[Funland] Hà Nội những năm 1930 đẹp đến nao lòng

Bastion.P

Xe container
Trần Nhân Tông & 1 đường cũ kéo dài của phố Tô Hiến Thành & ngõ 44 Ng Đình Chiểu, nay là 1 lối đi bộ trong CV Thống Nhất ạ.

E có chứng minh trong phần đáp án đóa ;;)

Khâm thiên - Đê la thành?

Chỉnh sửa cuối:

ConCuCauKinh

Xe buýt
Pháp quy hoạch đẹp, kiến trúc đẹp thì khỏi bàn. Vấn đề là nó xây khu trung tâm ấy là cho ai? Xin thưa là phục vụ cho giới chức Pháp và 1 số rất ít quan chức và nhà giàu Việt thôi ạ, và lúc đó dân HN cũng chưa đến chục triệu như bây giờ. Còn 1 số cụ đang hít hà tiếc nuối với chửi bới ấy, thì khi những cái ảnh này được chụp thì có khi ông bà cụ kị của các cụ ấy còn mặc khố rách với áo tơi mà kéo cầy thay trâu và đi toilet ngoài đồng chùi mít lá chuối, hơi thô nhưng là sự thực ạ.

banmotnucuoi

Xe lăn
1930 e chưa sinh ra nên chả biết nó thế nào
Nhưng e yêu HN những năm cuối 8x đầu 9x, nó gắn liền với tuổi thơ, kỉ niệm của em
E cũng yêu những năm đó, con gái phố "hàng" nó có một cái gì rất khác, mặc dù ko đẹp bằng các cô thôn nữ ở tập thể, và thua lớp sinh viên ở quê ra học.
Có lẽ là cách dạy con của người phố "hàng"

Bastion.P

Xe container
Bộ tú lơ khơ ảnh sex em nhìn thấy lần đầu tiên là 1 đứa bạn gái cùng lớp 8 nhà "phố hàng" cho xem. Nó hỏi có đẹp không rồi cười ngặt nghẽo, quay sang nói chuyện qua nhà cô CN bên phố Hàng Đường (nhà bán Ô mai).

E cũng yêu những năm đó, con gái phố "hàng" nó có một cái gì rất khác, mặc dù ko đẹp bằng các cô thôn nữ ở tập thể, và thua lớp sinh viên ở quê ra học.
Có lẽ là cách dạy con của người phố "hàng"

Chỉnh sửa cuối:

Vova

Xe container
Trần Nhân Tông & 1 đường cũ kéo dài của phố Tô Hiến Thành & ngõ 44 Ng Đình Chiểu, nay là 1 lối đi bộ trong CV Thống Nhất ạ.

E có chứng minh trong phần đáp án đóa ;;)
Em cảm ơn cụ! Quay về phần đáp án của cụ, em tìm được bao nhiêu ảnh khu nhà em dạo xưa :).

buidoimiennui

Xe điện
Ngày đó chắc ko có bún mắng cháo chửi đúng ko các cụ? Đẹp gì thì đẹp, em thấy cái miệng cần đẹp nhất :)))))

ZHZ

OFer Xuất sắc
Em không khen cũng không chê Hà Nội. Với em nơi này đơn giản là nơi chôn rau cắt rốn, dòng họ tổ tiên bao đời nhà mình đều sinh ra ở đây, vì thế dù nó xấu hay đẹp, nghèo đói lạc hậu hay không, nhìn lại những bức ảnh quá khứ vẫn không thể không nao lòng, không bồi hồi.

Bastion.P

Xe container
Nhà cũ cụ ở đâu vây?

Xem các bản đồ cũ mới thấy công nghệ 4.0 phân lô bán nền muôn đời thịnh hóa ra có từ thời Pháp thuộc ;))

Em cảm ơn cụ! Quay về phần đáp án của cụ, em tìm được bao nhiêu ảnh khu nhà em dạo xưa :).