[Funland] Hà Nội:Người đàn ông chém kẻ đột nhập lĩnh án tù về tội “Giết người"

thachnhung

Xe container
Đấy, nói như cụ còn có tý hào sảng và thực tế
Hiếp được thì cứ hiếp, nhưng pháp luật nó không phải là kứt trâu, kứt cho ngoài đường mà
định ngồi xổm trên PL
E quất còm cuối ạ! E viết vậy cụ hiểu sao mà văng tứ tung thế, e lỗi gì cụ nên nhẹ nhàng chỉ bảo hay vang nhẹ chứ văng vậy bẩn lắm!

cachep

Xe tải
Website
bdstanbachviet.blogspor.com
Đập trộm là đúng rồi, nhưng đừng đập nó quá, đập đủ để bắt nó ra CA cho nó đi vài năm cho sáng mắt ra thôi, chứ đập nó thực tế là chém đến mức thương tổn 95% thì đúng là muốn giết nó rồi còn gì nữa.

luxshopping

Xe đạp
331 Nguyễn Đình Chiểu, Phường 5, Quận 3, TP. HCM
Website
luxshopping.vn

HuyArt

Xe lăn
E quất còm cuối ạ! E viết vậy cụ hiểu sao mà văng tứ tung thế, e lỗi gì cụ nên nhẹ nhàng chỉ bảo hay vang nhẹ chứ văng vậy bẩn lắm!
Em ủng hộ cụ tiên hạ thủ vi cường mà
Vế sau là nói chung cho những ông Húng Láng thôi, văng với cụ đâu

meoRabbit

Xe máy
Èo mẹ, nhân từ, trộm vào giờ phải bật điện ngắm cho rõ, hỏi nó bao nhiêu tuổi hửm cụ?
Chờ nhân từ của cụ khéo cả nhà nhà em lên nóc tủ ngắm gà khoả thân.
Không ai bắt trộm đột nhập vào nhà người khác mang theo hung khí đe doạ tính mạng nhà người khác. Đừng có lý luận nhân từ với cả thằng trộm chưa tước mạng sống ai thì không ai được đập nó. Nhân từ với nó, nó xiên cả nhà, chưa đủ 18 nó đi cải tạo chục niên ra vẫn U30.

Tôi ủng hộ đổi luật, cứ xông vào nhà người khác thì chúng nó phải hiểu chúng có nguy cơ bị xiên chết, thế mới bớt trộm.
Đập để khống chế khác với đập để thỏa mãn sự dã man của mình. Trong trường hợp này gia chủ đã có sự chuẩn bị và hoàn toàn ở thế thượng phong so với thằng nhóc kia bác ạ. Vậy mà vẫn ra tay đến 95% thương tật với 1 kẻ hoàn toàn yếu thế hơn mình, trong trường hợp không bị kích động thì là thể loại quá máu lạnh.

LeTai1979

Racing Boy
Dân thường chắc chả ai phòng bị đủ tốt để có thể oánh phủ đầu trộm cả đâu! 3 bài quyền chắc chắn hữu ích hơn!
Cơ mà nếu luật lá rõ ràng về quyền oánh phủ đầu trộm, và qua một số vụ chủ nhà oánh phủ đầu trộm được pháp luật bảo vệ, khả năng số vụ tự tiện đi nhầm vào nhà người khác lúc nửa đêm sẽ giảm đi chăng?
Giảm là cái chắc Cụ ạ, trước khi đi nhầm nhà người khác thì phải suy nghĩ liệu mình có bị ăn gậy vào sủ ko? :))

huyyy

Xe buýt
Em ghét cay ghét đắng bọn trộm.Nếu nó vào nhà em trong đêm đủ đồ chắc em cũng chém.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Báo viết chung chung
Chứ theo tình tiết câu chuyện thì bác râu K nhép này không những chém xối xả thằng trộm rồi sau đó trong quá trình "chất vấn" còn xuống tay vài lần nữa, tổn hại 95% nói lên tất cả
Oan giống bố con nhà nọ ở miền trung treo thằng trộm lên cây tra tấn, ra tòa kêu oan như dân oan mất đất
Cái văn hóa côn đồ cần phải bị trừng trị thích đáng.
Đánh ghen, đánh người khi có va chạm giao thông, đánh vợ, đánh trộm chó, đánh trộm khi không phải để tự vệ, v.v...

sthd

Xe lăn
Cụ tỷ thế thì khó cãi thật.
Vẫn đợi các nhà luật cho tý chỉ đạo chứ không ngồi trong nhà thấy trộm phải ạ nó ư?
mạng người là quan trọng nhất. cụ cao m8, nặng 80 cân, cầm kiếm đi ra. thấy trộm cũng 80 cân, cũng có kiếm thì cụ chém nó cũng ddwowcj mà chạy cũng được.
nếu cụ thấy trộm là thằng trẻ con 15 tuổi, nặng 40 kg, con nhà hàng xóm, nó đang quỳ xuống xin cụ rồi mà cụ vẫn chém là cụ đi tù. cụ chém nhiều nhát như vụ này là tội giết người.
nhìn ảnh đếm được 5 nhát chém.

"Theo truy tố, khoảng 0h ngày 23/11/2017, do không được bố cho ăn nên cháu Tùng đột nhập vào cửa hàng tạp hóa của gia đình ông Phương để trộm cắp. Cháu bé lấy được gần 30.000 đồng cho vào túi quần rồi tìm bánh mỳ để ăn."
https://www.tienphong.vn/phap-luat/trom-nhi-bi-gia-chu-chem-thuong-tat-95-1341230.tpo

Bachsima

Xe lăn
mạng người là quan trọng nhất. cụ cao m8, nặng 80 cân, cầm kiếm đi ra. thấy trộm cũng 80 cân, cũng có kiếm thì cụ chém nó cũng ddwowcj mà chạy cũng được.
nếu cụ thấy trộm là thằng trẻ con 15 tuổi, nặng 40 kg, con nhà hàng xóm, nó đang quỳ xuống xin cụ rồi mà cụ vẫn chém là cụ đi tù. cụ chém nhiều nhát như vụ này là tội giết người.
nhìn ảnh đếm được 5 nhát chém.

"Theo truy tố, khoảng 0h ngày 23/11/2017, do không được bố cho ăn nên cháu Tùng đột nhập vào cửa hàng tạp hóa của gia đình ông Phương để trộm cắp. Cháu bé lấy được gần 30.000 đồng cho vào túi quần rồi tìm bánh mỳ để ăn."
https://www.tienphong.vn/phap-luat/trom-nhi-bi-gia-chu-chem-thuong-tat-95-1341230.tpo
Có vẻ hai nhát chữ X trên đầu, vết ở chân là kiếm lướt xuống lia vào khi đang bò trốn hay gì đó nên vết nằm rất thẳng.
Nó có quỳ xin hay cúi che người chuẩn bị đâm thốc lên thì ai biết được.
Thế mới nói người có nhà chả được hướng dẫn chứ trộm nó là nghề từ thượng cổ, truyền nhau các đòn chơi lại chủ nhà có mà đầy.
Vẫn nói lại, hai nhát thì hơi nhiều và cái cầm ra cũng không đúng lắm.

Thichhaihoa

Xe tải
Theo thùy linh kia thì tù ông chủ nhà là đúng rồi!

moonlife

Xì hơi lốp
Mình mà méo ở bển thì mình giả định việc ở bển làm méo gì cho mệt ra, việc ở mình trước đuê!
Ở mình cụ mà là xxx hay giấy phép sử dụng súng, cụ có súng, cụ cũng phải tuân theo nguyên tắc bắn chỉ thiên trước rồi mới đc bắn hạ.

sthd

Xe lăn
Có vẻ hai nhát chữ X trên đầu, vết ở chân là kiếm lướt xuống lia vào khi đang bò trốn hay gì đó nên vết nằm rất thẳng.
Nó có quỳ xin hay cúi che người chuẩn bị đâm thốc lên thì ai biết được.
Thế mới nói người có nhà chả được hướng dẫn chứ trộm nó là nghề từ thượng cổ, truyền nhau các đòn chơi lại chủ nhà có mà đầy.
Vẫn nói lại, hai nhát thì hơi nhiều và cái cầm ra cũng không đúng lắm.
thằng chủ nhà ra tay quá dã man.

hai vết chém chéo nhau vỡ sọ, chấn thương sọ não
một vết chém dọc chân
một vết xiên qua nách

quá dã man

Sìn Sú AQuang

Xe buýt
Website
www.caosinsu-aquang.com
Em nghĩ chỉ nên phòng vệ trong phạm vi cho phép.
Chứ tấn công khi trộm không còn sức kháng cự với để lại hậu quả như thế này là khá nghiêm trọng rồi.
Chắc tòa án cũng có lý riêng của họ.

moonlife

Xì hơi lốp
Xếp hạng thương binh loại 1 là 81%
95% thì thành phế nhân, thường chỉ các bệnh nhân sống thực vật thôi
Em cũng chưa hiểu kiểu gì có 2 nhát kiếm thương tật 95% mà lại ko chết. :D

Bachsima

Xe lăn
thằng chủ nhà ra tay quá dã man.

hai vết chém chéo nhau vỡ sọ, chấn thương sọ não
một vết chém dọc chân
một vết xiên qua nách

quá dã man
Có gan ăn cắp, có gan chịu đòn. Ông này ra đòn quá tay thì nhận lãnh hậu quả.

paul_scholes

Xe tải
Như vậy hiểu nôm na trộm vào nhà mình nó giết mình thì nó chịu tội, mình giết nó thì mình chịu tội; hiểu thoáng hơn là nhà mình cũng như nhà nhà nó, nhà mình cũng như công cộng. Chắc phải khóa cửa phòng rồi nói cho trộm biết là mày đã bị lộ, sau đó để nó khoanh đồ chạy trốn @@

Nguyen Trung Hau

Xe tải
Hình như bài báo này ko ghi lại tình tiết sự vụ. Trc cháu có đọc thì thấy hình như cháu bé này bị chém đã xin nhưng vẫn bị xuống tay tiếp. Ăn trộm là sai nhưng nếu là cháu cũng chẳng dám xuống tay như vậy, nhất là với 1 đứa trẻ ăn cắp vặt. Chủ nhà chắc cũng ko phải dạng vừa :( . Báo chí nhiều khi cũng nửa vời để đánh đẩy dư luận câu view. Toà án họ cũng dựa trên rất nhiều tình tiết mới kết luận là cố ý sát thương hay là phòng vệ chính đáng. Cháu nghĩ vậy

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Bản thân hành vi ăn trộm nó đã thể hiện đối tượng rất sợ khi bị phát hiện, đặc biệt khi bị tri hô
Các trường hợp phát hiện trộm trong nhà thì không nên tri hô ngay mà nên bỏ chạy, không bỏ chạy được thì cũng ko có động thái có vẻ tấn công chúng nó. Nguy cơ giảm đi rõ rệt
Vừa đuổi chạy vừa đâm chém khả năng sát thương rất thấp, nhưng 2 bên xáp lá cà vật lộn nhau mà 1 bên cầm hung khí thì khả năng thương vong lớn. Vụ các hiệp sỹ bị đâm chết và trọng thương trong 10 giây là ví dụ sinh động.
Vụ ở Canh Nậu cũng y hịt, cô con dâu bụng mang dạ chửa cũng hô hào thị uy thằng trộm ở vòng ngoài, chứ xáp vào truy bắt như 3 bố con kia thì cũng thậm nguy hiểm
Xem trên phin thì Rambo đâm phát nầu nạn nhân thẳng cẳng phát nấy, nhưng thực chiến ngoài đời để đâm chết từ 3 người trở lên thì hiếm lắm
Về lý thì nói như cụ là đúng, nhưng thực hiện dc em nghĩ khá khó, vì tâm lý chủ nhà phát hiện trộm vào nhà thì mấy ai nghĩ dc thấy nó thì bỏ chạy, mà nhanh chóng tìm dc cái gì đó nện nó.

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Hình như bài báo này ko ghi lại tình tiết sự vụ. Trc cháu có đọc thì thấy hình như cháu bé này bị chém đã xin nhưng vẫn bị xuống tay tiếp. Ăn trộm là sai nhưng nếu là cháu cũng chẳng dám xuống tay như vậy, nhất là với 1 đứa trẻ ăn cắp vặt. Chủ nhà chắc cũng ko phải dạng vừa :( . Báo chí nhiều khi cũng nửa vời để đánh đẩy dư luận câu view. Toà án họ cũng dựa trên rất nhiều tình tiết mới kết luận là cố ý sát thương hay là phòng vệ chính đáng. Cháu nghĩ vậy
Em cũng chả dám, nó ko manh động thì em khống chế alo công an, còn chống cự thì em xin nó cái tay gọi là cho nó mất khả năng chống cự.