[Funland] Hà Nội sáng 12/8/21: Như tháo khoán

victory_1980

Xe điện
Dân ra đường đông quá, Chính quyền họ yêu cầu có xác nhận của Phường, cũng muốn người dân ra ít hơn, thì kêu gào là quan liêu, xa dân, gây khó khăn,...
Các đơn vị thì muốn nhân viên đến làm, nên xác nhận hàng loạt, thì bảo sao đường chẳng đông.

pass

Xe buýt
Các cụ ở nhà có điện, điện thoại, internet, tv, đặt hàng online, thức ăn , đồ uống... rồi đến rác thải ra cũng không phải lo . Nhưng để có các thứ đấy phục vụ thì vẫn phải có những người phải ra ngoài làm việc duy trì hệ thống điện, nước, điện thoại, ngân hàng ..... hoạt động, vẫn phải có người mang hàng đến chợ, siêu thị , vẫn phải có người thu gom rác thải mang đi đổ ... Những người đó họ cũng muốn ở nhà trốn dịch,hưởng lương nhưng bắt buộc họ phải ra đường đấy

otothanglong

Xe điện
Các cụ ở nhà có điện, điện thoại, internet, tv, đặt hàng online, thức ăn , đồ uống... rồi đến rác thải ra cũng không phải lo . Nhưng để có các thứ đấy phục vụ thì vẫn phải có những người phải ra ngoài làm việc duy trì hệ thống điện, nước, điện thoại, ngân hàng ..... hoạt động, vẫn phải có người mang hàng đến chợ, siêu thị , vẫn phải có người thu gom rác thải mang đi đổ ... Những người đó họ cũng muốn ở nhà trốn dịch,hưởng lương nhưng bắt buộc họ phải ra đường đấy
Ra ngoài đúng quy định của CQ ai lên án trách họ cụ ???, trách là trách những người cố tình vi phạm kia

duke22

Xe buýt
Do nửa nạc nửa mỡ mucj tiêp kép đấy.
vừa muốn doanh nghiệp kiếm cơm nộp ngân sách, vừa muốn chống dịch. thời điểm này thì có khó lên giời.
co phương án duy nhất là tiêm thật nhanh nhưng phải đặt hàng vắc xin từ năm trước cơ. Giờ quá muộn rồi.

Feelingtonight

Xe tải
đông vl. nhìn nó chán. Nhìn HCM mà làm gương.

MEC V6

Xe điện
Do nửa nạc nửa mỡ mucj tiêp kép đấy.
vừa muốn doanh nghiệp kiếm cơm nộp ngân sách, vừa muốn chống dịch. thời điểm này thì có khó lên giời.
co phương án duy nhất là tiêm thật nhanh nhưng phải đặt hàng vắc xin từ năm trước cơ. Giờ quá muộn rồi.
Mịa em thấy dân phi ra đường đông như quân nguyên, tn bao giờ hết giãn cách

.Chum.

Xe tải
Ra ngoài đúng quy định của CQ ai lên án trách họ cụ ???, trách là trách những người cố tình vi phạm kia
Tiếp theo các bác trển sẽ triển khai phương án nào chứ cứ thế này thì chả mấy lại nguyễn y vân.

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Trong lúc nước sôi lửa bỏng có khi lại cần độc tài, quân phiệt...
Lơn nhơn là toi cơm rồi cụ ơi, mấy chiều nay nam thanh nữ tú túm năm tụm ba ở phố em vui lắm cụ ạ. Không rắn không mạnh tay coi như vứt mấy tháng lận đận vất vả chống dịch cụ à

otothanglong

Xe điện
Tiếp theo các bác trển sẽ triển khai phương án nào chứ cứ thế này thì chả mấy lại nguyễn y vân.
Em thấy phạt tiền không ăn thua rồi, giờ cứ cho đi lao đông công ích, hoặc tịch thu phương tiện, em nghĩ lúc đó chẳng cần lập chốt làm gì cho mệt, dân lại chẳng răm rắp chấp hành.

thanhduy_2020

Xe tải
Quan điểm góc nhìn của mỗi người mỗi khác, em cũng có vp trong đó nên em hiểu rất rõ, và cũng biết sự lúng túng yếu kém của CQ trong đó thế nào. Chính vì thế nên em thấy sợ cụ ạ, đây không phải em sợ cho cá nhân mình, mà sợ và lo lắng cho người thân, và ae cty. Mình chỉ là con kiến hạt cát trong cái xã hội này thôi cụ, chứ mình ý kiến ai nghe mình ai theo mình. Thôi thì mình cứ cố gắng bảo vệ hết sức những gì để giữ cho gia đình, người thân, đồng nghiệp là tốt rồi. Em vẫn phải theo dõi tình hình trong đó hàng ngày, gọi điện hỏi thăm ae cty và người thân của họ, nhắc nhở động viên họ. Ơn trời mọi người và gia đình bình yên là em mừng rồi. Còn những việc lớn lao nhà nước họ lo, lo sai hay đúng cũng không tới lượt em. Nên thôi mình hết sức bảo toàn những gì mình đang có là mãn nguyện rồi cụ.
Ơn giời! Đọc từ trên xuống dưới em thấy quan điểm của em giống với cụ quá. Nhiều quan điểm của 1 số cụ mà e thấy lo quá, suy nghĩ như các cụ đó thì chết.
Đòi hỏi nhiều thứ từ CQ ấy thế nhưng bản thân thì từ cái ý thức nhỏ nhất là bảo vệ mình, giữ gìn cho gia đình người thân, bạn bè, đồng nghiệp cũng không hề nghĩ tới thì không có quyền đòi hỏi, đề xuất yêu sách CQ.
Em cũng kinh doanh riêng, có chỉ đạo cái mình nghiêm túc chấp hành. Ngoài ra thì cũng cả đi làm thêm cho sếp, sếp em cũng chấp hành nghiêm túc lắm. Ở nhà 2 tuần thấy cũng hơi bí, nhưng kể ai cũng chấp nhận bí 1 tí thời gian ngắn thì có khi đến giờ tình hình đã ổn hơn khá nhiều rồi phỏng!?

gunner2801

Xe tải
Xe máy e để trong hầm chắc cũng 20 ngày chưa đi, 4b thì hơn tháng, htrc còn phải xuống nổ máy 1 lúc.

haivina

Xe điện
Mạn bờ hồ 2 tuần nay vắng teo.

phansonvt2005

Xe máy
Đông vui ghê k biết như này hết giãn cách có bình thường được không

Dark_Man

Xe buýt
Chả bù chỗ e, ra hỏi vào hỏi :(

beomap2

Xe container
Có người cần phát triển nhân lực cho xã hội nên phải đi tìm bạn tình

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Tầm này mấy cụ đợt trước kêu ở nhà chống dịch thì b h đã dám ra đường chưa ạ