[CCCĐ] HẠ LONG 1 ngày của HorsePower

HorsePower

Xe container
Đó là khu đô thị Vinhome Dragon Bay của Vin cụ ah . căn mặt tiền ở đó tầm 15 tỷ đó là xây thô . các nhà giàu ở Hạ long thì ít ở đây . đa phần nơi khác đến đầu tư . khu nhà giàu thì ở đương bao biển cột 3-5 . một căn biệt thự ở đây cở từ 40 tỷ trở lên . giờ xu hướng các bác đại gia là lên đồi cột 5 của FLC . ở trên đó thì thích hơn nhiều .
Đúng là đại gia, con số cỡ 2 triệu $ 1 căn báo hiệu Bất động sản VN vươn ngang và vượt tầm thế giới.
Thật tự hào. Nó phản ánh nền kinh tế đi lên, dân giàu nước mạnh.haha
Nó cũng phản ánh sự đầu cơ, sự tham nhũng của 1 đất nước vừa được TG gọi là "Thoát Nghèo"

Voi 79

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ và các cụ đã chia sẻ những trải nghiệm của mình về Hạ Long. Trưa nay em cùng gấu và F1 cũng xuống và nghỉ ở Vinpearl. Vịnh thì em không đi vì mưa gió và có thể biển động. Vậy ngày mai em nên đi đâu cho f1 chơi và thăm quan hạ long đẹp nhất. Mong các cụ chia sẻ. Em đi xe riêng ạ. Thank các cụ nhiều.

HorsePower

Xe container
Nhìn ảnh của cụ em lại thèm vitamin Sea quá.
Lại phải lên kế hoạch đi thôi :)
Chuẩn quá, cụ đúng dân thổ địa có khác
Đợt vừa rồi em đi phục vụ giải Golf FLC thấy nhiều cái hay ho phết, cụ còi được cái tiếp thu Source nước ngoài rất giỏi :D
Vâng, sáng mai em xuất phát, sẽ dành cả ngày thứ 7 để ở trong đấy chụp choạch bổ sung :D
Biển HL em thấy dở là không ngắm được bình minh trên biển. Mặt trời mọc phía cầu Bãi Cháy, khi nhìn thấy mặt trời thì đã lên khá cao rồi.
Cám ơn các cụ rất nhiều. Hôm qua em đăng FB cái hình Hạ Long mà bà con nhắn tin ầm ầm hỏi tình hình thời tiết, mọi người đang có vẻ tận dụng mùa hè đưa GD đi chơi khắp nơi. HL thì đang mưa, cái đấy chắc rồi. Mưa nhỏ có cái hay, thử hỏi nóng như mấy hôm 40 độ thì chơi cái gì.

HorsePower

Xe container
Biển Bãi Cháy đây nhé . mấy hôm nay có bão nên đang mưa kinh khủng . mà đã mưa là biển hạ long ko được xanh , trời cứ xanh veo nắng to là tắm biển ở đây nước rất trong sạch và có sóng .nước biển ở đây ko bị nước thải của tp đổ vào đâu các cụ nhé .

Cám ơn cụ tmanhthang đã chia sẽ ảnh, bổ sung cho thông tin HL.
Em đến đây 1 ngày cũng chỉ đi Vịnh nên như Thày bói sờ đám lông đuôi voi rồi phán :"Con voi như cái chổi xể"

Chỉnh sửa cuối:
Em nhờ thớt cụ Ngựa tí: các cụ các mợ dưới Hạ Long cho em hỏi tình hình mưa bão có ảnh hưởng gì ko ạ? Nhà em dự kiến ngày mai ( 21/07/2018) cho trẻ con xuống Hạ long vào khu Sunworld chơi mà nhìn trời xám xịt thì ngán quá. Nhưng ko đi thì lũ giặc cứ léo nhéo rức hết đầu. E thấy mợ Nữ H0àng Hạ Long đang xem thớt nên em tag mợ vào luôn để hỏi cho chuẩn ạ :D

HorsePower

Xe container
Cảm ơn cụ chủ và các cụ đã chia sẻ những trải nghiệm của mình về Hạ Long. Trưa nay em cùng gấu và F1 cũng xuống và nghỉ ở Vinpearl. Vịnh thì em không đi vì mưa gió và có thể biển động. Vậy ngày mai em nên đi đâu cho f1 chơi và thăm quan hạ long đẹp nhất. Mong các cụ chia sẻ. Em đi xe riêng ạ. Thank các cụ nhiều.
Chúc cụ và GD có chuyến đi thật vui. Không mưa, mát mẻ.

HorsePower

Xe container
Em nhờ thớt cụ Ngựa tí: các cụ các mợ dưới Hạ Long cho em hỏi tình hình mưa bão có ảnh hưởng gì ko ạ? Nhà em dự kiến ngày mai ( 21/07/2018) cho trẻ con xuống Hạ long vào khu Sunworld chơi mà nhìn trời xám xịt thì ngán quá. Nhưng ko đi thì lũ giặc cứ léo nhéo rức hết đầu. E thấy mợ Nữ H0àng Hạ Long đang xem thớt nên em tag mợ vào luôn để hỏi cho chuẩn ạ :D
Hôm qua mưa cực nhiều. Hôm nay thì không biết. Tuy nhiên dự báo mưa hết chủ nhật tuần sau, có nghĩa 10 ngày mưa liên tục.
Trời không chiều lòng người thì người chiều lòng nhau. Suy ra: Đi đi cụ.

HorsePower

Xe container
Em tường thuật tiếp chuyến đi qua những bức ảnh nhợt nhạt của ngày mù. Từ sang các cụ sôi nổi thảo luận quá. Em tí quên là bài này em tạo ra..haha
Đi Xuồng không nhà nhã mà hối hả, tiếng xuồng máy ro ro và sóng dập dồn làm nhịp điệu chuyến đi khác hẳn mọi lần. Dĩ nhiên làm gì có cảnh nâng lên hạ xuống Dzô dzô như trên tàu du lịch rồi lắc lư men tửu leo bậc thang thăm sửng sốt như năm nào.

Hôm qua mưa cực nhiều. Hôm nay thì không biết. Tuy nhiên dự báo mưa hết chủ nhật tuần sau, có nghĩa 10 ngày mưa liên tục.
Trời không chiều lòng người thì người chiều lòng nhau. Suy ra: Đi đi cụ.
:D hè này nhà em tan tác chim muông hết cụ Ngựa ạ. Bố đi đằng cơ quan bố, mẹ đi đằng cơ quan mẹ, thế là bọn trẻ cũng lâm vào tình cảnh đi chơi có mẹ thì ko bố.... Thế rồi có một hôm vào bữa cơm tối con bé thứ hai mới thỏ thẻ hỏi: bố ơi thế hè này khi nào thì nhà mình đi cùng nhau ạ?? hai vợ chồng em nhìn nhau trân trối suýt rơi con mẹ nó đũa và quyết định sẽ lại đi Hạ long dù vừa thứ bảy tuần trước cơ quan vợ em và bọn nhóc cũng vừa đi Hạ Long rồi.

HorsePower

Xe container
Muôn hình vạn trạng các kiểu tàu du lịch. Nhớ năm 1996 em đi hẳn 1 tàu riêng. Nó bằng gỗ, sức chứa 10 người, chạy bằng máy công nông phun khói đen phành phạch. cả chuyến hít khói phát ốm.
Nay khá hơn nhưng vẫn có gì nhếch nhác.

Nữ H0àng Hạ Long

[Tịch thu bằng lái]
Hạ Long thành phố biển mà không có đường ven biển, quá dở.
Ngày xưa đoạn bến thuyền cũ bên Bãi Cháy, rồi qua cầu sang Hòn Gai có con đường ven biển quá đẹp, đi dọc bờ biển ngắm Vịnh ngút tầm mắt. Gió lúc nào cũng lồng lộng, có chỗ cho người dân đi dạo.
Bây giờ thì nhịn.
Nhìn cái đường Trần Phú ở Nha Trang mà học tập.
Thành phố Hạ Long thực sự là đã bị phá hoại.
Thành phố biển nó phải như này

Hạ long có đường bao biển, và đang dc các ông lớn tiếp tục mở rộng anh zai nhé.

Nữ H0àng Hạ Long

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thấy vậy. Dân QN giàu thì ai cũng biết, nhưng ai sẽ mua những căn biệt thự kiểu như vậy thì không biết.
Các nhà đầu tư với cực nhiều xiền cũng không ngu đâu.
Nhưng nếu em có nhiều xiền em cũng không mua. 1 lý do là HL không có bãi biển, không thể là nơi nghỉ dưỡng kiểu như Nha Trang, Đà Nẵng được.
Em nghĩ các nhà này đa phần trả góp thôi ạ, dạo này HL xây quá nhiều nhà.

HorsePower

Xe container
:D hè này nhà em tan tác chim muông hết cụ Ngựa ạ. Bố đi đằng cơ quan bố, mẹ đi đằng cơ quan mẹ, thế là bọn trẻ cũng lâm vào tình cảnh đi chơi có mẹ thì ko bố.... Thế rồi có một hôm vào bữa cơm tối con bé thứ hai mới thỏ thẻ hỏi: bố ơi thế hè này khi nào thì nhà mình đi cùng nhau ạ?? hai vợ chồng em nhìn nhau trân trối suýt rơi con mẹ nó đũa và quyết định sẽ lại đi Hạ long dù vừa thứ bảy tuần trước cơ quan vợ em và bọn nhóc cũng vừa đi Hạ Long rồi.
Haha...Nghe tả như thể hoàn cảnh cực kỳ bi đát. Nhà cụ còn là ngon đấy, cho dù đi với ai vẫn đủ cơ số. Nhà em 6 năm nay chia đàn sẻ nghé. Ấy, cụ đừng hiểu nhầm, em với Bu nó vẫn OK, êm ro, chạy tốt. Chả là nhóc lớn đi tìm học chữ xứ người nên 2 thân già với nhõn ông con zai cậy răng cả ngày được nửa câu, nên bèn bảo nhau: "Có cơ hội là đi ngay". Mà cái hay là cứ đi là con cóc ngậm giun vốn im tiếng bắt đầu mở máy, mà nó đã mở thì khỏi phải ai nói chen được. Vào chủ đề về bóng rổ chẳng hạn, nó nói liên tục 1h đồng hồ trên xe rồi lăn ra ngủ. Bố mẹ cực sướng. Được nó hạ cố chia sẻ.

believeyou

Xe máy
Hôm nay từ sáng đến giờ chưa mưa trời nắng nhẹ nhé cụ.

believeyou

Xe máy
Xuồng cao tốc dịch vụ nhưng được ưu tiên vào đây đón khách. Lý do đơn giản: Quen biết.
Chuyện đó rất hay. Chú tên Tín (học sinh của Bà) đã nghỉ hưu 4 năm nay nhưng làm chức tước gì đó quan trọng. Việc tàu bè chú lo. đi đến đâu các em nhân viên khắp nơi vâng dạ chào râm ran.
Còn chú Ký, người đội mũ trắng dưới thuyền là chủ nhà nghỉ đã nói đến, người 9 năm trước bệnh viện trả về vì chuẩn đoán ung thư Họng. Với tiên lượng cực xấu là Tạch sau 2 tháng mà nay sau 9 năm vẫn nhanh thoăn thoắt, uống rượu thoắt thoăn, cười nói đi lại cực linh hoạt, và cái nữa là rất chân tình. Người kề sinh tử nó vậy. Vô thường đã ngẫm đủ thì đời này có quan trọng chi chuyện hơn kém.
Chú kia kìa, còn Bà nhà em đeo túi đang đi giữa thuyền
Chú Tín trước làm phó ban quản lý Vịnh em đoán vậy:D

HorsePower

Xe container
Chỉ đi trong khoảng 15p Xuồng đã tới Hang Sửng sốt. Có lẽ đi hang này đến 5,7 lần rồi. Hôm nay hộ tống mẹ vợ nó lại là sắc thái khác. Nào là leo thang thì đi sau, xuống thang đi trước, rình rình nhỡ cụ có sẩy chân, rồi đeo tui, mang nước uống....cực ngoan.
Xuồng máy

Vì đi nhiều nên đặt lại tên hang là : Phi sửng sốt

HorsePower

Xe container
Nhìn cao vậy nhưng leo tí đã tới.
Các ngọn núi bao quanh tạo 1 vịnh biển nhỏ rất đẹp lấy Hang làm trung tâm