[CCCĐ] Hạ Long - Điểm du lịch No 1 cho kỳ nghỉ ngắn ngày.

nvht

Xe điện

Pumzen

Xe ba gác
Cháu chưa biết chỗ có cua ghẹ ngon. Cụ chỉ cho cháu với :D
Cua ghẹ tầm này nhà cháu ngấy rồi, ko xơi đc món này cụ Nai ạ!
Lúc đi trên xe, đội thanh niên trẻ trong đoàn có hỏi cô HDV như Nai hỏi, cô ấy dí dỏm trả lời " các anh thích loại ghẹ,cân nhiều con hay loại con nhiều cân để e chỉ ".

haiyen1012

Xe điện
Hóng review Du thuyền Paradise thôi chứ Hạ Long ở trên bờ chán chết :)

haiyen1012

Xe điện
Bãi tắm ở Bãi Cháy bẩn lắm, bơi 1 lát sờ da thấy nhờn nhờn, mặt biển có bọt kiểu như ao tù, thua xa Cát Bà, Cô Tô
Câu này của cụ đúng chuẩn "cống rãnh đòi sóng sánh với đại dương" đấy ạ. Biển Bãi Cháy cực bẩn vì trong bờ hàng trăm nhà hàng, khách sạn thải ra còn ngoài vịnh thì hàng nghìn tàu thuyền thải xuống, địa thế thì bị quây kín khác gì ao tù đâu. Cô Tô thì quá nổi tiếng với những bãi biển sạch đẹp như Hồng Vàn, Vàn Chảy, Cô Tô con nên so với Bãi Cháy thì một trời một vực

lai thue

Xe điện
cụ nào muốn tắm biển có sóng to, nước biển sạch, bãi tắm rộng, hải sản tươi ngon giá rẻ thì đi thêm 1 tiếng nữa xuống Vân Đồn và ra đảo Quan Lạn-Minh Châu.
Thông tin và báo giá mời các cụ/ mợ tham khảo tại:
https://www.otofun.net/threads/du-lich-dao-co-to-dao-quan-lan-minh-chau-huyen-van-don.1461718/
Không biết là cao tốc Hạ Long -Vân Đồn đã tăng tốc độ chưa, chạy 80 ức chế vãi.

nvht

Xe điện
Câu này của cụ đúng chuẩn "cống rãnh đòi sóng sánh với đại dương" đấy ạ. Biển Bãi Cháy cực bẩn vì trong bờ hàng trăm nhà hàng, khách sạn thải ra còn ngoài vịnh thì hàng nghìn tàu thuyền thải xuống, địa thế thì bị quây kín khác gì ao tù đâu. Cô Tô thì quá nổi tiếng với những bãi biển sạch đẹp như Hồng Vàn, Vàn Chảy, Cô Tô con nên so với Bãi Cháy thì một trời một vực
giờ hot nhất là biển Quan Lạn-Minh Châu cụ ah.
Đi lại thuận tiện, không say tàu, ít cấm tàu hơn Cô Tô nhiều. Bãi tắm rộng hơn, an toàn hơn, ít đông đúc

haiyen1012

Xe điện
Vươn vai đứng dậy đi ra ngoài cửa hít thở không khí trong lành buổi sáng, làm 1 vài động tác ưỡn ẹo cơ thể, tập thể dục nhà cháu thấy sảng khoái hẳn. Ngay gần con tàu của nhà cháu, chiếc tàu cty Paradise đang neo đậu còn giương cao cánh buồm lên khiến phong cảnh rất thanh bình êm ả. Theo nhà cháu thì đẳng cấp của Paradise cao hơn Bhaya nhiều.

Cà phê sáng thư giãn, đắm chìm trong thiên nhiên:

Đầu bài thấy ảnh Paradise nhà cháu tưởng cụ thụ ở đó nên hóng review, ngờ đâu cụ lại ở Bhaya chụp Paradise. Paradise level 5* nên chắc là hơn ạ :)

Arizona

Xe tăng
Em cũng đã tham khảo và nghía 1 vòng thì thấy bạn President là bự nhất. Cái luxury trên hình là tàu thấp cấp nhất của Paradise thì phải.

Pumzen

Xe ba gác
Em cũng đã tham khảo và nghía 1 vòng thì thấy bạn President là bự nhất. Cái luxury trên hình là tàu thấp cấp nhất của Paradise thì phải.
Theo quan sát của nhà cháu thì tàu của Paradise hình thức đẹp hơn, mới hơn Bhaya. Bến cảng để du khách đi là ở khu Tuần Châu, từ con đường đi vào khu vực cảng thì trụ sở Paradise nằm đầu tiên mới đến Bhaya, tại khu bến đỗ của Paradise có rất nhiều tàu to cỡ 40-50 phòng,điều này cho thấy mức độ lớn của họ là dư lào.
Ở HL có nhiều loại tàu, từ tàu đóng gỗ cho đến loại tàu vỏ, khung thép,vách ngăn chất liệu composite hiện đại như Tây lông. Tuy nhiên khi ngồi nói chuyện với 1 cậu HDV đi với đoàn Tây thì cậu ta nói, thường dân Tây lông sang bên này thuê tàu, họ thường chọn loại tàu đóng gỗ thủ công như con tàu mà đoàn nhà cháu thuê. Có lẽ họ thích chất liệu tự nhiên thân thiện môi trường hơn là đồ công nghiệp nhân tạo, và cũng có thể khi tàu bị sự cố, những mảnh gỗ vỡ ra sẽ có tác dụng như phao, bè chăng? :))

GoshtBlackBadge

Xe hơi
Em ngó xem có gì hay k chứ k đi tầm này

Arizona

Xe tăng
Theo quan sát của nhà cháu thì tàu của Paradise hình thức đẹp hơn, mới hơn Bhaya. Bến cảng để du khách đi là ở khu Tuần Châu, từ con đường đi vào khu vực cảng thì trụ sở Paradise nằm đầu tiên mới đến Bhaya, tại khu bến đỗ của Paradise có rất nhiều tàu to cỡ 40-50 phòng,điều này cho thấy mức độ lớn của họ là dư lào.
Vâng cụ, Paradise có combo tàu + hotel bên Tuần Châu giá rất hợp lý. Nhà em thuê charter nên deal được giá tốt vì hè là mùa thấp điểm của du thuyền. Tây lông nó không thích đi chung với dân mình hay khách Khựa :D

Pumzen

Xe ba gác
Vâng cụ, Paradise có combo tàu + hotel bên Tuần Châu giá rất hợp lý. Nhà em thuê charter nên deal được giá tốt vì hè là mùa thấp điểm của du thuyền. Tây lông nó không thích đi chung với dân mình hay khách Khựa :D
Hôm về, qua trạm nghỉ V52 ở Hải Dương vào làm cốc nước giải khát. Ngồi ngó ở bãi xe nhà cháu thấy đỗ 1-2 chiếc Limousine Dcar có mang thương hiệu Paradise.
Tìm hiểu nhà cháu thấy dịch vụ của Paradise là đến tận nhà của du khách để đón, mọi việc từ a-z luôn.
Như vậy, gđ hoặc nhóm bạn bè muốn đổi gió qua đêm trên biển, chỉ cần đi sáng ngày thứ 7, qua 1 đêm đến chiều hôm sau trở về HN rồi.

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Nóng tây vali sang VN ít Cụ ơi, và họ đi Elegance, President và các tàu mới bên Lan Hạ rồi, các tàu gỗ hoạt động trên 10 năm đang bị đưa vào lãng quên và bán rất rẻ.
Rẻ nhất là Bhaya em thấy họ bán có 1,6tr hic hic.
Cách đâi 6-8 năm paradise luxury có giá 405usd/1 cabin bây giờ thì...

Tarra

Xe tăng
Không biết là cao tốc Hạ Long -Vân Đồn đã tăng tốc độ chưa, chạy 80 ức chế vãi.
Hôm qua nhà em vừa đi cao tốc Halong-Vân Đồn ra mấy cửa khẩu sát biên chơi. Đường mượt và vắng nhưng vẫn phải đi tốc độ 80 hơi chậm ạ

Pumzen

Xe ba gác
Em vào góp rốn. Hạ Long cũng đang nắng lắm ah :D

Ảnh Na chụp choạch đc đấy ! Dưng ảnh phong cảnh thì nhà cháu nhìn mãi rồi, điều mong đợi là những kiểu ảnh ngoài bãi biển của chính chủ cơ. :))

dung_29188

Xe hơi
Văn phong của cụ chủ thực sự quấn hút. Hài hước . Ảnh cụ chụp cũng đẹp nữa

kunaguero

[Tịch thu bằng lái]
Kỳ nghỉ của Cụ thú vị thật. HL giờ quá phát triển.