Hà Nội - Ba Bể, các cụ giúp em với. Gấp gấp.

laichuanhieu

Xe tăng
Thưa các cụ, em đã lên KH đi Thung Nai đợt Giỗ Tổ, nhưng do so suất nên Thung Nai hết phòng cả ở chỗ Bác Duy và bác Tuy, vì thế em quyết định chuyển hướng đi 3 Bể. Bận quá không kịp tìm trên OF các bài cũ, mong các cụ chỉ giúp cung đường từ Bắc Cạn đến 3 Bể và lộ trình đi thăm các điểm ở 3 Bể. Em chỉ đi 2 ngày thôi (thứ 6 và thứ 7). Cám ơn các cụ ạ. Cụ nào có địa chỉ KS hay nhà sàn hay hay chỉ giúp em với.

laichuanhieu

Xe tăng
Không có cụ nào giúp em à. Sáng sớm mai em đi rồi

Vitara 1.6

Xe tải
Từ Hà Nội đi Bắc Kạn 180km, từ Bắc Kạn vào Hồ ba Bể 30km. Cụ đi theo đường Thăng Long - Nội Bài - Q.Lộ 3 -Thái Nguyên - Bắc Kạn hoặc Hà Nội - Bắc Ninh - Bắc Giang - Thái Nguyên - Bắc Kạn đường nào cũng được.
Ở Ba Bể cụ có thể ở khách sạn của Vườn QUốc Gia giá rẻ, ăn uống cũng được.
Ở đây cụ chỉ có đi thuyền trên hồ, và loanh quanh trong rừng thôi, trả có nhiều thứ chơi đâu.

puredoll

Xe điện
Ở đây cụ chỉ có đi thuyền trên hồ, và loanh quanh trong rừng thôi, trả có nhiều thứ chơi đâu.
Đúng vậy, đường đi lại xa, vòng vèo, quanh co, vất vả. Cụ xem có chỗ nào gần hơn thì đi cho đỡ mệt

laichuanhieu

Xe tăng
Từ Hà Nội đi Bắc Kạn 180km, từ Bắc Kạn vào Hồ ba Bể 30km. Cụ đi theo đường Thăng Long - Nội Bài - Q.Lộ 3 -Thái Nguyên - Bắc Kạn hoặc Hà Nội - Bắc Ninh - Bắc Giang - Thái Nguyên - Bắc Kạn đường nào cũng được.
Ở Ba Bể cụ có thể ở khách sạn của Vườn QUốc Gia giá rẻ, ăn uống cũng được.
Đúng vậy, đường đi lại xa, vòng vèo, quanh co, vất vả. Cụ xem có chỗ nào gần hơn thì đi cho đỡ mệt
EM cám ơn các cụ nhiều

sonvolcano

Xe tải
Nếu thích chơi e nghĩ vào công viên nước và bigC :) Đi du lịch để ngắm cảnh, để hiểu và yêu đất nước mình .... thích thi đi thôi cụ à.
@: vit, pure: e k có ý gì đâu các cụ nhé, mỗi người một quan niệm mà

laichuanhieu

Xe tăng
Cám ơn các cụ nhiều. Em đi về rồi. Em thấy vui vì đi thuyền trên hồ rất thú vị. Phong cảnh trên đường đi đẹp. Em vào chỗ khai thác quế, em mua quế tươi rẻ lắm (1oK/kg). Mọi thứ OK các cụ à. Em thích chuyến đi. Em cũng nói thêm là em đã đi xuyên việt và xuyên 2/3 việt 3 lần rồi, Hà Giang Lũng Cú, Sapa, Bắc Hà cũng chiến hết rồi.

Chỉnh sửa cuối:

benq

Xe điện
Đi HBB hợp lý để nghỉ ngơi tĩnh tâm, cảnh đẹp hoang sơ mỗi tội vắng vẻ và nghèo nàn, cá nhân e vẫn đánh giá đây là điểm xứng đáng để đi

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
cụ đi đường qua Đình trám hay Nội bài thế, cụ cho it thông tin về nơi ăn chốn ở tại hồ Ba bể đi, nhà cháu định đến đó dịp 1/5, thạnk cụ...

laichuanhieu

Xe tăng
cụ đi đường qua Đình trám hay Nội bài thế, cụ cho it thông tin về nơi ăn chốn ở tại hồ Ba bể đi, nhà cháu định đến đó dịp 1/5, thạnk cụ...
Em đi đường Nội bài. HN-TN bây giờ khá rồi, đường tốt, chỉ có điều đường hẹp và đông xe. Em chạy HN-HBB mất hơn 5 giờ, vừa đi vừa chơi. Hôm em đi (ngày 19 và 20) đông lắm, hết phòng luôn. Nhiều người thích ngủ ở Bản Pac ngòi cách cổng BQL 5km. Cụ đặt phòng ở Nhà khách Điện lực - OK (300K phòng 2 giường). Nhà khách VNPT tốt hơn. KS khu du lịch cũng khá hơn (nhất là khu biệt thự).
[FONT=&quot]Nhà khách Vườn Quốc gia Ba Bể[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]Tel:[/FONT][FONT=&quot] (84-281) 389 4014[/FONT] [FONT=&quot]Fax:[/FONT][FONT=&quot] (84-281) 389 4026[/FONT]

[FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Nếu cđi, theo em, cụ chạy từ HN khoảng 6h00, khoảng 11h00 đến 3 bể. Ăn trưa tại đó luôn (nhà ăn của Nhà khách VNPT ăn tạm được). Đầu giờ chiều cđi Động Hua Mạ trước (cách cổng khu BQL 10km, cách bản Pac ngòi 5km), sau đó cụ quay về Bến thuyền đi vòng quanh hồ và thác, đền trên h (giá thuê thuyền đi thác, đền, ao tiên là 500K, nếu chỉ chạy vòng quanh hồ là 300K, nếu đi thên động Puông thì giá sẽ là 600K và thời gian cần nhiều hơn vì động Puông khá xa).[/FONT]
[FONT=&quot]Phương án 2 là chiều ngày đầu lên HBB cđi thăm hồ và thác, sáng hôm sau đi Động Hua Mạ và tđó chạy thẳng về Phượng Tiên, rồi theo tỉnh lộ 268 về B.Cạn (đ]ờng đang làm, rất đẹp chỉ còn vài đoạn ngắn chưa xong. Em chạy đường này thấy thích).
[/FONT]

akarui2710

Xe đạp
Chào các cụ ,Cụ cụ nào có thông tin thêm về khách sạn và số điện thoại cho em xin thêm với, em đang định đi HBB vào dịp 30/4 này. Xin cảm ơn !!!

sieutoc123

Xe tải
Chuẩn men
Nếu thích chơi e nghĩ vào công viên nước và bigC :) Đi du lịch để ngắm cảnh, để hiểu và yêu đất nước mình .... thích thi đi thôi cụ à.
@: vit, pure: e k có ý gì đâu các cụ nhé, mỗi người một quan niệm mà

laichuanhieu

Xe tăng
Em đi H3B từ 2009, dịch vụ mọi thứ ở đấy hồ đó còn rất ít và kém, ko biết bây giờ thế nào
Bây giờ em thấy cũng tạm thôi. Ngủ thì ngoài ngủ nhà sàn ở bản Pac Ngòi (rất đông tây và cả ta - hôm em lên dễ có đến gần 2 chục chú 5 và 7 chỗ trong bản), nhà khsch VNPT mới xây khá ổn (hình như 10 phòng), nhà khách điện lực 6 phòng. Nhiều nhất là nhà khách của vườn QG3 bể có đến 3 khu nhà (1 khu cũ hình như 25 phòng), 1 khu mới xây 4 tầng và 1 khu biệt thự oách xà lách lắm. Đêm ở chỗ Vườn QG em đếm được 12 chiếc county 24 chỗ và khoảng chục xe con. Chả biết xe của khách hay xe chạy tour nữa. Nói chung ở 3 bể không vui đâu. Muốn vui chắc vào cửa lò hay Sầm sơn, đồ sơn. Đi ngắm phong cảnh và trải nghiệm thôi. Em thích đi như vậy để quây quần gia đình và luyện cho con cái va chạm cuộc sống thật hơn thôi.

Chỉnh sửa cuối:

vltk1989

Xe hơi
Cám ơn các cụ nhiều. Em đi về rồi. Em thấy vui vì đi thuyền trên hồ rất thú vị. Phong cảnh trên đường đi đẹp. Em vào chỗ khai thác quế, em mua quế tươi rẻ lắm (1oK/kg). Mọi thứ OK các cụ à. Em thích chuyến đi. Em cũng nói thêm là em đã đi xuyên việt và xuyên 2/3 việt 3 lần rồi, Hà Giang Lũng Cú, Sapa, Bắc Hà cũng chiến hết rồi.
Cụ cho e hỏi là chỗ khai thác quế ở đoạn nào vậy ạ - ở đó có bán tinh dầu quế ko cụ - 1/5 này e cũng đi Ba bể 1 chuyến :D