[Funland] Hà Nội quá tải!

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Hồi xưa em hô hào toàn bộ các cơ quan nhà nước chuyển hết lên Ba vì thì các cụ chẳng nghe. Giờ lên hết trên đó có phải HN giảm tải được 1/3 không.

hai.tranhr

Xe container
Vâng ạ, SG chúng em đỡ đông đúc hơn hẵng :D
Ảnh chộp sáng hôm qua.

Boydepzai190579

Xe tăng
Theo em cứ tăng cao các chi phí để sử dụng phương tiện cá nhân thật đắt vào,ví dụ để lưu hành 1 ô tô cá nhân thì mất tầm 30tr,xe máy mất tầm 5tr,dân ta lúc đấy sẽ sử dụng xe buýt và những người thật cần thiết thì mới dám sử dụng ptcn

Nmxuonto

Xe hơi
Theo em cứ tăng cao các chi phí để sử dụng phương tiện cá nhân thật đắt vào,ví dụ để lưu hành 1 ô tô cá nhân thì mất tầm 30tr,xe máy mất tầm 5tr,dân ta lúc đấy sẽ sử dụng xe buýt và những người thật cần thiết thì mới dám sử dụng ptcn
có tăng thì họ vẫn sẽ mua ạ, vì em nghĩ cái tiện vẫn đc dân mình đặt lên đầu

Website
noithatvecto.com
Một câu chuyện cũ cho vấn đề không mới.

Cách nay 10 năm mình đã nghe các chuyên gia nói rằng cứ cái đà phát triển xe cá nhân như thời điểm đó thì hn sớm muộn cũng quá tải và mất nhiều nghìn tỷ thiệt hại và đầu tư mới. Và giờ nó đã xảy ra

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
có tăng thì họ vẫn sẽ mua ạ, vì em nghĩ cái tiện vẫn đc dân mình đặt lên đầu
Phải kết hợp cả 2- vừa tăng phí lưu thông của xe cá nhân song song với tái cấu trúc phương tiện công cộng thì mới được. Chứ chỉ làm được 1 vế thì đúng như cụ nói, dân vẫn cứ mua xe đấy! Như em hiện tại đi làm cách nhà 41 km (sau khi xong cầu Thăng Long sẽ chỉ còn 30 km) thì chắc chắn em phải đi ô tô rồi.

Daigorou

Xe tải
1 phần vì cơ sở hạ tầng còn kém. Bus thì k đáp ứng được hết nhu cầu đi lại, giờ giấc k chuẩn. Tàu thì k biết bao h mới đưa vào sd, chứ em đảm bảo hệ thống tàu ở mình mà dày như seoul hay tokyo thì các bác bán xe hết, nhậu nhẹt thoải mái k lo bị cagt tuýt còi.

AKAN_N

Xe buýt
Khốn quá cc ạ. Hn quá tải thật rồi. E vừa chạy từ Vincom Bà Triệu về Landmarrk 72 Phạm Hùng. Cảm nhận 1 Hn khác năm trước nhiều quá. Ko còn là tắc, ùn mà là quá tải.
Hầm Kim Liên ùn ngay từ lối xuống bên này do ko thoát đc đèn đỏ Phạm Ngọc Thạch.
Nút giao Xã Đàn- Tây Sơn, nút gíao Thái Hà- Láng Hạ, Huỳnh T.Kháng- Ncthanh, cầu vượt sang Trần D.Hưng ùn từ lên cầu do ngenx vào Trung Hòa.

Đó là sự quá tải khi mà ô tô tăng quá nhanh và đường ko kịp mở. Nếu ko có biện pháp hạn chế mạnh tay chắc tới đây đứng nhìn nhau ko hẹn h về nhà với vk, con.
Xe buýt ko thấy đâu, tx ko nhiều có lẽ trốn cao điểm. Vậy ptcn nhiều quá.

Ko hạn chế ptcn manh tay, ko giãn bớt dân và cơ quan ra ngoại vi và mở đường tương xứng thì e về quê vậy. Quá oải.... Hn phồn hioa nhưng ko thanh bình... ko đáng sống, bye bye cc, e mua vé về quê đây.
HN ngày lễ Tết vắng vẻ thanh bình là cụ đủ hiểu rồi đấy, thôi cụ về quê đi cho rộng chỗ

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
1 phần vì cơ sở hạ tầng còn kém. Bus thì k đáp ứng được hết nhu cầu đi lại, giờ giấc k chuẩn. Tàu thì k biết bao h mới đưa vào sd, chứ em đảm bảo hệ thống tàu ở mình mà dày như seoul hay tokyo thì các bác bán xe hết, nhậu nhẹt thoải mái k lo bị cagt tuýt còi.
E chỉ càn phấn đấu được như hakata hay ga osaka là ngon lắm rồi, Tokyo lớn quá đi vớ vẩn lạc thì toi cụ ạ... :))

Daigorou

Xe tải
E chỉ càn phấn đấu được như hakata hay ga osaka là ngon lắm rồi, Tokyo lớn quá đi vớ vẩn lạc thì toi cụ ạ... :))
Em chỉ ước nhà nước mình làm mấy cái tàu nhanh từ HN đi ra mấy tỉnh lân cận. Thì dân mới dãn về các tỉnh, giảm tải cho Hà Nội. VD về quê em còn đầy đất, xây biệt thự nhà vườn ở cho sướng, tội méo gì chui rúc trong mấy cái tổ chim cúc cu cho khổ ra.

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn

Honghen2008

Xe container

corolla antils

Xe buýt
Khốn quá cc ạ. Hn quá tải thật rồi. E vừa chạy từ Vincom Bà Triệu về Landmarrk 72 Phạm Hùng. Cảm nhận 1 Hn khác năm trước nhiều quá. Ko còn là tắc, ùn mà là quá tải.
Hầm Kim Liên ùn ngay từ lối xuống bên này do ko thoát đc đèn đỏ Phạm Ngọc Thạch.
Nút giao Xã Đàn- Tây Sơn, nút gíao Thái Hà- Láng Hạ, Huỳnh T.Kháng- Ncthanh, cầu vượt sang Trần D.Hưng ùn từ lên cầu do ngenx vào Trung Hòa.

Đó là sự quá tải khi mà ô tô tăng quá nhanh và đường ko kịp mở. Nếu ko có biện pháp hạn chế mạnh tay chắc tới đây đứng nhìn nhau ko hẹn h về nhà với vk, con.

Ko hạn chế ptcn manh tay, ko giãn bớt dân và cơ quan ra ngoại vi và mở đường tương xứng thì e về quê vậy. Quá oải.... Hn phồn hioa nhưng ko thanh bình... ko đáng sống, bye bye cc, e mua vé về quê đây.
Đọc ý cuối cùng của cụ tuyêt vời quá! E mong các cụ ở xa lên HN lâp nghiêp thì nên tư duy và khẩn trương về quê như cụ. Giảm tải ít nhất 1/3 dân số ở HN đương nhiên cùng với giảm tỷ lệ xe cộ...đường xá thì chấp nhận phát triển dần vì nhiều yếu tố cản trở.

Xe gia đình

Xe điện
Cụ chủ đã về quê chưa ? :)

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Đọc ý cuối cùng của cụ tuyêt vời quá! E mong các cụ ở xa lên HN lâp nghiêp thì nên tư duy và khẩn trương về quê như cụ. Giảm tải ít nhất 1/3 dân số ở HN đương nhiên cùng với giảm tỷ lệ xe cộ...đường xá thì chấp nhận phát triển dần vì nhiều yếu tố cản trở.
Quê tôi ở Hn nên tôi về rồi, đợi ccc về thôi =))

grandis2012

Xe buýt

Giải pháp thì có từ lâu rồi nhưng có thực hiện đâu vì nó là miếng cơm của quá nhiều người nên không dễ đụng vào.
- Chuyển tất cả bệnh viện, đại học ra ngoại thành hoặc đô thị vệ tinh, đất hiện tại để làm công viên, bãi đỗ xe.
- Hạn chế phương tiện cá nhân và phát triển pt công cộng.
- Cấm để xe trên vỉa hè, đanh đường cho người đi bộ.
...

Henry 27

Xe tăng
Giải pháp thì có từ lâu rồi nhưng có thực hiện đâu vì nó là miếng cơm của quá nhiều người nên không dễ đụng vào.
- Chuyển tất cả bệnh viện, đại học ra ngoại thành hoặc đô thị vệ tinh, đất hiện tại để làm công viên, bãi đỗ xe.
- Hạn chế phương tiện cá nhân và phát triển pt công cộng.
- Cấm để xe trên vỉa hè, đanh đường cho người đi bộ.
...
có cái bệnh viện VĐ với BM xây dưới Phủ Lý, cháu đi qua thấy hòm hòm rồi mà mãi chưa thấy hoạt động nhỉ

grandis2012

Xe buýt
có cái bệnh viện VĐ với BM xây dưới Phủ Lý, cháu đi qua thấy hòm hòm rồi mà mãi chưa thấy hoạt động nhỉ
hoạt động rồi cụ ợ. Nhưng em thấy cán bộ chả về mấy, toàn đùn đẩy và làm cho xong việc để cuối ngày về Hà Nội sớm.