Hà Nội - Hạ Long : đi đường nào, chú ý điều j

billyvip

Xe đạp
Lần đầu e tự phóng xe đi ạ, e đã tham khảo google map thì nó chỉ rất nhiều đường
làm e hơi phân vân, lần đầu đi sợ rẽ ngang dọc , rồi nhiều chỗ ko biết lại bị xxx
các cụ tư vấn dùm e đường đi vs ạ, sơ sơ e tìm đc là đi thế này
Đường ngắn nhất: Từ Hà Nội đi thẳng đường QL 1A đi Bắc Ninh đến cách Bắc Ninh 3 Km thì gặp đường QL 18 đi Phả Lại, Sao Đỏ thì rẽ phải rồi chạy thẳng ra Hạ Long.
Đường thứ 2: Từ Hà Nội đi theo QL5 qua thành phố Hải Dương khoảng 5 Km gì đó gặp ngã 3 đi Sao đỏ thì rẽ trái đến Sao đỏ gặp QL 18 thì rẽ phải (đi như trên)

Đây là theo GGmaps ạ

cảm ơn các cụ

giacmoxe4

Xe điện
Nhà cháu vừa đi Hạ long về,Cụ nên chạy theo Phương án 1,chú ý tốc độ đoạn Sao đỏ Chí Linh HD là được.

J&C

Xe tải
Khi nào cụ đi , nếu đi sáng thứ 7 thì chạy cùng em

billyvip

Xe đạp
báo cáo các cụ là vừa đi về, bị xxx tóm ở Sao Đỏ tội đè 2 vạch vàng, các bác chú ý đoạn ra khỏi phố ở Sao Đỏ nhé :((
e chỉ đi theo cái xe phía trc thôi, e thấy nó vượt con xe tải e cũng vượt, chắc tại xe e biển tỉnh nên bị túm đây haizz

nó đòi em 3tr5 thật là vãi luyện mấy cụ ah, em xin mãi nó giảm xuống 2tr, e có phải tỷ phú *** đâu, đè vạch vàng đôi mà 2 triệu, e còn thiếu nước văng tục nữa thôi
mà ko đưa thì nó giữ giấy tờ, nói mãi cuối cùng vẫn phải nhè 2 tr ra. Ngồi gõ lại cho các cụ mà e vẫn cay,

Maulachien

Xe hơi
trước em bi 1 lần từ quảng ninh về... xe ko đua giấy tờ ( e khóc 1 hồi) cuối cùng ... nó LẤY 500k

Thichtat

Xe tăng
Em vào hóng kinh nghiệm các cụ, ngày kia em cũng lên đường đi Hạ long

benadams268

Đi bộ
Lần đầu e tự phóng xe đi ạ, e đã tham khảo google map thì nó chỉ rất nhiều đường
làm e hơi phân vân, lần đầu đi sợ rẽ ngang dọc , rồi nhiều chỗ ko biết lại bị xxx
các cụ tư vấn dùm e đường đi vs ạ, sơ sơ e tìm đc là đi thế này
Đường ngắn nhất: Từ Hà Nội đi thẳng đường QL 1A đi Bắc Ninh đến cách Bắc Ninh 3 Km thì gặp đường QL 18 đi Phả Lại, Sao Đỏ thì rẽ phải rồi chạy thẳng ra Hạ Long.
Đường thứ 2: Từ Hà Nội đi theo QL5 qua thành phố Hải Dương khoảng 5 Km gì đó gặp ngã 3 đi Sao đỏ thì rẽ trái đến Sao đỏ gặp QL 18 thì rẽ phải (đi như trên)

Đây là theo GGmaps ạ

cảm ơn các cụ
E hay đi theo phương án 1. Cụ đi thì cụ cứ để í biển báo là ok ngay. cụ chú í lúc bắt đầu đoạn đầu Bãi Cháy có biển hạn chế tốc độ 50. đoạn đấy dài cụ nên để í k thì bị vịn đấy. Chúc cụ đi an toàn!

benadams268

Đi bộ
báo cáo các cụ là vừa đi về, bị xxx tóm ở Sao Đỏ tội đè 2 vạch vàng, các bác chú ý đoạn ra khỏi phố ở Sao Đỏ nhé :((
e chỉ đi theo cái xe phía trc thôi, e thấy nó vượt con xe tải e cũng vượt, chắc tại xe e biển tỉnh nên bị túm đây haizz

nó đòi em 3tr5 thật là vãi luyện mấy cụ ah, em xin mãi nó giảm xuống 2tr, e có phải tỷ phú *** đâu, đè vạch vàng đôi mà 2 triệu, e còn thiếu nước văng tục nữa thôi
mà ko đưa thì nó giữ giấy tờ, nói mãi cuối cùng vẫn phải nhè 2 tr ra. Ngồi gõ lại cho các cụ mà e vẫn cay,
Khổ thân cụ. đoạn vạch vàng cụ cứ từ tù mà đi. đoạn Sao Đỏ là có tiếng bắt đè vạch mà.

gocart

Xe cút kít

Bác bị vặt rồi. Lỗi của bác nhẹ hơn nhiều:
https://www.otosaigon.com/threads/phan-biet-loi-di-sai-lan-duong-va-loi-khong-tuan-theo-bien-bao-vach-son.7412439/