HÀ NỘI - ĐÀ NẴNG - Pháo hoa tưng bừng

roro

Xe tăng
HÀ NỘI - ĐÀ NẴNG - Lễ hội thi bắn pháo hoa

Đợt vừa rồi em có đi Đà Nẵng nhân kỷ niệm ngày giải phóng Đà Nẵng 29/3 và lễ hội thi bắn pháo hoa. Đà Nẵng là một thành phố theo em là đẹp, dân cư văn minh lịch sự. Quy hoạch của Đà Nẵng cứ gọi là chuẩn mà hầu hết các thành phố ở Việt Nam nên học tập.

Cuộc thi bắn pháo hoa quốc tế tại Đà Nẵng bắt đầu vào 3/2008 thu được rất nhiều thành công.:-bd Đến năm 2009 thì do khủng hoảng kinh tế nên kinh phí tổ chức eo hẹp lại và lúc đó có ý kiến sau năm 2010 nên tổ chức 2 năm 1 lân. [-O<Tuy nhiên đến năm 2010 thì khủng hoảng kinh tế cũng đã qua, các cụ ở Đà Nẵng lại vẫn muốn tổ chức 1 năm một lân vì Cuộc thi bắn pháo hoa quốc tế ĐN (viết tắt là DIFC) đã trở thành thương hiệu.;)) Một điều đặc biệt là cuốc thi bắn pháo hoa không lấy tiền ngân quỹ nhà nước, mà lấy tiền tài trợ của các doanh nghiệp.
Em lan man một tí, theo em biết thì ĐN đăng ký thương hiệu luôn cho việc tổ chức bắn pháo hoa này và sẽ không có một thành phố nào trong VN được tổ chức thi bắn pháo hoa như ĐN. Cái này em cũng không biết có đúng không, em chỉ nghe "tây" nó đồn thế.:P

Thôi, em giới thiệu qua qua thế, em lên đường đây.
Em khởi hành từ Ngã Tư Sở - Ba La - Tế Tiêu - Đường HCM

Đoạn đường Ba La - Tế Tiêu - Đường HCM có vẻ là đường gần nhất để tiếp cận đường HCM nhưng đường này đi hơi bé, dân cư đông đúc và có đoạn cuối qua bãi khai thác đá thì bẩn, bụi và rất xấu.

Trên đường cháu gặp bác Civic, không hiểu bác có đi ĐN cùng em không? :P

Vào đường HCM rồi, vi vu thôi\:D/

Đây là lần thứ 3 em đi đường HCM, nhưng lần nào cũng háo hức, cũng thấy cảnh non sông Việt Nam đẹp quá.(*)(b)

Chỉnh sửa cuối:

roro

Xe tăng
Đi lần này lần thứ 3 và cũng nghe các cụ OF nói nhiều về đường HCM rồi, đoạn Thanh Hóa, Nghệ An là căng lắm.

Vạch liền này

Biển cấm tốc độ này. Đi từ HN đến Cúc Phương thì có 3 chỗ cấm tốc độ lận

roro

Xe tăng
Huhu, chả cụ nào ủng hộ em. Thôi thì em cứ phọt tiếp vậy ...:P
Đây mới chính thức là đoạn hay bắn, nhưng hình như là bắn hướng Nam - Bắc nhiều hơn là Bắc Nam.:-& Trước đoạn này em thấy xxx đứng chờ nhưng chưa thấy cụ nào bị dính cả:

Các cụ gặp đoạn này nên cẩn thận.

V KOOL HANOI

Xe tải
Chúc Cụ đã có một chuyến đi thành công tốt đẹp. Cụ up tiếp đi Cụ và Cụ có thể chia sẻ thêm cho ae thêm vài thông tin không ạ, 30-04 em đang định đi Cửa Lò bằng đường HCM Cụ ạ.... Đang trong giai đoạn nghiên cứu tìm hiểu Cụ ạ ~o)

cabin

Xe buýt
Đường có vẻ bé cụ chủ thớt nhỉ, sao họ không tính lâu dài làm đường to ra tí nữa? Ảnh cụ chụp đẹp lắm, chúc mừng cụ có chuyến đi tuyệt vời đến ĐN, cụ phọt thêm nhiều ảnh nữa để anh em xem tiếp đi ạ(b)

Max cabin

Xe tải
Đợi ảnh pháo hoa của Bác!!!

ModKing

Xe tải
Bác cho thêm ảnh nên đi ạ!!! em đợt đó cũng có Ông anh rủ vào. Nhưng bận không đi được!

roro

Xe tăng
Nhà cháu mấy hôm vừa rồi nó bị làm sao ấy mà không dùng được. Hôm nay nhà cháu mới lên net được phọt ảnh hầu các cụ

Tiếp thêm tí cảnh vật. Cháu dùng máy ảnh kỹ thuật số nên chụp hơi lởm. Các cụ dùng tạm nhé.

Đang đi trên đường cháu gặp ngay một cụ OF. Cháu và cụ ý cũng có chào nhau nhưng chắc cụ không biết cháu ở OF đâu vì hôm đấy cháu đi xe không có logo OF;;). Cụ ý còn trẻ và đẹp trai lém;;):

Cụ nào đó cho cháu có lời hỏi thăm nhé.\:D/

roro

Xe tăng
Đi đến thị trấn Khe Hạ , cháu đang mơ mộng mông lung thì xe cháu bị stop, hóa ra thằng cu em lái xe không chú ý, nhỡ tí chân ga nên quá tốc độ 56/50 ^:)^. Không sao, chịu nộp phạt, nhà cháu dự thứ 2 đi ĐN về quay lại lấy lại bằng cũng được.
Thế là cháu lên lái từ thị trấn Khe Hạ đến Đồng Hới từ đó nên không cờ hụp được nhiều.\:D/
Nhà cháu còn bị bắn một lần nữa ở Thanh Hóa, mà thôi, đó là chuyện sau hẵng kể:))

Xe của XXX đây ạ:)):

Các cụ chú ý đi đường từ Ngọc Lặc đến Khe Hạ đấy nhé. Cháu chỉ dám nhắn nhủ thế thôi ạ. :D

Cả đoạn đường HCM đi đường đẹp, một trong nhưng chỗ đẹp nhất (theo nhà cháu;;)) là cái võng khổng lồ này. Chụp ảnh thì không thể hiện hết được, cháu cứ phọt lên thôi ạ.

Đố các cụ biết nhà cháu có vượt được con xe tải kia không

Nhà cháu vượt được rồi, trông thế thôi, dốc cao, mấy em hung thần này không lên dốc nhanh được

Rừng cao su đi dễ khó về^:)^

Có cả chè nữa này, nhà cháu khoái uống chè tươi lém>-)

Cả những cung đường nguy hiểm quanh co

natakha

Xe máy
Hấp dẫn quá bác ơi ! tiếp đi nào!

Bommeo

Xe tải
Tiếp ảnh đi bác. Em đang chờ

V KOOL HANOI

Xe tải
Cảm ơn Cụ nhiều, em vừa từ Cửa Lò về hôm qua bằng đường HCM và cũng theo Cụ chỉ dẫn nên may mắn em không dính phát nào cả nào cả đoạn Cúc Phương và đoạn Khe Hạ-Thường Xuân bị dính liên tục lúc em đi qua hai đoạn này thấy năm sáu Bác mặt mũi buồn thiu, còn các xxxx đứng giữa đường soi biển từng xe một đi qua mà vãi hết cả lái ...... chắc các Bác bị dính không phải là OF rồi :-ss