[Funland] [Hà Nội] Hỏa tốc dừng việc học trực tiếp tại 17 huyện, thị xã.

Van.Helsing

Xe hơi
Em nghĩ chắc các con phải học online ít nhất hết HK1

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
em thấy họ đang chống dịch theo kiểu mò mẫm sờ xẫm.. ném đá dò đường và mất phương hướng thì phải... :D:D:D

huutrinh6688

Xe điện
Đúng kiểu vừa đái vừa nhìn. Quá khổ.

Quy Lão

Xe điện
Dự là hết năm nay mới cho trẻ đi học lại đc. Kiểu lom dom của lờ đờ HN thì mong chờ gì. Sau đợt này tha hồ mà đi mua kính vs đo mắt cho các con.
Trường cấp 2 của F1 nhà em giữa tuần vẫn đang rục rịch chuẩn bị cho học sinh đến trường trở lại thì đoàng phát hôm qua cô hiệu phó F0. Thế là lại cơ số trong ban giám hiệu và giám thị trường đi cách ly. Thông báo khẩn dẹp luôn kế hoạch đến trường rồi.

phihanhgia

Xe container
Khi nào HN thực tâm áp dụng cách của thế giới: F0 tự cách ly ở nhà, bỏ điều tra dịch tễ các ca nhiễm, và chỉ thống kê các ca nhiễm có triệu chứng, ... Đồng thời đẩy nhanh tiêm hơn nữa, thì lúc đó mới là chung sống an toàn giống thế giới.

butchikim

Xe ba gác
Nguy cơ nghỉ tết dương lịch sớm

Tinhhoa.Dangcap

[Tịch thu bằng lái]
Khi nào HN thực tâm áp dụng cách của thế giới: F0 tự cách ly ở nhà, bỏ điều tra dịch tễ các ca nhiễm, và chỉ thống kê các ca nhiễm có triệu chứng, ... Đồng thời đẩy nhanh tiêm hơn nữa, thì lúc đó mới là chung sống an toàn giống thế giới.
Bác có tiêm cả giời thì vẫn quá tải y tế vì số người cần trợ giúp y tế + nhập viện sẽ tăng lên bác nhé. Chỉ cần trong 10 người tiêm mà 1 người cần chăm sóc y tế + 1 người cần đến viện thì cứ 7000 người nhiễm sẽ có 700~1400 bệnh nhân trực tiếp. Con số này là mất diện tích + quân số của 2 cái bệnh viện Bạch Mai đấy. :)) Chưa kể cách tính đấy là số cs nhiễm theo ngày & còn phải có nhân lực vật lực theo dõi số người ấy nữa. :))

Không có cách nào kinh tế, hiệu quả & tiện nghi & công bằng cho tất cả bằng cách phân làm 3~4 vùng bác ạ. Nhu cầu chính về đi lại + làm ăn + nghỉ ngơi cũng chỉ trong tầm 600km là nhiều nhất & thường trực nhất. :))

Giờ e quá muộn nếu muốn thế. :)) . Ông phu xe tới người nghiên cứu cũng đều đi chống dịch thôi....chứ không có kẻ làm, người chống cho chuyên nghiệp hóa. :))

Xe bọ xít

Xe container
Thỉnh thoảng lại KHẨN, KHẨN, KHẨN...........tìm người. Đúng cuộc sống mất tự do quá, ông nào cũng như "tội phạm" dự bị bất cứ lúc nào

Buhaki

Xe tải
Khi 1 ông kế toán trưởng vs 1 ông lom dom sợ chết phối hợp thì kết quả đã nhìn thấy ngay. Rộng ra 5 năm tới HN chả có vẹo j đâu :(

Altis 2011

Xe điện
Dự là hết năm nay mới cho trẻ đi học lại đc. Kiểu lom dom của lờ đờ HN thì mong chờ gì. Sau đợt này tha hồ mà đi mua kính vs đo mắt cho các con.
Cụ đặt cụ vào vị trí họ xem cụ có quyết đc ko. Chỉ cẩn 1 cháu bị, cả lớp cách li. Lúc bấy lại nổ ra tranh luận các cháu chưa đc tiêm sao lại bắt đi học….Do vậy, em nghĩ LD Hà Nội quyết thế là đúng. Còn con mình mình phải lo đầu tiên, tư thế ngồi học, vị trí bàn, Ngoài giờ học cho các cháu ra chỗ vắng có không gian để mắt được nhìn xa. Đừng cái gì cũng í lại, đổ hết cho chính quyền cụ ah. Họ cũng là người như mình thôi.

Altis 2011

Xe điện
Đúng kiểu vừa đái vừa nhìn. Quá khổ.
Đã bao giờ có tiền lệ đâu mà chả vừa đ vừa dòm. Giờ chỉ 1-2 cháu đi học bị nhiễm thôi là phụ huynh các cháu tốc váy lên đổ cho chính quyền, nhà trường rồi. Còn các cháu bị lây do đi nhậu với bố mẹ thì là việc khác.

vicky615

Xe hơi
Tít mù rồi lại vòng quanh? Dân hp, qn đang đả đảo sao lại mở kìa?

sakai_yo

Xe lăn
Dạo này em chán chả buồn đọc cái thông báo tìm người rồi.

Fiat2007

Xe buýt
Cụ đặt cụ vào vị trí họ xem cụ có quyết đc ko. Chỉ cẩn 1 cháu bị, cả lớp cách li. Lúc bấy lại nổ ra tranh luận các cháu chưa đc tiêm sao lại bắt đi học….Do vậy, em nghĩ LD Hà Nội quyết thế là đúng. Còn con mình mình phải lo đầu tiên, tư thế ngồi học, vị trí bàn, Ngoài giờ học cho các cháu ra chỗ vắng có không gian để mắt được nhìn xa. Đừng cái gì cũng í lại, đổ hết cho chính quyền cụ ah. Họ cũng là người như mình thôi.
Dạ báo cáo cụ là ở nhà con cháu cũng đầu tư đủ trang thiết bị( may nhà cháu vẫn còn khả năng đó ). Nhưng cụ có đầu tư đến mấy mà con cụ vẫn phải học liền 6-8h online 1 ngày thì cái đc ko bằng cái hại đâu cụ ơi. Ld HN làm theo kiểu giữ ghế chứ có quyết sách nào sáng đâu. Cụ cứ nói họ cũng là con người, nhưng họ đc đặt ở vị trí cao hơn nhiều người khác thì nhiệm vụ của họ phải đưa ra được cách giải quyết tốt chứ cụ. Chứ cứ kiểu cấm cho chắc ăn thì cháu có làm Chủ tịch sách đó cháu cũng nghĩ được nhá.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ người thân nhà tôi thì rỉ tai nhau là, ăn Tết cho nó đoàng văn hoàng, rồi anh Nhạ ngọng chỉ đạo tiếp (anh Sơn thay thế ảnh, nếu tôi không nhầm).

Mr.Chem

Xe điện
Nguy cơ nghỉ tết dương lịch sớm
Thôi lão ơi...lão dọa em sợ quá! 2 năm rồi chưa đc về nhà thăm ông bà. Đến đứa nhỏ nhà em cũng cuồng chân, cứ lâu lâu lại nhắc bố hứa cho con đi tắm biển mà chưa thực hiện đấy nhé. Hi vọng Tết âm ổn ổn tí cả nhà còn lên đường.

Fiat2007

Xe buýt
Chỗ người thân nhà tôi thì rỉ tai nhau là, ăn Tết cho nó đoàng văn hoàng, rồi anh Nhạ ngọng chỉ đạo tiếp (anh Sơn thay thế ảnh, nếu tôi không nhầm).
Vậy té ra là hình nhân thía mạng thui ư cụ? Hứt! Hứt!

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Vậy té ra là hình nhân thía mạng thui ư cụ? Hứt! Hứt!
Chẳng ai dám quyết cho trẻ em đi học với 0 shot đâu bác.
Vì nó liên quan nhiều thứ quá, và thân nhân trẻ con không phải ai cũng 2 shot rồi.
Mặc dù ai cũng thừa nhận là, trẻ con thì mọi xác suất tiêu cực với Covid19 đều thấp đến siêu thấp.

Thế nên, cứ ôm 1 đống Pfizer ra, đè ngửa các cháu ra chích 1 phát đã.
Rồi tính tiếp.
Như Sài Gòn, đã xong shot 1 rồi, cho toàn bộ học sinh O12 tuổi.

Fiat2007

Xe buýt
Chẳng ai dám quyết cho trẻ em đi học với 0 shot đâu bác.
Vì nó liên quan nhiều thứ quá, và thân nhân trẻ con không phải ai cũng 2 shot rồi.
Mặc dù ai cũng thừa nhận là, trẻ con thì mọi xác suất tiêu cực với Covid19 đều thấp đến siêu thấp.

Thế nên, cứ ôm 1 đống Pfizer ra, đè ngửa các cháu ra chích 1 phát đã.
Rồi tính tiếp.
Như Sài Gòn, đã xong shot 1 rồi, cho toàn bộ học sinh O12 tuổi.
Vâng, nhà cháu cũng hiểu trong tình hình dịch bệnh này thì tiêm vaccine cho trẻ là cách tốt nhất rùi. Nhưng ý cháu ko thích ở đây là cách lờ đờ HN cứ lom dom kiểu đóng, mở, đóng, mở...chẳng có kế sách khác hay lộ trình giề để dân còn hướng theo :(