Hà Nội-Hòa Bình- Sơn La- Điện Biên : 4 người, 168 ngựa

cuongdt86

Xe tăng
Tin hot đáy các bác nhề. Nóng hổi vừa thổi vừa xem.
Ảnh tiếp đi bác chủ ơi.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Bác xuất phát vào sáng 30/04 phải không ợ???
Dịp nghỉ lễ vừa rồi em cũng có chuyến đi như bác chủ thớt! Nhưng chặng đường của em thêm từ Điện Biên sang Lai Châu-Lào Cai rồi về qua Yên Bái-Phú Thọ-Vĩnh Phúc. Tổng độ dài chặng đường em đi khi về đến HN là 1.300km.
Em cũng đi cùng giờ với bác! Tuy nhiên em dừng ăn trưa ở Sơn La hơi lâu. Thế mà không gặp nhau trên đường nhỉ?

Ngựa chiến của em trên đỉnh đèo Pha Đin đây ạ (Everest): Bác có gặp lần nào trên chặng đường đó không?

Lên đỉnh đèo Pha Đin bác còn thấy phản thịt thú rừng "công nghiệp" này không?

Chỉnh sửa cuối:

BMW X5

Xe buýt
Thế mà mọi người ở ĐB chẳng ai biết thông tin gì..........Cơ mật thật.
ố cháu được bạn bè họ hàng thông tin đủ cả cụ ạ :D
mấy nay cháu nghe người nhà bảo trực thăng bay đêm phần phật vào mường nhé :D

Tuan.estc

Xe tải
Là vụ người h'mong tụ tập đòi lập vương quốc riêng của vua mèo, chung có khoảng vài ngàn người rồi, chủ yếu là thanh niên. Hiện bộ đội ta đang đánh chặn ko cho chúng tiến ra khỏi huyện

HD67

Xe buýt
Bác xuất phát vào sáng 30/04 phải không ợ???
Dịp nghỉ lễ vừa rồi em cũng có chuyến đi như bác chủ thớt! Nhưng chặng đường của em thêm từ Điện Biên sang Lai Châu-Lào Cai rồi về qua Yên Bái-Phú Thọ-Vĩnh Phúc. Tổng độ dài chặng đường em đi khi về đến HN là 1.300km.
Em cũng đi cùng giờ với bác! Tuy nhiên em dừng ăn trưa ở Sơn La hơi lâu. Thế mà không gặp nhau trên đường nhỉ?

Ngựa chiến của em trên đỉnh đèo Pha Đin đây ạ (Everest): Bác có gặp lần nào trên chặng đường đó không?

Lên đỉnh đèo Pha Đin bác còn thấy phản thịt thú rừng "công nghiệp" này không?

Em ăn trưa tại Sơn La lúc 11h30 và đến đỉnh Pha Đin lúc 13h20, không nhìn thấy cụ rùi mà ở Điện Biên cụ nghỉ ở đâu vậy? Trên đường em cũng găp 1 ngựa EVE (2 gia đình đi chơi) nhưng ở chỗ chợ ngô, lúc ở chợ em còn gặp 4 mợ miền Nam tự cưỡi ngựa Laceti đi từ HN lên Sơn La cũng dừng lại ăn ngô nữa cơ. Hẹn cụ 30/04/2012 ta gặp nhau tại đỉnh Pha Đin nhé.

Chỉnh sửa cuối:

BMW X5

Xe buýt
Là vụ người h'mong tụ tập đòi lập vương quốc riêng của vua mèo, chung có khoảng vài ngàn người rồi, chủ yếu là thanh niên. Hiện bộ đội ta đang đánh chặn ko cho chúng tiến ra khỏi huyện
úi dồi .... suỵt suỵt cụ ơi, đài báo còn chưa đưa tin... cụ nàm thế này thì nộ hết bí mật :D

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
nói nôm nà là vụ mường nhé

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em ăn trưa tại Sơn La lúc 11h30 và đến đỉnh Pha Đin lúc 13h20, không nhìn thấy cụ rùi mà ở Điện Biên cụ nghỉ ở đâu vậy? Trên đường em cũng găp 1 ngựa EVE (2 gia đình đi chơi) nhưng ở chỗ chợ ngô, lúc ở chợ em còn gặp 4 mợ miền Nam tự cưỡi ngựa Laceti đi từ HN lên Sơn La cũng dừng lại ăn ngô nữa cơ. Hẹn cụ 30/04/2012 ta gặp nhau tại đỉnh Pha Đin nhé.
Em cũng ăn trưa ở Sơn La lúc 12h kém nhưng 14h mới tiếp tục hành trình. Gần đến Điện Biên em còn rẽ vào Mường Phăng thăm căn cứ địa của cụ Giáp, từ QL 279 rẽ vào khoảng 25km, đường xấu và rất quanh co, dốc cao. Quay về đến ĐB đúng 7h tối. Bọn em nghỉ ở nhà khách UB tỉnh bác ợ.

tuanzs

Xe container
Thôi quay về chuyến đi nào, bỏ qua chuyện Mường Nhé đi không thì thớt bay mất đấy

phuongcad

Xe tải
Hơ hơ, chào bác chủ, em là đội gặp bác ở hầm t­ướng Đờ Cát đây ah. (ESCAPE trắng ấy). Bác vê hơi sớm,:D bọn em còn chạy sìn hồ, lai châu, sa pa rồi mới về, cảnh đẹp tuyệt vời bác ah, :D, nhưng bọn em dính quả hỏng xe ở Mường Lay hơi sợ.:D, mày mà nhẹ, ko vấn đề gì.:D.
ĐB có biến lớn, thảo nào bạn là công an ở tỉnh cứ giục bọn em đi sớm, ko nên ở lại nữa. :D, về mới biết.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Hơ hơ, chào bác chủ, em là đội gặp bác ở hầm t­ướng Đờ Cát đây ah. (ESCAPE trắng ấy). Bác vê hơi sớm,:D bọn em còn chạy sìn hồ, lai châu, sa pa rồi mới về, cảnh đẹp tuyệt vời bác ah, :D, nhưng bọn em dính quả hỏng xe ở Mường Lay hơi sợ.:D, mày mà nhẹ, ko vấn đề gì.:D.
ĐB có biến lớn, thảo nào bạn là công an ở tỉnh cứ giục bọn em đi sớm, ko nên ở lại nữa. :D, về mới biết.
Trên đường đi em cũng gặp 1 chú Ếch trắng mông gắn Logo OF, các cụ đang nghỉ xả xúp páp ở Mộc Châu thì phải! Có phải các cụ không???

Cảnh sát G.T

Xe điện
Chính bọn em ah. Chào bác.
Em cũng chạy tuyến đường như bác! Đi Phong Thổ-Lai Châu-Sa Pa-Lào Cai rồi mới về HN. Dừng xe nghỉ ở Mường Lay phát hiện quả đinh to như đầu đũa cắm vào lốp sau, nhưng rất may nó chỉ xiên chéo, chưa bị thủng lốp!
Hình như các bác không đi Mường Phăng thì phải! Lên đó mới hay bác ạ! Trên đó có hồ 3 khoang, có căn cứ địa của cụ Giáp.

phuongcad

Xe tải
Em cũng chạy tuyến đường như bác! Đi Phong Thổ-Lai Châu-Sa Pa-Lào Cai rồi mới về HN. Dừng xe nghỉ ở Mường Lay phát hiện quả đinh to như đầu đũa cắm vào lốp sau, nhưng rất may nó chỉ xiên chéo, chưa bị thủng lốp!
Hình như các bác không đi Mường Phăng thì phải! Lên đó mới hay bác ạ! Trên đó có hồ 3 khoang, có căn cứ địa của cụ Giáp.
Bọn em ngủ đêm trong rưng Mường Phăng ah :D (giống cụ Giáp hồi xưa). Hôm sau đi thăm căn cứ rồi qua điện biên, chiều đi Sìn hồ luôn. Cảm giác chạy dọc theo dãy Hoàng Liên Sơn thich quá bác nhỉ.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Bọn em ngủ đêm trong rưng Mường Phăng ah :D (giống cụ Giáp hồi xưa). Hôm sau đi thăm căn cứ rồi qua điện biên, chiều đi Sìn hồ luôn. Cảm giác chạy dọc theo dãy Hoàng Liên Sơn thich quá bác nhỉ.
Như vậy bác phục binh ở Mường Phăng, hôm sau đổ bộ xuống giải phóng Điện Biên rồi còn gì nữa! :))
Hôm chạy từ Lai Châu sang Lào Cai bọn em đi sớm quá, qua dãy Hoàn Liên Sơn mây mù hơi nhiều nên tầm quan sát cũng hạn chế, lên gần đến đỉnh trời mù mịt chẳng nhìn thấy gì nữa! Em đi công tác qua đây nhiều rồi, nhưng đi chơi cảm giác thư thái, thoải mái nên cũng thấy cảnh vật đẹp hơn!

Ngồi trên xe em chỉ chộp được mấy kiểu ảnh dãy Hoàng Liên Sơn lúc trời quang mây:

wavechien

Xe container
Cụ có ảnh quê em không? làm 1 thớt phọt lên đi cụ. suốt từ tết tới giờ em chưa về quê, nhớ quá

wavechien

Xe container
Ảnh còn nhiều lắm nhưng ở máy các Lãnh đạo nên em chưa up lên được cụ ạ. Thế cụ ở ĐB à?
Cụ ơi, em Điện Biên đây, có ảnh nào đẹp cụ phọt lên em ngắm quê em cái, đi công tác từ tết tới giờ chưa về quê, Nhớ quá

Suzz

Xe điện
Người OF
các kụ đi vui thế, e ước j e được như các kụ