Hà nội - Cửa Lò, cũ cũ, mới mới.

buonchuoi

Xe tăng

nhìn cái biển này nhớ kn năm ngoái em chạy xe vào đường HCM từ đấy đến tâm kỳ toàn trâu bò cây xăng cũng hiếm quán thì gần như ko có vượt Tân Kỳ qua đêò Đá ĐẼo mơi vãi đ ái mà đoàn này muốn quay lại cũng ko có dg ra QL 1a nhé phải vào tận QUảng BÌnh mới rẽ ra đc

htm76us

Xe tải
Em cũng chạy vào CL đợt cuối tháng 7. Lần đầu tiên lái xe vào Vinh, chọn đường HCM. Đi với gấu và F1 (3 tuổi). 6 giờ xuất phát ở HN, cứ đúng tốc độ chạy (không quá 80km/h, qua Khe Hạ không quá 50km/h) vào đến Diễn châu là 12g, ăn trưa xong vào đến VInh là 1g. Quá là ngon. Bác nào chạy đường HCM nên có cái bản đồ đường HCM (em cũng load trên OF) thì chẳng lo gì cả. Lần sau chạy vào CL lại chạy đường HCM

HorsePower

Xe container
nhìn cái biển này nhớ kn năm ngoái em chạy xe vào đường HCM từ đấy đến tâm kỳ toàn trâu bò cây xăng cũng hiếm quán thì gần như ko có vượt Tân Kỳ qua đêò Đá ĐẼo mơi vãi đ ái mà đoàn này muốn quay lại cũng ko có dg ra QL 1a nhé phải vào tận QUảng BÌnh mới rẽ ra đc
Cụ chạy vào tận Đồng hới mà không tham khảo bản đồ a?
Đoạn từ Phố Châu, Hà Tĩnh vào Đồng Hới còn vắng lắm. Nhưng bù lại Cụ mát Ga, nhàn tênh.

NissanSunny2008

Xe máy
Cụ Sức ngựa có vẻ oải rôi hay Sao mà up iếc chậm thế. Còn Anh nào về cửa lò thì up tiếp đi. Em đang bồ hóng.

Đợt vừa rồi em cũng đi đường HCM về, mang vợ hai đời đầu là Getz về bán cho ông Cậu. Phải nói là chạy đường HCM sướng thôi rồi, trước em toàn đi 1A vừa mệt vừa căng thẳng đầu óc. Hoan hô HCM hê hê

acc_75

Xe điện
OAI thế nhẩy!!!!!!
Ước gì mình được như các anh ấy.

Ng.Hoai

Xe buýt
Nhìn oai phết nhỉ....................
Quát nạt gia trò đấy, nhưng không biết được bao lâu .
Nói chung là đỡ hơn hẳn so với các bãi biển khác cụ ạ.
Năm nay CL đang cố gắng lấy điểm với những nơi khác, chưa trọn vẹn, nhưng cũng tạm ổn, ko có chuyện chém đinh chặt sắt như ở SS

toanthangcs

Xe điện
Vote cho Cửa Lò: người dân thân thiện, giá cả không quá đắt đỏ.
Sợ nhất Sầm Sơn: ngoa ngoắt, chặt chém, lừa đảo, cưỡng chế chụp và rửa ảnh.

ducleminh

Xe điện

Đèo Đá Đẽo so với mấy đèo Tây Bắc chỉ là cái dốc thoai thoải thôi mà, phi vèo cái đã hết có gì đâu mà sợ.
Cây xăng thì hơi hiếm đoạn Hà Tĩnh - Quảng bình phải chạy đêm thì đến Khe Ve có cây xăng to đùng.

buonchuoi

Xe tăng
thưa các bác là em chạy tải qua đèo ĐÁ Đẽo ạ lên đến đỉnh có trạm nghỉ chân ông nào chạy tải cũng xuống tưới lốp mà em vào đến đó cũng tầm gần chiều rồi phải chạy gấp Lao Bảo nhưng chạy ra đến Đồng hới rẽ trái 8km ra QL1 ăn cơm rồi lại vào dg HCM ra LAo Bảo trả hàng ........mà có bác nào đã vượt đềo Bà Nà đêm chưa em bảo đảm chạy 1 phát thì cạch luôn

Chỉnh sửa cuối:

hành_khất_đêm

Xe điện
Đèo Đá Đẽo so với mấy đèo Tây Bắc chỉ là cái dốc thoai thoải thôi mà, phi vèo cái đã hết có gì đâu mà sợ.
Cây xăng thì hơi hiếm đoạn Hà Tĩnh - Quảng bình phải chạy đêm thì đến Khe Ve có cây xăng to đùng.
Đá đèo thì Same same đèo thung khe :P, nhưng được cái những đoạn có khúc cua các Táo giao thông nhà mình có làm rộng ra chut, nên tránh nhau cũng đỡ sợ.

ducleminh

Xe điện
thưa các bác là em chạy tải qua đèo ĐÁ Đẽo ạ lên đến đỉnh có trạm nghỉ chân ông nào chạy tải cũng xuống tưới lốp mà em vào đến đó cũng tầm gần chiều rồi phải chạy gấp Lao Bảo nhưng chạy ra đến Đồng hới rẽ trái 8km ra QL1 ăn cơm rồi lại vào dg HCM ra LAo Bảo trả hàng ........mà có bác nào đã vượt đềo Bà Nà đêm chưa em bảo đảm chạy 1 phát thì cạch luôn
Em chạy đèo ô quy hồ và đi Bắc Hà thì thấy chạy qua Đá Đẽo và Hải Vân nhàn tênh, đường to hơn, ngắn hơn nhiều, ít dốc hơn nhiều và cũng ít cua gấp hơn nhiều.

NewCyberCafe

Xe tải
thưa các bác là
........mà có bác nào đã vượt đềo Bà Nà đêm chưa em bảo đảm chạy 1 phát thì cạch luôn
Hôm thương binh liệt sĩ vừa rồi nhà em từ Nha Trang chạy ra Đà Nẵng, định nghỉ đêm trên Bà Nà, đến 19h30 đi qua lối rẽ vào Hội An, dại dột dừng lại mua ít bê thui để mang về khách sạn chén, chưa lên Bà Nà lần nào nên đến gần TP Đà Nẵng phải hỏi đường 2 lần, phi như điên, một chú xe máy ngược chiều xuống dốc lấn đường suýt lên nóc tủ; nhà em đến đầu cáp treo muộn mất có 5 phút (20h00 cáp treo chạy chuyến cuối cùng) mà không thuyết phục được đội cáp treo quay lại phục vụ. Vừa bực vừa chán, thất thểu quay lại Đà Nẵng tìm mãi mới có chỗ nghỉ...
Em thấy đường Bà Nà rộng, chạy đêm đau tim chả đáng gì so với ở Hoàng Su Phì, Đồng Văn, Mèo Vạc... :)

Đường HCM thì cung Láng Hòa Lạc - Anh Sơn (Nghệ An) em chạy tb đôi tháng 1 lần; chạy đêm nhiều lần rồi, đèn tốt, xe không hỏng vặt thì vô tư, nhà dân nay cũng bớt thưa hơn rồi. Hơn nữa bây giờ rất sướng là nhà cầm quyền đã bỏ đi khá nhiều đoạn hạn chế tốc độ dưới 4, 50.

asenal

Xe hơi
Cụ cứ đi đường 1A đến Sầm Sơn nhé Cầu Giám Khẩu(Ninh Bình) đã thông xe rồi, chứ cụ đi đường HCM thì xa lắm.Chúc cụ và gia đình có chuyến đi vui vẻ.
Cầu Gián Khẩu chứ Cụ nhỉ? Cụ nào ở NB cần phơm tên cầu này hộ nhà cháu nhé.

T NT

Xe hơi

HorsePower

Xe container
Ở sau cái Hòn ngư xa xa kia có 2 bãi tăm tiên đấy cụ ạ. cụ thuê tàu ra mất khoảng 30' đi ra có 2 bãi 1 bãi giành cho Adam, một bãi dành cho Eva. vào dịp nghỉ lễ hoặc ngày nghỉ đông lắm, có cả là Thái Lan Và Lào săng để tăm tiên. còn nhiều cái hay ở đấy lắm ạ.[/QUOTE]

Cụ cho biết cụ thể bãi đó ở đâu? Thuê thuyền thế nào?
Nếu mình không muốn làm tiên hay Thiên lôi mà chỉ chụp choạc có được không?

damhieu

Xe tải
Ở sau cái Hòn ngư xa xa kia có 2 bãi tăm tiên đấy cụ ạ. cụ thuê tàu ra mất khoảng 30' đi ra có 2 bãi 1 bãi giành cho Adam, một bãi dành cho Eva. vào dịp nghỉ lễ hoặc ngày nghỉ đông lắm, có cả là Thái Lan Và Lào săng để tăm tiên. còn nhiều cái hay ở đấy lắm ạ.
Cụ cho biết cụ thể bãi đó ở đâu? Thuê thuyền thế nào?
Nếu mình không muốn làm tiên hay Thiên lôi mà chỉ chụp choạc có được không?[/QUOTE]
Cụ làm ngay cái phóng *inh à nhầm sự cho nóng, em là khoái vụ này lắm :D

HorsePower

Xe container
Cửa Lò...
Chơi mãi cũng phải về.
Up gửi các Cụ mấy cái hình suối cá thần ở Cẩm Lương, Thanh Hóa trên đường về.
Bao lần đi đường HCM định rẽ vào mà mãi giờ mới thực hiện được:
Dòng suối nhỏ rộng khoảng 3m, từ ngoài vào, đã nhìn thấy những đàn cá con tung tăng. Càng vào sát chân núi, càng nhiều cá lớn. Ngay cửa hang, hàng nghìn con cá to bằng bắp chân nằm sát bên nhau, kín đặc cả suối.
Tuy nhiều cá như vậy, nhưng dân ở đây không ai ăn thịt cá, họ coi đây là giống cá “Thần”, nếu ăn thịt sẽ gặp điều không may. Dân làng còn lập bàn thờ bên suối đề thờ cúng, và hàng năm, từ ngày 8 đến 15 tháng Giêng âm lịch, mở hội tế thần núi, thần sông, thần cá bên bờ suối.
Dù cá sinh sống kín mặt suối, nhưng điều kỳ lạ là nước suối không hề có mùi tanh. Thậm chí, người dân Lương Ngọc còn dùng nước suối để ăn uống.
Cây cầu vào;

Cầu chỉ đi 1 chiều oto, sát sàn sạt 2 bên gương, nhìn gần các Cụ có thể thấy các vết xước 2 bên tru bê tông.
Xe qua cầu với tiếng cót két của kim loại, tiếng lộc cộc của gỗ, cảm giác bồng bềnh của dây treo....thú phết!
Gần hơn tí:

Vào đến nơi hàng quán đủ cả, phục vụ Du lịch.
Đặc biệt, ở nơi hẻo lánh này dân làng gìn đường xá nhà cửa rất sạch sẽ.
Vào đến đầu suối đã thấy Cá:

Ngược dòng sông Mã, hướng về phía cửa khẩu Na Mèo sang nước bạn Lào, xã Cẩm Lương cách thị trấn Cẩm Thủy 12km về phía Tây, lên đò ngang qua sông Mã, đi thêm khoảng 3km là đến suối cá Lương Ngọc, nằm sát chân núi.n Lương Ngọc còn dùng nước suối để ăn uống.

Em nghe nói, Cách đây mấy năm, người ta còn nhìn thấy con cá nặng đến 20kg. Nhưng sau đó, địa chất vùng núi này có biến động, cửa hang sụp xuống, từ đó không còn nhìn thấy con cá lớn lạ thường này nữa.
Cá ở đây chủ yếu là giống cá dốc. Thân cá giống cá trắm, nhưng môi đỏ chót. Suối cũng có các giống cá trôi, chép, leo hoa, chày... Cá dốc cũng sinh sống ngoài sông, nhưng cá sông màu trắng, còn cá ở suối này có màu xanh sẫm.

-------------