[Funland] Hà Nội đã quá tải chưa???

Mr.Alo

Xe lăn
Giờ thả rồi mà :)) , em ba đình f0 cả nhà còn được hỏi han 1-2 lần , bạn em f0 ngoại thành từ ngày báo đến khi khỏi còn chả có ai hỏi , treo biển cũng không luôn :))

thientudolong

Xe container
trách gì NN nhỉ,nhân lực vật lực có vậy, vaccine thì miễn phí rồi, tự bảo vệ chăm sóc mình thôi

hieukon

Xe container
cô nhà e là f0, suất ngày gọi bảo gấp quần áo đi cách ly, rồi đến lúc khỏi, vẫn chưa đc đi, mà vẫn gọi chuẩn bị quần áo qua đón....
mà k thấy xe đâu

trantien

Xe tăng
Người ta nên làm nghiên cứu khoa học về cái hậu quả này thì mới đanha giá chính xác được.

Người không biết thì đổ cho covid, còn tôi thì đoán là do các loại thuốc điều trị gây nên.
Nhiễm ko triệu chứng thì uống thuốc C sủi cụ nhé.

search

Xe điện
cô nhà e là f0, suất ngày gọi bảo gấp quần áo đi cách ly, rồi đến lúc khỏi, vẫn chưa đc đi, mà vẫn gọi chuẩn bị quần áo qua đón....
mà k thấy xe đâu
Thế là tốt còn gì, chả sao tự khỏi vẫn thích đi cách ly à :)
Nhiều ông hình như vẫn thích giãn cách nên chửi cq nhiều quá, chắc chưa đc nếm mùi cách ly tập trung :)

Dream velo

Xe máy
Theo tình hình thực tế hiện nay thì phương án chống dịch của HN là ... KỆ
Toàn bệnh nhân nhẹ mà, chả có vấn đề gì. Có nhà 3-4 người bị nhiễm báo lên thì cũng chỉ được tặng cái barie CAHN ở cổng là cùng.
Chắc thế thật cụ ạ. Hàng xóm nhà em bị, đồng nghiệp cơ quan em cũng bị, thấy treo biển khoảng 10 ngày xong tháo xuống. Cơ bản là độ phủ vaccine cao, nghe đồn ngang ngửa
New York, là em thấy TV bảo thế :)

tôi yêu ô tô

Xe container
"Tỷ lệ người bệnh nhẹ không triệu chứng (tầng 1) là 95,1%; tỷ lệ người bệnh triệu chứng trung bình (tầng 2) là 3,95%; tỷ lệ người bệnh nặng, nguy kịch (tầng 3) là 503 người, chiếm 0,95%; số bệnh nhân nguy kịch là 36 người, chiếm 0.06%."
Nếu bỏ qua sự lây lan nhanh thì với chỉ số trên có thể coi covid là 1 bệnh tương đối đơn giản. Nếu người dân và chính quyền thay đổi cách nhìn nhận, chỉ tập trung vào những ca bệnh cần hỗ trợ y tế thì tôi tin sẽ chẳng bao giờ có thể quá tải dc!

Quy Lão

Xe điện
Chắc thế thật cụ ạ. Hàng xóm nhà em bị, đồng nghiệp cơ quan em cũng bị, thấy treo biển khoảng 10 ngày xong tháo xuống. Cơ bản là độ phủ vaccine cao, nghe đồn ngang ngửa
New York, là em thấy TV bảo thế :)
Em thấy dịch vẫn nhẹ nhàng lắm.
Tập đoàn em ở HN đến giờ có khoảng 100 F0 ở khắp các nhánh. Bản thân phòng em có khoảng 50 người mà cũng 4 F0 rồi.
Chống dịch rất nhẹ nhàng, ai bị F0 thì báo lên hành chính, ở nhà điều trị. Cty cho các nhân sự cùng phòng nghỉ 1 ngày để khử trùng vp, đồng thời tự xét nghiệm nhanh, âm tính thì hôm sau đi làm tiếp.
Định kỳ cty xét nghiệm gộp pcr mỗi tuần 1 lần.
Hơn tháng nay nhẹ nhàng bước qua, không lo lắng gì cả.

Dream velo

Xe máy
Em thấy dịch vẫn nhẹ nhàng lắm.
Tập đoàn em ở HN đến giờ có khoảng 100 F0 ở khắp các nhánh. Bản thân phòng em có khoảng 50 người mà cũng 4 F0 rồi.
Chống dịch rất nhẹ nhàng, ai bị F0 thì báo lên hành chính, ở nhà điều trị. Cty cho các nhân sự cùng phòng nghỉ 1 ngày để khử trùng vp, đồng thời tự xét nghiệm nhanh, âm tính thì hôm sau đi làm tiếp.
Định kỳ cty xét nghiệm gộp pcr mỗi tuần 1 lần.
Hơn tháng nay nhẹ nhàng bước qua, không lo lắng gì cả.
Cũng có lo, nhưng lo... mãi sao được nên thôi, nhất là lại đang tiêm mũi 3 rồi

Pumzen

Xe ba gác
Tiêm phủ mũi VX tăng cường là giảm số lượng ca F0 hàng ngày ngay. Chắc đến tết lsố lượng bắt đầu giảm.

Tổng số ca tử vong của HN đến nay mới là 294 người.

Tác dụng của phủ vắc xin là rõ ràng.
SG cũng thế. Thực tế số người mắc cao có khi gấp 10 số khai báo ở SG nên tỷ lệ chết thực tế thấp hơn nhiều.

banmotnucuoi

Xe lăn
Em trẻ người non dạ lại không có nhiều kiến thức nên em coi covid là 1 loại bệnh chưa có thuốc chữa nên cần áp dụng những biện pháp đc nhà nước khuyến cáo. Em không thấy có cơ sở để đòi hỏi nhà nước phát thuốc, quan tâm chăm sóc.....vì em thấy đa phần bệnh tật mình tự lo chữa trị, nếu ko đủ tiền là toạch. Chưa thấy ca nào, bệch nào toạch lại đổ lỗi do nhà nước.
Được tiêm phòng miễn phí và cung cấp thông tin đầy đủ cũng đã là quí giá rồi. Thân mình cố mà tự lo trước thôi, ai giúp đc gì đều quí kể cả nhà nước, chẳng có cơ sở để đổ lỗi cho người khác về vấn đề dịch bệnh.
Trước đây có thằng tây lông nó đi tình nguyện chém với em là bên nó khi dân có khó khăn thì tự gượng đứng dậy, sau đấy mới nhờ người thân và cuối cùng là mới kêu tới chính quyền.
Ở rất nhiều nước, người dân khi vào bệnh viện phải tự đánh giá mức độ dịch của mình, nếu tự ý lao vào cấp cứu thì bị cho là tự nghiêm trọng hoá bệnh tình và bị phạt một số tiền khá lớn, vì vậy nên người dân phải tham vấn bs gia đình xem bệnh tình có đến mức phải vào bệnh viện ko? Có cần thiết phải cấp cứu ko? Và Tây lông nó lý giải việc bạn chưa đủ nặng nhưng lao vào viện làm mất cơ hội của người bị bệnh nặng thực sự

nguyenducuong

Xe tải
Mẹ e đnag bị, gọi 4 ngày rồi y tế nó cũng chưa thèm đến. May mà cũng nhẹ cũng khỏi dần.

dracula_bg

Xe điện
Nó cũng không hẳn là cúm mùa đâu. Sau khi bị nhẹ ko triệu chứng thì tưởng xong nhưng cái đằng sau nó cũng đáng quan tâm đấy.
Em đoán là những người này là bị dính top đầu, khi chưa đc tiêm vacxin, sau covid để lại sẹo bề mặt phổi nên trao đổi oxy khó.

ChimCu36

Đi bộ
F0 giờ cũng vài ngày là khỏi thôi, mất thời gian, công việc bị ảnh hưởng ạ, chủ yếu ai bệnh nền thì mới sợ

Mr.Alo

Xe lăn
Tầm này f0 không sợ bằng ảnh hưởng kinh tế , em thấy kha khá f0 không khai bảo và vẫn đi lại làm việc bình thường

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Trên tivi với trên báo thì HN còn lâu mới quá tải ;))
Chỉ biết có nhiều nơi người già cũng phải nằm đợi ở nhà, có người thì gọi được nvyt mang oxy đến cho thở tạm trong lúc chờ tiếp nhận !