[Funland] Hà nội tắc dài.

thằng nhà quê

Xe điện
ngoài lề tí, các cụ cho e hỏi:
e dân Nam, muốn về quê vợ ở ngoại thành Haloi chơi
e đã tiêm 3 mũi (đầy đủ thông tin trên PC-covid)
vậy giờ về ngoài đó bình thường chứ ạ?
e cảm ơn cả nhà

Poison

Xe tải
ngoài lề tí, các cụ cho e hỏi:
e dân Nam, muốn về quê vợ ở ngoại thành Haloi chơi
e đã tiêm 3 mũi (đầy đủ thông tin trên PC-covid)
vậy giờ về ngoài đó bình thường chứ ạ?
e cảm ơn cả nhà
Bth hết rồi cụ ah. Các cụ trong này kêu đg tắc nghĩa là ngoài này xoã như trong đó rồi.

tamock

Xe buýt
Em cũng từng ở HN gần chục năm rồi. Cụ cứ cho em cái ảnh kẹt cứng đường mà toàn xe 2 bánh (xe máy xe đạp) chứ ko có 1 cái ô tô nào cho nó thuyết phục, chứ nói suông thì chả tin đc. Lưu ý 3 gác hay xe lam cũng tính như ô tô nhé, vì nó cũng chiếm diện tích mặt đường bằng cái Matiz hay Morning rồi!
Em chỉ nói thế thôi chứ đi thuyết phục cụ làm gì, nó là một thời đã qua và giờ nhiều người thậm chí quên mất là xe đạp cũng từng gây tắc đường. Sinh ra và lớn lên ở đây nên em tin là được, hàng ngày đi học bằng xe đạp qua tuyến đường Trường Chinh Ngã Tư Sở em lạ gì.

Nói chung dân mình chưa có văn hóa xếp hàng và nhường nhịn, nên đi xe gì cũng vậy thôi.

tamock

Xe buýt
Blackberry có chức năng chụp ảnh mãi 2006 mới ra đời trên thế giới, và chiếc bold phổ biến hơn ở VN thì mãi 2009 mới nhập về, nhưng giá thì như con samsung fold 3 bây giờ, mấy ai có tiền mua chứ. Nên nghi ngờ thông tin cụ nói

Còn em chứng kiến HN từ bé, thời tàu điện, xe đạp, chả bao h thấy tắc đường như bây giờ cả, vì mật độ dân số thời đó không cao.
Em chụp cỡ 2009, còn ngồi uống bia chờ đường vãn xe máy từ vài năm trước đó, việc chụp ảnh chỉ để thấy rằng hồi ấy ngày nào cũng ngồi ngắm tắc đường. Nghi ngờ hay không có vấn đề gì đâu. Em không có nhu cầu tranh hơn thua một chút nào cả, chỉ chia sẻ trải nghiệm của bản thân và bạn bè thôi.

Cuongnh5256

Xe điện
2020, 2021 đường thông hè thoáng vì covis...
Nhưng mọi hoạt động kinh doanh, đi lại, vui chơi... đều đóng băng
Và khi đó, ai cũng chợt mong mọi thứ trở lại bình thường như trước khi có dịch.
Hôm nay, 6/4/2022 cấp 1 bắt đầu đi học trở lại sau cấp 2,3, đại học. Hôm nay là ngày “bình thường” đầu tiên sau hơn 2 năm covis
Bình thường!
Mẫu giáo chưa đến lớp nên vẫn chưa gọi là bình thường hẳn. Chắc cũng sắp rồi :)) :)) :))

lowschool

Xe tải
Em chỉ nói thế thôi chứ đi thuyết phục cụ làm gì, nó là một thời đã qua và giờ nhiều người thậm chí quên mất là xe đạp cũng từng gây tắc đường. Sinh ra và lớn lên ở đây nên em tin là được, hàng ngày đi học bằng xe đạp qua tuyến đường Trường Chinh Ngã Tư Sở em lạ gì.

Nói chung dân mình chưa có văn hóa xếp hàng và nhường nhịn, nên đi xe gì cũng vậy thôi.
Cụ nói thế nào chứ với trường hợp 1 người 1 cái xe, thì đi oto nó tốn khoảng không rất nhiều so với xe máy xe đạp chứ, tỷ lệ đi 1 mình 1 oto nó lại quá cao rồi cụ nhé.

cusao

Xe lăn
Em chụp cỡ 2009, còn ngồi uống bia chờ đường vãn xe máy từ vài năm trước đó, việc chụp ảnh chỉ để thấy rằng hồi ấy ngày nào cũng ngồi ngắm tắc đường. Nghi ngờ hay không có vấn đề gì đâu. Em không có nhu cầu tranh hơn thua một chút nào cả, chỉ chia sẻ trải nghiệm của bản thân và bạn bè thôi.
Đúng rồi !
Xa xưa nữa thì em không biết mà em chỉ biết từ thời mấy thằng tây nó vẫn nói "Hà Nội là thành phố của những chiếc xe đạp", ngày ấy cũng vẫn tắc. Mà giờ hộ bắc Âu mới đang phấn đấu bằng hà lội ta xưa kia nhể! rõ kém tắm!

ntcntc

Xe tải
Blackberry có chức năng chụp ảnh mãi 2006 mới ra đời trên thế giới, và chiếc bold phổ biến hơn ở VN thì mãi 2009 mới nhập về, nhưng giá thì như con samsung fold 3 bây giờ, mấy ai có tiền mua chứ. Nên nghi ngờ thông tin cụ nói

Còn em chứng kiến HN từ bé, thời tàu điện, xe đạp, chả bao h thấy tắc đường như bây giờ cả, vì mật độ dân số thời đó không cao.
Cháu dùng Blackberry 8110 năm 2007, ảnh chụp vẫn còn vài cái cụ nhé.

chien.dq

Xe hơi
Bỗng một ngày đường thông hè thoáng, con dân không chịu được đâu ạ :))

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Các cháu cấp 1 đã đi học và sắp tới sẽ là các cháu mầm non. Hà Nội sẽ lại tắc đường như bình thường và đó mới chuẩn Hà Nội :D

luutu21

Xe buýt
Cụ nói thế nào chứ với trường hợp 1 người 1 cái xe, thì đi oto nó tốn khoảng không rất nhiều so với xe máy xe đạp chứ, tỷ lệ đi 1 mình 1 oto nó lại quá cao rồi cụ nhé.
Do ý thức và tổ chức giao thông thôi chứ đổ lỗi cho ô tô không hoàn toàn đúng. Ngã tư sở, Lê Trọng Tấn đầu những 2000 ngày nào chả tắc, toàn xe máy là nhiều chứ ô tô được bao nhiêu đâu.

emdaikho

Xe hơi

1 con ô tô chiếm khoảng không 6 con xe máy

pisces_hn

Xe container
Lãng phí nhất cái cầu trên cao Trường Chinh, từ ngày thông cầu đi chả nhanh hơn tí nào. Với tổng số tiền làm đường Trường Chinh nếu hiệu quả chỉ cần mở đường bằng nửa bây giờ tiền còn lại làm thêm cầu vượt ngã tư sở và Tôn Thất Tùng. Lết được cái oto qua cái ngã tư ấy giờ cao điểm bằng thời gian đi từ Thường Tín lên đấy.

Lacet_ti

Xe container
Em cũng từng ở HN gần chục năm rồi. Cụ cứ cho em cái ảnh kẹt cứng đường mà toàn xe 2 bánh (xe máy xe đạp) chứ ko có 1 cái ô tô nào cho nó thuyết phục, chứ nói suông thì chả tin đc. Lưu ý 3 gác hay xe lam cũng tính như ô tô nhé, vì nó cũng chiếm diện tích mặt đường bằng cái Matiz hay Morning rồi!
Ý cụ là giờ chuyển lại xe đạp, xe máy- cấm oto ;)
Chả nhìn đâu xa, nhìn sang Đài loan, đường riêng xe máy vẫn có tắc đường- vấn đề nó văn minh, chứ đi lộn xộn như Vn vẫn lại tắc cứng thôi.

Kia_fote

Xe điện
Chả nhìn đâu xa, nhìn sang Đài loan, đường riêng xe máy vẫn có tắc đường- vấn đề nó văn minh, chứ đi lộn xộn như Vn vẫn lại tắc cứng thôi.
Cấm ô tô thì em đi = gì :)). Vấn đề là nhiều người mặc định coi kẹt đường tại xe máy, đòi cấm xe máy và nghĩ thế là hết kẹt =)). Kẹt là tại hạ tầng GT quá tệ và ý thức của người tham gia GT cũng thế!

Tom80

Xe buýt
1 con ô tô chiếm khoảng không 6 con xe máy
4 xe máy thôi, đấy là lúc tắc đường
Nói đi thì cũng nói lại, lúc đường thoáng, 1 xe máy cũng chiếm chỗ như 1 ô tô, đố cụ vượt được.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Lãng phí nhất cái cầu trên cao Trường Chinh, từ ngày thông cầu đi chả nhanh hơn tí nào. Với tổng số tiền làm đường Trường Chinh nếu hiệu quả chỉ cần mở đường bằng nửa bây giờ tiền còn lại làm thêm cầu vượt ngã tư sở và Tôn Thất Tùng. Lết được cái oto qua cái ngã tư ấy giờ cao điểm bằng thời gian đi từ Thường Tín lên đấy.
Chỗ này làm cái đèn xanh đèn đỏ ngu vcl. Để nguyên cho xe từ Lê trọng tấn, tôn thất tùng chạy lên rồi quay vòng nếu muốn rẽ thì ngon, đằng này làm cái đèn ngày nào cũng tắc. Đi ức chế vãi.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Em đang mong cấm đây. Cấm ngay bây giờ cũng đc. Trước hết đám bán hàng online, shipper chết hết vì ko đi ê tô đc. Định Mệnh đám đầu để trồng cây toàn nghĩ ra thứ tào lao.