[Funland] [Hà Nội] Hỏa tốc dừng việc học trực tiếp tại 17 huyện, thị xã.

toyennha

Xe lăn
Hn thì đang căng cực. Hồ Chí Minh thì đang cực căng. Bình Dương, Biên Hòa chỬng kém cạnh. Mấy hôm nay em đi lang thang thấy Hồ Chí Minh bắt đầu treo bangr nhà cách lý Y tế... nhiều hơn nữa :(

toyennha

Xe lăn
Chả giải quyết gì.

Càng mở nó càng lan thôi, mà vẫn nặng gánh y tế. Đông quá thì vẫn phải truy vết, cách lý ca nặng....dân tình nhất nhóm người già càng sợ càng làm um lên....lại cách ly tiếp.
Cách ly tiếp lại tăng tâm lý lo sợ.....lo sợ lại sinh giấu giếm....nhất là trên cơ quan....lại không khai báo và nghiêm túc thực hiện....rồi lại tăng.

Dù mở mà vẫn tăng thì vẫn có ho, có sốt.....có ho có sốt.....lại lây ho lây sốt......nhà máy công xưởng lại dừng vì ho sốt rồi bắt con người ta làm làm sao được?

Cuối cùng thành cmn double fee....thêm trẻ em nữa thành Triple fee.....

Haizza....sờ đầu thì thấy đuôi, sờ đuôi lại lên đầu. Ông nọ chờ ông kia, ông có tiền muốn giữ, ông ít tiền muốn kệ....tất cả mọi thứ cầm chừng....:((

Thôi nghỉ Tết đi bác ạ, nghỉ tất cho các cháu nó về chơi với ông bà.....ra giêng tính. :(
Cách cháu về được với ông bà ko cụ?? Cháu đây!! Vào thăm đảng viên chích 2 mũi ngồi xe lăn. Cháu chích 2 mũi xét nghiệm đàng hoàng vào Chung của đảng viên ko cho người lạ vào.

Gin Melkior

Xe đạp
dù sao mình cũng tiêm rồi thì cũng đỡ hơn chứ cụ nghĩ trẻ con chưa tiêm mà đi ra ngoài như thời điểm này dễ lây không?Với bé nhà em thì em thấy đề kháng kém ạ
Cụ nhầm rồi, sức đề kháng của trẻ không béo phì thì nó ngang như người lớn đã được tiêm vaccine vậy.
Nhóm trẻ từ 12-17 tuổi bị béo phì và bệnh nền mới đang là đối tượng cần đc quan tâm.

BT.8888

Xe máy
các bé ở nhà lâu quá r ạ :(

VoCan

Xe điện
Cũng không thể nói vậy được cụ ạ. Việc thì là việc chung, huống hồ bao nhiêu thứ chảy qua Hà Nội.
HN thì nói riêng thôi cụ , nhưng hãy nhìn tất cả các tỉnh thành khác cụ sẽ thấy. số ca nhiễm thì ngày càng tăng . Từ 5k/ngày giờ đã gàn 8k/ ngày . Số lượng người chết/ngày vẫn 60,70 ca, đó không hề là số nhỏ .