[Funland] Hà Nội khi nào thì học sinh đến trường.

ruou_nep_40

Xe buýt
Cụ có lẽ không phải ở HN. Hà Nội thì làm gì có chủ trương cấp 1 đi học mà lấy ý kiến phụ huynh :D
Đâu chả vậy hả cụ, ai chẳng có con

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Đâu chả vậy hả cụ, ai chẳng có con

Đang ở HN cụ lái 1 phát vào SG. Em không bàn về thông tin này đúng hay sai cụ. Nhưng lấy con số quận 8 mà nói SG đồng thuận thấp thì có lẽ đúng cả.
Cứ lấy ý kiến là em thấy kết quả đúng rồi cụ :D

ruou_nep_40

Xe buýt
View attachment 6818372

Đang ở HN cụ lái 1 phát vào SG. Em không bàn về thông tin này đúng hay sai cụ. Nhưng lấy con số quận 8 mà nói SG đồng thuận thấp thì có lẽ đúng cả.
Cứ lấy ý kiến là em thấy kết quả đúng rồi cụ :D
Em tin là giờ HN lấy ý kiến tiếp thì cũng vẫn nghiêng về online thôi, còn riêng cụ thì khác so với đa số, em đoán luôn thế cho nhanh :D:D:D

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Em tin là giờ HN lấy ý kiến tiếp thì cũng vẫn nghiêng về online thôi, còn riêng cụ thì khác so với đa số, em đoán luôn thế cho nhanh :D:D:D
Chỉ khác thôi. Chưa chắc đã khác với đa số. Tùy việc! :))

ca_kiem

Xe container
F1 lớp 4 nhà em, khi lấy ý kiến thì 33/35 phụ huynh đề nghị online tiếp. Việc này ko phải là riêng phụ huynh OF thích để trẻ học online khi vẫn chưa yên tâm khi dịch vẫn cứ tăng như vậy. Không nên áp đặt khi chưa đạt được sự đồng thuận cao
Em ko phải đối phụ huynh nào muốn con ở nhà, em tôn trọng.. tuy nhiên em muốn được quyền quyết định của mình mà không bị nhóm khác bắt phải làm theo. Em ủng hộ ai muốn ở nhà học online thì ở nhà và ủng hộ nhóm học offline…chấp nhận đánh đổi lợi và thiệt.
Như trường con nhà cụ em nghĩ nên học online… còn trường con em nên học trực tiếp

mr teppi

Xe buýt
Em thấy học onl cũng tốt ở giai đoạn này, khối lượng kiến thức em thấy chấp nhận được, thậm chí có con còn có nhiều thời gian bổ sung kiến thức, kĩ năng IT tiến bộ. Nhưng khả năng tương tác chắc có lẽ ảnh hưởng. Cá nhân em thấy tiếp tục học onl tốt hơn!

Bòrừng.vn

[Tịch thu bằng lái]
Tính đến 11/1, tỷ lệ tiêm vaccine phòng Covid-19 cho trẻ từ 12-14 tuổi ở Hà Nội đạt 99,5% mũi một và 90,3% mũi hai; trẻ từ 15-17 tuổi đạt 99,4% mũi một và 93,9% mũi hai.
Nhìn con số 99,5% tiêm mũi 1 và 90,3% tiêm mũi 2 trong độ tuổi 12-14 e rất chi là thắc mắc.

Con e hiện 13 tuổi. Gđ cũng tương đối sát sao việc học hành của con nên e tham gia rất nhiều group phụ huynh. Về vấn đề vx trên các group e thấy hơn 1/3 phụ huynh ko đky cho con tiêm. Riêng lớp con e chỉ 6/28 con tiêm. Còn trong bảng đk trường tỷ lệ tiêm khối lớp con e chỉ khoảng 60%. Vậy số liệu trên ?

nguyentao12

Xe đạp
nge loáng thoáng bảo ra tết chắc cho học sinh - sinh viên đi học

beetle90

Xe máy
E thấy có một số cuộc thăm dò phụ huynh.
Nhưng trước đó, sao không thấy công bố các con số thống kê các bác nhể
Phải có dữ liệu chuẩn (của BYT chứ ko phải mấy link lá cải) thì mới có cơ sở để chọn đồng ý/không đồng ý chứ, tham khảo mà không dữ liệu thì QĐ hoàn toàn là cảm tính
Ví dụ:
1.Tỉ lệ trẻ em tuổi đi học mắc covid hiện nay là bao nhiêu
2.Tỉ lệ trở nặng, tử vong là bao nhiêu (trong đó bệnh nền là bao nhiêu)
Có thể chia mịn dữ liệu thêm theo độ tuổi, tiêm/chưa tiêm... Cụ thể như nào BYT đầy chuyên gia.

Đẹp nhất là: Bộ Y tế đưa ra các con số thông kê + đưa ra nhận định + đề xuất rồi gửi và Xin ý kiến thăm dò bố mẹ(nhưng việc này sẽ không thực tế vì để giữ ghế thì 100% ý kiến sẽ chung chung: tùy thuộc tình hình nọ chai địa phương tự quyết). Nên thôi dẹp việc ý kiến các quan đi, nhưng ít nhất cần công bố dữ liệu thật để bố mẹ quyết.

Dream velo

Xe máy
Nói chung thì cũng khó. Bố trẻ nhà em thì rõ là có v đề về tâm lý rồi nhưng bảo có yên tâm để quay lại học offline không thì bản thân em cũng chưa tự tin lắm

Em nghĩ chắc hết kì 1 là các con đi học thui ạ. Mìn còn đc ra ngoài đi làm, nghĩ khổ thân bọn trẻ thật ạ.

Nadi 18

Xe hơi
Cho các cháu đi học đi thôi, ở nhà như cầm tù vậy,, đang tuổi ăn tuổi lớn , chơi bời nhảy nhót, vậy mà giờ chỉ ở nhà với vài bức tường, nó bí bách nó chịu sao dc nữa,, cho đi học đi thôi
Vả lại nó còn chơi bời thể dục thể thao nâng cao sk nâng cao thể chất tầm vóc nỮa chứ, ở nhà là lười vận động sẽ dẫn đến thấp còi...

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
E thấy có một số cuộc thăm dò phụ huynh.
Nhưng trước đó, sao không thấy công bố các con số thống kê các bác nhể
Phải có dữ liệu chuẩn (của BYT chứ ko phải mấy link lá cải) thì mới có cơ sở để chọn đồng ý/không đồng ý chứ, tham khảo mà không dữ liệu thì QĐ hoàn toàn là cảm tính
Ví dụ:
1.Tỉ lệ trẻ em tuổi đi học mắc covid hiện nay là bao nhiêu
2.Tỉ lệ trở nặng, tử vong là bao nhiêu (trong đó bệnh nền là bao nhiêu)

Có thể chia mịn dữ liệu thêm theo độ tuổi, tiêm/chưa tiêm... Cụ thể như nào BYT đầy chuyên gia.

Đẹp nhất là: Bộ Y tế đưa ra các con số thông kê + đưa ra nhận định + đề xuất rồi gửi và Xin ý kiến thăm dò bố mẹ(nhưng việc này sẽ không thực tế vì để giữ ghế thì 100% ý kiến sẽ chung chung: tùy thuộc tình hình nọ chai địa phương tự quyết). Nên thôi dẹp việc ý kiến các quan đi, nhưng ít nhất cần công bố dữ liệu thật để bố mẹ quyết.
Đưa được ra con số này. Hóa ra toàn cụ già trên 60 có nguy cơ cao thôi. Công ty em, kể cả chỗ ở CC chủ yếu người trẻ. Bố mẹ đi làm.... bị nhiễm covid về toàn lây cho con. Trẻ con bị 3 ngày là khỏi, nó như cúm thường :))

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Đưa được ra con số này. Hóa ra toàn cụ già trên 60 có nguy cơ cao thôi. Công ty em, kể cả chỗ ở CC chủ yếu người trẻ. Bố mẹ đi làm.... bị nhiễm covid về toàn lây cho con. Trẻ con bị 3 ngày là khỏi, nó như cúm thường :))
Bố mẹ chạy hết quận nọ phường kia không bú bia thì cũng liên hoan nhậu xong về ngoạc mồm ra là cho con đi học sợ lây. Em thấy có nhõn 1 vụ 2 đứa trẻ cấp 3 đi tiêm lây cho nhau xong 4 ngày sau báo hết luôn. Giờ khảo sát em nghĩ 80% phụ huynh ok con đi học offline thôi, bệnh nó ở ngoài không khí có né vào mắt, sống chung chứ làm ntn.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cãi nhau mà làm gì. Nếu F1 vẫn tự cách ly, nghỉ việc tại nhà thì còn lâu mới học trực tiếp được. Thế cho vuông.
1 trường kiểu gì chẳng có F0, thế là nguyên lớp và bao nhiêu cô giáo nghỉ. Lúc ấy sắp xếp học cho 2 nhóm on và off thế nào. Cố giáo cũng thiếu.
Độ 1, 2 tuần thì off hết sạch.
Kể cả F1 cho thoải mái thì lượng F0 cũng nhanh đầy thôi. Trừ khi chơi bài liều: F0 k triệu chứng nhẹ vẫn cho đi học. Mà thế thì hơi liều.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Bố mẹ chạy hết quận nọ phường kia không bú bia thì cũng liên hoan nhậu xong về ngoạc mồm ra là cho con đi học sợ lây. Em thấy có nhõn 1 vụ 2 đứa trẻ cấp 3 đi tiêm lây cho nhau xong 4 ngày sau báo hết luôn. Giờ khảo sát em nghĩ 80% phụ huynh ok con đi học offline thôi, bệnh nó ở ngoài không khí có né vào mắt, sống chung chứ làm ntn.
Auto kêu nó là căn bệnh nặng hơn bị nhiễm covid. Truyền thông lỡ thổi lên rồi, giờ phanh lại không được nữa. Vài hôm nữa tết, mỗi tỉnh nó lại ra quy định người về quê ăn tết máy vui :))

New car 2023

Xe điện
Cãi nhau mà làm gì. Nếu F1 vẫn tự cách ly, nghỉ việc tại nhà thì còn lâu mới học trực tiếp được. Thế cho vuông.
1 trường kiểu gì chẳng có F0, thế là nguyên lớp và bao nhiêu cô giáo nghỉ. Lúc ấy sắp xếp học cho 2 nhóm on và off thế nào. Cố giáo cũng thiếu.
Độ 1, 2 tuần thì off hết sạch.
Kể cả F1 cho thoải mái thì lượng F0 cũng nhanh đầy thôi. Trừ khi chơi bài liều: F0 k triệu chứng nhẹ vẫn cho đi học. Mà thế thì hơi liều.
Cơ quan tôi có 2 chú F0.
Học tập ông tầng trên, cũng đã từng bị:
Chú F0 ở ngoài cơ quan, mài muốn đi đâu thì đi.
Phòng đó đóng cửa 1 ngày, nhân viên test PCR.
Ai âm tính thì đi làm như bình thường, sau đó. Thực tế là cả phòng đều âm tính.

nicktrongsang

Xe buýt
các cháu ở nhà có lây thì do bố mẹ các cháu. Các cháu đi học bị lây thì sẽ liên lụy đến các ban ngành bên giáo dục. Cụ hiểu vấn đề chưa

mr teppi

Xe buýt
Ngoài kĩ năng giao tiếp, còn em thật... Con em học ở nhà hay ở trường em chả quan tâm. Kiến thức em thấy như nhau... Thi thoảng em đuổi chúng ra khỏi nhà cho hít thở giao lưu. Lớp con em khi nghỉ có 2 bạn (+). Nên giờ thích ứng, nếu hịc onl được thì em cứ ủng hộ onl.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Trừ khi f0 không còn cách li nữa thì mới đi học được . Chứ nay đang học mai cô giáo f0 bế đi cách li thì ai thay cho kịp được . Chưa kể lại xét nghiệm toàn trường cũng nhọc trong khi việt á đang nhạy cảm :|