[Funland] Hà Nội quá tải!

Nhân văn Dân

Xe tăng
- Quá tải là đúng thôi các cụ à- Nếu cụ nào đi Bus sẽ thấy rất rõ. Chừng này của các năm trước , Bus chật ních người giờ cao điểm- Thậm chỉ phải bỏ cả bến ko dám cho người lên- Nhưng bây giờ thì vắng lắm, ngoài số ghế ngồi thì thêm vài người đứng nữa thôi- Đó là giờ cao điểm đấy- Cái lượng người bỏ Bus đi bằng phương tiện cá nhân tăng lên là nguyên nhân gây ra ùn tắc- Còn tại sao lại nhiều người bỏ Bus, thì chắc ko nói ai cũng rõ.
- Em đi làm bằng Bus mấy năm nay rồi nên em thấy vậy đó.
E cũng đi bus và không hiểu sao người ta lại k đi. Nhàn vô cùng.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Ước mơ của em, có thật nhiều tiền, em mua 1 căn nhà ngoại ô, có sân có vườn, có cái gara nho nhỏ.
Nhưng tiền làm sao nhiều thì em chưa mơ đúng số ạ 😝😝😝
phải tranh thủ ngủ buổi trưa thì số nó mới dễ Nổ, keke

cusao

Xe lăn
Em đi làm xuyên tâm giờ hành chính.
- Khi mới mua 4b, xe em chạy cao tốc đều ga thì cao nhất là đc 15,6km/l đủ tải các thiết bị hoạt động theo chuẩn thông thường.
- Từ khi học sinh trở lại đi học và mọi hoạt động sau dịch bệnh trở lại bình thường thì xe em đi làm từ nhà đến chỗ làm 10km mất hơn 1h, nhiên liệu đạt mức 6,5km/l có mỗi mình em ngồi lái... :(( .
Bán đi thì khi cần đến lại không có. Đắp chiếu ở bãi để đi xe máy thì cũng tự hỏng.....riêng chi phí nhiên liệu và thời gian di chuyển đạt hiệu quả quá thấp so với 2b.....:((

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Cái lào chả vì lợi ích ạ.
Chuyện kẹt, chuyện đương nhiên phải tới :D, xung quanh VN như Thái kẹt sờ sờ được cảnh báo từ đôi chục năm rồi, đâu có gì cao siêu lạ lẫm. :D
Bờ xôi guộng mật, đất vàng, mặt tiền...tuyền miếng mồi trong mơ của bần lông đã ăn vào máu.
Sợ em Côvit thôi, chứ ưa đông đúc ồn ào cũng là một...cái thú mờ. :P
Hà nội là vũng trũng để thu hút tiền, thu hút chất xám, thu hút người giỏi người giầu về thì đương nhiên kéo theo nhiều công việc và dễ kiếm tiền hơn, mọi người đủ thành phần sẽ đổ về kiếm sống, tránh sao được.

Muốn Hà Nội vắng vẻ thì nhìn như cố đô Huế ấy, yên bình nhẹ nhàng lên thơ nhưng nghèo, mời các cụ vào Huế ở cho Nhã

hd-vt

Xe container
Hà nội là vũng trũng để thu hút tiền, thu hút chất xám, thu hút người giỏi người giầu về thì đương nhiên kéo theo nhiều công việc và dễ kiếm tiền hơn, mọi người đủ thành phần sẽ đổ về kiếm sống, tránh sao được.

Muốn Hà Nội vắng vẻ thì nhìn như cố đô Huế ấy, yên bình nhẹ nhàng lên thơ nhưng nghèo, mời các cụ vào Huế ở cho Nhã
:D tại..... thấy rên dữ quá cụ ạ.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
h tan tầm đường HN đúng là ác mộng
Nay e đi chả cần tan tầm, 8h tối mà Huỳnh Thúc Kháng, Thái Hà, nút đèn đỏ Láng x TDH và LH vẫn đông vl ra. Xe nhiều, đường nhỏ và các góc rẽ vát ko đủ cho ô tô thoát nhanh, một số lx chậm di chuyển, lái ko khôn làm mấy chục s đèn đỏ quá ít để thoát.

Kivachi

Xe hơi
Nay e đi chả cần tan tầm, 8h tối mà Huỳnh Thúc Kháng, Thái Hà, nút đèn đỏ Láng x TDH và LH vẫn đông vl ra. Xe nhiều, đường nhỏ và các góc rẽ vát ko đủ cho ô tô thoát nhanh, một số lx chậm di chuyển, lái ko khôn làm mấy chục s đèn đỏ quá ít để thoát.
hôm nay em ko hiểu sao đông hơn mọi ngày. tối 7h em cũng đi Huỳnh Thúc Kháng, Nguyễn Chí Thanh đông kinh khủng

Ca phê thôi

Xe tăng
Có thời gian và tiện đường thì ổn thôi, ngc lại bus dầy bất tiện mà mợ.
Ở VN ai cũng nghĩ thế nên đường mới luôn tắc và ô nhiễm khủng khiếp. Thế giới chỉ có VN mình và ĐL là lượng xe máy nhiều nhất. Thế giới họ di chuyển bằng bus và các phương tiện công cộng khác mà. Sẽ không có giải pháp nào được thực hiện để giải quyết tình trạng quá tải (tắc đường nghiêm trọng) diễn ra thời gian gần đây vì mọi giải pháp đều không thể có hiệu quả được.

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Ở VN ai cũng nghĩ thế nên đường mới luôn tắc và ô nhiễm khủng khiếp. Thế giới chỉ có VN mình và ĐL là lượng xe máy nhiều nhất. Thế giới họ di chuyển bằng bus và các phương tiện công cộng khác mà. Sẽ không có giải pháp nào được thực hiện để giải quyết tình trạng quá tải (tắc đường nghiêm trọng) diễn ra thời gian gần đây vì mọi giải pháp đều không thể có hiệu quả được.
Ptcc như metro, tàu điện đô thị Hn làm 10 năm vẫn ko ra sao kìa cụ.
Bến tàu, bus thì đặt ở Láng, G.võ mà cấm mịa nó xe taxi và hđ h cao điểm thì ngu mới mua vé bus vì khách đi vào đó để bắt bus chả lẽ toàn đi bộ hay bike . Đúng là lũ ngẫn điều hành nó cũng khác người cụ ợ.

wildcat74

Xe điện
Hồi lâu rồi em xem tin có đoàn giám sát của QH chém vè chuyện này, đâu như HN với SG diện tích đất cho giao thông bé hơn 10% (tiêu chuẩn đô thị đông là 20-30%); diện tích đỗ xe dưới 1% (đô thị đông phải trên 3%). Như thế ko kẹt xe mới là lạ!

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Trưa thứ 6. Nhậu về nhà qua cái nút này sợ quá...
Xe ngang dọc chèn nhau..

Honghen2008

Xe container

Huế là tại con người Cụ ạ😩

Nmxuonto

Xe hơi
ngày nào em dính cái tắc này khó chịu khổ ghê