[Funland] Hà Nội muốn khôi phục lại hệ thống loa phường

Trạng thái
Thớt đang đóng

xebetong

Xe container
Quan trọng là lắp ở đâu, phát nội dung gì, phát khi nào, tổ chức vận hành (con người, thiết bị, công nghệ...) hết bao nhiêu tiền, liệu có phát sinh tiêu cực gì không.
Thôi thôi
Éo cần biết lắp ở đâu, phát nội dung gì, phát khi nào, tổ chức vận hành (con người, thiết bị, công nghệ...)
Không lắp là không mất đồng nào cả

ubisapro

Xe trâu
Nhà nào gần loa phường mới thấm nỗi đau này :D

Phán Thông

Xe buýt
E tin là cái loa này thiết kế ra, là để phát thông tin quan trọng, chứ ko phải thiết kế để đưa âm thanh đến tai con người liên tục hàng giờ, như cái loa nhỏ xíu trên tv (kể cả tv lởm)
Vấn đề chỉ là tinh gọn lại, thông tin nào mình cho dân biết, ví dụ
-Nghị định mới, luật pháp có gì sửa đổi. Nói ngắn gọn thôi, để ai muốn tìm hiểu kỹ hơn thì họ còn biết, còn ai nghe thấy ko liên quan thì cũng chỉ chịu 1-2 phút thôi.
-Lịch buổi hành chính nào đó của phường
-Thời tiết cực đoan sắp tới
-v.v rất nhiều...
-Và cuối cùng, e xin phép viết hoa: LỊCH CÚP ĐIỆN ! ! !
Dân thấy nhờ nếu dân biết trước cúp điện chỉ 15-20 phút thôi, chứ đừng nói cả ngày. Ôi cái 15-20 phút ấy...e thấy nó quý báu biết bao các cụ ơi.
Cái loa này lỗi thời rồi cụ ạ.
Không được việc gì đâu, chỉ tổ gây ô nhiễm âm thanh.

Chekmate

Xe điện
Tây lông nó có loa phường ko cccm nhỉ?

DragonKnight92

Xe hơi
5 giờ sáng đã điếc tai rồi. Cái này là cải lùi, trc dân đồng ý gỡ hết loa phường, giờ lại tiến hoá ngược 8-}

Bỏ hệ thống loa phường là sai lầm vì trong cuộc sốngcó rất nhiều thông tin trong nội bộ phường cần được phổ biến đến từng hộ gia đình và người dân.

Nhưng hệ thống loa phường cần thay đổi:
- Cô đọng nội dung thông báo
- Điều chỉnh giờ phát cho phù hợp
Phát thông báo việc thì được, phát văn nghệ buổi trưa, "vươn thở" "tiếng thơ" thì thôi.

Nắng nhạt

Xe điện
Mới lên mà đã thể hiện không có năng lực rồi. Chán!

Phát thông báo việc thì được, phát văn nghệ buổi trưa, "vươn thở" "tiếng thơ" thì thôi.
Nhờ sự góp ý của nhân dân, chỗ em hiện tại loa phường chỉ có chức năng thông báo thông tin trên địa bàn
Còn tiếp âm các chương khác thì nghỉ rồi

STElectrics

Xe lăn
Người ta bỏ hàng đống tiền làm cái mạng xã hội lò-tụt cho các cụ dùng. Các cụ chê, các cụ không dùng thì người ta quay lại loa phường thôi.

STElectrics

Xe lăn
Gia đình em 5 người và chỉ duy nhất 1 người có nhu cầu nghe, lấy thông tin từ loa phường

Cuộc sống vốn là vậy, cần phải có sự dung hoà và điều chỉnh đề dung hoà chứ ko phải lúc nào cũng dùng số đông để áp đặt phần còn lại
Chỗ em hiện đang là vậy
Cụ có thể chiều chiều đưa người nhà ra phường đọc bảng tin được mà. Đâu phải vì nhu cầu của 1 vài người mà bắt cả trăm người khác chịu cực.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Gia đình em 5 người và chỉ duy nhất 1 người có nhu cầu nghe, lấy thông tin từ loa phường

Cuộc sống vốn là vậy, cần phải có sự dung hoà và điều chỉnh đề dung hoà chứ ko phải lúc nào cũng dùng số đông để áp đặt phần còn lại
Chỗ em hiện đang là vậy
Cụ có thể mắc loa phường trong nhà cụ, đừng bắt người khác phải chịu cùng với cụ.

Còn cụ muốn "dung hòa"?
OK, đầu tiên cụ làm gương trước nhé, 5 rưỡi sáng mai mời cụ nghe nhạc rock, ngày hôm sau nghe heavy metal, sau nữa nghe cải lương. rồi nhạc trẻ của các em teen, rồi k-pop, tin tức showbiz... Bao giờ đến lượt nội dung cụ thích thì mọi người sẽ chịu đựng cùng cụ.

Chỉnh sửa cuối:
Cụ có thể chiều chiều đưa người nhà ra phường đọc bảng tin được mà. Đâu phải vì nhu cầu của 1 vài người mà bắt cả trăm người khác chịu cực.
Tính hài hước trong còm của cụ cao quá, em là cái gì mà bắt đc ai phải nghe :))

Việc phát loa phường do chính quyền quyết định thể theo nguyện vọng của một số cụ cao tuổi, em và nhiều người dù không muốn nghe loa phường nhưng vẫn đồng tình vì hiểu rẳng: nhu cầu được tiếp cận thông tin một cách đơn giản và dễ dàng của các cụ cao tuổi sẽ cao hơn sự khó chịu của bản thân mình.

Có một thời gian loa phường ngưng hoạt động, rất nhiều việc trong địa bàn nháo nhào, cán bộ phường, tổ dân phố cực kỳ vất vả để đưa thông tin tới cho các hộ nhân dân.
Tuy nhiên thông tin được đưa tới cho một thành viên chưa chắc đã lan tỏa hết cho các thành viên khác trong gia đình, do vậy có tình trạng khi họp, nhiều cụ hưu trí cũng có ý kiến là họ không hề biết gì về những thông tin trên.

Cụ có thể mắc loa phường trong nhà cụ, đừng bắt người khác phải chịu cùng với cụ.

Còn cụ muốn "dung hòa"?
OK, đầu tiên cụ làm gương trước nhé, 5 rưỡi sáng mai mời cụ nghe nhạc rock, ngày hôm sau nghe heavy metal, sau nữa nghe cải lương. rồi nhạc trẻ của các em teen, rồi k-pop, tin tức showbiz... Bao giờ đến lượt nội dung cụ thích thì mọi người sẽ chịu đựng cùng cụ.
Câu đầu là không thể thực hiện, vậy nói tiếp vế sau là vô nghĩa

loverose

Xe đạp
Trạng thái
Thớt đang đóng