồi sau sẽ hơi chật chút). Các Cụ thấy lịch trình vậy có được không, có cần lưu ý gì không ạ.

Cảm ơn các Cụ và cả nhà,

g7online

Xe tải
Cụ tập đi số bán tự động đi. Đi cùng bình thường nhưng nhiều đoạn nhìn đường hơn ghê
Tập trong phố hay lên chỗ nào dốc tý như đền Gióng ạ? Em và rất nhiều người chạy trong phố thì khá ổn,nhưng chưa có tý kinh nghiệm nào khi đi đường đèo núi…Gần nhất cậu Em Em lên Tam Đảo và khi xuống thì suýt lao xuống vực hix

duythaimh

Xe tải
Tập trong phố hay lên chỗ nào dốc tý như đền Gióng ạ? Em và rất nhiều người chạy trong phố thì khá ổn,nhưng chưa có tý kinh nghiệm nào khi đi đường đèo núi…Gần nhất cậu Em Em lên Tam Đảo và khi xuống thì suýt lao xuống vực hix
Gần Hà Nội dốc cao có Ba Vì lên đền Thượng, đền Gióng ( ngắn ), Tam Đảo,...là có thể đi về trong ngày mà cụ vẫn trải nghiệm được cách đi số BTĐ. Đi số BTĐ k có nghĩa là k dùng phanh, mà là dùng phanh dứt khoát + đi số thấp ( tùy theo độ dốc và quãng dốc mà thay đổi số ); và thêm nữa là cũng k nên ngại máy nó gào ( vì 1 số cụ lại kiểu nghe máy gào lại sợ nó đau hay sao ý ) ^^

Vulq71

Xe container

Em mới được trải nghiệm đi thuyền sông Nho Quế đoạn Khâu Vai đi xuống ạ.