[Funland] Hạ Long ngày lễ vỡ trận, Các cụ các mợ cho em xin review trải nghiệm carnaval Hạ Long hôm qua nào!

MINHKD

Xe điện
Nhà em đợt này may, sáng thứ 6 em mới đặt, còn ko biết có Drone, pháo hoa. May đc khách sạn view đẹp, khách tại KS em kéo nhau sáng Bãi Cháy xem, còn mỗi nhà em xem.

Nhà em đi HL nhiều lần nhưng toàn ở Bãi Cháy, lần này ở Hòn Gai lại thấy rất ổn, thảnh thơi vô cùng.

Xe Thánh

Xì hơi lốp
ai cũng như bác thì nỗ lực của cả 1 tỉnh để thu hút du lịch bằng hoà à. Phải tầm chục năm rồi em không đi carnaval nhưng năm nay em phải đi đấy. Quá đẹp và đỉnh cao.
Em thấy có cụ còn kêu là rác rưởi bẩn thỉu nhưng các cụ thử đi ngày thường xem, HL sạch lắm luôn. Việc rác rưởi bẩn thỉu là do chính ý thức của khách du lịch ấy
Chắc do tiêu chuẩn của em cao quá chứ suốt ngày em ngắm núi ngắm biển thấy không có gì để ngắm, trước kia thì cứ rảnh rảnh rủ thằng bạn phi xe máy khắp Hạ Long, phi sang cả đảo Tuần Châu, nói chung cũng không tìm ra được cái gì đáng để phải đi, còn đẹp thì nói chung cũng đẹp.

Xe Thánh

Xì hơi lốp
Thì thật ra cả năm có mỗi vài cái ngày lễ được nghỉ dài dài nên mới có tgian đi chơi các cụ ak, mà khổ nỗi lễ thì toàn vào hè nhể. Nắng nôi, đông đúc 🙂
Nhưng thôi có 1 lần để lần sau còn biết mà khôn ra các cụ ak. Đọc bên trên có bác nào bảo tranh thủ đi du lịch tầm mà không ai đi thế nó mới sướng 😀
Đi lúc không ai đi thế khác nào khu du lịch ma, nói chung tránh bon chen tụ tập thôi ạ.

Xe Thánh

Xì hơi lốp
Gọi là hoành tráng công phu nhưng nội dung vụn vặt lôm côm

Mấy cái drone các nước xung quanh họ thương mại hoá về tận đám cưới, đám sinh nhật từ mấy năm nay rồi mà về ta, qua mồm bọn báo chí cũng làm dân phát dồ phát dại cả
Quan trọng duy nhất là có tiền, cứ thuê hết về làm, cái Drone này thì bên Tàu nó là đồ chơi trẻ con rồi chả ai thèm chơi, nói chung dân minhg cũng dễ dãi, mà cũng chả có cái gì để chơi ấy, loanh quoanh năm nào cũng như năm nào cũng chỉ Hạ Long, Cát Bà, Sầm Sơn, Cửa Lò trời nắng rực xuống cái bãi biển đục ngàu nhúng người rồi về, xong về tắc đường lại kêu mệt kêu khổ, rồi năm sau lại đi, kkk

Opel Astra

Xe điện
Đi lúc không ai đi thế khác nào khu du lịch ma, nói chung tránh bon chen tụ tập thôi ạ.
Đi trái mùa thích mà bác.
Tôi đi Cát Bà dịp Tết, có cả Covid, cả resort có 2 hộ.
Ông bên cạnh có độ chục chú.

Ra quán ăn, vẫn khá đông đúc.

maximax903

Xe điện
Lễ hội chả mực & bia free mấy hôm, nhưng năm nay có cái bia Camel em thấy mới :-?

Opel Astra

Xe điện
ai cũng như bác thì nỗ lực của cả 1 tỉnh để thu hút du lịch bằng hoà à. Phải tầm chục năm rồi em không đi carnaval nhưng năm nay em phải đi đấy. Quá đẹp và đỉnh cao.
Em thấy có cụ còn kêu là rác rưởi bẩn thỉu nhưng các cụ thử đi ngày thường xem, HL sạch lắm luôn. Việc rác rưởi bẩn thỉu là do chính ý thức của khách du lịch ấy
Có lẽ ta nên nhắc nhở đội xả rác như tụi Thailand bác ạ:
Lên đảo, nó chặn hết cả tàu, yêu cầu mua vé Bảo vệ môi trường, 20 baht/pax.
Trả tiền mặt, xếp hàng khá lâu.

Hỏi tại sao không cộng luôn vào giá vé ferry, tụi resort trả lời tỉnh bơ: làm vậy, dân du lịch nhớ lâu hơn.
Và nó có lý, bác a.

datinh

Xe container
Đi trái mùa thích mà bác..
hồi đọc bài của một thánh ở trên này. thánh chém hay phết. em tổng kết sơ bộ.
có người : Tạo ra sự kiện
loại hai : Tham gia sự kiện
còn lại : Hóng thoy. nàm rì căng.
em là loại 3 ạ 8-x

nunachuoi

Xe tăng
Em gần Hạ Long suốt ngày ngắm biển ngắm núi chán rồi, không biết có gì đẹp mà các cụ cứ đổ xô về, mà chỗ em còn đỡ chứ em thấy Sầm Sơn, Cửa Lò có mỗi cái bãi biển bẩn thỉu đục ngàu mà đông người đến thế, không hiểu kiểu gì.

Em lại thích đi mấy chỗ rừng núi Tây Bắc, hay gần Hà Nội cũng có mấy chỗ vui chơi nhân tạo.
Thiếu cái gì thì thích cái đó cụ ạ, cụ nhìn quen miền biển thì cụ thích đi núi, mọi người quanh năm nhìn nhà cửa ruộng vườn thì thích biển.
Cá nhân em thích biển hơn nhưng cứ lễ với hội là em né.

Dxttb

Xe tải
Thiếu cái gì thì thích cái đó cụ ạ, cụ nhìn quen miền biển thì cụ thích đi núi, mọi người quanh năm nhìn nhà cửa ruộng vườn thì thích biển.
Cá nhân em thích biển hơn nhưng cứ lễ với hội là em né.
Nói gì thì nói e vẫn thích xuống biển... Đủ cả.. nào là múi mít, nào là máy bay, nào là sgm... Nào cam, quýt, mướp, dừa ... Ôi thôi ^^

MuathuHN252

Xe lăn

redcode

Xe điện
Năm nay nhà e ko về quê dịp lễ này. Cuối tuần sau mới về, nhìn mọi người đi chơi thất thủ cũng hãi.

Nắng nhạt

Xe điện
Có một năm em đi, không nhớ năm nào. Khoảng 4h chiều có dàn trai trẻ truổng cời tay cầm nhõn cái quạt nhỏ xinh che khúc giữa ra múa may một lúc. Một tên không biết vô tình hay hĩu ý làm rơi cái quạt. Hôm ấy em có quay video mà bị mất điện thoại rồi