[Funland] Hà Nội: Học sinh không còn được đổi khu vực tuyển sinh vào lớp 10

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Em học đến 8 năm 2 trường đại học mà giờ kết luận lại câu quá ngu vì đi học cho rõ lắm. Học 3 năm là đủ rồi mợ ei.
e cũng lắm bằng lắm, giờ cũng bỏ xó hết kìa :D

pain

Xe ba gác
Con bé nhà em đang lớp 9 , dự định vào trường trung câp nghề hoặc cao đẳng nghề luôn khỏi nguyện vọng nọ kia nhức đầu. Học sớm kiếm tiền sớm :)
Cứ để nó thi đã, phương án nghề cũng là phương án hay. Năm ngoái em cũng có trong các phương án dự bị mà.

trungduong2211

Xe điện
F1 nhà em năm nay thi, các trường nó muốn học giờ ko được thi nữa.
Giờ phải đi học ở trường xa nhà, trường gần ko đc học rồi.
Nhà em BTL mà ko được học bên khu CG, biết nói với con ntn đây. :(
Ôi giống nhà em, quy định mới này làm nhóc nhà em không được thi vào những trường nó thích và phù hợp với trình độ nữa rồi. Hộ khẩu thì ở khu vực toàn trường điểm tuyển sinh thấp, mà cứng nhắc cái là đỗ nv 1, 2 thì k xét nguyện vọng 3. Việc thi cử chuyển cấp liên quan dự tính con đường học hành của học sinh, phải lên kế hoạch, mục tiêu chuẩn bị lâu dài bao năm trời mà mỗi năm các ông bà ấy thay đổi quy định một lần, ức chế ghê.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Con nhà em có thiên hướng nghệ thuật và các môn XH , tư duy đối với các môn tự nhiên thì hơi đuối nếu thi cấp 3 khu vực em vì nhà em Đống Đa toàn trường khó :(
Vâng cụ, e thấy số phận quan trọng phết, số sướng học thường thường sau lại sướng

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Ôi giống nhà em, quy định mới này làm nhóc nhà em không được thi vào những trường nó thích và phù hợp với trình độ nữa rồi. Hộ khẩu thì ở khu vực toàn trường điểm tuyển sinh thấp, mà cứng nhắc cái là đỗ nv 1, 2 thì k xét nguyện vọng 3. Việc thi cử chuyển cấp liên quan dự tính con đường học hành của học sinh, phải lên kế hoạch, mục tiêu chuẩn bị lâu dài bao năm trời mà mỗi năm các ông bà ấy thay đổi quy định một lần, ức chế ghê.
Giơ đổi khẩu đi cụ, thế này mấy ông làm khẩu có khi lại kiếm mớ

Dancingwiththewind

Xe điện
Lợn vàng là tương đối đông đấy mợ ạ, thấy có thớt Tiến sĩ có cụ bảo thằng học xuất sắc lương bằng thằng học khá khi ra trường thôi nên em cũng được an ủi phần nào :D
Em chỉ mong nó hoàn thành học hành và có một công việc hết sức bình thường và ổn định thôi mợ ạ. Chứ không mong giỏi giang xuất sắc gì. Cần nhất vẫn là đỗ cấp 3 đã. Thôi em và mợ lại ngồi hóng từ giờ đến sang năm

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cứ để nó thi đã, phương án nghề cũng là phương án hay. Năm ngoái em cũng có trong các phương án dự bị mà.
Em ở Đống Đa nên nhắm trước rồi ạ , các trường khu này toàn khó so với khả năng con em cả !
Vâng cụ, e thấy số phận quan trọng phết, số sướng học thường thường sau lại sướng
Quan trọng là khả năng tư duy và nỗ lực của từng đứa thôi mợ !

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

pain

Xe ba gác
F1 nhà em năm nay thi, các trường nó muốn học giờ ko được thi nữa.
Giờ phải đi học ở trường xa nhà, trường gần ko đc học rồi.
Nhà em BTL mà ko được học bên khu CG, biết nói với con ntn đây. :(
Năm ngoái cũng thế mà các cụ. Phải đăng ký theo HKTT.

Hình như nhiều người chưa đọc kỹ hoặc hiểu sai. Em xin trích lại đoạn quan trọng nhất:

.....
Tuy nhiên, năm nay kế hoạch tuyển sinh vừa được UBND TP.Hà Nội phê duyệt nêu rõ: “Học sinh không được thay đổi nguyện vọng dự tuyển sau khi đã đăng ký”. Đây cũng là một thay đổi tác động trực tiếp tới học sinh. Ông Phạm Quốc Toản cho rằng, học sinh cần phải cân nhắc kỹ khi đăng ký nguyện vọng tuyển sinh."

trungduong2211

Xe điện
Giơ đổi khẩu đi cụ, thế này mấy ông làm khẩu có khi lại kiếm mớ
Cháu nó học tốt, muốn thi mấy trường công lập top đầu như Phan Đình Phùng, Việt Đức mợ ạ, tiện đường xe buýt đi lại học hành. Nhà em thì ở ngoại thành, muốn chuyển khẩu phải tìm người nhờ vả cho nhờ, thật sự là khó.

pain

Xe ba gác
Em ở Đống Đa nên nhắm trước rồi ạ , các trường khu này toàn khó so với khả năng con em cả !

Quan trọng là khả năng tư duy và nỗ lực của từng đứa thôi mợ !
Vâng, vậy lão cứ ướm ý nó đã và tâm sự nếu k đỗ thì đi trunh cấp nghề. Năm ngoái em cũng làm vậy với f1.

trungduong2211

Xe điện
Năm ngoái cũng thế mà các cụ. Phải đăng ký theo HKTT.

Hình như nhiều người chưa đọc kỹ hoặc hiểu sai. Em xin trích lại đoạn quan trọng nhất:

.....
Tuy nhiên, năm nay kế hoạch tuyển sinh vừa được UBND TP.Hà Nội phê duyệt nêu rõ: “Học sinh không được thay đổi nguyện vọng dự tuyển sau khi đã đăng ký”. Đây cũng là một thay đổi tác động trực tiếp tới học sinh. Ông Phạm Quốc Toản cho rằng, học sinh cần phải cân nhắc kỹ khi đăng ký nguyện vọng tuyển sinh."
Từ trước là được phép đăng ký theo khu vực lân cận, nhưng cả 2 nguyện vọng đều phải cùng 1 khu vực. Giờ dù cho thêm nv 3 mà cứng nhắc hộ khẩu thì các cháu học tốt cũng không có tác dụng.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Em chỉ mong nó hoàn thành học hành và có một công việc hết sức bình thường và ổn định thôi mợ ạ. Chứ không mong giỏi giang xuất sắc gì. Cần nhất vẫn là đỗ cấp 3 đã. Thôi em và mợ lại ngồi hóng từ giờ đến sang năm
Con mợ ngắm trường nào chưa, con e tư duy tốt, khá thông minh và nhanh nhẹn nhưng lại lười và ẩu. Hôm trc đi họp phụ huynh cô bảo là một trong những bạn trong lớp có khả năng đỗ chuyên, nhưng mà cần cẩn thận và chăm chỉ hơn. Nên bạn nhà e sẽ là dang 50-50, e nói rõ với con là e k ép học, nếu k học dc thì xác định đi buôn. Cho vào đời sớm cho nó khôn ra. Nếu vào Kim Liên thì học trong trường chắc đỗ rồi, k phải cày lò, còn a ấy mộng Ams thì đang đi cày lò rồi nhưng mà cũng nhàng nhàng trong lớp chuyên nên e tuyên bố học hết kỳ này k bứt pha lên top 3 trong lò là dừng chuyên cho đỡ tốn kém

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Vâng, vậy lão cứ ướm ý nó đã và tâm sự nếu k đỗ thì đi trunh cấp nghề. Năm ngoái em cũng làm vậy với f1.
F1 em nó nhắm nhạc viện HN từ cuối năm lớp 6 rồi , nên chỉ chăm học nhạc thôi. Còn học hành thì chỉ duy trì đủ lên lớp , vãi cc con với cái :)) chẳng cần tâm sự làm gì :))

giólangthang

Xe điện
Chừ thì em lượn lờ và chém gió thôi

Dancingwiththewind

Xe điện
Con mợ ngắm trường nào chưa, con e tư duy tốt, khá thông minh và nhanh nhẹn nhưng lại lười và ẩu. Hôm trc đi họp phụ huynh cô bảo là một trong những bạn trong lớp có khả năng đỗ chuyên, nhưng mà cần cẩn thận và chăm chỉ hơn. Nên bạn nhà e sẽ là dang 50-50, e nói rõ với con là e k ép học, nếu k học dc thì xác định đi buôn. Cho vào đời sớm cho nó khôn ra. Nếu vào Kim Liên thì học trong trường chắc đỗ rồi, k phải cày lò, còn a ấy mộng Ams thì đang đi cày lò rồi nhưng mà cũng nhàng nhàng trong lớp chuyên nên e tuyên bố học hết kỳ này k bứt pha lên top 3 trong lò là dừng chuyên cho đỡ tốn kém
Con em k đc giỏi như con của mợ. Thi Phan Đình Phùng thì phải cố gắng hơn, còn Tây Hồ thì hơi phí. Con em học tốt mỗi môn toán, lý, hoá. Em ngâm cứu thêm Phạm Hồng Thái chưa biết trường ấy như nào.
Kim Liên là trường giỏi, thế là mợ yên tâm rồi. Con em nó chậm, không hợp mấy nghề buôn bán. Sau này làm nghề gì như thầy giáo hay khoa học gì đó thôi. Thằng em thì khôn quắt người. Điểm chung vẫn là chỉ thích chơi

Chỉnh sửa cuối:

Au79 Dragon

Xe điện
Con nhà em có thiên hướng nghệ thuật và các môn XH , tư duy đối với các môn tự nhiên thì hơi đuối nếu thi cấp 3 khu vực em vì nhà em Đống Đa toàn trường khó :(
Đống Đa thuộc KV3 đúng là toàn trường khoai. Nhưng cứ thi bừa đi cụ, về dân số cơ học thì em nghĩ đa số tăng ở mạn vùng ven như Từ Liêm, Long Biên, Hà Đông, Hoàng Mai chứ mấy quận vùng lõi chưa chắc đã tăng.